เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เล่าเรื่องและข้อคิดจากประสบการณ์และสิ่งที่ได้รับรู้ กับเครื่องรางสายพราย

ปิด [คัดลอกลิงก์]
makaza โพสต์เมื่อ 5-3-2010 21:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่เวปนั่นหรือเปล่า  รู้สึกจะมีการบล็อค  สมาชิกด้วยนะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
จี้กง โพสต์เมื่อ 5-3-2010 23:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 31# makaza

ใช่สำนักที่มีนบุรีรึป่าว ที่บอกว่าตัวเองเป็นอันดับ 1 ด้านเสน่ห์ แล้วทำไมคนถึงเกลียดกันมาก ไม่เข้าใจว่าตัวเจ้าสำนักมีส่วนรู้เห็นกับการกระทำของไอ้อ้วนดำรึป่าว ว่ามันคอยชักใย ปั่นราคา แล้วทำให้คนเกลียดสำนักได้ขนาดนี้ ต่อหน้าทำเป็นพูดดี วางฟอร์มอวดรู้ ขี้แอ๊ก ไม่มีสำมาคาราวะ ไม่รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่ หน้าเลือด เห็นแก่ตัว ขี้งก เอาเปรียบ เห็นแก่ได้ ไอ้คางคกขึ้นวอ ส่วนไอ้พวกหน้าโง่ที่โดนมันหลอกใช้ พอหมดประโยชน์ มันก็ถีบหัวส่ง วันๆคอยแต่แก้ต่างให้สำนัก ทั้งๆที่เป็นเรื่องจริง โดยที่ตัวเจ้าสำนัก ไม่เคยรู้เรื่องพฤษติกรรมอันต่ำทรามของไอ้อ้วนดำ คอยแต่จะหลอกขายของแพงๆ เที่ยวดูถูกสำนักอื่น ว่าไม่ดีต่างๆนาๆ ทั้งที่ตัวเองก็ไม่ต่างจากเขา หรืออาจจะแย่กว่า สุดท้ายของตัวเองก็ไม่มีพุทธคุณ คนนำไปใช้มีแต่เรื่องแย่ๆๆ มันก็โทษนู้นโทษนี่ไม่ยอมรับคนจริง แต่เงินจะเอา ทำได้ทุกวิถีทาง เพื่อให้ได้เงิน การสร้างศัตรูกับสำนักอื่นเป็นงานอดิเรกของมัน
     ใกล้งานของสำนักอ้วนดำแล้ว ยังจะสร้างศัตรูเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ขอให้ศัตรูมันเยอะอย่างที่ใจต้องการก็แล้วกัน
ไปไหนมาไหนมันคงระแวงไปตลอดชีวิต
jipiseki โพสต์เมื่อ 6-3-2010 12:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด jipiseki เมื่อ 6-3-2010 12:11

สำนักนั้นแหละครับ ตัว อ.ไม่รู้เรื่องหรอกครับ รู้แต่เรื่องดีๆ เรื่องชั่วๆที่ได้อ้วนดำก่อใว้มันไม่บอก อ.หรอก อีกอย่าง อ.แกไม่เป็นเรื่องคอมพ์เรื่องอินเตอเน็ต คำพูดที่ลงในเว็ปของมันไอ้อ้วนดำมันสรรหามาทั้งนั้นแล้วอ้างว่ามาจาก อ.โดยตรง
น่าสงสาร อ.เจ้าของสำนักเหมือนกัน ที่ต้องมีศัตรูเพิ่มขึ้นเรื่อยโดยที่ตัวเองไม่ได้ก่อ เพราะไอ้อ้วนดำเที่ยวไปโจมตีสำนักนู้นว่าสำนักนี้ พอเขาโต้ตอบกลับ มันก็ไปฟ้อง อ.ว่าที่นู่นที่นี่โจมตีเรา แต่ไม่ยอมบอก อ.ว่าที่เขาโจมตีกลับมาเป็นเพราะมันไปก่อเรื่องใว้ก่อน
เรื่องหาโจทย์หาศัตรูคืองานของมันจริงๆ ไอ้อ้วนดำ
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 6-3-2010 12:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 6-3-2010 12:33

ผมก็ไม่รุ้ว่าพวกนี้มันเป็นโรคจิตรึเปล่า

เรื่องชมกันเอง ปลื้มปิติในตัวอาจารย์ของแต่ละท่านที่นับถือกันเป็นเรื่องปกติครับ แต่ว่าปากพวกมันหมาเสือกไปกัดอาจารย์ท่านอื่นๆด้วยซิครับ หาศัตรูไปเรื่อยๆ โรคจิตป่าวว่ะ
อุ้ม โพสต์เมื่อ 6-3-2010 12:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด อุ้ม เมื่อ 6-3-2010 13:00

