เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

เล่าเรื่องและข้อคิดจากประสบการณ์และสิ่งที่ได้รับรู้ กับเครื่องรางสายพราย

ปิด [คัดลอกลิงก์]
TONGRAKUNG โพสต์เมื่อ 8-1-2010 23:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นใจครับ  ผมคนหนึ่งที่เช่าพระมาเป็นทั้งสองอย่าง  คือศรัทธาด้วย  หลวงพ่อช่วยให้เรามีรายได้ด้วย  ไม่มีเจตนาอะไรนะครับ  เพียงอ่านประโยคที่ผมอ้างถึง  รู้สึกไม่ค่อยดี  ครับ  ขออภัยไว้นะที่นี้
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 8-1-2010 23:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับคุณ TONGRAKUNG

ประเด็นคือ

คนขายพระ อยุ่ๆมาเสกของขายเองครับ มีวิชาจิงเหรอ

ขออภัยคับที่พูดให้เข้าใจไม่กระจ่าง
pramate โพสต์เมื่อ 31-1-2010 20:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pramate เมื่อ 31-1-2010 20:27

เป็นข้อคิดที่ดี สำหรับคนเล่นสายพรายครับ
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 28-2-2010 17:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในขณะนี้ผู้ที่อ้างตัวว่าเป็นอาจารย์บางสำนัก ประกาศปาวๆว่าคนอื่นไม่ดี ผู้ที่เคยนับถือตนเองแล้วมารู้เรื่องน่าอัปยศ หรือเกิดการทะเลาะกัน หรือรับไม่ได้ แล้วกลัวเขาจะแฉเรื่องเน่าๆเหล่านั้น ก็ได้ออกโรงชี้แจงต่อสาธารณชนของตัวเองว่าคนที่อยู่ตรงข้ามกับตัวเองคือคนไม่ดี และอย่าได้หลงเชื่อกับคำพูดของคนนั้นๆ

และให้ลูกศิษได้ตั้งกระทู้ชมเชยตัวเองซะดิบดี แต่มันไม่มีปัญหาอะไรนะ ชมก็ชมไป แต่ปัยหามีอยู่ว่า มันดันไปโจมตีออาจารย์ท่านอื่นๆไปในตัวอย่างเห็นแก่ตัว (ผมอ่านแล้วขิว) จึงได้โพสกระทู้แสดงความคิดเห็นไม่เห็นด้วยในมุมมอง4-5 ข้อของพวกเขา
-อย่างเช่นเกจิอาจารย์หน้าดำๆจะไม่ใช่ของแท้ ของแท้ต้อง...ม้...หน้าขาวๆเท่านั้น (ไอ้บร้า) มันเล่นถึงขนาดนี้เลย
-เกจิที่จับพราย พลีพรายนี้ต้องศึกษามาหลายๆปี ถ้าไม่กลายปีทำไม่ได้หรอก ก็เลยแดสงความเห็นไปว่า หากแต่ท่านผู้นั้นใฝ่รู้มีความพยายามในเวทมนตำราวิชาและครูอาจารย์ และมีเมตตา บุญญาวาสนา ญาณบารมีและมีบุญฤทธิ์(ไม่นานก็จะทำได้ครับ)
-และเครื่องรางที่อาจารย์แต่ละท่านสร้างมา ผู้บูชาจะเป็นคนทราบเองคับว่า ดีหรือไม่ดี อย่างไร และหากดีใครๆก็อยากเก็บ หากไม่ถูกใจเขาก็อาจจะเอาไปทิ้งหรือปล่อยให้คนอื่นใช้หรือหากไม่ดีเลย เป็นแบบเหี๊ยะๆ เรียกว่าเสนียดจันไรเลยเมื่อเอาเข้ามาอยู่ด้วย อย่างเราก็จะเห็นนะครับว่าของๆสำนักไหนในประเทศไทยที่มีผู้คนปล่อยกันมากที่สุด เรียกได้ว่าทุกบอดพระ แม้แต่บอดกุมารทองเขายังปล่อยกันเล้ย แล้วกล้าเรียกตัวเองว่าอันดับหนึ่งในเมืองไทย ผมว่าน่าจะเป็นอันดันหนึ่งที่เน่าสุดในเมืองไทย (ขนาดพระขนาดเจ้ามันยังด่าได้ มันบอกว่าพระเป็นแค่สมติสงฆ์ มันจะด่ามีไรป่าว)

