เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พิธีสักสิทธิเทวะกุนต่อ อ.แขก รือเสาะ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 10-8-2010 08:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Jay เมื่อ 10-8-2010 09:00
พี่เจ ถ้าไป มีนำมันอะไรแนะนำบ้างครับที่สำนักของอาจา ...
ต้นฉบับโพสโดย zx10r เมื่อ 9-8-2010 13:21

น้ำมันเมตตา ของท่าน อ.แขก มีเป็นขวดเล็กๆ แบบนี้ครับ

ชื่อน้ำมันอะไร "จำไม่ได้แล้ว"  หอมมากกกกกก มายยยยยยยย

ในขวดจะบรรจุด้วย นกสาริกาแกะด้วยไม้, ตะกรุดเงิน, แล้วก็ว่าน

หรือเครืออะไรซักอย่าง  ค่าบูชาไม่ทราบอีกเช่นกัน  ขวดนี้ท่านอาจารย์ฯ ให้มา

สำหรับค่าครู พิธี วันที่ 19 ส.ค. นี้  เท่าที่ทางสำนักฯ แจ้งไว้ ...

ค่าครู  "ไม่ได้กำหนดไว้" ครับ  ผมเข้าใจว่า คงมีพานครูใหญ่ ตั้งวางไว้

ท่านที่มาร่วมพิธี หรือมาสัก ก็ใส่เงินค่าครู ลงในพานรวมๆ กัน

แต่ถ้าเป็นพิธีสักยาสายพม่า จะมีค่าพานครู กำหนดไว้ แต่ละพิธีไม่เท่ากัน

เพราะสักยาสายพม่า จะมีค่าใช้จ่ายสูง ทั้งของไหว้ครู และตัวยาที่นำมาสัก
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
hanumankiller โพสต์เมื่อ 10-8-2010 15:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด hanumankiller เมื่อ 10-8-2010 15:08

ท่าน Jay คับ
พอดีว่า ผมสักเต็มหลัง แล้ว แต่ถ้าจะไป สักน้ำมัน ได้มั้ย อาจารย์ จะสักให้มั้ย
พอดีบ้าน อยู่ในเมืองทอง พอดี อยากลองไปดู แต่ว่ากว่าจะเลิกงาน ไปถึง 6 โมงเย็น พิธี จะเลิกไปยังคับ แล้วค่าครู ประมาณเท่าไรคับ
zx10r โพสต์เมื่อ 10-8-2010 17:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยาวๆเลยพี่เจ อิอิ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 10-8-2010 18:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่าน Jay คับ
พอดีว่า ผมสักเต็มหลัง แล้ว แต่ถ้าจะไป สัก ...
ต้นฉบับโพสโดย hanumankiller เมื่อ 10-8-2010 15:01

ต้องเข้าไป ให้อาจารย์ฯ ท่านดูครับ ว่าสักน้ำมัน เพิ่มได้หรือไม่

แต่ผมก็เคยเห็น ท่านที่สักเต็มหลัง อย่างไรก็พอมีพื่นที่ว่าง ลงน้ำมัน ได้

ส่วนเรื่องเวลา ผมคุ้นๆ ว่าพิธีถึง 6 โมงเย็น จะเลยไปได้หรือเปล่า คงต้องแวะเข้าไปดู

อยู่ในเมืองทองสบายเลยครับ แวะเข้าไปดูแป๊ปเดียว ถ้าเลยเวลาไป ก็นั่งพูดคุยกับอาจารย์ฯ ก่อนได้

ที่ผ่านมา ทุกวันเสาร์ตอนค่ำ จะมีไหว้พระ สวดมนต์และนั่งสมาธิ ตั้งแต่ช่วงหัวค่ำ ไปจนถึง 4-5 ทุ่ม

ผมเห็นมีลูกศิษย์ที่อยู่แถวนั้นๆ หลายท่าน หรือผ่านเส้นนั้นบ่อยๆ เข้าไปร่วมไหว้พระสวดมนต์

