เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พิธีสักสิทธิเทวะกุนต่อ อ.แขก รือเสาะ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 22-8-2010 13:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

พิธีช่วงหัวค่ำ ของวันพฤหัสที่ 19 ขึ้น 9 ค่ำ เดือน 9

อาจารย์ฯ ท่านจะเจิมหน้า ให้ด้วยแป้งเจิม และ สักจุด ด้วยยาชั้นสูงของพม่า

ให้ที่มือข้างละ 2 จุด รวม 4 จุด

ได้แก่ สักจุดธนะ (ดีด้านการเงิน), สักจุดลาภะ (ดีด้านโชคลาภ)

โดยยาที่นำมาสักจุด ให้ที่มือนั้น ประกอบด้วย ยาพระพิฆเนศ, ยาเสือ, ยาพระสีวลี

ยากุมารในครรภ์, ยามหาเทวีทั้ง 15 ผสมด้วย น้ำมันสีวลี

เมื่อเจิมหน้า และสักจุดที่มือแล้ว ท่านอาจารย์ฯ จะให้ "ยาจินดามณี" จำนวน 5 เม็ด

มาให้ทาน เพื่อเป็นศิริมงคลที่ดี ในวันดีๆ พฤหัส 9 นี้ครับ   

หมายเหตุ : ในช่วง 3 ทุ่มขึ้นไป ทราบว่ามีพิธีสักยันต์ฯ ให้ด้วย

แต่ช่วงนี้ผมไม่ได้อยู่ที่สำนัก นะครับ เลยไม่มีภาพให้ชม
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 22-8-2010 13:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ยาชั้นสูงของพม่า ที่นำมาฝนผสมกับน้ำมันสีวลี ใช้สักจุดที่มือ ในวันพฤหัส 9 ...
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 22-8-2010 14:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ยาเม็ดจินดามณี ตำรับเขาอ้อ ที่อาจารย์ฯ ให้ทานในวันพฤหัส 9
ลำปาง โพสต์เมื่อ 22-8-2010 16:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ : ในช่วง 3 ทุ่มขึ้นไป ทราบว่ามีพิธีสักยันต ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 22-8-2010 13:45

ตามมาดูภาพงานพิธีครับท่าน Jay
rtee โพสต์เมื่อ 23-8-2010 18:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด rtee เมื่อ 23-8-2010 18:10

ตอบกลับ 157# Jay

ขอโทษทีครับ ลบไม่ออก ครับ คุณ เจ  กำลังหาทางลบ ลิ้งค์อยู่ครับ พอดีเพิ่งมาเจอ คุณ เจ เล่นอยู่ที่นี่ครับ หาทางอยู่ครับ ขอโทษ จิงๆๆๆ

ผมขอรูปและรายละเอียดไปด้วยนะครับ เพราะว่าวันนั้นไม่ค่อยได้ฟังเท่าไร เดินไปเดินมาเสียส่วนมากครับ เลยไม่ได้เป็นชิ้นเป็นอันครับ
(คนม่ายมี ม่ายมีคนช่วย 55555)
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 23-8-2010 20:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  Jay

ขอโทษทีครับ ลบไม่ออก ครับ คุณ เจ  กำลังหา ...
ต้นฉบับโพสโดย rtee เมื่อ 23-8-2010 18:08

ม่ายเป็นไรครับท่าน rtee  ได้แจ้งท่านเจ้าเมือง ไปแล้วครับ

ส่วนรูป และรายละเอียด ยินดีครับท่าน   
rtee โพสต์เมื่อ 23-8-2010 21:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 169# Jay

ขอโทษท่านเจ้าเมืองฯ ด้วยครับ  ขอบคุณ คุณเจมากครับ มีอะไรบอกได้ครับผม
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 29-8-2010 22:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข้อคิดเตือนใจ การสักยาพม่า ท่านที่จะรับการสักยาเพื่อเข้าสู่ร่างกายนั้นต้องถือสัจจะเคร่งครัด เน้นนะครับเคร่งครัด มิเช่นนั้นแล้วของดีแทนที่จะส่งผลดีต่อชีวิตเรา ถ้าเราผิดสัจจะ ของนั้นจะกลายเป็นของร้ายยากนักจะแก้ไข บางตัวยาต้องรับการสัก เป็นขั้นเป็นตอน เริ่มตั้งแต่ขั้นแรก จนถึง ตัวยาขั้นสูงขึ้นเรื่อยๆ มิใช่จะกระโดดขั้นหวังเพียงแต่เอาดีเข้าว่า ลืมไปถึงข้อจำกัดในสายวิชา
ท่านพระอาจารย์ผดุง ท่านยังกล่าวว่า ใครเดินเข้ามาอยากจะสักไม่ใช่สักได้เลยนะ ต้องศึกษาถึงข้อห้าม และลำดับขั้น ของยาแต่ละขั้น มิเช่นนั้นเค้าเรียกว่า"ผิดครู" คนสักให้เขา ก็ใช่แต่จะสักร่ำไป พระเณรที่วัดล้านตอง ยังต้องได้รับตัวยาจากพระอาจารย์เสมอก่อนจะสักให้ใคร และพระอาจารย์จะบอกว่า นี่ยาอะไร สักตัวอักขระอะไร เพื่ออะไร ตำราหน้าไหน และดูฤกษ์ยาม แม้แต่ตรวจดวงของผู้นั้นด้วย ในบางกรณีของขั้นตอนการสัก ขึ้นอยู่กับว่าสักเพื่ออะไร

