เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เล่าเรื่องและข้อคิดจากประสบการณ์และสิ่งที่ได้รับรู้ กับเครื่องรางสายพราย

ปิด [คัดลอกลิงก์]
suysakul โพสต์เมื่อ 7-4-2010 12:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าหยุดได้แล้วครับ ไม่รื้อฟื้นดีกว่าครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะขัดแย้งครับ ขอความกรุณาหยุดเพื่อความสงบนะครับ ขอบคุณครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
unjung โพสต์เมื่อ 7-4-2010 16:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมได้ขุนแผนครอบจักรวาลไปเงียบทุกอย่าง ของทุกอย่างเงียบหมด ถามหน่อยมีณาณขุนแผนจริงนะ แล้วท่านพ่อขุนแผนจะเป็นเครื่องมื่อที่มาใช้หรอกชาวบ้านของชิ้นเป็นพันๆคนไม่มีตังค์หมดสิทนี่หรือวัตถุมงคล
จี้กง โพสต์เมื่อ 7-4-2010 23:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 182# unjung

ผมเคยเอาขุนแผนของเกจิอาจารย์ท่านนึงแถวปทุมธานี ซึ่งเช่ามาในราคาค่อนข้างสูง
แล้วนำไปแลกในโครงการขุนแผนที่ใช้ไม่ได้ผลในนำมาแลกขุนแผนที่สำนัก ที่ทางอ้วนดำคุยนักคุยหนาว่าได้ผลจริง
สรุปจากหลายๆคนที่นำไปแลกรวมทั้งเพื่อนๆผมด้วย ขอบอกได้เลยว่าโคตรเงียบ ไม่มีพุทธคุณเลย
ของสำนักอ้วนดำยังแย่กว่าที่อื่นอีก แล้วทำไมยังกล้าหน้าด้านเอามาแลกกับที่อื่นอีก
โครงการนี้ของพวกมันสร้างศัตรูไปทั่ว ปัญญาอ่อน สิ้นคิด คนที่คิดโครงการนี้ แม่งควายสุดๆ โง่แล้วอวดฉลาด
   พวกเราไม่ได้ตอบโต้นานแล้ว คิดว่ามันจะสำนึกได้กลับหนักกว่าเดิมอีก จนต้องออกมาประจานมันอีกครับ
ก็เพราะว่ามันยังไม่เลิกพฤษติกรรมชั่วๆ ชอบปั่นหัวพวกปัญญาอ่อนให้มาเป็นพวกมัน
แล้วให้ไอ้พวกหน้าโง่ก็ออกหน้าแทนมัน ปั่นหัวให้ไปด่าให้ไปโจมตีสำนักอื่น เที่ยวใส่ร้ายคนอื่น ระยำมากนะไอ้อ้วนดำสารเลว
ตอนนี้คนที่มันปั่นหัวอยู่กลับตัวกลับใจแล้วครับ เพราะเจอกับตัวเอง พร้อมยินดีให้ข้อมูลที่มันพาดพิงคนอื่นๆอีก
เร็วๆนี้จะนำมาบอกครับ   
    สำนักอ้วนดำ ขุนช้างของมึงตอนนี้ไม่มีคนเข้าไปเหยียบแล้ว ยังไม่เจียมตัว อีกหน่อยต้องเจ๊งแน่ๆ ถ้ามึงยังไม่เลิกทำตัวแย่ๆเลวๆแบบนี้ ไอ้.....
unjung โพสต์เมื่อ 8-4-2010 10:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมถามหน่อยเถอะ
1.บารมีพอเหรอที่จะเสกพระพิราพ  ถ้าไม่ใช้ผู้ทรงศีลบริสุทธ์และสายวิชาสืบถอดมาจากใหน
2.ครอบเศียรขุนแผนจริงเหรอไม่เคยมีที่สำนักไหนตรอบมาก่อนเลย ตุ้งเอาเอาเองหรือเปล่าที่ผมบอกอย่างนี้ผมเคยไปครอบมาแล้วอุตขึ้นไปกรุงเทพจากหาดใหญ่เพราะผมอ่านหนังสือศักด์....ก็มีความเชื่อถือว่าอาจารย์น่าจะเก่งเพราะโฆษณาหลายฉบับ
ผมเพิ่งเข้าวงการด้วยจึงไม่รู้เล่เหลี่ยม ไปครอบ..............บอกได้เลยว่าเงียบนี่ขนาดบารมีพ่อขุนแผนแล้วนะยังเงียบผมเลยคิดว่าของจริงหรือป่าว ผมได้มารู้จักกับอาจารย์ทางภาคใต้ที่เรียนเวทย์ผมเล่าให้ท่านฟังท่านเรียกไอ้เม้...เมื่อก่อนเป็นคนขายพระเอาเวลาไหนไปเรียนอาคม เอาหัวmilkสาวมาทำน้ำมันอย่างนี้มันเป็นมงคลกับเราไหม มีบางคนบอกว่าใช้แล้วได้ผล
ผมถามหน่อยคุณรู้ได้ไงว่าส่วนผสมวัตถุมงคลของเม้..ไม่มีส่วนผสมของครูบาอาจารย์อื่นๆพูดง่ายๆแรงเพราะครูบาอาจารย์อื่น
3.มีหลักฐานอะไรไหมที่ไปเรียนมา
4.ญาณขุนแผนจริงไหม แล้วรู้ได้อย่างไรว่ามีญาณจริง ท่านขุนแผนจะยอมมาช่ายเม้..หรอกคนเหรอชิ้นเป็นพันประโยชน์เข้าตนและพรรคพัว ไม่ใช่ทำเพื่อสาธาณกุศลถ้าเป็นแบบคุณพ่อ ชุม  ไชยคีรีว่าไปอย่างท่านติดต่อกับพ่อขุนแผนและขรัวตาคง วัดตาลจริง มีหลักฐานต่างๆที่แสดงไว้จริงลองกันจริงคนเห็นกันทั่ว เพื่อกุศลบำรุงพระพุทธศาสนา แต่ของเม้...บำรุงปากท้องของพรรค

