เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
18106
94
ซ่อนแถบด้านข้าง

ด่วน! ขอเชิญบูชารูปหล่อ และเหรียญไหว้ครู 53 พ่อทอง (ตลาดพลู) สนธิรอด!

[คัดลอกลิงก์]
serpent โพสต์เมื่อ 8-8-2010 21:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-8-2010 11:28

รูปหล่อที่สร้างเพื่อออกให้ศิษย์ได้เช่าบูชากันในวันไหว้ครู ปี 2553 นะครับ
วัตถุประสงค์เงินที่ได้ ไม่หักค่าใช้จ่ายใด ๆ ทั้งสิ้น ให้เป็นเงินเข้ากองทุนของพ่อทองทั้งหมดครับ ชนวนมวลสารดี และเยอะครับ ตอนนี้ยังมีให้เช่าบูชาได้ที่บ้านพ่อครับ มีสองเนื้อนะครับ

1. รูปหล่อเนื้อทองเหลือรมดำขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว  1500 บาทครับ (สร้าง 200 องค์ครับ)
2. รูปหล่อเนื้อนวะโลหะขนาดหน้าตัก 5 นิ้ว 5000 บาทครับ (สร้าง 33 องค์ครับ)

ฉนวนแผ่นยันต์ที่นำมาหลอมใส่นั้น มียันต์บัวของสำนักเรา ตั้งแต่บัวบาน,บัวคว่ำ,บัว8 กลีบ ,บัว 16 กลีบ,บัว 4 เหล่า,ยันต์กันโจร,ยันต์พระสังข์เรียกทรัพย์,ยันต์กันไฟไหม้,แก้คุณไสย,และอื่นๆอีกหลายยันต์ ซึ่งอาจารย์ทอง ,และอาจารย์อีกท่านหนึ่ง(ลูกศิษย์)พ่อเที่ยง กล่าวเป็นเสียงเดียวกันว่า ใครว่าไว้ใครมีไว้ติดบ้าน จะมีโชคลาภ กันโจร กันไฟไหม้ได้ แก้สิ่งไม่ดีได้

3. เหรียญหล่อโบราณเนื้อนวะโลหะสร้างจำนวน 1111 เหรียญ  เหรียญละ 300 บาทครับ

รูปงานพิธีสามารถดูจากลิ้งนี้ได้เลยนะครับ

xx

รูปหล่อขนาด5นิ้ว เนื้อทองเหลือรมดำครับ ... ... ...

รูปหล่อขนาด5นิ้ว เนื้อทองเหลือรมดำครับ ... ... ...

เหรียญไหว้ครูเนื้อนวะแก่เงิน ปี 53 ครัย ... ... ...

เหรียญไหว้ครูเนื้อนวะแก่เงิน ปี 53 ครัย ... ... ...

ด้านหลังครับ ลงด้วยยันต์ครูของพ่อครับ ... ... ...

ด้านหลังครับ ลงด้วยยันต์ครูของพ่อครับ ... ... ...

ขอบคุณท่านเจ้าเมืองและสมาชิกทุก ๆ ท่านที่เอื้อเฟื้อเนื้อที่นี้นะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +7 ย่อ เหตุผล
cho + 3
khalong + 2
DekNoi + 2

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ลำปาง โพสต์เมื่อ 8-8-2010 22:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ลำปาง เมื่อ 8-8-2010 22:12

