เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พิธีสักสิทธิเทวะกุนต่อ อ.แขก รือเสาะ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 23-7-2010 23:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เมื่อสักเสร็จ อาจารย์ฯ ท่านประสิทธิยันต์ให้อีกครั้ง...

พิธีสักยันต์นี้ ที่วัดล้านตองครั้งนั้น ตั้งแต่เที่ยงคืน ยันรุ่งเช้าครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 23-7-2010 23:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในภาพนี่หลังของคุณJay ใช่หรือเปล่าครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย bazz เมื่อ 23-7-2010 23:32

ผมเองครับ...
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 24-7-2010 15:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข้อมูลแน่นต้องยกนิ้วเลยครับพี่เจ..

ได้ข่าวว่างานนี้ค่าพานครู มีเพียงของที่ต้องจัดไปบูชาครูเท่านั้น....

ใจครับใจ
anon7347 โพสต์เมื่อ 25-7-2010 13:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยมากครับ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 25-7-2010 19:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 25-7-2010 19:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข้อมูลแน่นต้องยกนิ้วเลยครับพี่เจ..

ได้ข่าวว่างานนี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย โก๊ะ เมื่อ 24-7-2010 15:50

พิธีครั้งนี้ ผมเข้าไปหาซื้อของไหว้ครู ที่สันกำแพง และตัวเมือง หลายตลาดเลยครับ

เข้าไปตลาดวโรรสด้วย  ทั้งกล้วย, มะพร้าวน้ำหอม และของไหว้ครูหลายอย่าง ...

รวมทั้งกะละมังพลาสติกสำหรับใส่ของไหว้ครู (ต้องใช้กะละมังถึงใส่ของได้ครบ)

สำหรับค่าพานครู งานนี้แล้วแต่ศรัทธา ...เพราะปกติ การสักจุด หรือสักยันต์ด้วยยาพม่า

จะมีค่าใช้จ่ายสูง ทั้งตัวยาที่นำมาสัก และค่าจัดพิธีต่างๆ

ต้องขอขอบคุณอาจารย์ฯ และคณะศิษย์ทุกท่าน ที่ร่วมกันจัดพิธีครั้งนี้ครับ ...
kittisak โพสต์เมื่อ 26-7-2010 13:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีมากเลยครับ แต่ข้อห้ามเรื่องอาหารการกินนี่สิคงลำบากแน่ๆ เพราะวันๆเราต้องกินอยู่แล้ว แต่มังสวิรัตนี่สิ ยากครับถ้าจะหาทาน
golf_engineer โพสต์เมื่อ 26-7-2010 15:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด golf_engineer เมื่อ 26-7-2010 15:40

แค่ 3 วันครับไม่ยากจนเกินไปเพราะมังสวิรัตทานไข่ได้ แต่ผลที่ได้กลับมามันช่างอัศจรรย์แท้

ผมก็ได้เข้ามาเป็นศิษย์อาจารย์แขกไม่นานหลังพี่ๆหลายๆท่าน ปกติผมเป็นคนไม่เชื่อเรื่องพวกนี้เท่าไหร่

เนื่องด้วยอาชีพและคนรู้จักผมไม่ค่อยสนทนากันเรื่องพวกนี้และเชื่อเรื่องเหตุผลเหนือสิ่งอื่นใด ที่มารู้จักอาจารย์

เพราะเข้ามานั่งสมาธิกับอาจารย์ จนเริ่มเจอเหตุบังเอิญแปลกๆจนทำให้ชีวิตผมดีขึ้นชนิดที่ว่าเปลี่ยนไปจากเดิม

และทุกๆคำสอนและวิธีที่อาจารย์ให้เราปฏิบัติในการดำเนินชีวิต ก็เป็นสิ่งที่ดีต่อการดำเนินชีวิต

บนโลกแห่งความเป็นจริงในสังคมปัจจุบัน.....

............ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนความคิดกับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านน่ะคร้าบๆๆ...........
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 26-7-2010 20:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีมากเลยครับ แต่ข้อห้ามเรื่องอาหารการกินนี่สิคงลำบ ...
ต้นฉบับโพสโดย kittisak เมื่อ 26-7-2010 13:12

ผมบังเอิญได้ไปอ่านประวัติของ หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม จ.ลำพูน

อ่านแล้วเกิดศรัทธา ทั้งๆ ที่ไม่เคยพบท่านเลย ได้แต่ไปกราบร่างท่านในโลงแก้วที่วัด

ผมก็เลยเลิกทานเนื้อสัตว์แบบท่านบ้าง มาเกือบ 4 ปีแล้ว (ผมทานแบบมังสวิรัติ แต่หลวงปู่ท่านฉันเจ)

หรือ เหล้าเบียร์นี่ เมื่อก่อนก็ดื่มบ้างเป็นบางครั้ง (หลังๆ ชักจะดื่มบ่อย) ...

พอได้มาเป็นลูกศิษย์ หลวงปู่หงษ์  หลวงปู่ท่านสอนให้ศิษย์ท่านทุกคน "เลิกดื่มเหล้า"

ผมก็เลยเลิกดื่มตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ได้กว่า 10 ปีแล้ว

เรื่องข้อห้ามต่างๆ ถ้าพิจารณาดูแล้ว ล้วนมีประโยชน์แก่ตัวเราทั้งสิ้นครับ ...
dark โพสต์เมื่อ 26-7-2010 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 26-7-2010 21:53
ยันต์นี้เรียก "ยันต์แมงภู่คำ" เป็นยันต์ประจำสำนักฯ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 20-7-2010 21:49

- ขอแทรกเป็นความรู้ เรื่องเครื่องรางที่มีชื่อว่า...แมลงภู่คำ ซึ่งเป็นวิชาของไตใหญ่ (ไทยใหญ่) โดยตกทอดมาในเขตดินแดนล้านนามานานหลายร้อยปีแล้ว ซึ่งวิชาในการสร้างเครื่องรางชนิดนี้ผมเคยไปเห็นที่วัดล้านตอง เมื่อหลายปีก่อน มีให้บูชาอยู่ที่หน้าห้องกุฏิของตุ๊ขวัญหรือพระอาจารย์ผดุง จึงขอนำศาสตร์เครื่องรางแมลงภู่คำ มาลงไว้ในฐานะที่เป็นภูมิปัญญาแห่งสรรพศาสตร์ของทางล้านนานะครับ...

...เครื่องรางนี้มีถิ่นกำเนิดจากพม่า ไทยใหญ่ และเข้ามาทางล้านนา เป็นเครื่องรางที่ตั้งแต่กษัตริย์พม่า ถึงสามัญชนมีติดตัวกันแทบทุกคน แมลงภู่คำ เป็นเครื่องรางอย่างหนึ่งของสายเหนือ เนื้อไม้แกะเป็นรูปตัวแมลงภู่ มีปรอทอยู่ด้านใน ใช้เหมือนเบี้ยแก้ มีฝังปรอทลงอาคม...

มีสรรพคุณบันทึกไว้ดังนี้...

1.เด่นทางเมตตามหานิยมคนรักคนหลง

2.อยู่ดีมีโชค ซื้อง่ายขายคล่อง

3.ป้องกันภยันตรายทั้งปวง

4.ดับอวิชา การทำร้ายด้วยคุณไสย

5.ป้องกันโจรภัยได้

6.ปกป้องคุ้มครองกันภัย ที่จะกระทำต่อเด็กเล็ก

7.เดินทางใกล้ - ไกล กันภูตผีและคนร้าย เป็นที่รักของมนุษย์และเทวดา

โดยมีการสืบทอดวิชาเก่าแก่จากตำราโบราณ ในสายหวุ่นเฒ่าแห่งเมืองหงสา ผู้เป็นต้นตำรับพิธีกรรม ซึ่งในการสร้างจะต้องมีองค์ประกอบตามตำรา 5 ประการ คือ

