เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
49795
190
ซ่อนแถบด้านข้าง

เล่าเรื่องและข้อคิดจากประสบการณ์และสิ่งที่ได้รับรู้ กับเครื่องรางสายพราย

ปิด [คัดลอกลิงก์]
powerevill โพสต์เมื่อ 30-12-2009 13:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
ส่วนใหญ่เกจิอาจารย์ผู้สร้างแทบทุกท่านจะสั่งไว้ว่าขอให้แม่พรายไปอยู่กับผู้บูชานะ ไปอยู่กับเขาแล้วขอให้ช่วยให้เขาโชคดีร่ำรวยต่าง ๆ นา ๆ เกจิอาจารย์ที่โลภมากบางคนอาจสั่งว่านางพราย**ไปอยู่กับมันแล้ว ขอให้ช่วยทำให้มันรวย พอมันมีเงินแล้ว**จะทำวิธีใดก็ได้ต้องพามันมาเอาเงินมาให้ตรูให้ได้ ถ้า**ไม่ทำตามตรูว่า**เจ็บตัวแน่ เป็นต้น

http://www.amuletcommercialg.com/index.php?mo=3&art=353319

พอดีผมเล่นสายพรายของเกจิอาจารย์3-4ท่าน จึงได้ประสบการณ์มาบ้างเล้กน้อย ก็นำมาเล่าให้ฟังครับ

เราทำบุญเราก็ได้บุญ

เราก็อุทิศบุญให้เขา เขาก็ได้บุญ เมื่อเพียงพอแล้วพรายเขาก็จะได้ไปเกิดในภพภูมิที่ดีกว่าครับ

ส่วนใหญ่เครื่องรางสายพรายนี้ เกจิอาจารย์ส่วนใหญ่จะใช้วิธีสะกดหรือเรียกอีกอย่างว่าเป็นการบังคับให้เขามาสถิตย์รักษาเครื่องราวอยู่โดยที่เขาไม่เต็มใจ (พรายประเภทนี้ในเมื่อเขาไม่เต็มใจ เขาจะช่วยเราหรือ เวลาใดที่ผู้ที่นำไปใช้นำไปบูชานั้นถึงช่วงที่ดวงตก พรายเหล่านี้จะมากดมาซ้ำเติมทำให้ยิ่งหนักไปอีก หรือแม้กระทั้งเวลาไม่สบาย จะเป็นเอานานมากๆ จะหายช้ากว่าปกติ)

อีกประเภทหนึ่งก็คือใช้วิธีสะกดให้เขามาสถิตย์มารักษาเครื่องราง แต่เกจิอาจารย์ท่านจะเสกท่านจะแผ่เมตตาแผ่บุญให้เขา และให้เขาทราบว่าให้ช่วยในเรื่องเสน่ห์หรือเรื่องต่างๆที่ผู้บูชาอยู่นั้นให้สมหวังดั่งปรารถนา และผู้บูชาจะทำบุญและเซ่น ข้าว ปลา อาหารให้เป็นการตอบแทน เพื่อพรายเหล่านั้นได้สะสมบุญจนมากพอแล้วจะได้ไปเกิดในภพภูมิที่ดีกว่า เป็นการหลุดพ้นจากภพนี้แล้วนั้นเอง นั่น...จะดีกว่าที่เขาอยู่เฉยๆโดยไม่มีใครทำบุญให้....