ท่าน serpent นำมาลงไว จริงๆ ลำปางก็คิดอยู่ครับว่าจะมีใครนำมาลง

เพิ่มเติมให้นิดครับ เหรียญหล่อนี้ ลูกศิษย์พ่อ เล่าให้ฟังว่า ตั้งใจทำมาก และเสกนานถึง 8 เดือน
ส่วนรูปหล่อ 5 นิ้ว นี้ก็ไม่ธรรมดา มีเครื่องเงินเครื่องสัมฤทธิ์โบราณตะกรุดเงิน ทอง ของเก่าอีกมากมายที่ลูกศิษย์นำมาร่วม และยังมีน้ำเต้าวัดบวร
เนื้อทองเหลืองรมดำใต้ฐานก็บรรจุขวดใส่น้ำม้นเมตตามหานิยมโชคลาภ เปิดใช่ได้ครับ
เนื้อนวะทุกองค์ใต้ฐานบรรจุวัตถุมงคล 2 อย่างครับ คือ สีผึ้งและเส้นผมอาจารย์ทอง และขวดใส่น้ำมันเมตตามหานิยมโชคลาภ (องค์นี้ บูชาไม่ไหวครับ )
ที่สำคัญขั้นตอนการสร้างแบบเทโบราณแบบนี้ต้นทุนจริงมีค่าใช่จ่ายสูงครับ และที่สำคัญเมื่อเห็นความตั้งใจพ่อทองและลูกศิษย์ในสายพ่อเทียงมาร่วมกันสร้างแล้ว เลยตัดสินใจครับ อด เป็นอด ครับงานนี้ ต้องบูชาเก็บเอาไว เพราะงานนี้เรารู้ว่าคนสำคัญๆมา
 เจ้าของ| serpent โพสต์เมื่อ 8-8-2010 22:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าเห็นสมควร รบกวนท่านเจ้าเมืองปักมุดด้วยนะครับ
DekNoi โพสต์เมื่อ 9-8-2010 02:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้เพิ่งคุยกับพ่อเรื่องเว็บ ไม่นึกว่าจะมีคนเอามาลงให้

ไม่ทราบว่าขออนุญาติพ่อแล้วรึยังคะ? เพื่อความเหมาะสม
ลำปาง โพสต์เมื่อ 9-8-2010 08:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ลำปาง เมื่อ 9-8-2010 08:01

ไปหาพ่อทองมาพ่อจะเดินทางไปต่างประเทศเมื่อไร  พอจะทราบหรือเปล่าครับ

ส่วนเรื่องรูปหล่อ และเหรียญไหว้ครูพ่อทอง "ลำปาง" คิดว่า เป็นข้อมูลเก็บเอาไว้ที่เมืองกาหลง เราบ้างก็ดีครับ
อย่างน้อยก็เพื่อเผยแพร่เกียรติคุณพ่อครับ  ขอบคุณคุณDekNoi แต่ไปบอกพ่อหน่อยก็ดีครับว่านำมาลงแล้ว เห็นด้วย

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
DekNoi + 2

เจ้าของ| serpent โพสต์เมื่อ 9-8-2010 10:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับ เดี๋ยวจะขอพ่ออีกครั้งนะครับ แต่เคยคุยกับพ่อครับ พ่อว่าลงข้อมูลอะไรได้ แต่อย่าให้อภิหารย์มากไป แล้วพ่อก็หัวเราะครับ 55

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
DekNoi + 2

ตรี โพสต์เมื่อ 9-8-2010 11:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบใจ Serpent มาก ที่นึกถึงครูบาอาจารย์
พ่อทองทำวันสุดท้ายน่าจะ 13 นะครับ
พักหาหมอตรวจสุขภาพกับทำบุญวันสองวันก็น่าจะเดินทางต่อครับ

วัตถุมงคลรุ่นนี้ถือว่าเป็นวัตถุมงคลที่พ่อทองท่านตั้งใจทำให้ลูกศิษย์ไว้ใช้จริงๆ ครับ
รวมระยะเวลาปลุกเสกกว่า 8 เดือน ชนวนโลหะแต่ละอย่างเต็มไปด้วยคุณค่าและหายาก
เจตนาในการสร้างดีมากครับ โดยเฉพาะรูปหล่อ ผู้สร้างจัดสร้างมาเพื่อสร้างเป็นกองทุนเพื่อครูบาอาจารย์
นอกจากพ่อทองจะกรุณาจารแผ่นยันต์ ยังมีอาจารย์ในสายปู่เที่ยงอีกท่านที่รักในตัวพ่อทองจารให้เพื่อใช้ร่วมหล่อ
อาจารย์ท่านนี้ท่านใจดีมีเมตตา เต็มไปด้วยภูมิรู้ทั้งทางพระเวทย์และทางธรรม
รุ่นนี้จึงดีนอกดีในครับ หวังว่าท่านๆ ที่รักและเคารพในตัวพ่อจะเก็บหาไว้ใช้กันครับ

