เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พิธีสักสิทธิเทวะกุนต่อ อ.แขก รือเสาะ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 10-10-2010 00:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
     5 5  กระทู้ชวนเชื่อ ตรงไหน มิทราบ ครับท่าน

กระทู้นี้ ผมนำเสนอ ในแง่มุม ที่ผม ได้มีโอกาส

เป็นลูกศิษย์ และได้ไปสักยันต์ กับท่าน อ.แขก

ซึ่งในขณะที่ไปนั้น ก็ไม่เห็นมีใคร ว่าอะไร นี่คับ

ดูได้จากรูป ที่ผมถ่ายมาให้ชม ทั้ง 17 หน้า

ส่วนที่ว่า ท่านจะดี, ไม่ดี, จริง, ไม่จริง

ข้อนี้ ผมไม่สามารถ ตัดสินได้ ครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
scofield โพสต์เมื่อ 10-10-2010 00:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วไม่ทราบว่าคุณ JAY ไปสักล้างมาตามที่คุณ ฅนไท มาแจ้งหรือยังครับ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 10-10-2010 00:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Jay เมื่อ 10-10-2010 00:27
แล้วไม่ทราบว่าคุณ JAY ไปสักล้างมาตามที่คุณ ฅนไท มาแจ้ ...
ต้นฉบับโพสโดย scofield เมื่อ 10-10-2010 00:08

ผมเคยฝากตัว เป็นลูกศิษย์ ท่านแล้ว

ของที่ท่านให้มา ทุกอย่าง ถือเป็น "ของมงคล" ไม่ได้ไป สักล้าง คับ
Thavaro โพสต์เมื่อ 10-10-2010 00:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยฝากตัว เป็นลูกศิษย์ ท่านแล้ว

ของที่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 10-10-2010 00:19

เยี่ยม ครับ  คนเคยเป็นศิษย์(ไม่เฉพาะกรณีนี้นะครับ) บางครั้งอาจจะ
คลายศรัทธา สิ้นนับถือครูบาอาจารย์ก็เป็นได้   แต่ ลบหลู่ไม่ได้ครับ
อย่างดีก็ถอยห่างออกมาเท่านั้น

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
Jay + 10

ดูบันทึกคะแนน

scofield โพสต์เมื่อ 10-10-2010 01:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ...ขอบคุณครับ

ต่างมุมมองครับ นับเป็นบุญบารมีของนายแขกจริง ๆ ที่มีลูกศิษย์ คุณภาพ

นับถือ นับถือ
ฅนไท โพสต์เมื่อ 10-10-2010 16:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นสายออกปากมาอย่างนั้นแล้วยังจะศรัทธาอยู่อีกหรือคุณJay...

เที่ยวหน้าไปวัดล้านตองจะอัดเสียงส่งไปให้ฟังนะ หู ตา จะได้สว่าง

ไม่ได้มีเจตนาลบหลู่ แต่ความไม่ถูกต้อง และสงสารคนใหม่ที่จะเข้าไปเป็น "เหยือ" รายต่อไป จึงต้องออกมาบอกกัน...

สังคมจะดี ถ้าร่วมมือกันเปิดโปงพฤติกรรมของคนประเภทนี้...ซึ่งมีอยู่อีกเยอะ

ทั้งพระ ทั้งฆราวาส...

เชื่อเถอะคุณscofield เค้าเป็นครูบาอาจารย์ใครไม่ได้หรอก...

....
Tom โพสต์เมื่อ 10-10-2010 17:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยม ครับ  คนเคยเป็นศิษย์(ไม่เฉพาะกรณีนี้นะครั ...
ต้นฉบับโพสโดย Thavaro เมื่อ 10-10-2010 00:47

อาจารย์ไม่ดี ทำไมจะลบหลู่ไม่ได้ เป็นของปลอม ของเก๊ยังจะเฉยๆ กันอีกหรือ
ดีแล้วทีมีคนกล้าออกมาแฉ ในมุมมองอื่นบ้าง ของแท้ไม่ต้องกลัวการนินทา จะว่า
ยังงั๊ยๆ ของแท้ก็ย่อมเป็นของแท้ ไม่มีวันเสื่อม แต่ของเก๊ ของหลอกลวงสักวันก็จะ
ปรากฏเอง ไม่ช้าก็เร็ว ใช้ได้กับทุกๆ กรณี ไม่เว้นพระและฆารวาส เหรียญยังมีสองด้าน
นับประสาอะไรกับคน ถึงต้องมีกระจกคอยส่อง ถ้าได้กระจกหกด้านส่องด้วยก็ดี และ
คนที่มาโพสต์ที่ไม่ค่อยเห็นด้วย ก็แสดงว่าต้องเจอ ต้องพบกับตัวเองแล้ว ถึงมาพูด
อาจารย์ดีมีคุณธรรม คงไม่เอาลูกศิษย์ทำเมีย  จริงมั๊ยท่านผู้ชม 555+++++
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 10-10-2010 19:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
     ยินดี รับฟัง ทุกความคิดเห็น คร๊าบบบบ ...
dark โพสต์เมื่อ 10-10-2010 20:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดี รับฟัง ทุกความคิดเห็น คร๊าบบบบ ... ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 10-10-2010 19:37