แต่พวกนี้มันเป็นพวกไม่ยอมรับความจริงครับ ผมได้แสดงความเห็นขัดแย้งจากพวกเขาแล้ว ไม่กี่นาทีถัดมาเขาลบกระทู้ที่ผมได้แสดงความคิดเห็นให้หลายๆคนในบอดได้คิดกัน
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 2-3-2010 03:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากจะฝากเป็นแง่คิดสำหรับนักเล่นมือใหม่หรือนักสะสมมือใหม่นะครับ ถ้าดูกันตามหนังสือหรือที่เว็บเขาเขียนโปรโมทกันมากๆจะมีพวกไม่จริงของไม่จริงกันเยอะอยู่ ที่ๆเก่งจริงๆเท่าที่รู้ๆจัก เขาไม่อยากดังหรอก อยากอยู่เงียบๆ ไม่อยากวุ่นวาย

ขอบใครจริงของใครดี คนใช้ก็จะพูดปากต่อปากกันซะส่วนใหญ่จนเกิดเป็นความนิยมชมชอบกัน
อุ้ม โพสต์เมื่อ 3-3-2010 08:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บทความต่อไปนี้ จากคนๆหนึ่ง ที่โพต์ไว้จากเวปนึง  เลยเอามาให้อ่าน

ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนนะครับ ว่าผมไม่ใช่คนที่เก่ง และไม่กล้าวางตัวเป็นเซียนแต่ประการใด แต่ที่ตั้งใจเขียนบทความนี้ขึ้นมา เพราะผมคือคนๆนึงที่โดนหลอกมาเยอะแล้ว ไม่อยากให้โดนกันอีก แค่นี้นายทุนก็รวยกันจะตายอยู่แล้ว  ผมบังเอิญได้เข้าไปสัมผัสกับนายทุนวัตถุมงคลกลุ่มนึงทำให้เราเข้าใจอะไรๆขึ้นอีกเยอะเลย จึงอยากให้บทความนี้เป็นวิทยาทานแก่เพื่อนๆที่หัดเล่น หัดศึกษาวัตถุมงคลของทางสายเสน่ห์ ว่าควรจะรู้อะไร และควรจะศึกษาอะไรก่อน ก่อนที่จะเลือกเช่าวัตถุมงคลของแต่ละอาจารย์ เพราะบอกได้เลยว่าวงการนี้ ณ ตอนนี้หาของจริงน่ะหาได้ แต่ย้ำว่าน้อยมาก
เริ่มจาก...
1.อาจารย์ที่ลงหนังสือ มักจะมีนายทุนเป็นตัวกลางในการลงและจำหน่ายให้ เพราะฉนั้นไม่ต้องกลัวเลย นายทุนพวกนี้จะเขียนบรรยายสรรพคุณซะจนเลิศเลอ ว่าดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ มวลสารสุดพิสดาร เพราะฉนั้นก่อนจะตัดสินใจเช่า ลองดูถึงความเป็นจริงก่อนว่าไอ้ที่เขียนๆกัน มันจะมีโอกาสเป็นไปได้มั้ย เช่น เครือเขาหลง เป็นต้น เรื่องนี้ผมเคยถามจากอาจารย์ที่รู้จริงๆ(แต่ไม่ขอเอ่ยนาม)โดยอาจารย์บอกผมเลยว่า คนทำวัตถุมงคลมันไปหากันมาจากไหนนักหนา บางทีอาจารย์ออกธุดงค์ไปกลับมายังหาไม่ได้เลย มันเป็นของที่หาไม่ได้ง่ายๆเลย เพราะฉนั้นให้ตั้งข้อสงสัยไว้ก่อนได้เลยว่ามันมีโอกาสเป็นจริงได้มากน้อยแค่ไหน(อาจารย์ผมถึงขนาดต้องเอาหัวว่านบางชนิดที่เก็บมาได้ มาปลูกเพาะไว้ในบ้านเลย แล้วตอนเลี้ยงยังต้องรดด้วยน้ำมนต์อีก)
2.ก่อนจะบูชาวัตถุมงคลนั้น ลองดูที่ราคาเป็นหลักว่าสัมพันธ์กับความเป็นจริงมากน้อยแค่ไหน โดยยกตัวอย่างว่าขุนแผนองค์นี้มีส่วนผสมของ...ซึ่งหายากมาก มาจากป่าลึก ใช้เวลารวบรวมมวลสารนานหลายปี จึงรวบรวมทำออกมาเป็นวัตถุมงคลได้ 49 องค์เท่านั้น แต่ตั้งราคา 199 บาท แล้วลองคิดดูซิว่าถ้าต้องหามวลสารแทบตาย นั่งเสกอีกตั้งนาน ยังไม่หักต้นทุนเลยขายหมดก็ได้แค่ 9750 แล้วจะนั่งทำไปทำไมให้เมื่อย
