เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เล่าเรื่องและข้อคิดจากประสบการณ์และสิ่งที่ได้รับรู้ กับเครื่องรางสายพราย

ปิด [คัดลอกลิงก์]
taetaekung โพสต์เมื่อ 10-3-2010 04:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเป็นคนนึงที่ได้ติดตามและอ่านกระทู้นี้นานแล้ว ทีแรกกะว่าจะอ่านเฉยๆ เห็นคนอื่นโพสก็สะใจแล้ว แต่มีท่านนึงพูดถึงเรื่องงานวันไหว้ครูขึ้นมา ทำให้ผมอดไม่ได้ที่จะเล่าเรื่องที่ผมเจอมากะตัวเอง ซึ่งผมออกตัวเลยว่าผมก็เคยชื่นชอบในตัวท่านนี้มากศัทธาเอามากๆนะในตอนแรก และที่ทำให้ผมกินใจสุดๆคือประโยคของไอ้อ้วนดำที่ว่า "ในชายคาแห่งนี้ทุกคนคือพี่น้อง" ซึ่งหลายๆท่านที่เคยเป็นสมาชิกเว็บของท่านนั้นคงเห็นประโยคนี้จนชินตากัน  คุยกันในเว็บอบอุ่นมาก เหมือนพี่น้องกันจริงๆมันทำให้ผมอยากจะไปเจอท่านนี้ ผมจึงตัดสินใจไปงานไหว้ครูเมื่อกลางปีที่แล้ว ด้วยความที่ว่าผมเป็นคนต่างจังหวัดไม่ค่อยรู้ทางที่จะไปสำนักแห่งนี้ผมก็พยายามถามทางจากเพื่อนบ้าง พี่บ้าง จนไปถึงแบบฟลุ๊กๆทีแรกก็จะถอดใจและหาไม่เจอ แต่ก็เจอจนได้นั่งประมาณ4ต่อกว่าผมจะถึง ผมก็เดินไปถึงสำนักแห่งนี้ด้วยความตื่นเต้น แต่พอถึงมันกลับทำให้ผมผิดหวังเอามากๆ ไอ้ความที่มันบอกว่าเป็นพี่น้องอะไม่มีอยู่จริง ผมแต่งตัวไปธรรมดานะ ไอ้อ้วนดำพอเห็นผมทำเฉยๆเหมือนผมไม่มีตัวตนทั้งๆที่คุยกันในเอ็มนี้โคตรจะสนิท ผมก็เฉยๆ แต่พอคนที่แต่งตัวดีๆหน่อย ใส่ทองเส้นโตๆแม่ง ต้อนรับอย่างกะเทวดา วันไหว้ครูจะมีการครอบเศียรขุนแผนให้ จะต้องจองคิวแล้วจ่ายเงิน ไอ้คนที่แต่งตัวธรรมดาประมาณว่าพวกมึงก็เข้าแถวจองคิวกันไปคนรวยหรือคนที่รู้จักที่มาสำนักบ่อยๆแม่งจัดแจงให้เสร็จสับ ไม่ต้องเข้าคิว ได้ครอบก่อนคนอื่น แซงให้ก่อน คิดในใจแม่งนี้หรอพี่น้องที่มึงอ้างนักอ้างหนา ทำให้เสียความรู้สึกแล้วพอถึงคิวที่ผมจะจองผมก็ยิ้มให้พรายลี..เมียไอ้อ้วนดำอะก่อนหน้านี้ก็คุยกันในเว็บเหมือนกันคุยดีมากนะพอเจอจริงๆแม่งทำหน้าบ้าไม่รับแขกพูดจาก็ไม่ดี อยากจะด่าไอหอยเอย ผมรอตั้งแต่บ่ายกว่าจะได้ครอบก็โน้นเย็นเกือบๆคนสุดท้ายไอคนที่มาหลังผมที่มันรวยๆ หรือที่รุ้จักแม่งครอบเสร็จไปนานและ ไอ้อ้วนดำมันก็บอกว่าจะมีการแจกของพิเศษที่ทำน้อยจับฉลากให้แต่คนที่ครอบเศียรหางบัตรถ้าจำไม่ผิดแจกเหรียญเนื้อตะกั่วทำเพียง5เหรียญหรือ10นี้ผมก็จำไม่ได้และ ผมก็ไม่สนใจเสียความรุ้สึกมากๆก็รีบกลับ คนอื่นมันก็ลุ้นกันไป พอถึงบ้านผมก็เปิดเว็บดูเมียมันได้กะเค้าด้วยไอ้เหรียญเนี่ยทำพิเศษ คนอื่นแม่งลุ้นกัน ไอ้ตอนแรกผมก็ไม่รุ้หรอกนะพรายลีลาอะไรเนี่ยเป็นอะไรกะไอ้อ้วนดำ ผมก็ได้แต่สงสัยมาตลอดว่าทำไมได้แต่ของดีๆพิเศษๆกว่าคนอื่นทุกครั้งทั้งๆที่คนอื่นเค้าก็เป็นลูกศิษย์เหมือนๆกันหมดไม่ว่าอะไรตายาย เหรียญเนื้อตะกั่วทำน้อย แม่งก็ได้ ของทำมา2ชิ้นแม่งก็ได้แต่ไอ้อ้วนดำกะพรายลีลา ของหายากนะครับแม่งก็โปรโมทไอ้อ้วนดำ กูเห็นก็ได้แต่พรายลีลาแม่งรุ้ทีหลังเป็นผัวเมียกัน แล้วมึงจะมาแสดงละครทำไมว่าแจกให้มึงให้กันเองก็ได้ในเมื่อเป็นผัวเมียกัน มาให้คนเขาอิจฉาเล่นหรือไงกูคนนึงและที่ไม่อิจฉาเพราะกูเห็นจนชินและ แล้วคนในเว็บบ้างคนก็บ้าตามมัน ไปชมมันอีก ดีใจด้วยนะพรายลีลา บ้าบอวะ คนในเว็บนั้นก็คงเห็นจนชินตาเหมือนผมใช่ปะ รูปถ่ายแม่งก็ถ่ายแต่เมียแล้วชมกันเองไปมากูว่ามึงเปิดเว็บคุยกันเองดีกว่านะ  รู้สึกว่าที่ไปเสียเวลามากๆ จะไปครั้งแรกและครั้งเดียวสำนักแห่งไม่แปลกใจเลยว่าทำไมคนถึงได้ด่ากันนัก เจอกะตัวเองถึงรู้ซึ่งเหอะๆไอ้คำว่าพี่น้องมันไม่มีอยู่จริง แค่ หลอก เอาเงินคนที่ไปสำนักเท่านั้น
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
เซียน โพสต์เมื่อ 10-3-2010 10:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นี่แหละทาสแท้ของมัน ปากหมาน ก้นเปรี้ยว ไร้ความจริงใจ ใครไม่มีประโยชน์ ปิ๊(อวัยวะเพศหญิง)ไม่คบด้วย ใครไม่มีเงินให้หลอกมานไม่คบ
เซียน โพสต์เมื่อ 10-3-2010 11:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอนอกเรื่องนิดนะครับเดี๋ยวค่อยมาประจานความชั่วไอ้ปิ๊กันต่อ คือเห็นว่าใครสวดมนต์บทพาหุง ชินบัญชรบ่อยใช้เครื่องรางสายพรายที่ผสมชิ้นส่วนศพไม่เห็นผล ไม่เกิดอะไร แล้วถ้าเป็นสายเทพจะได้มั้คิดว่าเทพคงไม่กลัวบทสวดเหล่านี้ แล้วเครื่องรางที่ใช้กระดุกสัตว์ทำนั้เป็นพรายหรือเทพแล้วกลัวบดสวดมนต์มั้ย..รบกวนกูรูทุกท่านวานตอบที
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 10-3-2010 12:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 10-3-2010 12:38