- คุณเจครับ...ผมส่งข้อความส่วนตัวไปหาแล้วนะครับ...
Thavaro โพสต์เมื่อ 11-10-2010 02:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Thavaro เมื่อ 11-10-2010 03:01

รับฝังความคิดเห็นครับ  ผมเองไม่ได้เป็นศิษย์บุคคลที่เอ่ยถึง
เพียงแต่ออกความคิดเห็นว่า คนเป็นศิษย์ลบหลู่ครูบาอาจารย์ไม่ได้
คลายศรัทธา ไม่นับถือ ก็ถอยห่างออกมาเสีย วิพากย์วิจารณ์ไม่ได้
แต่ไม่ได้ห้ามให้ท่านอื่นๆ เปิดเผยข้อเท็จจริงนี่ครับ คนเป็นศิษย์บางครั้ง
ก็ไม่ทราบพฤติกรรมครูบาอาจารย์ตลอด เพราะไม่ได้อยู่ร่วม
ก็ได้อาศัยข้อมูลจากในนี้ หรือ สื่อด้านอื่น ๆ ในการรับรู้ละครับ
ก็จะได้ตาแจ้ง  สิ้นศรัทธาครับ   แต่ให้พูดแฉต่อ พูดไม่เป็นครับ

ทั้งนี้และทั้งนั้น ก็เป็นวิจารณญาณของแต่ละบุคคลที่จะเชื่อ และศรัทธา
ในผู้ใดก็ต้องศึกษาและสังเกตุให้ดี ๆ ก่อนจะหลวมตัวละครับ เพราะถลำไปแล้ว
ก็เหมือนน้ำท่วมปาก  

ยินดีที่ได้รับรู้ข้อมูลใหม่ ๆ เชิงลึกครับ    ขอบคุณมากครับ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 11-10-2010 09:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- คุณเจครับ...ผมส่งข้อความส่วนตัวไปหาแล้วนะครับ...{:7_15 ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 10-10-2010 20:43

เมือวาน ไปวัด ที่สุพรรณ กลับมาอ่านไม่ไหว

เช้านี้ อ่านแล้ว ขอบคูณมาก คับ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 11-10-2010 09:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับฝังความคิดเห็นครับ  ผมเองไม่ได้เป็นศิษย์บุคคลที่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Thavaro เมื่อ 11-10-2010 02:51

อ.แขก ผมก็ไม่ได้ใกล้ชิด อะไรท่านมาก
เคยไปสักยันต์ และร่วมพิธี ของท่าน

พอทราบข่าว ผมก็ได้หยุดการนำเสนอ ในกระทู้แล้ว
และก็ไม่ได้เข้าไป ที่สำนักอีกเลย

ในส่วนที่ท่านจะผิด หรือถูก ก็ว่ากันไป ผมไม่ได้สนใจ เข้าไปยุ่งด้วย

ผมก็มอง ในแง่ที่ว่า ไม่ว่าจะเป็นอ.แขก หรืออาจารย์ท่านใด
ผมก็ถือว่า เป็นครู ของผมทุกท่าน ส่วนครูจะดี ไม่ดี ก็เป็นเรื่อง ของครูท่าน

ส่วนที่ว่า ถ้ามีคนมาอ่าน กระทู้ผม แล้วหลงผิด เข้าไปเป็นศิษย์
ก็อยู่ที่ วิจารณญาณของผู้อ่าน

ผมแค่นำเสนอ ในส่วนที่ผม ได้ไปพบเห็นมา
เพราะช่วงที่ผมนำเสนอ ตอนนั้น ท่านก็ยังเป็นที่ยอมรับ ของทุกคนคับ
Tom โพสต์เมื่อ 11-10-2010 09:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
scofield โพสต์เมื่อ 11-10-2010 19:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยอมรับในจิตใจที่ดีของคุณ jay ครับ
ผมเองหากว่ากล่าวล่วงเกินไปบ้างต้องขออภัยเป็นอย่างยิ่ง เพราะเป้าประสงค์หาได้อยู่ที่ตัวคุณ jay แต่อย่างใด

หากแต่ไม่อยากให้ผู้ที่ไม่รู้ หรือ รู้เท่าไม่ถึงการณ์เข้าไปข้องแวะกับเหล่าคนลวงโลก ซึ่งมีอยู่มากมายครับ ผมเองมองว่าหัวขโมย โจร ที่ลักเล็กขโมยน้อยยังมีศักดิ์ศรีมากกว่า คนที่พยายามเสกสรรค์ปั้นแต่งตัวเองขึ้นมา หลอกเอาลาภสักการะจากคนที่เดือดร้อน เพราะโจรขโมยเหล่านั้นมิได้หลอกลวงใครอย่างหน้าตาย ทำผิดอย่างโจ่งแจ้ง หากถูกจับก็ถูกลงโทษไปตามกฎหมาย

แต่คนที่อ้างความวิเศษ ความเก่งของตัว ถึงแม้จะพอมีวิชาอยู่บ้าง แต่ไม่มีคุณธรรม คนประเภทนี้มีอยู่เยอะเหลือเกินครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 12-10-2010 09:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
   ยินดี ที่ไม่รู้จัก ครับ    http://www.youtube.com/watch?v=Nz5tYBsLxlE
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 19:07 , Processed in 0.126317 second(s), 9 queries , File On.