เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ด่วน! ขอเชิญบูชารูปหล่อ และเหรียญไหว้ครู 53 พ่อทอง (ตลาดพลู) สนธิรอด!

[คัดลอกลิงก์]
ลำปาง โพสต์เมื่อ 22-8-2010 07:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นี้ก็เริ่มพิธี ไหว้ครูอาจารย์เชิญครู  จุดเทียน
ลำปาง ขออนุญาต เจ้าเมืองนะ และ ทุกท่านที่อยู่ในภาพครับ นำภาพมาลงหน่อย
คือมองดูแล้ว อยากทำกระทู้นี้ เพื่อพ่อ เห็นว่าตรงไหนขาด
เดียวช่วยนะครับ  อยากให้สมบูรณ์
พ่อทอง เชิญครู.jpg
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ลำปาง โพสต์เมื่อ 22-8-2010 07:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ลำปาง เมื่อ 22-8-2010 07:49

ลำปางหายออกจากเมืองไป ทำกุศลส่วนตัวนิดหน่อย ผ่านกลับมา เห็นกระทู้พ่อเงียบๆ
มันอดไม่ได้  แล้ว สุดท้ายลำปางจะเฉลยนะ ว่าเหตุผลใด

ขออนุญาตศิษย์พี่ท่านเจ้าของภาพนะครับ
ลำปางเห็นว่าควรจะลงประกอบให้ครบกระทู้จะได้สมบูรณ์
ว่าที่มาที่ไปรูปหล่อนี้สร้างกันอย่างไร ด้วยความตั้งใจ
ของพ่อทองและศิษย์ร่วมสำนัก

ยันต์ ที่ลงสำคัญมากนะครับ
ลำปางขอมองในมุม ของตัวเองนะครับ
ว่า คือตัวเจตนา การตั้งปรารถนา คือให้เป็นไปตามอำนาจ
ของยันต์นั้น เช่น เมตตา โชคลาภ กันคุณ กันของ กันไฟ
กันฟ้า เหนียว อยู่ คง ร่ำรวย ฯลฯ ประมาณนี้ครับ
ที่สำคัญครู อาจารย์ พ่อ และศิษย์พี่ๆต่างก็ช่วยกันครับ
ท่านมีอะไรดีๆ ก็ลงให้ ครับ ก็เพื่อพวกเราที่เป็นศิษย์
ลำปาง โพสต์เมื่อ 22-8-2010 08:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใกล้จะหมดล่ะ เขียนมานานลืม ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ ท่านserpent
ลำปางขอลงเพื่อพ่อทองนะครับ ขออนุญาตท่านด้วย

นี้ครับ พ่อเริ่มเททองล่ะ อีกภาพเมื่อเทแล้วก็โปรดดอกไม้

ชาวเมืองครับ พิธีหล่อโบราณทำกันยากนะครับ ถ้าจะบอก
ว่าด้วยเงินอะไรก็เนรมิตทำได้ครับ ถูกแค่ส่วนเดียวครับ

แต่เจตนาและศรัทธา ตัวนี้หาเนรมิตกันยาก ที่จะให้บริสุทธิ์
รูปหล่อนี้มีพร้อมเจตนาที่ดีครับ ศิษย์ท่านหนึ่งดำริเพื่อพ่อครับแล้ว
พ่อก็ทำด้วยความตั้งใจและเมตตาครับ ที่สำคัญขั้นตอน
การบรวงสรวง การปั้นหุ่น การหลอมโลหะ การจัดเตรียมงาน
ค่าเดินทาง  ศรัทธาจากศิษย์ต่างๆ ที่มาร่วมแรงใจกัน
แรงกายด้วยครับ งานนี้ รูปหล่อพ่อรุ่นนี้มีคุณค่านะครับ
พ่อทอง เททองเป็นปฐมฤกษ์.jpg
ลำปาง โพสต์เมื่อ 22-8-2010 08:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามภาพเลยนะครับ ที่เป็นพระพุทธนำฤกษ์
ลำปางก็ไม่มีวาสนาได้ไว้ครับ เห็นรูปพ่อกันหรือยังครับสวย
เหมือนท่านมาก ความเป็นจริงแล้ว
ลำปางว่าพ่อ ดูขลังตอนมีอายุนะ สวยมากช่างปั้นได้ดีมาก
ขอชมเลยครับ
ถ้า ชาวเมือง เคยเห็นพระกริ่ง หล่อโบราณ นะครับจะทราบ
ถึงความสวยงามในการหล่อแบบโบราณและการจัดพิธี
ทุกขั้นตอน เมื่อเสร็จแล้วก็ปรุกเสกกันอีก