ในความเห็นผมนะครับ การสวดคาถาชินบัญชรก็เป็นการสวดพุทธคุณปกป้องตัวเองด้วย

แต่การสวดผมว่าไม่มีปัญหาในการใช้เครื่องรางแม้ว่าจะพรายหรือไม่พรายหรือกระดูกสัตว์ครับ เพียงตอนเราสวดก็เอาของออกไปไว้อีกที่ และอธิษฐานบอกเขาว่าครูอาจารย์หรือพรายที่รับฟังไม่ได้ให้ถอยออกชั่วครู่ไปก่อน และนึกถึงแต่พระรัตนตรัยแล้วสวดมนต์ จะยิ่งเป็นการสร้างบารมี ให้กับตัวเองครับ

เวลาสวดเสร็จก็อุทิศบุญให้พรายให้กับครูบาอาจารย์ก็ยิ่งดีเลยครับ
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 10-3-2010 12:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 10-3-2010 12:57

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ในการที่มีหลายๆท่านมาอ่านและแสดงความคิดเห็นในเรื่องที่เป็นความจริงนี้ ทุกๆท่านไม่ได้มีผลประโยชร์ทางด้านธุรกิจเงินทองและอื่นๆกับทางสำนักเสนียดนี้ ยอมรับว่าผมและหลายๆท่านเสียผลประโยชน์จริง แต่เสียในเรื่องของเงินที่เช่าของๆมันมาแล้วเป็นของไม่ดี ของเหี้ยๆ เอาเข้าบ้านแล้วมีแต่เรื่องวุ่นวาย หลอกขายชาวบ้าน  เราเป็นผู้ใช้ที่ดีครับ ของไหนดีๆเราก็บอกต่อ ของไหนไม่ดีเราก็ว่าไปตามตรง

จึงเกิดเป็นกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อเปิดโปรงความชั่วร้ายของสำนักเสนียดนี้ เพื่อมิให้ใครต่อใครหรือนักสะสมของรุ่นใหม่ได้หลงผิด (เพราะนักสะสมรุ่นเก๋า ท่านทั้งหลายจะทราบที่มาที่ไปดีว่าเป็นพวกจอมปลอม หลอกชาวบ้าน)

เพื่อให้ท่านทั้งหลายได้ใช้วิจารณาญาณ เพราะที่หลายๆท่านได้เสียสละเวลามาแสดงความคิดเห็นเป็นประสบการณ์แย่ๆจริง ที่เคยหลงผิดไปใช้ของๆพวกมัน(ไปเชื่อคำโฆษณาชวนเชื่อ) นับเป็นความมีน้ำใจและเสียสละอย่างยิ่งที่ไม่อยากให้ผู้ที่ไม่รู้ได้รับทราบกันเพื่อไม่ให้ตัวเองนั้นเดินไปผิดทางครับ

ฝากไว้นะครับว่า ของไหนดีๆเราก็บอกต่อ ของไหนไม่ดีเราก็ว่าไปตามตรง ประเทศไทยจะได้สูงขึ้น
pocko โพสต์เมื่อ 10-3-2010 16:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับ ของดีเราก็บอกต่อ ของไม่ดีเราก็บอก(ด่า)ต่อ...ฮิฮิ
jax88 โพสต์เมื่อ 10-3-2010 19:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พี่ครับเจ้าที่เป็นผีใช่มะงั้นก็ห้ามบูชาห้ามเซ่นใช่มั้ยเดี๋ยวตัวเราจะเดือดร้อนใช่มั้ยครับ
สายพุทธตัวจริงมีแต่เมตตานะพี่ไม่มีแบ่งแยกหรอกสายพรายเลี้ยงน่ะเลี้ยงได้ด้วยเมตตาอย่างจริงใจ
คิดง่ายๆ คุณใช้ของสายพุทธคุณทั่วไปเอาไปโดนยิงฟันแทงไม่เข้าเพราะอะไรล่ะ
ก็คุณทำตัวเกเรยกพวกดีกันดูดีแล้วหรอครับสายพุทธคุณสอนให้ไปมีเรื่องใช่มั้ยครับถึงได้เจอประสบการณ์บ่อยๆ
(ไม่ได้ว่าใครนะครับพูดเป็นตัวอย่างเฉยๆ)