...ผู้ที่นำไปใช้จึงมั่นใจได้ว่า ท่านใช้อย่างสบายใจได้ครับ

แต่วิธีการแผ่เมตตา สวดมนต์ และทำให้เขาทราบหน้าที่และจุดประสงค์ เกจิอาจารย์จะต้องมีวิธีทำที่ถูกต้องและทำให้ดี ให้เขารับรู้เข้าใจได้

***แต่....ก่อนที่เกจิอาจารย์ท่านจะนำสรีระร่างกายของผู้ที่ตายแล้ว มาเป็นส่วนผสมในเครื่องรางประเภทนั้นๆ เช่นนำส่วนคางมารนเป็นน้ำมันพราย น้ำชิ้นส่วนมาทำ ท่านจะทำพิธีสวดมนต์ แผ่เมตตาเพื่อให้เขารับทราบและเข้าใจให้ช่วยเหลือผู้ที่นำไปบูชา  แล้วจึงค่อยทำได้ครับ

***เครื่องที่ใช้พรายนั้น จะเน้นทางด้านเสน่ห์โดยตรงนะครับ

***เพราะใช้พรายจะเห็นผลเร็วและแรงกว่ามวลสารว่านเสน่ห์อย่างเดียวครับ

แต่ก็มีอีกเหมือนกันที่เกจิอาจารย์บางท่าน บางสาย นำมวลสารพราย หรือชิ้นส่วนสรีระร่างกายของมนุษย์ เช่น ชิ้นเนื้อ ชิ้นกระดูก มาใส่ไว้ในเครื่องราง เพื่อจะเป็นการเพิ่มอาถรรพ์ เพิ่มความแรงเข้าไป(เขาว่างั้น) โดยที่ไม่มีการขอ ไม่มีการแผ่เมตตาให้เขาทราบดั่งข้างต้นที่กล่าวมา อาจจะเป็นแค่เพียงสะกดเขาไว้ในเครื่องรางชุดนั้นๆหรือชิ้นนั้นๆ เพียงแค่นั้น

จะทำให้ผู้บูชาไปเดือดร้อนได้จากเครื่องรางชิ้นนั้นๆ เขาก็เหมือนกับคนเราบังคับมาใครเล่าจะยอมทำตาม เขาจะหาทางทำให้ผู้บูชาเดือดร้อนอยู่เสมอๆ

เม้ง ขุนแผน สายพราย ที่คนด่ามากที่สุดในประเทศไทย

สายเสนียด ไม่ใช่สายเสน่ห์

...การเล่นสายพรายนี้ ก็ควรจะศึกษาให้ดีก่อน ถึงเจตนาเกจิอาจารย์ผู้สร้าง การสร้าง วิธีการนำมา หรือแม้กระทั้งประสบการณ์จากผู้ที่นำไปใช้แล้ว หากทำมาดี ทำมาถูกต้องแล้ว เราผู้ที่นำไปบูชาจะได้ใช้ได้อย่างปลอดภัยและสบายใจด้วยครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 31-12-2009 00:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 31-12-2009 00:45

เงิน...เป็นสิ่งสำคัญ ผู้ที่มีวิชา และทำของให้ผู้อื่นบูชาหรือผู้ที่ขายของ ย่อมได้ค่าครู ค่าบูชา ค่าวิชา เป็นการตอบแทน นั้นก้เป็นเรื่องปกติ
แต่ที่รับไม่ได้ก็คือ การขายของ การโปรโมทที่เป็นเท็จ ปรับปรุงเสริมแต่ง ที่เกินจริง หวังเพียงแต่เงิน ใช้ความศรัทธาของผู้ที่เคารพนับถือมาเป็นเครื่องมือหากิน บางครั้งก็จะเห็นเขาโลภมาก ขายของเกทับกัน เกทับของตัวเอง(คล้ายๆกับโชวความโง่เขลาของเขา) เช่นว่า

เจ้าแมงปอ สุดยอดมหาเสน่ห์ 1 พันบาท ..... พอของขายหมด (เห้ย...มันขายได้ หมดด้วย) อีกไม่นาน
มันจะมี เจ้าแมงปอที่สุดยอดกว่าแมงปอ 5 พัน (แรงกว่าอันแรกอีก ราคาด้วย) .....และแต่งเติมเรื่องเล่าความเก่งของเจ้าแมงปอให้ดูดีมีบารมีให้สมราคายิ่งขึ้น......(คนก็ตามกันไป)
ขอโทษนะครับ สุดท้ายไม่นานกูก้เห็นมีแต่คนปล่อยกันบานเลย มีปล่อยกันทุกบอด (และมันก็โทษผู้บูชาแหละ ที่ไร้บุญไร้วาสนาที่บูชากันไปแล้วใช้ไม่ได้ผล ใช้ไม่ดี ใช้แล้วมีแต่ปัญญหา แทนที่จะดีเป็นเชิงบวกแต่กลับเป็นเชิงลบทั้งสิ้น) ...