3.ก่อนจะบูชาของๆใคร โดยเฉพาะฆารวาส ลองดูๆประวัติโดยการหาจากอินเตอร์เน็ตก็ได้ เซิร์ทดู จะพบว่าอาจารย์บางคนนี่ร่ำลือมาก ประวัติเน่าๆเลย บางคนเคยบวชก่อนจะถูกสึกเพราะปาราชิก บางคนเมื่อก่อนเป็นคนสัก tattoo แล้วมาเป็นอาจารย์สักยันต์ ในขณะที่บางคนเป็นคนขายวัตถุมงคล แล้วก็ผันตัวเองมาเป็นอาจารย์เอาดื้อๆก็ยังมี...แล้วคนพวกนี้ ถ้าออกวัตถุมงคลเพื่อนๆคิดว่าจะขลังมั้ย
อุ้ม โพสต์เมื่อ 3-3-2010 08:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
4.เดี๋ยวนี้ผู้จัดสร้างนิยมส่วนผสมที่มีวัตถุอาถรรพ์อยู่ด้วย โดยชอบตั้งชื่อให้เพราะๆไว้ เช่น ผงมหาภูติ ผงพราย ชิ้นอาถรรพ์นางพราย นัยว่าจะช่วยส่งผลให้เร็วขึ้น แต่ก่อนจะเช่าต้องถามตัวเองก่อนว่า มั่นใจแล้วเหรอว่าคนที่เสกนั้นมีจิตที่แกร่งพอที่จะเอาวิญญาณนั้นอยู่จริง ถ้าเก่งก็แล้วไป แต่ถ้าเพื่อนไปเช่าสุ่มสี่สุ่มห้ามาแล้วอ.เสกไม่เก่งจริงล่ะ เราที่เป็นคนเลี้ยงนั่นแหละจะซวย หรือที่เค้าเรียกว่า "ผีกิน" นั่นเอง จากประสบการณ์ที่เคยเห็นมานี่ ผอม หน้ามองคล้ำมาเลย
5.อาจารย์บางคนลงหนังสือ เขียนบอกว่าดังมาก เสกของให้ลูกศิษย์ใช้เห็นผลมามากนัก วัตถุมงคลรุ่นเก่าๆมีประสบการณ์มาก เคยลองถามตัวเองดูมั้ยว่า ทำไมเล่นทางนี้มาตั้งนาน ดังขนาดนี้ชื่อนี้ไม่เคยเห็นได้ยินเลยว่ะ ไปถามคนชอบทางสายสักนี้ 5 คน ทั้งห้าคนก็ส่ายหัวบอกไม่เคยได้ยิน สุดท้ายลองเช่ามาดู ปรากฏว่ากริบเลย  เคยมั้ยนั่นแหละ เค้าเรียกดัง(เพราะหนังสือ)
6.ข้อสุดท้าย ถือเป็นเรื่องจริงที่ควรรู้ ในหนังสือแทบจะพวกเดียวกันหมดนั่นแหละ มีแบ่งเป็นกลุ่มย่อยๆอยู่ไม่กี่กลุ่ม และหลายๆพระอาจารย์ที่ลงหนังสือ จริงๆแล้วไม่ได้ปลุกเสกเองหรอก แต่ลงนามไว้อย่างนั้นแหละ ของบางอย่างสำเร็จได้เพราะนายทุน ส่วนชื่ออาจารย์ก็ตามมาตอนหลัง
ปล.ที่พูดมาทั้งหมด มาจากประสบการณ์ส่วนตัว และข้อมูลจริงๆที่ทราบมาล้วนๆ บางอย่างถ้าอ่านไปก็อยากให้ใช้วิจารณญาณดูเอาเอง ไม่ต้องเชื่อผม แต่ลองคิดตามสักนิดก็จะพอรู้ได้ว่าอันไหนสมควรเชื่อหรือไม่เชื่อ และออกตัวว่าที่เอามาเล่า เพราะสัมผัสมาเยอะพอสมควร โดนหลอกมาก็เยอะ บอกตามตรงว่าทุกวันนี้ก็ไม่ได้เก่งอะไรแม้แต่นิดเดียว แค่ประสบการณ์มันสอนให้เรารู้ว่าอย่างไหนมันน่าจะจริง อย่างไหนมันแปลกๆ  แต่ก็ยังไม้วายโดนบ่อยๆ อิอิอิ
.................................................................จบ...............................................................
อุ้ม โพสต์เมื่อ 3-3-2010 08:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วเขาก็มีคนมาตอบตามนี้