เสน่ห์ของการหล่อรูปโบราณอยู่ตรงนี้ครับ ทุกขั้นตอนเรา
จะเห็นพ่อและศิษย์ทุกท่านตั้งใจ ครับ ด้วยศรัทธาด้วยแรง
กายและใจ อยู่ที่เป้าหลอม จากน้ำทองที่ไร้รูป เป็นรูป
จากนามธรรม สู้ รูปธรรม จากอาคมเป็นพุทธธรรม

เดียวจะงง กัน ไสยหรืออาคมจะเป็นพุทธได้อย่างไร
คาถาอาคมส่วนในบางบทบางตอนก็มีในบทพุทธคุณ
ธรรมคุณ สังฆคุณ 12 ตำนาน 7 ตำนาน ยอดพระไตรปิฏก
หรือถ้าของสำนักอาจารย์ต่างๆ อาจจะมีคำเฉพาะแปลกๆ ผสมกันไปครับ
แต่หลักสำคัญท่านสอนเราให้เป็นคนดี มีศีล ปฏิบัติดี และความสามัคคีในกลุ่มศิษย์หรือในหมู่คณะ
เช่นเราท่านที่เป็นศิษย์พี่ศิษย์น้องในสายพ่อ  เมื่อเราไหว้พระสวดมนต์หรือไหว้รูปพ่อ
ในขณะนั้นล่ะครับ จิตท่านเป็นกุศล เป็นสมาธิ นั้นล่ะครับ เป็นพุทธ
ขอให้เข้าใจนะครับ ไสย อาคม อยู่ติดกลับพุทธวิธีพุทธ ขอให้เราเปิดใจ
และพลิกจิตสร้างกุศล อาคม ไสยเวทย์ช่วยคนอยู่มากไปจริงมัย  บางคนเข้าไม่รู้กัน

เห็นพ่อเราสักยันต์ บางคนมาว่าไม่ดี ใครจะรู้ความหมายที่แท้จริง
เมื่อไรที่เขาเข้าใจว่า สักยันต์ก็ทำให้คนเป็นคนดีได้ เมื่อนั้นล่ะ..
 เจ้าของ| serpent โพสต์เมื่อ 22-8-2010 09:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับท่านลำปาง
ขอบพระคุณนะครับที่สละเวลามานั่งอัพรูป พร้อมเขียนคำอธิบายให้คนที่เข้ามาศึกษาได้ทราบถึงเจตนาในการสร้างรูปหล่อของพ่อในครั้งนี้
นับถือจริงๆครับ เจอกันที่บ้านพ่อทักทายกันด้วยนะครับ
Jay โพสต์เมื่อ 22-8-2010 10:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สาธุ อนุโมทนาบุญ ...

คิดถึง คิดถึง นะครับ ท่านลำปาง  
Jay โพสต์เมื่อ 22-8-2010 10:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใกล้จะหมดล่ะ เขียนมานานลืม ขออนุญาต เจ้าของกระทู้ ท่ ...
ต้นฉบับโพสโดย ลำปาง เมื่อ 22-8-2010 08:10

พิธีสุดยอด รูปหล่อพ่อทอง สุดเข้มขลังครับ ...
dong_zaa โพสต์เมื่อ 22-8-2010 11:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมเก็บมาแล้วคับเนื้อทองเหลือง

ยังมีอยุ่น่ะคับ

แต่เนื้อ นวะ เนี่ยองค์สุดท้าย

จะเป็นของใครกัน
ลำปาง โพสต์เมื่อ 22-8-2010 13:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แถวบ้าน ไฟฟ้าดับครับ
ตอนนี้พ่อไม่อยู่บ้าน นำรูปพ่อมาลงให้หายคิดถึงก่อน

ถ้าชาวเมืองท่านใดจะบูชา เชิญที่บ้านพ่อนะครับ รับกลับมือ
พ่อจะเสกให้อีกรอบก่อนเรานำกลับไปบ้าน