นั่งสมาธิ หรือเข้าไปร่วมพิธีต่างๆ กันหลายท่าน

สำหรับค่าครู  พิธีวันพฤหัสที่ 19 นี้ ไม่ได้กำหนดค่าครู แล้วแต่ศรัทธา ครับ  
junjaow โพสต์เมื่อ 11-8-2010 20:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาชมครับ ขอบคุณครับ
sunjiaa โพสต์เมื่อ 12-8-2010 17:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตกลง ถ้าไม่ใช่วันพิธี ท่านไม่สักใช่เป่าคับพี่
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 12-8-2010 20:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาชมครับ ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสโดย junjaow เมื่อ 11-8-2010 20:34

เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 12-8-2010 20:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตกลง ถ้าไม่ใช่วันพิธี ท่านไม่สักใช่เป่าคับพี่ ...
ต้นฉบับโพสโดย sunjiaa เมื่อ 12-8-2010 17:43

ใช่ครับท่าน ...

ถ้าไม่ใช่วันพิธี ท่านไม่สักครับ ...  

zx10r โพสต์เมื่อ 12-8-2010 21:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอยากไปสักนะแต่ เจ็บตัวป่าวๆ เพราะผมชอบกินกบที่สุด!!! เซง
มีข้อยกเว้นมะพี่เจ ว่ากินกบได้ไม่เป็นไรอะ
แล้วทำไมเขาถึง สายนั้นเขาห้ามกินกบอะพี่
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 12-8-2010 22:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอยากไปสักนะแต่ เจ็บตัวป่าวๆ เพราะผมชอบกินกบที่สุด ...
ต้นฉบับโพสโดย zx10r เมื่อ 12-8-2010 21:17

โห ท่าน zx10r ทั้งฝังเข็ม ฝังตะกรุด

สักแค่นี้ จิ๊บ จิ๊บ ครับท่าน ...

สักยาพม่า "ห้ามกินกบ"

แต่สักในสายอิสลาม และสายเขาอ้อ ไม่ได้ห้ามครับท่าน
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 12-8-2010 22:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอยากไปสักนะแต่ เจ็บตัวป่าวๆ เพราะผมชอบกินกบที่สุด ...
ต้นฉบับโพสโดย zx10r เมื่อ 12-8-2010 21:17

สักยาสายพม่า "ห้ามกินกบ"

เข้าใจว่าทางสายพม่า ถือว่า กบเป็นสัตว์จำศีล ไม่กินกันครับ
zx10r โพสต์เมื่อ 12-8-2010 23:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้อๆๆครับ ขอบคุณมากครับพี่เจ อันนี้รวมถึงสัตว์ใหญ่ด้วยไหมครับสายพม่า
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 13-8-2010 12:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สักยาสายพม่า จริงๆ ก็ถือข้อห้าม เหมือนกับสักสายวิชาอื่น

เช่น ห้ามด่าแม่, ห้ามผิดลูกเมียผู้อื่น

แต่ที่มีเพิ่มเติมขึ้นมา ได้แก่ ห้ามดื่มเหล้า, ห้ามกินสัตว์ใหญ่, ห้ามกินกบ,

หลังสักแล้วทานมังสวิรัติ ประมาณ 3 วัน

แต่ถ้าเจตนาไปผิดข้อห้าม แล้วจะเป็นไรใหม อาจารย์ฯ ท่านบอกว่า "ไม่เป็นไร"

ไม่มีโทษแก่ผู้สัก เพียงแต่วิชาที่ลงไป "ไม่อยู่แล้ว" เท่านั้นครับ  
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 13-8-2010 13:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนั้นผมจะโดดเรียนไปให้ได้ คร๊าบ

zx10r โพสต์เมื่อ 13-8-2010 18:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้โห เหล้ากับ กบ และสัตว์ใหญ่ ในวงเหล้ามันของคู่กันแล้วงี้ จะเหลืออะไรละครับพี่ทีนี้
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 18:48 , Processed in 0.131047 second(s), 5 queries , File On.