พอเข้าเค้าจริงๆ ด้วย หางโผล่แล้วสินะคุณ   เท่าที่ฟังมาผมว่า มันก็รู้กันหมดแหละอยู่บ้านเดียวกันมาบอกว่ากูไม่รู้ไม่ได้หรอก เป็นถึงอ.ถ้าบอกว่าไม่รู้เลยผมว่าดูแล้วจะซื่อมากไปหรือเปล่าครับ ก็ต้องบอกว่า กูไม่รู้ กูไม่รู้  ก็เหมือนกันสำนึกอื่นเขาก็ไม่รู้เหมือนมึงนั่นแหละครับ ด่าอะไรกันเหรอ ไม่รู้ไม่ชี้ เล่นคอมไม่เป็น สมน้ำหน้าครับ ต่อให้มันขนพระมาแลกพราย ขนพรายมาแลกพระ ขุดสมบัติมาทั้งชาติมันเพื่อมาดึงคนเข้าไปที่สำนักมัน ก็ไม่มีทางหรอกครับที่คนเขาจะรักมึงครับ ต่อให้แม่งทำเสื้อ ทำกางเกงในแจกฟรีก็ไม่มีใครเขาเชื่อหรอกครับ หาแดกแบบหลอกลวงคน เพื่อนผมที่มหาลัยคนหนึ่งเคยใช้ของมัน ตอนนี้มันเอาไปทิ้งลงแม่น้ำแล้ว รู้สึกหมดไปเก้าพันกว่าบาท ขายก็ขายไม่ได้ครับ แจกฟรีก็ไม่มีใครเอา ใครหว่าไม่ต้องเอ่ยชื่อก็รู้ว่าคนที่คุณก็รู้ว่าใคร
KongkrapuN โพสต์เมื่อ 6-3-2010 13:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เออ จะด่าไงดีวะ นึกก่อน
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 6-3-2010 13:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 6-3-2010 13:10

พวกมันเป็นสำนักเสนียดครับ
ทั้งด่าพระด่าเจ้า ด่าครูบาจารย์ของคนอื่น หาศัตรู ด่าและหาเรื่องแม้กระทั่งคนที่หนีห่างออกจากสำนักเสนียดของพวกมัน เพราะอะไร เขาพวกมันทำตัวเป็นเสนียด ผู้ที่คิดได้ย่อมตีห่าง ไม่คบ ดั่งประโยคที่ว่า คบคนพาล พาลพาไปหาผิด คบบัณดิษ พาไปหาผล
(ด่าพระด่าเจ้าแล้วมาเล่นทางด้านนี้ มึงหลอกชาวบ้านนี่ ยังมีมาแก้ต่างบอกว่าพระสงฆ์องคเจ้าเป็นเพียงสมุมิตสงฆ์ ไม่ใช่พรพุทธเจ้า ฉะนั้นมันหรือใครๆก็ด่าได้ ดู ดู๊ ดู ดูมันพูด ไอ้พวกสำนักเสนียดยังสนับสนุนคำมัน)
jipiseki โพสต์เมื่อ 6-3-2010 14:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เออ จะด่าไงดีวะ นึกก่อน
ต้นฉบับโพสโดย KongkrapuN เมื่อ 6-3-2010 13:04

