เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประสบการณ์แม่ทองสร้อยอ.วรา ปราการแรงมากๆๆๆๆ

[คัดลอกลิงก์]
anatta โพสต์เมื่อ 12-2-2012 10:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เหตุการณ์นั้น ผมบ่นไปไม่ถึง 3 ชั่วโมง ก็เห็นผลทันตาเลยครับ ตอนนั้นได้แม่ทองสร้อยมาไม่น่าเกินสามวัน เพราะผมยังเซ่นไม่ครบสามวัน ซึ่งตอนนั้นก็กำลังเซ่นอยู่ด้วย  เรื่องระยะเวลานี่ผมไม่แน่ใจครับ น่าจะขึ้นอยู่กับเรื่องที่ขอ หรือ บุญกรรมของคนที่ขอนะครับ หากว่าไม่เกินกรรม ก็น่าจะขอได้ผล แต่ถ้าหากขอถูกหวยรางวัลที่ 1 หรืออะไรเว่อร์ๆ ผมว่าแม่เค้าไม่น่าจะเก่งขนาดนั้น ขนาดพระราคาเป็นล้านยังทำไม่ได้ขนาดนั้นเลย
ส่วนท่านที่บอกว่าเงียบก็ให้พิจารณาข้อความข้างต้นดูนะครับว่าท่านขออะไรมากเกินไปหรือเปล่า แล้วดูดีๆว่า สถานที่ที่วางแม่ทองสร้อย มีวัตถุมงคลแรงๆประเภทอื่นหรือปล่าว เช่น ท้าวเวสสุวรรณ พญาครุฑ พระอุปคุต หรือรูปลักษณะที่ปราบมาร ปราบผี ที่ทำให้ผีกลัว อย่าเอาไว้ไกล้พรายนะครับ ไม่งั้นเงียบแน่ เปรียบเหมือนว่ามี่ผู้หลักผู้ใหญ่คุ้มอยู่ พรายเลยเกรงใจอะไรประมาณนี้ ลองพิจารณาดูครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| maxza303 โพสต์เมื่อ 12-2-2012 10:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหตุการณ์นั้น ผมบ่นไปไม่ถึง 3 ชั่วโมง ก็เห็นผลทันต ...
ต้นฉบับโพสโดย anatta เมื่อ 12-2-2012 10:42

เอ๊ะ!!!!จากที่ผมลองใช้มา3วันนะครับ(วันนี้วันที่3)แม่ทองสร้อยของผมเด่นมากเรื่องเมตตามหานิยมและที่เด่นมากๆอย่างเห็นได้ชัดเลยก็คือมหาเสน่ห์ครับ สุดยอดเลยแต่เรื่องโชคลาภยังนิ่งๆอยู่ครับแต่เรื่องผู้ใหญ่เมตตาและเรื่องผู้หญิงนี่ สุดยอดมากๆเลยครับ เดี๋ยวยังไงลองใช้ครบ3วันแล้วจะแชร์ประสบการณ์ให้ฟังครับ
greenday โพสต์เมื่อ 12-2-2012 10:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืม... จะหาว่าผมเป็นเด็กมือใหม่ก็ได้นะครับ ผมมารู้ที ...
ต้นฉบับโพสโดย brutaloid เมื่อ 12-2-2012 10:18

แม่ทองสร้อยสร้างเมื่อสมัยท่าน อ.วรายังมีชีวิตอยู่ สร้างเป็นหมื่นๆองค์ พร้อมกับปู่เจ้าแบบลอยองค์

ไม่น่าแปลกใจอะไรถ้าทุกวันนี้จะยังพอมีเหลืออยู่ เพราะทุกวันนี้ที่กำลังจะหมดคือปู่เจ้า ราคาเลยพุ่งสูงขึ้นมาอีกเท่าตัว

เรื่องพรายกับเจ้าที่อยู่ที่ว่าใครบุญสูงกว่า ถ้าเจ้าที่บุญสูงกว่าเราไม่บอกกล่าวพรายก็เข้าไม่ได้

แต่ถ้าพรายอยู่ระดับสูงกว่าก็เข้าได้โดยที่ไม่ต้องรอเจ้าที่อนุญาติ เคยมีบางท่านบูชาไปพาแม่ทองสร้อยเข้าบ้าน