ผมฝันนะคับว่าได้เจอเรื่องราวอย่างนี้ ในความฝัน จึงเกิดเป็นข้อคิดให้ระมัดระวัง หากมีเรื่องราวอย่างนี้ เกิดขึ้นจริง
เราก็ควรจะใช้พิจารณา ใคร่ครวญ ว่านี้เป็นการเล่นขายของ เป็นการใช้ความศรัทธาของผู้ที่นับถือมาเป็นเครื่องมือ โดยที่ไม่สนใจหัวอกของผู้ที่ศรัทธา จากคนขายรึเปล่า

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
koko08 + 10

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 30-12-2009 13:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 30-12-2009 13:12

ไม่นานนี้ผมได้รับเครื่องรางสายพรายของอาจารย์ท่านหนึ่ง
เรื่องราคาก็สูงพอสมควร แต่ตอนนี้ไม่อยู่ที่ผมแล้ว

หลังจากที่ผมได้สังเหตุเห็นว่า............เรื่องราวแบบนี้ที่เกิดขึ้นโดยตรงกับตัวผมเอง.......โดยที่ไม่ค่ดคิดมาก่อน ว่าจะเจอ
อะไรที่แย่ๆ แบบนี้ แต่ตอนนั้นผมยังไม่คิดว่าจะเป็นเพราะสิ่งๆนี้ แต่เมื่อผมได้ย้อนกลับไปคิดและวิเคราะห์เรื่องราวของผม
กับอีกหลายๆท่าน ก็มีลักษณะคล้ายๆกัน

หลังจากที่ผมได้ของสิ่งหนึ่งมา(เป็นเครื่องรางสายพราย)
วันแรกจนถึงวันสุดท้าย (ของนั้นอยู่กับผมได้ไม่ถึง 10 วัน) ที่อยู่ในความครอบครองของผมนั้น ทำให้ผมกับแฟนทะเลาะกัน
ทุกวัน จนแทบจะเลิกกัน และทำให้ฝันถึงเรื่องน่ากัว และในฝันเขาจะพยายามมาทำร้ายแฟนผม 3 คืนติดต่อกัน และทุกครั้ง
ที่ตื่นขึ้นมา ทำให้รู้สึกหวาดกลัว ทั้งๆที่ไม่เคยเป็นแบบนี้สักที  

แต่ตอนนั้นผมยังไม่ได้เอะใจอะไร

แต่แล้วเหมือนมีสิ่งดลใจให้ผมปล่อยให้คนอื่นไป หลังจากที่ได้มาไม่ถึง 10 วัน

.....................................................จนมาถึงไม่กี่วันนี้.........

ผมได้รับรู้เรื่องราวว่ามีคนใช้ของสิ่งนี้ที่ผมเคยใช้ที่ปล่อยไปนั้น หลายเสียงมาก พากันบอกเล่าว่า

....หลังจากได้มา ทำให้เลิกกับแฟนบ้าง ....ทะเลาะกับแฟนบ้าง .....รู้สึกไม่ดีบ้าง.... การเงินขาดแคลนบ้าง

.......ผมจึงหวนกลับมาคิดถึงเมื่อตอนที่ผมได้บูชาไว้อยุ่ ........ทำให้ผมขุนลุก ว่า....เรื่องราวทั้งหมดนั้นผมโดนมาเต็มๆ

