เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พิธีสักสิทธิเทวะกุนต่อ อ.แขก รือเสาะ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 12-10-2010 21:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
     ขอ นู๊ญาต ท่านเจ้าเมือง นะคับ ...

ยินดีที่ไม่รู้จัก คำนี้...ฟังแล้วชอบมาก...นึกถึงสังคมเมืองเสน่ห์กาหลงนี่หละ
...เราต่างไม่รู้ว่าเธอ-ฉันเป็นใคร...ไม่รู้ว่าโลกความจริงของเรานั้นเป็นอย่างไร

แต่เราก็มาพูดคุยกัน เป็นสังคมที่อบอุ่น จริงใจ มอบมิตรภาพให้แก่กัน!
.... ยินดีที่ไม่รู้จักเช่นกันนะคะ!!   

http://khalong.com/board2/thread-820-16-1.html
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 12-10-2010 21:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

Siriya โพสต์เมื่อ 20-10-2010 01:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Siriya เมื่อ 20-10-2010 01:14

สั่งทุบเผาทำลายพระพุทธรูป ทำร้ายคน ...เป็นครู มนุษย์ เทพ เปรตหรือสัมภเวสีคะ
Siriya โพสต์เมื่อ 20-10-2010 01:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังไงครับเนี่ยยยย..........อ่านมา 17 หน้าดีหมดมาหักมุมเอาท้าย ๆ หน้าที่ 18  

สรุปแล้ว แขก เขิก ที่ว่านี่เชื่อถือได้ไหม ดีไม่ดีบอกกันตรง ๆ ครับ อย่าให้กระทู้ชวนเชื่อแบบนี้ทำให้คนที่จิตใจไม่หนักแน่น หูเบา หรือ คนที่มีึความทุกข์ใจ หวังจะหาที่พึ่ง ต้องหลงผิด เสียเงิน เสียทอง เสียเวลา เสียความรู้สึก

"ประมาณว่าพาคนไปซวย"

ผมเองลอง search หาข้อมูล "แขก รือเสาะ" เจอแปลก ๆ เยอะครับ ชมบ้าง ด่าบ้าง  กอรปกับฟังลูกศิษย์เก่า ๆ เล่าให้ฟัง

"ไม่เชื่อครับ"  คนที่หลงผิดโดนหลอกไปแล้ว ถอยออกมาครับ คนที่กำลังเข้ามาใหม่ กำลังตัดสินใจ ไม่ต้องคิดแล้วครับ เสียเวลา ส่วนคนที่เคยช่วยประชาสัมพันธ์ให้กับนายแขกไปแล้ว หากตัวคุณเองกลับลำ ถึงขนาดไม่เอากันแล้ว ต้องไปสักล้างที่อื่น ๆ ก็ควรจะออกมาแจง มาแจ้งให้คนอื่น ๆ ทราบ มันคือการแสดงความรับผิดชอบครับ

มองให้ดีครับ ดูกันนาน ๆ ของปลอมอยู่ไม่ทน

ต้องขอบคุณคุณฅนไท เป็นอย่างมาก ที่ออกมาแสดงความจริง

ป.ล. สังคมมีคนแปลก ๆ เยอะครับ บางคนไม่มีคุณสมบัติอะไรเลย แต่อยากเป็นอาจารย์คนอื่น อยากมีคนมากราบไหว้ อยากเป็นที่ยอมรับ หลอกลวงคนอื่นเป็นวรรคเป็นเวร มุ่งหวังเงินทอง เห็นแล้วอยากจะอาเจียน
ต้นฉบับโพสโดย scofield เมื่อ 9-10-2010 23:30