แต่ไม่ได้เรียกเข้าบ้านเช้ามาศาลที่บ้านพังก็มี
anatta โพสต์เมื่อ 12-2-2012 10:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของอย่างเดียวกัน หรือชิ้นเดียวกัน แต่คนใช้คนละคน ประสบการณ์ก็แตกต่างกันไปได้เป็นธรรมดาครับ น่าจะขึ้นอยู่กับจริตของแต่ละคน ของผมเรื่องผู้หญิงไม่ได้ขอเลย แบบว่ามีเป็นตัวเป็นตนแล้วครับ เดี๋ยวโดนลงทัณ อิอิอิ เิอาแค่ไม่ลำบากเรื่องเงินก็พอ แล้วมาแชร์ประสบการณ์ใหม่ๆกันอีกนะครับ
 เจ้าของ| maxza303 โพสต์เมื่อ 12-2-2012 11:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของอย่างเดียวกัน หรือชิ้นเดียวกัน แต่คนใช้คนละคน ปร ...
ต้นฉบับโพสโดย anatta เมื่อ 12-2-2012 10:58

อ๋อ ผมก็ไม่ได้ขอครับแต่มีมาเองครับ ได้เลยครับ เดี๋ยวลองใช้ก่อนครับ
chaiyachit โพสต์เมื่อ 12-2-2012 15:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งกลับมาจากเชียงรายครับเมื่อใกลก้เที่ยงวันนีัไปงานพระราชทานเพลิงศพหลวงปู่ครูบาดวงทิพย์วัดป่าแงะมาตามที่บอกไว้ครับ...ขึ้นนเครื่องปุ๊บผมก็หลับปั๊บเครื่องขึ้นเมื่อไหร่ไม่ทันรู้...มารู้อีกทีถึงสุวรรณภูมิแล้วกลับบเข้าบ้านก็คร๊อกๆๆๆต่อเพิ่งจะฟื้นขึ้นมาก็รีบมาดูรายชื่อท่านก็นี่แหละครับ

ห็จะได้รีบจัดการบรรจุแม่โหงพรายใส่กล่องเรียงองค์ก่อนนะครับ....ที่นี้ที่คุณบูตาลอยท่านตั้งข้อถามว่าเอ๊ะ...มาแจกทำไม...แจกกันฟรีๆไม่มีเหตุผล......ผมถือโอกาสตอบนนะครับ...เหตุผลคืออยากแจกและอยากแจกให้น้องๆแบบฟรีงัยจะได้้เป็บตังค์ที่ต้องควักไปเช่าหามาเองจะได้ประหยัดดีออก...สองคนใหนศรัทธานำไปใช้แล้วประสบความปราถนากุศลเกิด...ก็จะได้กับอาจารย์วราปราการ...เห็นมั๊ยข้วางนกสองตัวได้ลูกปืนนัดเดียวเลย

ตอบต่อให้สิ้นกระแสความนะ...แล้วไปเอามาจากไหนรับมาอย่างไร....สร้างใหม่ป่าวโดยน้องมดหรือลูกหรือหลานอาจารย์เปี๊ยกหรือวราปราการ หรือท่านกัลปัังหา(เดิม)....งานนนี้รับรองว่าเป็นแม่โหงพรายเดิมที่อาจารย์วราปราการสร้างแน่นอนและที่ผมมีไว้ก็เพราะเรามีความสัมพันธ์(ไม่ใช่แบบชู้สาวนะครับ)กับแบบพี่ๆน้องกันตั้งแต่ลูกกอล์ฟลูกแชมปฺังเป็นเด็กตัวเล็กๆอยู่ซึ่งตอนนี้น่าจะเป็นผู้ใหญ่วัยรุ่นแล้ว.....ไม่เจอนานร่วมสิบกว่าปีแล้วมั๊ง...ฉะนั้นอย่าระแวงเคลือบแคลงสงสัยว่าปลอมป่าวของที่แจก...ผมอยากแจกไม่ใช่อยากดัง

ประเด็นนายดา....อะไรน่ะเห็นตัวแกเองก็เที่ยวคุยกับใครรวมทั้งผมเองด้วยว่าเป็นผู้เสก....จริงไม่จริงผมม่ายรู้แต่เอาที่รู้และเชือเพราะเห็นกับตาฟังกับหูและหยิบของมากับมือต่อหน้าอาจารย์วราปราการ...อาจารย์เปี๊ยกเสกเองเสกอย่างตั้งใจก่อนเสกยังเรียกยังปลุกเจ้างอน(กระโหลกผีบนหิ้งที่บ้านเลย...ไม่เห็นเงาร่างนายดาสักกะนิ๊ดจะว่าหายตัวกำบังตัวไปได้ก็แคลงใจเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งครับ