อยากด่าอะไรด่าเลย เอาให้จมไปเลย
ผมขอออกตัวก่อนว่าผมเคยอยู่ที่สำนักนั้น เรื่องที่เราพูดคุยกันในเว็ปบอร์ดเนี่ย อ.แกไม่ประสาจริงๆ และใครไปพูดอะไรแกก็ไม่ค่อยเชื่อ เชื่อแต่ไอ้อ้วนดำคนเดียวมันจะตลบตะแลงยังไงก็เชื่อมัน ซึ่งนับว่าเป็นข้อเสียของอย่างนึงของ อ.ท่านนี้ ทำให้สำนักวิบัติมาถึงวันนี้
ซึ่งตอนนี้ที่นั่นผมก็ไม่ได้ไปนานแล้ว แต่ก็มีรุ่นน้องบางคนยังไปอยู่ ผมก็เลยพอจะรู้ข่าวความเคลื่อนไหวของที่นั้นจากรุ่นน้อง และได้ข่าวว่าการที่ผมมาด่ามันอยู่ที่นี่ได้อ้วนดำเต้นผางเลย หาใหญ่เลยว่าผมคือใคร
ถ้ากูเปิดตัวว่ากูคือใครแล้วกูจมาด่ามึงทำไมไอ้อ้วน
อุ้ม โพสต์เมื่อ 6-3-2010 14:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้ คำนี้เหมาะสมที่สุคครับ สำนักเสนียด เสน่ห์ที่ไหนกันครับผมคนหนึ่งไม่เอา เสนียดนี่เหมาะสม พวกที่สนับสนุนมันต้องเข้าใจครับว่า เขายังไม่รู้อะไรจะบอกว่าโง่ก็ได้ครับ ส่วนจะโง่จริง แกล้งโง่ หรือโง่ชั่วคราว โง่ถาวรอันนั้นผมว่าอยู่ที่กรรมครับ เพราะว่าแต่ละคนก็จะมีครูบาอาจารย์ดีๆคุ้มหัวอยู่ ผมได้ยินความเน่าเฟะมานานแล้วครับ เสนียดจัญไรอย่านำมาคล้องคอนะ เดี่ยวจะหาว่าอุ้มประตูน้ำไม่รักไม่เตื่อน
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 6-3-2010 14:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 6-3-2010 14:31

รักอุ้ม ชอบอุ้ม อยากกินข้าวมันไก่อุ้ม ต้องเชื่ออุ่มครับ ... อุ้มรัก ...พี่เคนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน.....
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 6-3-2010 14:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครช่วยตอบที ทำไมของจากสำนักนี้เขาถึงปล่อยขายกันทุกบอดพระ ????
jipiseki โพสต์เมื่อ 6-3-2010 17:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใครช่วยตอบที ทำไมของจากสำนักนี้เขาถึงปล่อยขายกันทุ ...
ต้นฉบับโพสโดย powerevill เมื่อ 6-3-2010 14:42

ที่เห็นเอามาขายกันทุกบอร์ดน่ะ คือคนที่รู้ตัวแล้ว เลยเอามาขายทิ้ง
คุณpowerevillอย่าเอ็ดไป ผมก็เอามาขายเหมือนกัน ขอทุนคืนก็ยังดี(โดนไปหลายเหมือนกัน)
อุ้ม โพสต์เมื่อ 6-3-2010 18:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด อุ้ม เมื่อ 6-3-2010 18:12

กท นี้มันฉิบหายเลยครับ โคตรมันเลยครับ
ผมก็ขายเหมือนกันครับ ตอนนี้ใครจะขายต้องรีบครับ เพราะตอนนี้ใครที่เป็นสายตรงของพวกมัน เปลี่ยนเป็นสายตรงกันข้ามหมดแล้วครับ บอกว่าขายของแม่งขายยากชิบหายแล้วต้องคอยรับโทรศัพท์เพราะใช้ไม่ได้ผลครับ เสือกโฆษณาว่าแรงได้ผลเร็ว ยกสารพัดชื่อผีมาแนะนำครับ ไอ้อ้วนดำคนที่คุณพูดถึงมันเอาของใหม่มาหลอกว่าเป็นของเก่า ตรงนี้โคตรแค้นครับ ถ้าซื้อจากสำนักมันมันไม่รับคืนเลยครับ ใครเอาไปโพสขายในบอร์ดในเว็ปมันมันก็จะคอยลบออกครับ แล้วมันก็เที่ยวตั้งกะทู้บอกว่าพวกเนรคุณที่เอาของมันมาขาย ตอนนี้มีแต่คนเทขายครับ ก็ถ้าคนแม่งเอาของเก่ามาเทขายไอ้เหี้ยนั่นก็ดันของใหม่ไม่ออกสิครับ มันถึงได้ด่าคนที่เอามาขายไงเท่ากับตัดรายได้ไป กำขี้แม่งดีกว่ากำตด ไม่มีทางได้ทุนคืนหรอกครับ ขาดทุนแต่ดีกว่าจะไม่ได้อะไรเลยเดี่ยวผมนึกอะไรออกผมจะมาพิมอีกเริ่มโมโหว่าจะเฉยแล้ว
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 6-3-2010 19:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่เห็นเอามาขายกันทุกบอร์ดน่ะ คือคนที่รู้ตัวแล้ ...
ต้นฉบับโพสโดย jipiseki เมื่อ 6-3-2010 17:51

เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 6-3-2010 19:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณอุ้ม ประตู้น้ำ นี่โหดได้ใจ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 20:39 , Processed in 0.221862 second(s), 7 queries , File On.