5.ศิษย์เอกหลวงพ่อมีมีหลักฐานอะไร
unjung โพสต์เมื่อ 8-4-2010 11:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเสียดายขุนแผนที่นำไปและเป็นของหลวงปู่ทิม วัดพระขาว ไม่ใช่ว่าไม่แรง แต่ผมมีหลายองค์ ผมว่าของเก่ายังแรงกว่าอีกผมเสียดายวะคิดได้ไง ยังกล้าโม้อีกครอบจักรวาล
jipiseki โพสต์เมื่อ 8-4-2010 13:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ใครบอกว่าเงียบครับ ดังจะตายรุ่นนี้ คนพูดถึงกันทั้งบ้านทั้งเมือง ว่าเอามาแย่กว่าเดิมอีก เสียดายขุนแผนที่เอาไปแลกจริงๆ เห็นไหมครับไม่เงียบมีแต่คนบ่น คนด่า ดังจะตาย
และที่สำคัญ อ้วนดำมันบอกว่าขุนแผนที่นำมาแลกจะนำไปบรรจุใต้ฐานพระ ผมว่ามันเก็บไว้ขายมากกว่าเพราะเท่าที่เห็นของดีๆเพียบ แมร่งหลอกให้เอาของดีๆไปแลกของมัน(ขุนแผนที่เอามาแล้วโคตรดัง แต่ดังในทางลบนะ)
อุ้ม โพสต์เมื่อ 12-4-2010 21:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไอ้โครงการชั่วของมันทำแบบระยำชัดๆ
ไปว่าครูบาอาจารย์คนอื่น ดูถูกเขานี่หว่า โครงการขุนแผนแลกขุนแผนของสำนักเสนียดแม่ง ขุนแพง
เดี่ยวผมจะเล่าโครงการมันให้ฟังครับพี่น้อง

มันโฆษณาลงหนังสือว่า ใครมีขุนแผนที่เงียบ เอามาแลกขุนแผนมันไปใช้ โธ่ไอ้ระยำเอ้ย นี่มันดูถูกครูคนอื่นเขานี่หว่าจัญไรจริงๆทำเป็นโปรโมชั่นโฆษณาแบบเอาแปรงเก่าแลกแปรงใหม่ รองเท้าเก่าแลกรองเท้าใหม่ มึงบ้าแล้วครับพี่น้อง จริงแบบที่พี่ jipiseikiบอกครับว่ามันก็เอาของที่พวกคุณมึงมาแลกไปขายเอาเงินอีกที  ได้อีกแต้มหนึ่งสำหรับคะแนนความเสนียดจัญไรสารเลวชั่วช้าต่ำทราม ขอให้ตกนรกเร็วๆด้วยเถิ้ด

ผมขอเดิมพันด้วยเกียรติของลูกผู้ชายตัวจริงว่า ขออย่าให้พี่น้องในเวปนี้ไปหลงงมงายกับสำนักนี้เลยครับ นี่คือสิ่งหลอกลวง ระวังมันเอากระดูผีมาโรยให้กินนะครับแล้วคุณจะหนาว เวลาเข้าไปตามสำนักแบบนี้ต้องระวังถ้าไม่จำเป็นอย่าเข้าดีที่สุด
อุ้ม โพสต์เมื่อ 12-4-2010 21:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าหยุดได้แล้วครับ ไม่รื้อฟื้นดีกว่าครับ ไม่งั้นเ ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 7-4-2010 12:03