ก็มีบางอย่างที่จริงและบางอย่างที่ไม่รู้จริง

จะขอสั่งสอนให้เป็นความรู้ดังนี้นะ

1.อย่างเรื่องมวลสารที่บอกหาไม่ได้นี่ จริงอยู่มันมีสองจำพวกถ้าพวกแต่งนิยายชวนเชื่อจากนายทุกนี่มวลสารหาไม่ได้ตามนั้นแน่เขียนเอาโดยไม่มีมวลสารตามที่บรรยาย แต่ถ้าเป็นจากอาจารย์ที่เขารู้ทางนี้จริงทำไมจะหาไม่ได้ คนที่มีวิชาอาคมเป็นอาจารย์ที่ชำนาญและมีบารมีเรื่องนี้เขาจะรู้แหล่งหา เพราะอะไร เพราะว่าหากอาจารย์เป็นคนมีบารมีจริงๆ เทวดาเขาจะช่วยดลใจให้ไปพบเอง เมื่อพบแล้วก็จะนำมวลสารนั้นมาเก็บไว้ โถที่บอกอาจารย์ของคุณคนที่โพสธุดงค์ยังหาไม่เจอ ก็แสดงว่าไม่มีบารมีมาทางสร้างวัตถุมงคลละซิถึงขนาดธุดงค์แล้วไม่พบอะไรเลยน่ะ นี่เห็นอาจารย์ที่เก่งๆบางคนเขาไม่ต้องหาเลยมีคนนำมาให้เลย อย่างหลวงปู่ศวัส วัดเกษตรสุข จ.พะเยานี่ เชื่อไหมว่ามีพระธุดงค์มาชวนท่านไปเที่ยวถ้ำมหาสมบัติซึ่งเป็นถ้ำที่มีมิติซ้อนอยู่กับมิติของโลกมนุษย์ พอท่านเข้าไปแล้วก็มีแต่เพชรนิลจินดามหาสมบัติจริงๆ แต่เจ้าที่เขาไม่ให้เอาออกไป เขาบอกว่าถ้าเอาสมบัติออกไปก็ออกจากถ้ำไม่ได้ แต่ในถ้ำมีอีกอย่างคือผงวิเศษ ซึ่งเจ้าที่บอกว่าผงนี้ให้นำไปสร้างวัตถุมงคลได้ศักดิ์สิทธิ์ หลวงปู่เลยนำผงนี้ออกมา ซึ่งทาง admin เองยังได้ผงนี้มาจากลูกศิษย์ของหลวงปู่ศวัสเลย อย่างนี้เป็นต้น ส่วนเรื่องว่านหรือมวลสารอื่นอย่างเช่นว่านสาวหลง หรือว่านดอกทอง บ้านนอกมีเยอะแยะไปคนในเมืองหาไม่ได้หรอกแต่ถ้าเป็นต่างจังหวัดบ้านนอกเพียบ ส่วนที่บอกเครือเขาหลงที่บอกหาไม่ได้นะเหรอโถๆๆ ไปดูบ้านนอกซิเยอะแยะไป  ในกรุงเทพนี่พวกที่เขาเล่นต้นไม้เล่นว่านนี่ก็มีกัน