ลำปางได้แต่บอกข่าวนะครับ  ชาวเมืองไปรับกลับพ่อให้ถึงบ้านเลย
กราบบูชาพระครูบาอาจารย์ของพ่อทุกท่านที่อยู่ที่นั้น ร่วมถึงครูฤาษีท่านด้วย
ขอพรครับ ขอพร
ลำปาง โพสต์เมื่อ 22-8-2010 13:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 35# serpent

ครับทักทายแน่นอนครับ ท่าน serpent งานนี้ที่ทำเพื่อชาวเมืองทุกท่านนั้นล่ะครับ
จะได้ของดีๆไปกันนะครับ
ลำปาง โพสต์เมื่อ 22-8-2010 13:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พิธีสุดยอด รูปหล่อพ่อทอง สุดเข้มขลังครับ ... ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 22-8-2010 10:55

ครับท่าน Jay ดีจริงๆ ครับ เสียดาย ลำปางไม่มีภาพมาก
ภาพทั้งหมดเป็นของศิษย์เก่าๆที่นำมาลงเอาไว้ ถ้าลำปางมีมากคงลงให้ดูได้เต็มที่
งานนี้ลำปางช่วยพ่อได้เท่านี้ล่ะครับ
ยังขาดภาพ ตอนบรรจุน้ำมันใต้ฐานและตลับสีผึ้งอีก
ใจยังอยากได้ภาพ รูปหล่อพ่อเนื้อนวะ ตั้งคู่กับเนื้อทองเหลือรมดำ
ชาวเมืองเราจะได้ดูว่า เนื้อนวะเป็นอย่างไร ลำปางไม่มีภาพนะครับ ท่าน jay
ลำปาง โพสต์เมื่อ 22-8-2010 17:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ลำปาง เมื่อ 22-8-2010 17:05
ผมเก็บมาแล้วคับเนื้อทองเหลือง

ยังมีอยุ่น่ะคับ

แต่เ ...
ต้นฉบับโพสโดย dong_zaa เมื่อ 22-8-2010 11:21

ครับน้อง  dong_zaa เล่น อด อด  ไปหลายวันอยู่ครับ

เนื้อทองเหลือเช่นกันครับ ได้เบอร์อะไรมาครับบอกชาวเมืองด้วยซิครับ
ถ้าถ่ายรูปเลขด้านหลังแล้วนำมาลงจะ ดีมากนะครับ
DekNoi โพสต์เมื่อ 23-8-2010 02:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 42# ลำปาง

พี่ลำปางคะ รูปหล่อเนื้อนวะโลหะขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว 5000 บาท องค์สุดท้ายมีคนเก็บไปยังคะ ???
dong_zaa โพสต์เมื่อ 23-8-2010 14:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  ลำปาง

พี่ลำปางคะ รูปหล่อเนื้อนวะโลหะขนา ...
ต้นฉบับโพสโดย DekNoi เมื่อ 23-8-2010 02:45

ยังไม่มีคับ

ของผมได้ โค๊ด 96 คับ

ขอ 9 อยุ่หน้าไว้ก่อน
DekNoi โพสต์เมื่อ 23-8-2010 17:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังไม่มีคับ

ของผมได้ โค๊ด 96 คับ

ขอ 9 อยุ่หน้าไว้ก่ ...
ต้นฉบับโพสโดย dong_zaa เมื่อ 23-8-2010 14:24

รู้ได้ไง? ว่ายังไม่คนเก็บไป ><" อย่าให้ความหวังนะ!!

เก็บไปฝันเลยวะ หลังจากคืนที่คุยกับโด่ง ว่าองค์สุดท้ายมันจะเป็นของฉาน
    ในฝันพ่อพูดว่า "ใจเย็นๆ เดี๋ยวจะได้เอง" หลังจากนั้นก็มีศิษย์พี่สักคนในบ้านเดินไปหยิบออกมาให้ กรี๊ดดด

ว่าจะโทรเข้าไปถามที่บ้านพ่อก่อน จะได้รีบทำการจับจองจ่ายตัง แล้วค่อยไปเก็บมาครอบครอง ฮี่ๆๆๆ

ปล. จะรอลุ้นเลขโค้ดด้วยเพื่อแอบไปซื้อหวยบ้าง กรั่กๆๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 18:19 , Processed in 0.185896 second(s), 7 queries , File On.