ไม่มีใครทะเลาะกันหรอกครับ เราจะยืนหยัดอย่างสันติ เพื่อเอาความจัญไรของมันออกไปจากผู้ที่หลงผิดครับคุณsuysakulพวกมันเป็นเศษเดนคนในวงการรู้หมดแน่จริงลองไปซื้ออะไรก็ได้ของมันสักชิ้นสิครับ ผมท้าเลยนะ แล้วเอาไปขายใครก็ได้บอกว่านี่ไงของอาจารย์แม่งขุนแผง แล้วคุณจะอึ้งมากๆ อย่าลืมมาเล่าให้ฟังนะครับ                      แหมทำไมข่าวไม่ด่าไอ้สำนักนี้บ้างนะพวกนี้หลอกลวงข้ามชาติเลย มัวแต่ไปเล่นขุนแผนโคโยตี้อยู่ได้ แม่งตัดเอาจิ๋มคนมาทำเครื่องรางมีหม_ยเต็มไปหมด แล้วขายชิ้นละแพงๆ พวกสิงคโปร์ฮ่องกงซื้อเป็นแสนบอกเท่ห์ ใครๆก็รู้ว่ามันหลอกทั้งเพ หลังๆพวกมันถูกพรายกินตัวเดินไม่ค่อยได้ ขาบวมๆ ส่วนไอ้อ้วนปิ๊เนาหน้ามันดำไม่รู้จะดำยังไง พวกลิ่วล้อไม่มีวิชาก็ยังสักยันต์หลอกให้เราเสียหนังฟรีๆ คนที่เขาเข้าไปที่นั่นบอกว่าเจอผู้หญิงคนหนึ่งใครวะตอแหละชิบหายก็จะใครอีเมียมันไงเมียดอกประจำสำนักปิ๊ย่านมีน

ใครมีความเลวของพวกมันอีกคงต้องเริ่มกะหน่ำกันใหม่เพราะว่าพวกมันยังออกของเรื่อยๆ ผมบอกก่อนนะด้วยความเป็นลุกผู้ชายผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับใคร เป็นคนที่เสียผลประโยชน์เพราะโง่ไปซื้อของเน่าๆจากพวกมัน โง่ชิหายเลยกรู กำแท้ๆ
อุ้ม โพสต์เมื่อ 12-4-2010 21:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเสียดายขุนแผนที่นำไปและเป็นของหลวงปู่ทิม วัดพระข ...
ต้นฉบับโพสโดย unjung เมื่อ 8-4-2010 11:03

เสียใจด้วยครับ อย่าไปโง่อีกก็แล้วกันครับ เอาใจช่วยผมหนักกว่าหลายร้อยเท่า
suysakul โพสต์เมื่อ 12-4-2010 22:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่มีใครทะเลาะกันหรอกครับ เราจะยืนหยัดอย่างสันต ...
ต้นฉบับโพสโดย อุ้ม เมื่อ 12-4-2010 21:55

เรื่องนี้ผมก็พอรู้ข่าวมาบ้างครับ อย่างที่บอกปล่อยให้เวรกรรมซ้ำเติมดีกว่าครับ
ถ้าเราไปจองเวรเขามากเสนียดจะติดตัวเราปล่าว ๆ อาจสร้างกรรมให้เราได้
ขอให้ออกมาชี้แนะและให้ความรู้จะดีมากครับ สำหรับมือใหม่ ที่เพิ่งหัดเล่นสายนี้
ปล.ผมเห็นใจทุกท่านคับ รู้ว่าเจ็บปวดกันทุกคน แต่อยากให้เป็นข้อคิดกับทุกคนมากกว่าครับ

ขอโทษนะครับ ที่ผมเสนอแบบนี้แทนไม่ได้มีเจตนาขัดขวางใด ๆ

ต้น
jipiseki โพสต์เมื่อ 13-4-2010 00:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องนี้ผมก็พอรู้ข่าวมาบ้างครับ อย่างที่บอกปล่อย ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 12-4-2010 22:17

เม้ง ขุนแผน สายพรายที่แย่เป็นอันดับหนึ่งของเมืองไทย ใครไปเง่ก็โล๊ะทิ้งเถอะ
    การกระทำของคุณก็ถือว่าเป็นเรื่องดี ผมเองก็หยุดไปนาน
แต่ที่กลับมาโจมตีพวกมันอีก เพราะอะไรหรือครับ เพราะพวกมันยังไม่เลิกสันดานชั่วๆ
คนรู้จักและครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือบางท่านยังโดนพวกมัน ด่าและโจมตีอยู่
....อันนี้ถึงอ้วนดำ (กูรู้มามึงมาอ่านทุกวัน) ถ้ามึงเลิกพฤติกรรมนี้ซะ ก็ไม่มีใครเขามานั่งโจมตีมึงหรอก แล้วก็ไม่ต้องหลบๆซ่อนๆอยู่กับดอกประจำสำนัก
กูรู้ว่ามึงไม่ค่อยกลับบ้าน แต่แอบไปอยู่แถวพระรามที่ไม่ใช่1 (สายกูเยอะ)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 21:01 , Processed in 0.126465 second(s), 7 queries , File On.