เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พิธีสักสิทธิเทวะกุนต่อ อ.แขก รือเสาะ

[คัดลอกลิงก์]
dark โพสต์เมื่อ 1-10-2010 23:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 1-10-2010 23:49

- ขอเรียนถามคุณโก๊ะหน่อยนะครับ ว่ากุนในสายของพระอาจารย์ผดุง วัดล้านตอง และท่านอาจารย์แขก ในสายนี้ท่านได้รับสืบทอดมากี่ตัว และในสายโป๊ะโป๊ะอ่อง (น่าจะใช่ถ้าผมจำไม่ผิดอ่ะนะ) ทั้งหมดมีกุนกี่ตัวครับ ผมสงสัยมานานแล้ว อยากทราบจริง ๆ เพื่อเป็นวิทยาทานความรู้นะครับ...ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ...ส่วนไอ้เรื่องสิบล้านนั่นหนะ ผมเอารายการของคุณปัญญามาแซวเล่น ๆ นะครับ เกมส์ทศกัณฐ์ปัญญา 10 หน้า 10 ล้าน ซึ่งไม่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้เลย แค่นึกออกมาขำ ๆ แต่ยังหามุขลงไม่ได้แค่นั้นเองครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 2-10-2010 11:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องสิบล้านทำไปนะนั่น ถ้าบังเอิญก็แล้วไปครับ คิดว่า,,

ส่วนเรื่อง"กุน" ไว้รอกราบเรียนถามพระอาจารย์ให้ครับ

ผมว่าคุณ dark รู้มากกว่าผมนะครับ ว่างๆน่าจะพบกันที่วัดสักครั้งนะครับ
dark โพสต์เมื่อ 2-10-2010 21:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องสิบล้านทำไปนะนั่น ถ้าบังเอิญก็แล้วไปครับ คิดว ...
ต้นฉบับโพสโดย โก๊ะ เมื่อ 2-10-2010 11:21

- ขอบคุณมากครับ...เดี๋ยวจะตั้งตารอฟังคำตอบนะครับ...
ฅนไท โพสต์เมื่อ 2-10-2010 22:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ฅนไท เมื่อ 2-10-2010 23:03

วัดล้านตอง.jpg เอามาฝาก สำหรับเมืองเสน่ห์...
Tom โพสต์เมื่อ 3-10-2010 18:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อาจารย์แขก อายุอานามเท่าไรแล้วครับ เห็นเรียนเยอะแยะไปหมด
อย่าบอกนะว่าเรียนทาง internet บางคนไปสักกับอาจารย์แขกถึง
กับต้องไปสักล้างกับอาจารย์ผดุงถึงวัดล้านตองนู้น มันเป็นจั๋งได๋กันอ้ายยยย
dark โพสต์เมื่อ 3-10-2010 20:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 3-10-2010 20:21
อาจารย์แขก อายุอานามเท่าไรแล้วครับ เห็นเรียนเยอะแยะ ...
ต้นฉบับโพสโดย Tom เมื่อ 3-10-2010 18:45

- เรื่องไปเรียนวิชากับพระอาจารย์ผดุงเนี่ย ท่านไปเรียนมาจริงครับ แต่ไม่รู้ว่าแค่ไหนกัน เพราะผมไม่ได้ไปนั่งเรียนด้วยนิ...และที่สังเกตง่ายสุดก็คือ งานไหว้ครูของพระอาจารย์ผดุงในแต่ละปี ไม่ใช่เงินจำนวนน้อย ๆ เ้ลย...เป็นหลักแสนทีเดียว จึงอยากถามว่าใครเป็นคนออกเงินค่าใช้จ่ายหละ...ก็พอรู้ ๆ กันอยู่...ไม่งั้นเมียของอาจารย์แขก ท่านคงไม่บ่นหรอก...

แต่ที่ผิดใจกันไม่รู้เพราะเรื่อง เงิน 10 ล้าน อ่ะเปล่า (ขอใช้มุขเดิมอีกที คราวนี้อาจไม่ฮา) พอดีวันนั้น...นั่งฟังรายงานสดทางโทรศัพท์ขณะบุกค้นห้องคุณเต้ย จึงพอรู้อะไรดี ๆ มามั่ง...แค่นี้แหละ โพสมากกว่านี้ก็เข้าตัวอีก...หุ ๆ
dark โพสต์เมื่อ 3-10-2010 21:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ขอโพสอะไรเพิ่มเติมอีกแล้วนะครับ...โดยขอยืนยันว่า ขอวางตัวเป็นกลาง ไม่เอนเอียงไปฝ่ายไหนครับ...
Tom โพสต์เมื่อ 3-10-2010 21:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- เรื่องไปเรียนวิชากับพระอาจารย์ผดุงเนี่ย ท่านไปเร ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 3-10-2010 20:17