จนผมทั้งอึ้งทั้งขนลุก......เพราะโดนโดยที่ไม่รู้ตัว .....นึกไปถึงหลังจากที่ของนั้นไม่อยู่ไปแล้ว ผมกับแฟนก็ไม่ทะเลาะกันบ่อยๆอีก

และเรื่องเงินก็ไม่ขัดสนเหมือนช่วงไม่ถึง10วันนั้น

จึงฝากเป็นข้อคิดนะครับ.....ต้องศึกษาให้ดีก่อนค่อยบูชาครับ
ชลาพุชะ โพสต์เมื่อ 30-12-2009 20:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ชลาพุชะ เมื่อ 30-12-2009 20:58

ตามประสบการณ์ จริงของผม พรายที่เลี้ยงปรากฏตัวให้เห็นก็งั้นๆ มันยังไง มันก็ไม่ช่วยอะไรเราได้แต่หลอก ต้องย้ำว่าหลอก มาหลอกครับผีหลอกไง  ยิ่งสำนักที่ว่าตัวเองดังๆ ในปัจจุบันหากสามารถเอาผีมาทำพราย(หากทำได้จริงตามโฆษณา)ขายกันสูงๆชนิด จนตั้งแต่ตอนซื้อแล้ว คิดดูก็แล้วกัน ผีตัวเดียว แบ่งกัน เป็น ร้อยๆชิ้น ดูเอาเอง ผีตัวเดียวทำการแบ่งได้ขนาดนี้เชียวรึ
1.น้ำมันหยดละ 500-1000 บาท ตัวหนึ่งได้ มากว่า 5000 หยด เท่ากับกี่ตังคูณเอาเองนะครับ กำไร
2.ปั้นเหน่งที่ตามสูตร มีชิ้นเดียว แต่นี้ ผีตัวเดียว เอากระโหลกมาชำเละ มากกว่า 20 ชิ้นแล้วขายชิ้นละ 5000-25000บาท กำไรเห็นๆ
ยังมีอีกเยอะที่นำมาหลอกขายได้ ไม่ได้ว่านะ และก็ไม่ได้ลบหลู่ด้วย แต่ไม่เชื่อเอาเสียเลย ผีตัวเดียวมันแยกร่างมาช่วยกันได้ขนาดนั้นเชียวรึครับ ดูแค่ แยกส่วนขายก็กำไรเห็นๆ แถมปั้นเรื่อง ที่มาของศพเสียมากมาย โอ๊ย การตลาดดีแท้
ยอมรับ ว่า พรายดีครับ ดีสำหรับคนทำขายนะ แต่คนซื้อ คิดเอาเองนะ ส่วนพระเกจิดังๆและอาจารย์เรืองวิชาอาคม มีพรายอยู่คอยรับใช้ ก็ใช่ครับ พรายต้องพึ่งบารมีของเกจิและอาจารย์เหล่านั้น เพื่อดูแลตัวผีพรายเอง เพิ่งบุญ ดูเอาเถิด ว่าพรายจะดีไหม จะคุ้มกับหยาดเหงื่อของเราไปซื้อพรายไหม พรายนั้นช่วยเราได้จริงรึแค่มาปรากฏตัวหลอกเราแต่หากเป็นกุมารทองรักยม ของวัดใดก็ตาม ขอย้ำว่าของทุกวัด นั้นขนาดซื้อยังทำบุญเข้าวัดเลยได้บุญตั้งแต่บูชา เงินเข้าวัด จะยังไงก็ได้บุญ น้องกุมารรักยมก็ปลุกเสกด้วยพุทธคุณ ของดีเทคนิคไม่ต้อง หากถามผม ของออกจากวัดย่อมดีกว่า ฝากให้คิด

ชลาพุชะ

เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 30-12-2009 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 30-12-2009 23:37