ดา...เป็นเด็กรุ่นหลังครับมือชั้นอาจารย์เปี๊ยกนั้นรุ่นเก่าแล้วครับวิชาความรุ็เจนจบทั้งไทยมอญเขมรลาวอิสลาม...นายดายังต้องอีกหลายปีครับ..แต่หากจะมีรุ่นไหนบางรุ่นที่ไปร่วมเสกก็น่าจะมาจากเหตุผลที่อาจารย์วราเป็นคนที่ให้เกียรติ์คนประการหนึ่งและเห็นว่านายดา...เป็นสายท่านพ่อเที่ยง(แม้จะไม่ใช่ตรงๆเพียงเป็นชั้นลูกศิษย์อาจารย์ภาสลูกศิษย์ท่านพ่อเที่ยงอีกที) ท่านอาจารย์วราปราการเองก็ให้ความศรัทธานับถือท่านพ่อเที่ยงอยู่อีกทั้งสนิทสนมกลมเกลียวกับอาจารย์ทองตลาดพลูศิษย์สายพ่อเที่ยง...จึงไม่น่าแปลกหากจะมีนายดา...ได้รับการอนุเคราะห์อุ้มชูให้เกียรต์...แต่ที่มีคนบางคนไปคุยโม้โอ้อวดทำนนองคนนอกฟังแล้วพาลเข้าใจว่าตนเองคือเบื้องหลังแล้ว...ท้องใส้ผมมันปั่นป่วนเชียวครับอยากหาของเปรี้ยวๆทาน......
เล่าบางข้อเท็จจริงและเหตุผลประกอบเพื่อตอบปัญหาที่ถามมาเท่านั้นม่ายได้ชวนเครียดครับ

ที่นี้ค่อยมาว่ากันว่าจะส่งแม่โหงพรายอย่างไรดีครับ....ส่วนน้องที่ผมจะส่งปู่ฤาษีให้น่ะในใจตัดสินเรียบร้อยแล้วครับคอยรับเอาล่ะกันครับ

เป็นอันว่าขอฟิ้นฟูกำลังหลังจากลากสังขารกลับมากรุงเทพสักหนึ่งวันนะครับ...เบ็ดเสร็จในอาทิตย์หน้าก่อนวันศุกร์คงจัดการปัญหาการส่งได้เรียบร้อยว่าทำอย่างไรจึงเหมาะจึงควรเพพพราะวันนเสาร์หน้าผมก็ไม่อยู่ไปกัมพูชาไปรับลูกสารที่ไปทำงานอยู่ทางนั้นกลับบ้านครับ...สุดท้ายขอบคุณน้องๆที่มอบความไว้วางใจและเกียรติ์คุณในการสร้างเครื่องรางของท่านอาจารย์วราปราการด้วย...ขอดวงวิญญาณพี่เปี๊ยกหรือท่านอาจารย์กัลปังหาหรือวราปราการรับรู้และช่วยน้องทุกคนสมความตั้งใจด้วยทีเถอะคร๊าบบบบ...สาธุ...แล้วว่ากันเนอะเรื่องรับส่งแม่โหงพรายขอพักเอากำลังแป๊ปนะครับ
chaiyachit โพสต์เมื่อ 12-2-2012 15:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พิมพ์ผิดหลายตัวขออำภัยนะครับแว่นตาก็ไม่ได้ใส่หาไม่เจอม่ายรู้อยู่ตรงไหนอย่าว่าเลยนะครับ...ขอโทษในการทนอ่านด้วยครับ
greenday โพสต์เมื่อ 12-2-2012 15:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณพี่ chaiyachit สำหรับข้อมูลครับ อ.วรา ท่านอยู่ในหัวใจเสมอ  แม้ไม่มีวาสนาได้กราบท่าน

ยามที่ท่านมีชีวิต แต่เพราะเครื่องรางของท่านทำให้เชื่อเรื่องบาป บุญ เริ่มสวมมนต์-ใส่บาตร

เพราะเครื่องรางของท่านที่ทำให้เชื่ออย่างสนิทใจว่าของแบบนี้มีจริงๆ ใส่บาตร ทำสังฆทาน สวดมนต์

ผมขออุทิศให้ท่านเสมอ ไม่รู้ท่านจะรับรู้หรือไม่แต่ผมก็ขอให้แม่ทองสร้อยหากสื่อกับท่านได้ขอให้ทำมุทิตาจิตของผม

บอกกล่าวแก่ท่านด้วย
Jooo โพสต์เมื่อ 12-2-2012 16:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Jooo เมื่อ 12-2-2012 16:37

ขอรับ "แม่โหงพราย" ด้วยคนทันมัยครับ ไม่ทันไม่เป็นไร ผมมาใหม่ครับชื่อ jooo
anisa2521 โพสต์เมื่อ 12-2-2012 17:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้นะ ใครทำดีต้องมีมารทุกที่ไป ขอบคุณสำหรับแม่โหงพรายครับ
batmonk โพสต์เมื่อ 12-2-2012 18:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งกลับมาจากเชียงรายครับเมื่อใกลก้เที่ยงวันนีัไป ...
ต้นฉบับโพสโดย chaiyachit เมื่อ 12-2-2012 15:48