มากล่าวถึงคนสักหรือครูสักที่จะทำการสักให้ผู้รับการสักนั้น ศีลต้องสะอาด ครบถ้วน ตามสายวิชา และแน่ใจในฤกษ์ยาม จนถึงตัวยาที่จะนำมาสัก ดังที่กล่าวข้างต้น หากผู้ที่จะสักให้เขานั้น มีข้อกำหนดตรงกันข้ามจากข้างบน พระอาจารย์ผดุง ท่านบอกว่า"แทนที่จะเกิดผลดีแก่ผู้เป็นคนสักและผู้ถูกสัก ก็หาไม่ มันจะเกิดความวิบัติแก่คนผูนั้น เช่น เรื่องร้ายๆอะไรที่ไม่เคยเกิด ก็จักเกิดแก้ผู้นั้น....

ดังนั้นนำมาขยายความให้พี่น้องที่สนใจการสักยา สายวิชาพม่า(ธรรมเจดีย์) ให้เตรียมตัวและคิดเยอะๆให้ถ่องแท้
บางตัวยาบางขั้นตอน จะมีพิธีสักล้าง เพื่อล้างสิ่งไม่ดีออกได้โดยทางวัดล้านตอง แต่ บางตัวยาบางขั้นตอนสูงมากๆ พระอาจารย์บอกว่า เราก็ไม่สามารถล้างหรือแก้ให้ได้นะ ขึ้นอยู่กับตัวของผู้รับการสักเองต้องพิจารณาเอาเองว่า ทำดีหรือยัง ผิดหรือไม่ ผิดครูก็ว่าผิด ถ้าผิดชีวิตนี้ก็มีแต่วิบัติครับ พระท่านทิ้งท้ายว่า"เจริญพร"
rastaman โพสต์เมื่อ 4-9-2010 16:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ค่าครูแพงป่าวครับ
ฅนไท โพสต์เมื่อ 11-9-2010 21:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถามหาค่าครู เตรียมตัว เตรียมใจได้แล้วเหรอ...

ไปสักมาแถวเมืองทอง สักให้แบบผิดๆ พระอาจารย์ผดุงบอกให้มา "สักล้าง" กันซะ...

โมโหจนบัดนี้ เสียเงิน เสียเวลา แถมเจ็บตัวสักล้างอีก 3 ครั้ง...เซ็งครับ... เซ็ง...
hanumankiller โพสต์เมื่อ 17-9-2010 15:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สักมาแบบผิดๆ หมายถึง ที่เมืองทอง หมายถึง อ.แขกรือเสาะ นี่หรอคับ
ฅนไท โพสต์เมื่อ 20-9-2010 22:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็กระทู้นี้หมายถึงที่ไหนล่ะคร๊าบบบบบ...
thap โพสต์เมื่อ 24-9-2010 12:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนรักกันก็บอกว่าสักถูก ตอนนชังกันก็บอกว่าผิดหมด ก็ไม้รู้เหมือนกันครับ เซ็งเหมือนกัน
ฅนไท โพสต์เมื่อ 28-9-2010 21:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 176# thap

ต้นสายวิชาบอก ผิด...

ไม่ใช่เพราะชังเลยผิด แต่เพราะทำผิดจึงชัง...ต่างหากล่ะ...

เจ็บตัว เสียตังค์ แล้วยังมาเสียความรู้สึกอีก
dark โพสต์เมื่อ 28-9-2010 21:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- คงไม่ใช่เพราะเรื่องเงิน 10 ล้านนั่นนะครับ...อุ๊บ งง...เงินอะไรหว่า ผมไม่รู้เน้อ.
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 15:02 , Processed in 0.158319 second(s), 6 queries , File On.