พรายดีก็มี พรายไม่ดีก็มีครับ พรายก็เหมือนกับคนเรา ต่างมีนิสัยแตกต่างกัน แล้วแต่เกจิอาจารย์แต่ละท่านจะอบรมให้เป็นพรายที่ดี และขึ้นอยู่กับฝีมือหรือเจตคติของเกจิอาจารย์ท่านนั้นๆ ว่าท่านมีเจตนาอย่างไรด้วยครับ

**อย่างในข้อมูลที่ทราบ ถ้าเกจิอาจารย์ที่มีเจตคติที่ดี จะทำความเข้าใจกับพรายให้ไปอยู่ช่วยเหลือผู้บูชา ให้รวยทั้งเงินทองทั้งเสน่ห์และเรื่องต่างๆตามที่จะช่วยได้ และผู้บูชาจะเลี้ยงข้าวปลาอาหารและทำบุญให้(เพื่อที่จะให้พรายได้สะสมบุญ จะได้ไปเกิดในชาติภพดีที่กว่า นั่นเป็นข้อเสนอที่ดี)

หากแต่เกจิอาจารย์ผู้ใดที่มีเจตคติไม่ดี บังคับพรายให้ไปอยู่กับผู้บูชาแล้วทำให้เขารวยๆ มีเงินมีทอง และให้ย้อนกลับมา จงทำให้เขากลับมาซื้อของๆกูอีก ทำให้กูรวยๆ

ที่ผมได้บูชาสายพรายมาก็มีทั้งที่ดี คือรุ้สึกได้ว่าดีจิงๆ และไม่ดี ไม่ดีนี้เราสัมผัสได้เลยว่า ได้มาแล้วร้อนลุ้ม ร้อนลนอยู่ตลอดเวลา มีเรื่อง มีปัญหาเข้ามาเสมอ ฝันร้ายถึงตัวผี และเป็นจริง จากคำตอบของท่านที่สื่อสารกับพรายได้ท่านหนึ่ง(ที่ผู้เสียหายท่านหนึ่งทนไม่ไหวหลังจากได้ของบางสิ่งมา)บอกว่า พรายบางที่ บางสำนักนี้ก็เลี้ยงไม่ได้ เขาเอาแต่ใจตัวเอง ขอไม่ได้ และจะพยายามครอบงำผู้ที่บูชา..สรุปคือเขาทำมาไม่ดี อาจเป็นเพราะวิชาไม่ถึงหรือเจตคติไม่ดีห็เป็นได้......จึงต้องศึกษาให้ดีก่อน ไม่ใช่แค่คำโปรโมทหรือคำชวนเชื่อ

บางท่านอาจจะเคยได้ยินคำเหล่านี้

-ถ้าของไม่ดีคงไม่มีใครพูดถึง  -------- มีสิ ถ้าดีก็พูดว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดี แต่บอกไม่ดีไม่ได้ จะมีคนโจมตี เช่นโทษคนบูชาเลยว่าไม่มีบุญ ไม่มีวาสนาที่จะใช้ของๆเขา เพราะไม่ยอมรับความจริงว่ามันไม่ดี

-ถ้าของไม่ดีจริง คนที่บูชาหลายๆคนก็แย่ไปหมดแล้วสิ ----------- เอ่อ...นั่นสิ ไม่งั้นจะปล่อยกันยกชุดกันทุกบอดพระเหรอ (เพียงเขาไม่อยากพูดก็มี..แต่บางครั้งก็ถึงเวลาที่ต้องพูดกัน)

-เรื่องประสบการณ์ต่างๆก็ ทำให้แฟนเลิกกันบ่อยๆ ทะเลาะกันทุกวัน ฝันร้ายหลายๆคืน และที่สำคัญ เวลาไม่สบายเขาเหล่านั้นจะกดทับกดซ้ำให้เป็นหนักขึ้น ------------- จนวางแผงกันทุกบอดพระก็มี ........................ทั้งหมดนี้เป็นการยกตัวอย่างให้ดูแค่นั้นนะครับ