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ เพราะเดี๋ยวนี้อาจารย์ทั้งที่เป็นพระและฆารวาสบางรูปและบางคน
มีอาจารย์ที่ประสิทธิประสาทวิชามากเหลือเกิน บางคนเรียนรอบทิศทั่วไทยเลย ผมเลยสงสัยว่าเดี๋ยวนี้
เขาเรียนกันอย่างไร ถึงได้จบแบบรวดเร็วกันนัก ผมดูประวัติอาจารย์แต่ก่อนๆ เรียนกันเป็นแรมปี หลายๆ ปี
กว่าจะได้แต่ละสายวิชา ก็เลยสงสัยนึกว่าเรียนอยู่กับบ้านด้วยระบบสื่อสารทางอินเตอร์เน็ทครับ ผิดพลาด
อย่างไรขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ
tewa โพสต์เมื่อ 6-10-2010 23:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เคยได้ยินไหมครับว่า

- แม้จะแค่เพียงวิชาเดียว หากได้ถ่ายทอดให้กัน ก็ถือว่าเป็นครูบาอาจารย์กันแล้ว

ผมก็ไม่ทราบว่า ปรกติเขาต้องเรียนกันนานเท่าใด เพราะไม่มีผู้ใด บรรจุหลักสูตร เหมือน ป.1-6 ว่าต้องเรียนเท่านั้น เท่านี้ปี

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +10 ย่อ เหตุผล
Jay + 10

ดูบันทึกคะแนน

ฅนไท โพสต์เมื่อ 8-10-2010 07:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรียนแล้วทำได้ หรือได้ทำล่ะ....
tewa โพสต์เมื่อ 8-10-2010 11:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
...........ได้เรียน
ฅนไท โพสต์เมื่อ 8-10-2010 15:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้เรียนเหรอ...ก็เรียนไป...แต่เอาไปใช้ไม่ถูก จะวิบัติ...
tewa โพสต์เมื่อ 8-10-2010 22:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถูก....
scofield โพสต์เมื่อ 9-10-2010 23:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
[b]ยังไงครับเนี่ยยยย..........อ่านมา 17 หน้าดีหมดมาหักมุมเอาท้าย ๆ หน้าที่ 18  

สรุปแล้ว แขก เขิก ที่ว่านี่เชื่อถือได้ไหม ดีไม่ดีบอกกันตรง ๆ ครับ อย่าให้กระทู้ชวนเชื่อแบบนี้
scofield โพสต์เมื่อ 9-10-2010 23:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังไงครับเนี่ยยยย..........อ่านมา 17 หน้าดีหมดมาหักมุมเอาท้าย ๆ หน้าที่ 18  

สรุปแล้ว แขก เขิก ที่ว่านี่เชื่อถือได้ไหม ดีไม่ดีบอกกันตรง ๆ ครับ อย่าให้กระทู้ชวนเชื่อแบบนี้ทำให้คนที่จิตใจไม่หนักแน่น หูเบา หรือ คนที่มีึความทุกข์ใจ หวังจะหาที่พึ่ง ต้องหลงผิด เสียเงิน เสียทอง เสียเวลา เสียความรู้สึก

"ประมาณว่าพาคนไปซวย"

ผมเองลอง search หาข้อมูล "แขก รือเสาะ" เจอแปลก ๆ เยอะครับ ชมบ้าง ด่าบ้าง  กอรปกับฟังลูกศิษย์เก่า ๆ เล่าให้ฟัง

"ไม่เชื่อครับ"  คนที่หลงผิดโดนหลอกไปแล้ว ถอยออกมาครับ คนที่กำลังเข้ามาใหม่ กำลังตัดสินใจ ไม่ต้องคิดแล้วครับ เสียเวลา ส่วนคนที่เคยช่วยประชาสัมพันธ์ให้กับนายแขกไปแล้ว หากตัวคุณเองกลับลำ ถึงขนาดไม่เอากันแล้ว ต้องไปสักล้างที่อื่น ๆ ก็ควรจะออกมาแจง มาแจ้งให้คนอื่น ๆ ทราบ มันคือการแสดงความรับผิดชอบครับ

มองให้ดีครับ ดูกันนาน ๆ ของปลอมอยู่ไม่ทน

ต้องขอบคุณคุณฅนไท เป็นอย่างมาก ที่ออกมาแสดงความจริง

ป.ล. สังคมมีคนแปลก ๆ เยอะครับ บางคนไม่มีคุณสมบัติอะไรเลย แต่อยากเป็นอาจารย์คนอื่น อยากมีคนมากราบไหว้ อยากเป็นที่ยอมรับ หลอกลวงคนอื่นเป็นวรรคเป็นเวร มุ่งหวังเงินทอง เห็นแล้วอยากจะอาเจียน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 18:18 , Processed in 0.147615 second(s), 10 queries , File On.