2.เรื่องมวลสารกับการตั้งราคานั้น นี่ก็อีกเรื่องหนึ่งที่พูดออกมาโดยไม่รู้เรื่องอะไรเลย ครูบาอาจารย์ที่เขาเก่งจริงมีบารมีอย่างเช่นพระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ นั้นคุณรู้หรือไม่ว่าวัตถุมงคลของท่านนั้นมีกี่อย่างและอะไรบ้าง หากคุณรู้คุณจะตะลึงไปเลย เพราะแต่ละอย่างนั้นเป็นยอดมวลสารที่คนธรรมดาไม่สามารถจะหาได้เลยอย่างเช่นดินใจกลางปราสาทขอมโบราณงี้ถามหน่อยว่าใครจะเข้าไปเอาได้อาถรรพณ์แรงมาก หากคนธรรมดาสุ่มสี่สุ่มห้าไปเอาตายสถานเดียว หลวงปู่ท่านก็ยังเอามาสร้างวัตถุมงคลให้กับลูกหลานได้ วัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่นแต่ละอย่างมวลสารมากและแรงสุดๆ สร้างวัตถุมงคลแล้วให้บูชาราคาเริ่มแรกแค่ 200 - 300 บาท เพราะอะไรก็เพราะท่านไม่ยึดติดอยู่กับลาภสักการะไง ท่านต้องการให้ลูกศิษย์ได้บูชาของดี นี่ครูบาอาจารย์เขาคิดกันแบบนี้ ไม่ใช่ว่ามาคิดว่ามวลสารสุดยอดต้องราคาแพงๆ นั่นมันนายทุนแล้ว นี่เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่คนเขียน เขียนอะไรแบบโง่ๆไม่ได้รู้อะไรซักนิด

3.เรื่องประวัติอาจารย์นี่จะขอให้ความรู้ไว้หน่อยนะ ว่ามันมีสองประเภทคือ 1.อาจารย์ไม่เก่งจริงแต่ดังเพราะปั้นให้ดังเพราะนายทุนโดยเขียนโปรโมทในหนังสือ กับ 2.อาจารย์ที่เก่งจริงโดยไม่ได้ดังจากหนังสือหรือนายทุนปั้นให้ดังแต่ดังเพราะประสบการณ์จากผู้ที่บูชาไปจริงๆและคนบอกกันปากต่อปาก