ผมคนหนึ่งที่เลี่ยนกับคำเหล่านี้ ......... ทั้งหมดเป็นการยกตัวอย่างและสมมุตขึ้นมานะครับ
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ มันแสนสุดลึกล้ำเหนือกำหนด

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
koko08 + 10 รัก

ดูบันทึกคะแนน

tvxq โพสต์เมื่อ 31-12-2009 01:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เออ..เราว่ามันน่ากลัว มากกว่าน่าใช้ ยิ่งใช้ไม่เป็น ไม่รู้เรื่องรู้ราวเลย จะยิ่งแย่กันไปใหญ่
ขอบคุณข้อมูลที่แบ่งปัน
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 31-12-2009 02:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องศึกษาข้อมูลให้ดีๆก่อนใช้ครับคุณ tvxq

ผมได้บทเรียนมา จึงอยากเตือนและฝากเป็นแง่คิดครับ
tumma16 โพสต์เมื่อ 31-12-2009 05:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  หากเป็นด้านพุทธคุณเนี่ยนะครับ  สำหรับพระเกจิหรือฆราวาสที่สำเร็จจริงสามารถแยกจิตได้เลยครับไม่ต้องพึ่งพราย  เพี่ยงแต่ครูบาอาจารย์ท่่านนึกคิดจิตก็ไปอยู่กับวัตถุแล้วครับ นั้นคือความพิเศษการเดินทางรอยที่พระพุทธเจ้าท่านสร้างไว้มากว่า 2500 กว่าปีมาแล้วครับ
jipiseki โพสต์เมื่อ 3-1-2010 02:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 4# powerevill

คุณpowerevill
ที่คุณพูดผมก็พอจะรู้ว่าหมายถึงที่ไหน จริงๆแล้วผมอยากให้คุณด่าให้ถูกคนไปเลย ไอ้คนที่อ้างว่าเป็นน้อง อ. ทั้งที่จริงๆแล้วไม่ได้มีอะไรเกี่ยวข้องกับ อ. เลย มีอะไรก็อ้างว่า อ. รับรู้ทุกเรื่อง ทั้งที่ อ. ไม่รู้เรื่องด้วย หาเรื่องให้ อ. โดนด่าฟรีๆ ปัญหาทั้งหมดที่เกิดขึ้นที่นั่นเป็นเพราะมันคนเดียว ถ้าใครเคยพบกับ อ. จะรู้ว่า อ. เป็นคนยังไง บอกตรงๆคนเก่าๆที่นั่นหายไปเยอะ อ. ดีๆจะเสียเพราะลูกศิษย์เฮงซวยคนเดียว
อีกอย่างของที่คุณเอามาใช้แล้วเกิดปัญหา ไม่รู้ว่า อ. ได้เสกหรือเปล่า เดี๋ยวนี้แม่งทำกันเองขายเอง แม่งจะเอาเงินอย่างเดียว อ. รับรู้หรือเปล่าก็ไม่รู้ เอากระดูกผีมาไม่ได้เสก เขาก็มาเล่นงานคนเอามาเป็นเรื่องธรรมดา
คุณคงรู้ว่าผมหมายถึงใคร ไอ้ ป..
ผมเป็นสมาชิกบอร์ดที่นั่น แรกๆก็คุยดี พอมันรู้ว่าผมรู้จักคนในสำนักที่ไม่ถูกกับมัน แม่งบล็อกผมเลย
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 3-1-2010 17:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีครับคุณ jipiseki