มาถึงสายพราย ได้ของมาก็จะให้เค้าทำงานหาผู้หยิงให้เลย กินก็ไม่ค่อยให้เค้ากิน บุนก็ไม่ได้ทำให้เค้า
พอเค้าไม่ช่วยดึงคนที่พึงหมายตามต้องการก็ด่าว่าเค้า เค้ามาเล่นเราก็ว่าของเข้าตัวบ่นแต่ของไม่ดีโยที่ไม่ดูตัวเอง
บางคนคิดแต่เรื่องไม่ดีในหัวตลอดผิดครูบ้างล่ะ พอได้มาก็ไม่ได้ให้อะไรตอบแทนพรายเลย
ถ้าเลี้ยงก็เลี้ยงด้วยเมตตาสงสารเค้าทำบุนให้เป็นประจำเซ่นของดีๆให้เค้ากิน เมื่อพรายอิ่มพรายก็เย็นลงได้ทุกตน
ต่อให้พรายร้ายๆขนาดไหนก็เย็นลงทุกตนเพราะเราจิงต่อเค้านั้นเอง
killer โพสต์เมื่อ 10-3-2010 20:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.ที่ว่านี่อ. ม...... หรือเปล่าแถวมีนบุรี
มีวัตถุมงคลอยู่ด้วยจะได้เอาไปไว้วัด
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 10-3-2010 20:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ.ที่ว่านี่อ. ม...... หรือเปล่าแถวมีนบุรี
มีวัตถุมงคลอย ...
ต้นฉบับโพสโดย killer เมื่อ 10-3-2010 20:04

ถ้าไม่เชื่อลองเอาของนั้นไปให้พระอาจารย์ที่มีวิชาทางด้านนี้ดูให้ซิครับ แล้วท่านจะกระจ่าง
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 10-3-2010 20:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 10-3-2010 20:26
พี่ครับเจ้าที่เป็นผีใช่มะงั้นก็ห้ามบูชาห้ามเซ่นใช ...
ต้นฉบับโพสโดย jax88 เมื่อ 10-3-2010 19:54

เจ้าที่เป็นเทพครับ   

เรื่องของ...ของดีก็มี ของไม่ดีก็มีครับ สายพรายดีๆก็มีเยอะ เกจิอาจารย์บางท่านทำขึ้นมาไม่ต้องเซ่นก็ยังได้เลย เพียงแต่อุทิศบุญให้เขาบ้าง
jax88 โพสต์เมื่อ 10-3-2010 20:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืมๆจ้า
ยังไง ก็อย่าไปด่ากันเลยครับผมเข้าใจทุกคนนะครับ
ถ้าเป็นเรื่องจริงเราด่าเค้าดูถูกเค้าเราก็ไม่ต่างอะไรจากเค้าคนนั้นหรอกนะ
ถ้าท่านทั้งหลายเล่นสายพุทธคุณที่ได้เอ่ยมาผมขอเมตตาจิตทุกท่านให้อภัยบ้างเถอะครับ

รอผลกรรมจงเป็นตัวตัดสินเถิดทำดีได้ดีทำชั่วได้ แค่นั้นแล่ะครับ
jipiseki โพสต์เมื่อ 11-3-2010 00:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบคุณjax88หรือ"มังกรติดไอพ่น"แห่งเวปสำนักมีนบุรี เลิกนิสัย กับกรอก แบบนี้เสียที มาพิมพ์แก้ตัวไห้ทางนั้นทำไม ทั้งๆที่ตัวมึงก็โดนเขาหลอกใช้ ก่อนจะสอนคนอื่นดูตัวเองซะก่อนเถอะ เตือนด้วยความหวังดี อย่าไปยุ่งกับเขาเลย เขากำลังรับกรรมของเขาอยู่ ประสบการณ์มึงยังน้อยอย่าพึ่งสร้างศัตรูเหมือนไอ้อ้วนดำเลย จบซะนะเด็กน้อย
   เพื่อนๆครับ มันชื่อแจ็ค เป็นคนของไอ้ปิ๊ดำ ไม่ต้องไปสนใจมันมาก อายุมันพึ่ง 18 เอง ไอ้เด็กเหี้ย
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 11-3-2010 08:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นอย่างนั้นนั่นเอง