ขอบคุณครับ และขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ
 เจ้าของ| maxza303 โพสต์เมื่อ 12-2-2012 18:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งกลับมาจากเชียงรายครับเมื่อใกลก้เที่ยงวันนีัไป ...
ต้นฉบับโพสโดย chaiyachit เมื่อ 12-2-2012 15:48

โห!!!ท่านผู้รู้จริงและใกล้ชิดมีความสนิทสนมกับท่าน อ.วรา ปราการ มาตอบให้เองเลยครับ สุดยอดครับท่าน ผมก็ขออนุโมทนาสาธุในบุญกุศลครั้งนี้ที่พี่ได้ทำด้วยนะครับ ผมก็ขอให้พี่และครอบครัวมีความสุข และท่านอ.วรา ปราการและครอบครัว และดวงจิตของพรายทุกๆดวงจิตของท่านอ.วรา มีพลังมากๆขึ้นด้วยเทอญ"
 เจ้าของ| maxza303 โพสต์เมื่อ 12-2-2012 18:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พิมพ์ผิดหลายตัวขออำภัยนะครับแว่นตาก็ไม่ได้ใส่หาไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย chaiyachit เมื่อ 12-2-2012 15:55

อ้อ....ลืมไปครับ ขอบพระคุณมากๆสำหรับแม่โหงพรายนะครับ แล้วก็ขอขอบพระคุณในความกรุณามากๆนะครับ ขอบคุณครับ
brutaloid โพสต์เมื่อ 12-2-2012 20:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหตุการณ์นั้น ผมบ่นไปไม่ถึง 3 ชั่วโมง ก็เห็นผลทันต ...
ต้นฉบับโพสโดย anatta เมื่อ 12-2-2012 10:42

ส่วนท่านที่บอกว่าเงียบก็ให้พิจารณาข้อความข้างต้นดูนะครับว่าท่านขออะไรมากเกินไปหรือเปล่า แล้วดูดีๆว่า สถานที่ที่วางแม่ทองสร้อย มีวัตถุมงคลแรงๆประเภทอื่นหรือปล่าว เช่น ท้าวเวสสุวรรณ พญาครุฑ พระอุปคุต หรือรูปลักษณะที่ปราบมาร ปราบผี ที่ทำให้ผีกลัว อย่าเอาไว้ไกล้พรายนะครับ ไม่งั้นเงียบแน่ เปรียบเหมือนว่ามี่ผู้หลักผู้ใหญ่คุ้มอยู่ พรายเลยเกรงใจอะไรประมาณนี้ ลองพิจารณาดูครับ<<<<

สถาณที่ผมวาตั้งแม่ทองสร้อยเป็น ที่หัวนอนผมเองอะ วัตถุมงคลแรงๆที่ว่านั้น ผมมีนะแต่คงไม่แรงมั้ง? ยกไปไว้ตั้งบนตู้ในอีกห้องข้างๆครับ คือ 1.เสือตาเพชร 2. มีดหมอปากกา เหล็กน้ำพี้รุ่นเป็นหนึ่ง วัดท่าโขลง 3. ปี่เซี๋ยะ 4.สร้อยข้อมือหินธิเบต  5.ก้อนหินธิเบตเก้าตาสองอัน ห้าตานึงอัน ครับ

และก็ คำขอพรผมตอนขอครั้งแรกก็ว่า ถ้าแม่ทองสร้อยเข้ามาแล้วอยู่จริงๆก็ขอเชิญเข้าฝันผมได้เลย แต่คืนนั้นก็ไมไ่ด้เจออะไรเลยอ่ะครับ วันเวลานั้นวันที่9ครับ....

**มีดหมอเหล็กน้ำพี้นี่แรงจริงๆผมว่า เพระามีกลิ่นหอมลอย แถมติดมือด้วย และตอนนอนดึกๆหัวใจเต้นแรงตึกๆเลย - -"...แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วนอกจากชักออกมาดูจะมีกลิ่นอยู่เลย
KoKoBo โพสต์เมื่อ 12-2-2012 20:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 171# chaiyachit

ถ้าพี่ chaiyachit อยู่กรุงเทพฯ ผมเข้าไปรับเองก็ได้ครับ (รอกลับจากกัมพูชาก่อนก็ได้ครับ)จะได้ถือโอกาสขอบคุณในความมีน้ำใจของพี่ด้วยตัวเองเลย

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 21:08 , Processed in 0.189461 second(s), 5 queries , File On.