เอาโล่ห์กล้าหาญไปโลด
kaoaor โพสต์เมื่อ 14-11-2010 02:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีคับคุณ jay เจ้าของกระทู้ ผมได้อ่านข้อคิดเห็นมาทั้งหมด
ขอเสนอหน้า เอ๊ย เสนอแนะ ในด้านความคิดของผมบ้างนะ
คนบางจำพวกตอนที่เขามีผลประโยชน์ให้ก็นับหน้าถือตาแทบจะให้เหยียบอยู่บนหัว เป็นยิ่งกว่าเทวดา
มาวันหนึ่งเขาไร้ซึ่งผลประโยชน์ให้กับตัวเองแล้วเหยียบย้ำยิ่งกว่าผักปลาในท้องตลาด
ไม่เคยสำนึกบุญคุณข้าวแดงแกงร้อนหรือสิ่งของต่างๆที่เขาเคยประเคนให้ด้วยความรักและเอ็นดูยังกับลูกหลาน
ยังทำลอยหน้าลอยตาพูดว่าตัวเองทำถูกอยู่ในสังคมจอมปลอม ใส่หน้ากากหลอกชาวบ้านเก่งกว่าผีซะอีก
จริงหรือเท็จมันอยู่ที่ใจคนจำพวกนั้น จะมีสติระลึกได้หรือป่าวว่าคำว่ากตัญญูนั้นสะกดว่าอย่างไร
ไม่ใช่ไปประกาศใส่ร้ายป้ายสีสร้างความแตกแยก ถามนิดนะว่าคนดีๆอ่ะเขาทำกันหรอครับคุณ
ใครที่อยากรู้ก็ให้เขาเข้าไปพิสูจน์กับตัวเขาเองจะดีกว่า สิบปากว่าไม่เท่ากับตาเห็นนะครับ
มันจะเป็นเหตุเป็นผลมากกว่าลมปากของคนบางจำพวก
ฅนไท โพสต์เมื่อ 16-11-2010 07:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผลประโยชน์เรื่องอะไร...

ไหนลองบอกมาสิ...

เข้าไปด้วยความศรัทธา..

ศรัทธานำหน้าไง...

เมื่อรู้ว่าไม่ใช่ ก็ออกมาบอกกับคนที่กำลังจะเข้าไปเป็น "เหยื่อ"...

ของที่ให้มา ไม่ได้มาเปล่านะครับ...

เสียเงินนะครับ...เสียเงินไปกับนิยายที่แต่งเรื่องมาขายของ...

แพงด้วย ไม่ใช่ร้อยสองร้อย...
narubeit โพสต์เมื่อ 16-11-2010 18:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ(ความคิดของผมคนเดียว)
ถ้าผมอยากจะสักหรืออยากจะใช้สิ่งของวัถตุมงคลใดๆ
ผมก็จะหาของท่านเกจิ อาจารย์ต่างๆที่เป็นสายวิชาของคุณพระจริงๆ
เพราะผมนับถือศาสนาพุทธ มีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เป็นสรณะ เป็นสิ่งสูงสุด
อย่างที่ผมเคยอ่านผ่านๆมาอย่างเช่น สายอิสลาม พม่า หรืออะไรต่างๆนาๆส่วนตัวผม ผมไม่เอา
เพราะวิชาที่กล่าวมานั้น เป็นวิชาที่ไม่ใช่ศาสนาที่เรานับถือ อาจส่งผลดีหรือในแง่หนึ่งอาจจะมีผลร้ายตามมาก็เป็นได้
ฉะนั้นตามความคิดของผม ผมว่า ไตรสรนคม นั้น เป็นที่พึ่งอันสูงสุด เป็นที่พึ่งอันเกษม
และเป็นของแท้ ของจริงและสุดยอดที่สุดครับ เวลานั่งสมาธิก็ใช้คาถานี้ในการภาวนา
อาจารย์ของผมเคยบอกผมว่า เวลาเสก อธิฐานจิต นั่งปรก ใช้คาถาอะไรดีที่สุด
มงกุฏพระพุทธเจ้าหรอ
พระพุทธเจ้า5พระองค์หรอ
หรือชินบัญชรหรอ
แต่ทุกอย่างที่กล่าวมานั้น อ.กล่าวว่าทุกสิ่งทุกอย่างย่อมมาบรรจบด้วย ไตรสรณคมทั้งนั้น
หลวงปู่ดู่ วัดสะแกท่านก็เคยบอกว่า ไตรสรณคมนั้น คือแก่นแท้ของ พระพุทธศาสนาจริงๆ