เหตุผลดี มันก็น่าคิดนะครับ
jipiseki โพสต์เมื่อ 3-1-2010 23:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บอกตรงผมอยู่สำนักนี้มาเป็นปีแล้ว แต่หลังๆไม่เข้าไป3-4เดือนแล้ว ไม่ใช่ว่าหมดศรัทธาในตัว อ. แต่เบื่อไอ้คนนั้น
คิดดูผมอายุเป็นพ่อมันได้แล้ว แม่งคุยกับผมอย่างกับเป็นรุ่นน้องมัน อย่างว่ามันเห็นแก่เงิน ผมไม่ค่อยเช่าของ ที่ไอ้พวกที่เช่าของหลักแพงๆ แม่งคุยกับพวกนั้นอย่างกับคนพวกนั้นเป็นพ่อเป็นแม่มัน
บอกตรงๆ เสียดาย อ. ดีๆ เสียเพราะคนเฮงซวยคนเดียว
ชลาพุชะ โพสต์เมื่อ 4-1-2010 06:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ชลาพุชะ เมื่อ 4-1-2010 06:36

บางครั้ง อาจารย์รู้ว่าศิษย์ไม่ดี ก็ต้องสั่งสอนสิครับ คงได้ยินกันบ่อยๆ พวกนี้ครูบาอาจารย์ไม่สั่งสอนรึไง หากเป็นอาจารย์แล้ว ศิษย์ทำไม่ดีก็ต้องสั่งสอน ถ้าไม่งั้นก็หมายความส่วนอาจารย์เห็นดีงามด้วย รึไม่งั้นตัวอาจารย์นั้นล่ะครับที่ บงการอยู่ข้างหลัง อย่าง ผมเอาของปลอมมาปล่อยในสำนัก หากอาจารย์รู้ แล้วว่า ตาดีได้ตาร้ายเสีย แล้วปล่อยเรื่องให้เงียบ ยอมให้เจ้าคนนั้นปล่อยของปลอมจนหมดแล้วทำของปลอมมาใหม่ ก็คิดได้หลายด้านว่าไหม
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 7-1-2010 15:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นอย่างที่เห็นและเข้าใจครับคุณชลาพุชะ
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 8-1-2010 13:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 8-1-2010 13:12

เอาไรมากครับกับคนขายพระ................................................................ขายเครื่องราง.....................................................

ของอาถรรพ์ เชื่อว่าเอามาได้ แต่เสกกำกับไหวป่ะ ทำได้ป่ะ..............................................

หรือทำขายอย่างเดียว วิชาไม่มีหรือไม่ถึง...............

.....หากเป็นบางคน จะรับพระหรือของที่คิดว่าขายได้ ที่เป็นของดีจริงๆ กลับมาขายอย่างเดิมดีกว่า อย่าเสกขายเองเลย ถ้าไม่ใช่ของจริง เสียชื่อนะ

เป็นกรณียกตัวอย่าง
TONGRAKUNG โพสต์เมื่อ 8-1-2010 23:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าอ้างถึงเอาอะไรมากกับคนขายพระ ขายเครื่องราง  ต้องแยกเป้นประเด็นนะครับ  เหมาไม่ดีเข้าใจว่ากระทู้นี้หมายถึงอาจารย์แถวไหน  กับคนบริหารเวปไหน  ผมก็เข้าใจอยู่เขียนมาต้องใจเย็น ก่อนอื่นต้องคิดก่อนว่า  เรา ๆ ท่าน ๆ บูชา หรือเช่า หรืออีกอย่างเรียกว่าซื้อ  มาเพื่ออะไร  แยกได้สองอย่างคือ ศรัทธาและเก็บไว้จนชั่วลูก หลาน ....   กับบูชามาเพื่อหวังผลกำไรเรา ๆ ท่าน ๆ คิดก่อน  แล้วค่อยเช่า บูชา ซื้อเข้ามาถ้าเก็บไว้เองหากเช่ามาบูชาเก็บเองก็ดูกำลังทรัพย์ในกระเป๋าว่าเดือดร้อนไหม  ถ้าไม่ก็ลุยเลยแต่ถ้าบูชาเพื่อหวังบูชาด้วย  ขายด้วย  ก็ต้องจับกระแสให้ถูก  ถ้าไม่ถูกรับรอง  กระเป๋าฉีกเลยครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 22:52 , Processed in 0.193535 second(s), 9 queries , File On.