ประเภทที่ 1 น่ะมีเยอะมาก ประเภทที่ 2 มีน้อยหรือแทบจะไม่มีเลย ส่วนใหญ่ถ้าคุณบูชาวัตถุมงคลเครื่องรางของขลังโดยเชื่อจากหนังสือคุณจะเจอประเภทที่ 1 ส่วนใหญ่ที่ขึ้นหนังสือ ถ้าเป็นฆราวาสนี่มนต์ดำทั้งนั้น มนต์ขาวไม่มี

admin จะแนะนำเป็นข้อคิดให้นะ ถ้าอาจารย์คนไหนเขาเก่งจริงหรือรู้จริงเขาไม่อยากเปิดเผยตัวหรอกหาตัวแทบไม่เจอเลยแหละ ที่เปิดตัวยิ่งใหญ่อลังการณ์โปรโมทกันจนโอเวอร์ส่วนใหญ่ไม่ใช่ของจริงหรอกแต่ก็มีบ้างนะที่เป็นของจริงไม่ใช่ว่าทั้งหมด(อันนี้หมายถึงฆราวาสนะ ไม่พูดถึงพระ ถ้าเป็นพระเรื่องมันยาวกว่านี้ขี้เกียจพูดถึง) หากไม่เชื่อนะก็ลองหาพระอาจารย์ดีๆที่ท่านเก่งกรรมฐานมีญานสามารถรู้พลังอำนาจของสิ่งเหล่านี้ได้ลองเอาของขลังของอาจารย์ต่างๆไปให้ท่านตรวจดูก็แล้วกันว่าจะจริงอย่าง admin พูดไหม
อุ้ม โพสต์เมื่อ 3-3-2010 08:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
4.เรื่องเอาผีเอาพรายเอาใช้นี่จริง สมัยนี้สร้างกันเยอะเอาพวกนี้มาใช้กันมากแต่อาจารย์ที่รู้จริงทำได้เก่งจริงมีน้อยมากจะบอกให้ พวกที่เรียกว่าสายพรายนี่ไม่ใช่ว่าเอาชิ้นเนื้อ กระดูกผีมาใส่แล้ว มันจะดีแรงเสมอไป ถ้าทำไม่เป็นไม่รู้จริงก็เข้าตัวเข้าทั้งอาจารย์ เข้าทั้งลูกศิษย์

สุดท้าย ทั้งหมดทั้งปวงใครจะได้บูชาของใคร ใครจะได้ของสายขาวหรือสายดำ เจออาจารย์จริงหรืออาจารย์เก๊ มันอยู่ที่บุญกรรมของคนๆนั้นที่เนื่องมาจากอดีตชาติ

บางคนเริ่มต้นก็เจอมนต์ดำ เจอแต่พวกต่ำๆ เจอแต่ของไม่ดีไม่จริง แล้วก็เจอแต่เรื่องร้ายๆต่ำๆ แล้วก็วนเวียนอยู่กับพวกนี้ออกไม่ได้

บางคนเริ่มต้นก็เจอมนต์ดำ เจอแต่พวกต่ำๆ เจอแต่ของไม่ดีไม่จริง ต้องไปวนๆเวียนกับพวกต่ำๆนี้สักพักใหญ่ จึงจะเจอของดีของจริง

บางคนพอเริ่มสนใจเรื่องพวกนี้ปุ๊บก็เจออาจารย์ดี เจอสายขาว บูชาแล้วก็มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต จากที่เคยเที่ยวกินเหล้าก็หยุด ไม่เคยทำบุญก็เริ่มทำ จากไม่เคยสวดมนต์ก็เริ่มสวด ชีวิตก็เจริญรุ่งเริ่มดียิ่งๆขึ้นไป

ใครจะเจอแบบไหนก็แล้วบุญกรรมของแต่ละคนที่ทำมา หากมีเวรกรรมมากับสายไหน มาชาตินี้ยังไงก็ต้องวนเวียนอยู่กับสายนั้นแหละ เพราะเป็นอำนาจของกฏแห่งกรรม

อ่านแล้วก็มีประโยชน์ดีเลยเอามาให้เพื่อนๆ อ่านดู
vampire089 โพสต์เมื่อ 3-3-2010 18:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาเล่าถึงประสบการณ์สายพรายกัน   ผมนำ ขุนแผนผงพราย สำนักหนึ่ง + แหวนเสน่ห์กามสูตร สำนักหนึ่ง ทั้ง 2 มีจิตวิญญาณสิงอยู่