ถ้าความคิดของผมไปขัดกับความคิดของใครต้องกราบขอโทดมานะที่นี้ด้วย
                                                                     ขอบคุณครับ
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 16-11-2010 18:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข้อคิดเตือนใจ การสักยาพม่า ท่านที่จะรับการสักยาเพื่อเข้าสู่ร่างกายนั้นต้องถือสัจจะเคร่งครัด เน้นนะครับเคร่งครัด มิเช่นนั้นแล้วของดีแทนที่จะส่งผลดีต่อชีวิตเรา ถ้าเราผิดสัจจะ ของนั้นจะกลายเป็นของร้ายยากนักจะแก้ไข บางตัวยาต้องรับการสัก เป็นขั้นเป็นตอน เริ่มตั้งแต่ขั้นแรก จนถึง ตัวยาขั้นสูงขึ้นเรื่อยๆ มิใช่จะกระโดดขั้นหวังเพียงแต่เอาดีเข้าว่า ลืมไปถึงข้อจำกัดในสายวิชา
ท่านพระอาจารย์ผดุง ท่านยังกล่าวว่า ใครเดินเข้ามาอยากจะสักไม่ใช่สักได้เลยนะ ต้องศึกษาถึงข้อห้าม และลำดับขั้น ของยาแต่ละขั้น มิเช่นนั้นเค้าเรียกว่า"ผิดครู" คนสักให้เขา ก็ใช่แต่จะสักร่ำไป พระเณรที่วัดล้านตอง ยังต้องได้รับตัวยาจากพระอาจารย์เสมอก่อนจะสักให้ใคร และพระอาจารย์จะบอกว่า นี่ยาอะไร สักตัวอักขระอะไร เพื่ออะไร ตำราหน้าไหน และดูฤกษ์ยาม แม้แต่ตรวจดวงของผู้นั้นด้วย ในบางกรณีของขั้นตอนการสัก ขึ้นอยู่กับว่าสักเพื่ออะไร

มากล่าวถึงคนสักหรือครูสักที่จะทำการสักให้ผู้รับการสักนั้น ศีลต้องสะอาด ครบถ้วน ตามสายวิชา และแน่ใจในฤกษ์ยาม จนถึงตัวยาที่จะนำมาสัก ดังที่กล่าวข้างต้น หากผู้ที่จะสักให้เขานั้น มีข้อกำหนดตรงกันข้ามจากข้างบน พระอาจารย์ผดุง ท่านบอกว่า"แทนที่จะเกิดผลดีแก่ผู้เป็นคนสักและผู้ถูกสัก ก็หาไม่ มันจะเกิดความวิบัติแก่คนผูนั้น เช่น เรื่องร้ายๆอะไรที่ไม่เคยเกิด ก็จักเกิดแก้ผู้นั้น....

ดังนั้นนำมาขยายความให้พี่น้องที่สนใจการสักยา สายวิชาพม่า(ธรรมเจดีย์) ให้เตรียมตัวและคิดเยอะๆให้ถ่องแท้
บางตัวยาบางขั้นตอน จะมีพิธีสักล้าง เพื่อล้างสิ่งไม่ดีออกได้โดยทางวัดล้านตอง แต่ บางตัวยาบางขั้นตอนสูงมากๆ พระอาจารย์บอกว่า เราก็ไม่สามารถล้างหรือแก้ให้ได้นะ ขึ้นอยู่กับตัวของผู้รับการสักเองต้องพิจารณาเอาเองว่า ทำดีหรือยัง ผิดหรือไม่ ผิดครูก็ว่าผิด ถ้าผิดชีวิตนี้ก็มีแต่วิบัติครับ พระท่านทิ้งท้ายว่า"เจริญพร"

ยกมาให้อ่านอีกครั้ง...เมื่อเหนือไม่ได้ก็ใต้ล่ะกัน...ให้ผู้อ่านใช้วิจารณญาณเยอะๆครับส่วนเรื่องแก่นแท้"วิชาพม่าก็ศาสนาพุทธครับท่าน"

ว่าจะอ่านอย่างเดียวแล้วเชียว..
scofield โพสต์เมื่อ 17-11-2010 12:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โล่ห์กล้าหาญที่คุณ siriya มอบให้ ต้องขอบพระคุณมากครับ

ดีใจมาก ๆ ครับที่ได้โล่ห์นี้ ต่อไปจะทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสาธารณะให้สมกับที่ได้โล่ห์มาครอง 555 ล้อเล่นครับ
scofield โพสต์เมื่อ 17-11-2010 12:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถึงคุณฅนไท

ที่คุณ kaoaor แกโพสคงไม่ได้หมายถึงคุณ ฅนไท หรอกครับ ไม่ต้องตกใจ ^^

แต่ผมว่าแกคงร้อนตัวมากกว่า หรืออาจจะมีความสัมพันธ์อันลึกซึ้ง กับจำเลย จึงรีบออกมา......... แต่ไม่ได้ออกมาชี้แจงในเรื่องที่คนสงสัยนะครับ แต่ออกมากระทบกระเทียบให้คนอ่านอ่านแล้ว เกิดความสับสนว่า "เอ๊ะ ยังไงกันแน่"

ไม่ต้องสับสน ไม่ต้องกังวลครับ  อย่างแกว่าสิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น 555 ลองเข้าไปกันดูครับ พิจารณาอย่างคนมีปัญญานะครับ พวกจิตอ่อน ๆ แบบประเภทหมาแมวทักก็เชื่อ ไม่ต้องไปนะครับ เพราะคุณคือ "เหยื่อชั้นหนึ่ง แบบดีหนึ่ง ประเภทหนึ่ง"

ยังไงท่านใดที่เข้าไปมาแล้ว หรือ จะเข้าไปหลังอ่านกระทู้นี้แล้ว แจ้งข่าวนิดนะครับ ว่าโดนไปเท่าไหร่ แต่อาจใช้เวลานานหน่อย ช่วงนี้ข่าวไม่ดีเยอะ แกคงมูมมามมากไม่ได้ คงจะค่อย ๆ โปรย ค่อย ๆ เล็ม ดูด ๆ พอหายอยากน่ะ
ฅนไท โพสต์เมื่อ 17-11-2010 21:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีที่ยังมีคนเข้าใจ...
...

ขอบคุณคร๊าบบบ...

ไม่ได้ตกใจหรอก แต่อดไว้ไม่อยู่จริงๆ...
Siriya โพสต์เมื่อ 18-11-2010 12:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Siriya เมื่อ 18-11-2010 12:52
ถึงคุณฅนไท

ที่คุณ kaoaor แกโพสคงไม่ได้หมายถึงคุณ ฅนไท ห ...
ต้นฉบับโพสโดย scofield เมื่อ 17-11-2010 12:33

เอาไปอีกโล่ห์ค่ะ
Siriya โพสต์เมื่อ 18-11-2010 12:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อย่าไปเครียดค่ะ ใครทำไรไว้ก็ได้อย่างนั้น
Siriya โพสต์เมื่อ 18-11-2010 13:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Siriya เมื่อ 18-11-2010 13:05

ดิชั้นเห็นว่าเว็บไซด์นี้เป็นเว็บกลางๆ ทุกคนมีสิทธิออกความเห็น ไม่มีใครถูกใครผิดในการให้ความเห็น

คนเข้ามาอ่านมีสติปัญญาพิจารณาเองได้ ถ้าโง่ก็ต้องทำใจ แต่ขึ้นชื่อว่าคนไม่มีโง่หรอกค่ะ มีแต่เต็มใจให้หลอก กับพวกอยากลอง อยากรู้ สุดท้ายช้างตายทั้งตัวต่อให้เอาผ้าใบมาปิดมิด แต่กลิ่นเน่ามันก้อฟุ้งอยู่ดี

แต่แอบเห็นด้วยกับคุณ  kaoaor อยู่นิดนึงตรงประโยคที่ว่า

"จริงหรือเท็จมันอยู่ที่ใจคนจำพวกนั้น" ชอบมากกก  แต่ไม่ใช่แค่คนจำพวกนั้นนะคะ

จริงเท็จ ดีชั่ว อยู่ที่ใจมนุษย์ทุกกกกคน..ง่ายๆว่าใครดีใครชั่ว รู้ตัวกันดี และจะรู้อีกทีตอนอยู่กับยมบาลน่ะหล่ะค่ะ

สวรรค์หรือนรก ทำอะไรไว้ ใครไม่รู้ สิ่งศักดิ์สิทธิรู้ค่ะ

ขอให้คนที่ทำดีได้ในสิ่งดีตอบแทน ส่วนใครทำอะไรไว้
..สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
chayadaj โพสต์เมื่อ 18-11-2010 15:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 15:48 , Processed in 0.139204 second(s), 5 queries , File On.