คะแนน

DekNoi + 2

cho โพสต์เมื่อ 9-8-2010 11:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-8-2010 11:36

อยากช่วยพ่อจัดส่งให้สมาชิกไปรษณีย์เหมือนกันนะคะ
(ลูกน้อยพิสมรแอนนี่ อาจจะช่วยเป็นธุระให้เพราะช่วงนี้เธอไปบ่อย ฮ่าฮ่า)

เอาเป็นว่า ใครจะไปวันไหน ก็ฝากๆ เงินกันไปละกัน..ดีไหมคะ?
ส่วนตอนนี้เจ้าเมืองงดไปบ้านพ่อสักหน่อย เพราะอุบัติเหตุ เดินไม่ได้ เศร้า!!

ตายแล้ว... รูปหล่อเนื้อนวะองค์นั้น เราจะได้มีวาสนาไหมน้อ? ต้องจองสัก 1 หึหึ

ปล.ปักหมุดให้แล้วโลด...

คะแนน

DekNoi + 2

ตรี โพสต์เมื่อ 9-8-2010 11:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นวะโลหะเหลือแค่ 2 องค์สุดท้ายครับ คุณ Cho ขอบคุณเจ้าบ้านที่ปักหมุดให้ครับ^^
 เจ้าของ| serpent โพสต์เมื่อ 9-8-2010 17:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณท่านเจ้าเมืองที่ปักมุดให้นะครับ ขอให้เดินได้คล่องเหมือนเดิมไวๆนะครับ
ลำปาง โพสต์เมื่อ 9-8-2010 19:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบใจ Serpent มาก ที่นึกถึงครูบาอาจารย์
พ่อทองทำวันสุดท ...
ต้นฉบับโพสโดย ตรี เมื่อ 9-8-2010 11:09

ครับน่าเก็บมากครับ ตามที่ท่าน ตรี แจ้งเอาไว้ นั้นล่ะครับ
ขนาดเพื่อนๆของ  ลำปาง ที่ไม่สักยันต์ยังต้องหาเก็บเอาไว้บูชากันแบบเงียบๆ
ครบ กำเนิดนอก กำเนิดใน ตัวดับตัวเกิด ธาตุอาคม
ถ้าจะบอกว่า พวกเพือนๆ ที่ไม่สักยันต์ยังต้องหาเก็บรูปหล่อพ่อเอาไว้ ต้อง มีดี
ลำปางบูชาไปแล้วล่ะ ครับ 1 องค์
ลำปาง โพสต์เมื่อ 9-8-2010 19:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากช่วยพ่อจัดส่งให้สมาชิกไปรษณีย์เหมือนกันนะคะ
(ล ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 9-8-2010 11:31

แล้ว เจ้าเมืองไป ทำอะไรมาครับ ถึงเดินไม่ได้ล่ะ หายไวไวนะคับบบบบบบ

จะได้เดินทางไปเก็บภาพสวยๆมาฝากชาวเมือง
cho โพสต์เมื่อ 9-8-2010 20:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-8-2010 20:13
แล้ว เจ้าเมืองไป ทำอะไรมาครับ ถึงเดินไม่ได้ล่ะ หา ...
ต้นฉบับโพสโดย ลำปาง เมื่อ 9-8-2010 19:43

ทำซ่าส์เดินตกหลุม เอ็นข้อเท้าฉีกไง โฮ..
Dhong โพสต์เมื่อ 9-8-2010 21:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอให้หายเร็วๆ เป็นห่วงคุณพี่เจ้าเมืองครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +1 ย่อ เหตุผล
cho + 1

เจ้าของ| serpent โพสต์เมื่อ 10-8-2010 08:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอ่อ อยากจะขอทราบชื่อท่านลำปางหน่อยจะได้ไหมครับ^^
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 17-5-2024 16:36 , Processed in 0.398140 second(s), 16 queries , File On.