ผมก็ศึกษา ผู้ที่เล่นสายพรายมา ระยะหนึ่งแล้วนะครับ ก็เห็นความสามารถทางด้าน เสน่ห์ เมตตา ขออะไรก็ได้ แต่คนเล่นสายพรายต้อง

เซ่นอาหารหยาบ  แล้วก็สายพรายตามร้านขายหรืออื่นๆที่นำมาขายกัน ต่างก็อ้างว่า พรายที่นำมาพลีแล้ว ขอแล้ว สามารถช่วยเราได้ทุกอย่าง

ผมเลยตัดสินใจ ซื้อ ขุนแผน ที่ใส่พรายเข้าไป ขออณุญาติไม่บอกชื่อนะครับ เดี๋ยวถูกศิษยานุศิษ ว่าเอา มา 1 องค์ราคา 6XXX บาท นำเข้าบ้านก็ขอ

เจ้าที่เจ้าทางอะไรเรียบร้อย  จากนั้น ตั้งเซ่นไหว้ ท่องคาถา

ตกดึกสิ่งที่เกิดขึ้น
1.หมาเห่า
2.พ่อแม่ + ผม ขนลุก เมื่อไปใกล้บริเวณที่บูชาพราย

วันต่อมา

คุณแม่ผม รู้สึก หวิวๆ เหมือนจะเป็นลม ปวดตามขาตามแขน พ่อรู้สึกแปลกๆนอนไม่หลับ

แต่ผมก็หลับสบายดี

วันต่อมา วันมาฆบูชาพอดี เห็นเค้าบอกวันพระต้องเซ่น ผมก็เซ่น หรืออาจเป็นเพราะผมเซ่นของแรงไปหรือเปล่า

สิ่งที่เซ่นก็คือ
1.ลาบ
2.เหล้าขาว
3.บุหรี่

จากนั้นตอนบ่าย

บรรพบุรุษก็มาเข้าทรงแม่ ซึ่งท่านเป็น ยาย ผม ท่านบอกว่า ลูกเอาของไม่มาอยู่ในบ้านทำไม? ยายอยู่ไม่ได้

จากนั้นผมก็ถามต่อไปว่า แล้วของไม่ดีมันเป็นอะไรครับ?
ยายตอบ มันเป็นผี
ยายพูด เอามันไปไว้วัดนะลูกนะ  ลูกเชื่อยาย แล้วลูกจะเจริญรุ่งเรือง

ผมก็บอก ครับๆ เดี๋ยวเอาไปวัด

พอเอาไปวัด

ให้พระดู บอกพระว่า ของ 2 อย่างนี้เขาบอกว่าอยู่ในบ้านไม่ได้พระก็จับๆดู

พระบอก อืม มันอยู่ไม่ได้ เทอจะเอากลับบ้านก็ได้หรือจะไว้ที่นี่ ก็สุดแล้วแต่

ผมบอก งั้นผมก็เอาไว้วัดเลยแล้วกัน

จากนั้น กลับมาบ้าน พอตกดึก หมาหอนอีกละ หลังจากหมาหอน รู้สึกว่าขนลุกหาย สงสัยเขาเรียกพราย ไปแล้วกระมัง

นี่เป็นประสบการณ์โดยตรงจากผมเอง ที่เจอโดยส่วนตัว สรุปแล้ว ยอมทิ้งเงิน 6 พันกว่าบาท

ข้อคิด

1.ก็คือพรายอาจจะไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราเจริญรุ่งเรืองก็ได้ มันอาจหวนมาทำร้ายเราเมื่อไหร่ก็ได้

2.มนต์สะกดพรายสายเขมรมีจริง

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +8 หลง +1 ย่อ เหตุผล
steelpony + 1
cho + 8

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 4-3-2010 10:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รุนแรงงง
jipiseki โพสต์เมื่อ 5-3-2010 00:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