พวกมันชอบด่าว่าคนอื่น แล้วคนที่ใช้ของ พกของ จะผิดด้วยเหรอเมื่อใช้แล้วมันไม่ดี มันมีโทษแล้วเอามาเตือนบอกกันต่อ ผมคิดว่าเป็นน้ำใจอันดีงามครับ ที่ไม่ต้องการให้เพื่อนร่วมโลกพลอยได้รับผลเฉกเช่นเดียวกัน
อุ้ม โพสต์เมื่อ 11-3-2010 10:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด อุ้ม เมื่อ 11-3-2010 10:03

ไม่ได้เข้ามาหน่อย กะทู้นี้ยาวเป็นหางว่าวอย่างน้อยผมก็มีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ที่จริงใจเพิ่มขึ้นบนโลกใบนี้

เดี่ยวนี้คุณ jipiseiki เดือดครับเดือด เดือดช่ววเวลาเสื้อแดงพอดีเลยยังไงก็เห็นใจแฟนคลับที่ติดตามแบบไม่ละสายตาหน่อยครับ เซนเซ่อบ้าง เอ๊ะแต่ว่าไปแล้ว ชื่อปิ๊ มันก็เหมาะครับ หลังจากที่ได้ข้อมูลแชร์ประสบการณ์เลวร้ายเรื่องเสน่ห์กับเพื่อนร่วมอุดมการณ์ในนี้แล้วผมเพิ่มที่จะสังเกตุอะไรบางอย่างให้มันเยอะขึ้นครับ ไอ้ปิ๊กับเมียดอกประจำสำนักของมันจะมีหน้าที่ให้ข่าว คือยังไงนะ แบบว่าผมรู้สึกว่ามันจะตั้งกะทู้เพื่อคอยเพิ่มข่าวให้คนโง่ๆ เด็กโง่ๆ ที่มาอ่านให้ตัวเองโง่ทุกวัน เพื่อว่าคนที่เป็นศัตรูมันผมก็ไม่รู้หรอกว่าใคร คนจะเข้าเอาใจมันโดยการด่าซ้ำจากที่ดูแล้วมันไม่ได้มีอะไรหรอกพวกโง่ก็ไม่รู้เรื่องหรอกแต่ต้องโชว์ว่าเป็นพี่เป็น้น้องชายคาสัตว์หมาของพวกมันไง ไอ้ควายถูกปั่นหัวเป็นน้ำปั่นยังจะโง่เง่าอีก ไอ้พวกนี้จะเล่นงานเรื่องที่สะกิดต่อมคนอยากมาด่าคือ ด่าอาจารย์ เนรคุณ กตัญญู ตอบแทนครู      โธ๋ไอ้สำนักเสนียดเอ้ย ทุกคนก็มาซื้อของจากมึงแบบที่คุณ powerevill baby i love you บอก กูนี่แหละเป็นผู้มีบุญคุณกับมึง กูไปสักเอาเงินไปให้มึงกูนี่หละเป็นผู้มีบุญคุณกับมึง ไอ้ควายที่ถูกปั่นหัวมันโง่ครับไปหลงเป็นพวกมัน
เอ่อผมเห็นนังดอกประจำสำนักมันเขียนหลอกให้คนเข้าไปหาอาจารย์ว่า ถ้าอยากรู้ว่าพวกนี้เป็นใครให้ไปถามกับอาจารยืเอง ผมว่างานนี้ต่อให้อาจารย์เป็นพระก็คงถูกพวกไล่ถลกผ้าเหลืองอัดปากแน่ๆ ถ้าเรื่องเหี้ยขนาดนี้ตัวอาจารย์แม่งยังมานั่งพูดแย่แล้ว แล้วการเขียนอะไรของพวกมันพวกมันจะเน้นว่านี่รับรองโดยอาจารย์ถ้าเป็นแบบนี้ไม่ต้องแยกแล้วว่าพวกดอกพวกปิ๊ทำอาจารย์เสีย ขอโทษครับเซนเซ่อไม่ทัน
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 11-3-2010 10:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณอุ้ม มาได้จังหวะพอดี มีคนบ่นคิดถึงอยู่

มาถึงก็จัดชุดใหญ่ไปเต็มๆคับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 21:37 , Processed in 0.105907 second(s), 6 queries , File On.