1.ปะตง

2.ปะตา

3.ปะต๊อก

4.ปะตอง

5.ปะตู่

ซึ่งเรียกกันว่าปะทั้ง 5 และปะทั้ง 5 นี้ เมื่อเทียบกับตัวเลขของไทยใหญ่ คือทุกปะจะเท่ากับเลข 57 และเลข 57 นี้ เป็นเลขดี สำหรับตำราไทยใหญ่ ถือว่าเลขนี้จะชนะสิ่งชั่วร้ายทั้งปวงและเป็นมงคลยิ่งนักแล...
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 27-7-2010 09:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ขอแทรกเป็นความรู้ เรื่องเครื่องรางที่มีชื่อว่า...แ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 26-7-2010 21:42

ขอบคุณครับ ท่าน dark

ได้ความรู้ใหม่ๆ เพิ่มเติมอีกแล้ว ...
dark โพสต์เมื่อ 27-7-2010 13:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ ท่าน dark

ได้ความรู้ใหม่ๆ เพิ่มเติมอีกแล ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 27-7-2010 09:47

- ขอบคุณเช่นกันครับ...มีอะไรที่พอรู้ก็แบ่ง ๆ กันศึกษานะครับ.
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 27-7-2010 14:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ขอแทรกเป็นความรู้ เรื่องเครื่องรางที่มีชื่อว่า...แ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 26-7-2010 21:42

แมงภู่คำนี้...หากว่าคาถาปล่อยออกตอนเช้าและตอนเย็นเรียกกลับ..คือจะมีคาถาต้องท่องทั้งเช้าและเย็นครับ

เป็นที่น่าอัศจรรย์ใจคือท่องวันนี้ พรุ่งนี้ได้ลาภครับไม่มากก็น้อย

แมงภู่คำนี้หากเป็นแบบไม้แกะด้านในฝังปรอทนั้นมีจริงครับ ดังที่คุณdarkบอก เพราะหากเรามีไว้บูชา

แล้วไม่ค่อยสวดท่องมนต์ แมงภู่จะตายครับ เช็คได้ง่ายๆคือเขย่าไม่มีเสียงของปรอท(ดังขรุกขลิก)

ต้องนำมาให้ผู้ที่มีวิชาทางสายนี้เรียกปลุกใหม่ ลองได้เลยเขย่าแล้วมีเสียงครับ

ส่วนที่สักลงที่มือก็มีเคล็ดที่ว่า สักลงมือขวาช่วงที่ว่าประตูลมเท่านั้น บุคคลทั่วไปสักได้แค่สองตัว

คือบินออกและบินเข้า ส่วนคนที่เรียนเป็นสย่า อย่างพระอาจารย์ผดุงและอาจารย์แขก ท่านมีถึง เก้าตัวครับ

ขอบคุณพี่เจที่มีกระทู้แบบล้านนาและพม่าในบ้านนี้ครับ

ขอบคุณ คุณdark ข้อมูลดีมากครับยินดีที่ได้รู้จักครับผ๊ม

dark โพสต์เมื่อ 27-7-2010 14:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แมงภู่คำนี้...หากว่าคาถาปล่อยออกตอนเช้าและตอนเย็ ...
ต้นฉบับโพสโดย โก๊ะ เมื่อ 27-7-2010 14:04

- ขอบคุณเช่นกันครับ เอ้...คุณโก๊ะเนี่ย ใช่คุณโก๊ะแห่งเวปสวนขลังหรือเปล่า เพราะรอบรู้ขนาดนี้ต้องเป็นบุคคลใกล้ชิดอาจารย์ทั้งสองอย่างแน่นอน.
โก๊ะ โพสต์เมื่อ 27-7-2010 18:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด โก๊ะ เมื่อ 27-7-2010 18:46
- ขอบคุณเช่นกันครับ เอ้...คุณโก๊ะเนี่ย ใช่คุณโก๊ะแห่ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 27-7-2010 14:09

ครับผม...กะใช้ชื่อเต็มระบบไม่ยอมครับแฮะๆ...ก็ไม่ได้ถึงกับรอบรู้ครับได้ฟังเค้ามาครับ

ฝากตัวด้วยคนนะครับมีอะไรให้น้องช่วยก็ยินดีครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 16:03 , Processed in 0.175282 second(s), 5 queries , File On.