555+ อย่าไปสนใจเลยครับคุณpowerevill ไอ้คนที่ตั้งกระทู้นั้นขึ้นมาโดนเขาหลอกขายไปหลายชิ้น โดนไปหลายหมื่นแล้วยังไม่รู้ตัว ยังจะมาออกหน้าให้เขาอีก ปล่อยให้มันโดนหลอกให้เข็ด
ตอนนี้ได้ข่าวว่าที่สำนักนั้นมีเรื่องบาดหมางกับใครอีกไม่รู้ พอสำนักไกล้จะมีงานชอบมีเรื่อง คอยดูเถอะงานสำนักที่ใกล้จะถึงนี้คนไม่ค่อยมีหรอก สมน้ำหน้ามัน
 เจ้าของ| powerevill โพสต์เมื่อ 5-3-2010 08:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด powerevill เมื่อ 5-3-2010 08:14

เป็นอย่างนั้นเองเหรอครับ...และอีกอย่างคนเขาพูดกันว่าการหาศัตรูคืองานหลักของพวกเขา...
อุ้ม โพสต์เมื่อ 5-3-2010 13:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พอสำนักจะมีงานชอบมีเรื่อง 555555

การสร้างความน่าเชื่อถือให้กับศิษย์ไม่ได้ทำได้ในวันสองวัน หรือจัดฉากตลบหลังได้เรื่อยๆ หรอกครับ
ของแบบนี้ เดี่ยวไม่นานหางก็จะโผล่ ถ้าดีคนเขาก็ต้องบอกต่อต่อกันถ้าไม่ดีเขาก็ด่าฝากต่อต่อกัน คนที่เขารู้ทาสแท้ก็ต้องถอยห่างไปนั่นแหละครับดีที่สุด คนที่ฉลาดพอรู้ทาสแท้ก็ต้องถอยห่างครับทำถูกแล้ว ผมรู้แล้วว่าคนที่คุณกำลังพูดคือใคร หุหุหุหุ 55555 คริคริคริ สำนักเน่าอันดับหนึ่งของประเทสไทย ศัตรูมากที่สุดในประเทศไทย ขยะแขยง
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 5-3-2010 14:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การที่จะเลี้ยงพรายหรือผมขอเรียกว่าผีแล้วกันนะครับ
เป้นไปได้ควรจะศึกษาข้อมูลอาจารย์หรือพระอาจารย์ที่ปลุกเสกและสือเสาะว่ามวลสารที่ได้มานั้นได้อะไรมาบ้าง
อย่าสักแต่ว่า  ได้ยินโฆษณามาว่าแรงแล้วบูชาเลย  โดยที่ไม่คำนึงถึงจริตตัวเองว่าเหมาะสมหรือไม่
คนที่บ้านจะรับได้หรือไม่  สักแต่บูชา/เช่ามาตามใจตัวเอง  แต่ที่บ้านเดือดร้อนก็อย่าแล้วครับ
  แต่ในความคิดส่วนตัวผมนะเล่นพุทธคุณดีกว่า  ซึ่งก็แปลว่าคุณของผู้รู้  ผู้ตื่น  ผู้เบิกบาน  นั้นเองนั้นคือพุทธ
ขนาดพะรอาจารย์/พระเกจิ  จะสวดมนต์ใช้คำว่าสวดมนต์พุทธคุณ  สวดพุทธาพิเษก ฯลฯ
เล่นสายพรายเล่นได้ครับ   แต่ถ้าคุมอยู่ก็ดีไป   แต่ถ้าคุมไม่อยู่ละมีโทษต่อชีวิต/ครอบครัวคุณเอง
ลองคิดดูซิครับว่า
"จะเข้าทำนองการเลี้ยงปอป  เลี้ยงผีหรือเปล่า"(น่าคิดนะครับ)เลี้ยงร่ำรวย  เลี้ยงไม่ได้คอบครัว/คุณเองโดน!!!!
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 22:52 , Processed in 0.101370 second(s), 7 queries , File On.