เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

พิธีสักสิทธิเทวะกุนต่อ อ.แขก รือเสาะ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ยันต์เรียกลาภ 528 ประการ ซึ่งนำมาทำพิธีเผาให้เราดื่มอธิษฐาน
ลายยันต์สีแดงที่เห็นไม่ใช่หมึกนะครับ เป็นว่านยา...
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เนื่องจากพิธีในครั้งนี้...อาจารย์ได้ทำพิธีเผากระดาษยันต์ไปก่อนแล้ว

ผมเลยขอนำภาพเผากระดาษยันต์ ในพิธี "สัก กิน จุด"
ซึ่งจัดขึ้นเป็นครั้งแรก ณ วัดล้านตอง จ.เชียงใหม่ มาให้ชมกันแทนนะครับ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

โดยเผากระดาษยันต์ให้เป็นเถ้าลงในน้ำ
แล้วนำน้ำซึ่งมีเถ้ากระดาษมาดื่มอธิษฐาน...
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

มาเริ่มชมพิธีสักกันเลยครับ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

อาจารย์ฯ เสก และอธิษฐานจิตเหล็กสัก...
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

สักว่านยาที่กระหม่อม พร้อมบริกรรมภาวนา...
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เมื่อสักเสร็จ...ก็จะนำกระปุกใส่ยามาประสิทธิให้อีกครั้ง
เพื่อนำกลับไปบ้าน สำหรับใช้แต้ม หรือเจิมหน้าผากของตนเอง...

สังเกตยันต์ที่มือ ของพี่ที่ถือเข็มสักอยู่นะครับ...
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ยันต์นี้เรียก "ยันต์แมงภู่คำ" เป็นยันต์ประจำสำนักฯ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 21:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

น้ำมนต์ศักดิ์สิทธิ์ในขวด สำหรับนำกลับไปประพรมที่บ้าน เพื่อปลุกพระภูมิเจ้าที่...
และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในบ้านให้มีฤทธิ์ เพื่อส่งเสริมให้เราประสบแต่ความสำเร็จ เจริญรุ่งเรือง มีแต่เรื่องดีๆ เข้ามาในบ้าน
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 22:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เนื่องจากพิธีสักในวันนี้เป็นการสักกระหม่อม จึงไม่มีภาพยันต์มาให้ชมกัน...
ขอนำภาพยันต์ที่สักก่อนงานนี้ มาให้ชมแทนในวันพรุ่งนี้ โปรดติดตามต่อนะครับ
dark โพสต์เมื่อ 20-7-2010 22:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 20-7-2010 22:36
ยันต์เรียกลาภ 528 ประการ ซึ่งนำมาทำพิธีเผาให้เราดื่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jay เมื่อ 20-7-2010 21:28

ยันต์เมตตา 528 นั้นเป็นวิชายันต์สายเมตตาที่สืบทอดกันอย่างกว้างขวางนะครับ โดยเริ่มจากต้นเค้าในสายแรกก็คือ...

- พระอาจารย์เกษม เกตุธัมโม วัดเหมืองง่า สืบต่อมายังครูบาบุญเลิศ วัดบ้านอ้อย มาจนถึงครูบาธวัช วัดบ้านอ้อย และเห็นว่าท่านอาจารย์ปริญญา ณ เชียงใหม่ก็สืบมาในสายครูบาบุญเลิศและครูบาธวัช วัดบ้านอ้อยเช่นกัน ส่วนอีกสายแยกต่อมาจากพระอาจารย์เกษม ก็คือสายครูบาสุมินทร์ วัดต้นแก้ว โดยท่านเป็นสหายธรรมกับครูบาบุญเลิศ ผู้สืบทอดวิชาต่อจากท่านในสายนี้ก็คือ ท่านอาจารย์เอก ปัจจุบันท่านบวชเป็นพระแล้ว แห่งบ้านมนตราล้านนาเชียงใหม่ และข้าพเจ้าเองก็ได้สืบทอดวิชานี้มาในสายท่านอาจารย์เอกครับ.

- ส่วนอีกสายก็คือสายครูบาคำปัน วัดหม้อคำตวง ซึ่งผู้สืบทอดวิชานี้ก็คือ ท่านพระอาจารย์พยุงศักดิ์ หรือตุ๊บิ๊กแห่งวัดป่าแดด.

- ส่วนอีกสายก็คือพระอธิการอดุลย์ พรหมเสโน วัดสันนาเม็ง อำเภอพร้าว จังหวัดเชียงใหม่ พ่อครูแห่งสำนักกายสิทธิ์.

- ส่วนอีกสายก็คือ สาย 3 ครูบาชื่อดังลูกศิษย์ในสายของหลวงปู่ครูบาอิ่นแก้ว วัดป่าแงะ ก็มีครูบาผดุงหรือท่านตุ๊ขวัญ วัดล้านตอง ครูบาสุบิน สุเมธโส และสุดท้ายก็คือหนานวรุฒ อดีตครูบาวรุฒ วัดโป่งวนาราม ผมไม่แน่ใจนะครับว่าอาจารย์แขก ท่านได้สืบทอดมาใช่สายวิชานี้หรือเปล่า...

- ส่วนสายอื่น ๆ ที่ได้สืบทอดวิชานี้ไป...ในวันนี้ผมยังสืบค้นไม่พบครับ จึงขอเล่าไว้แต่เพียงเท่านี้พอประมาณ...
cho โพสต์เมื่อ 20-7-2010 22:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยันต์เมตตา 528 นั้นเป็นวิชายันต์สายเมตตาที่สืบทอดกั ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 20-7-2010 22:35

แม่นเหมือนจับวาง สมแล้วได้เป็น พ่อทูนหัวแห่งเมืองเสน่ห์กาหลง...สายเหนือนี่ท่านดาร์กแม่นจริงๆ.. ได้ความรู้เยอะเป็นกอง
dark โพสต์เมื่อ 20-7-2010 22:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 20-7-2010 22:54
แม่นเหมือนจับวาง สมแล้วได้เป็น พ่อทูนหัวแห่งเมื ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 20-7-2010 22:39

- เรียกว่าบังเอิญมากกว่านะครับ ที่พอดีผมเป็นลูกศิษย์ที่ศึกษาสายวิชานี้มาพอดี เลยพอรู้อะไรกะเค้าบ้างครับ ความจริงแล้ววิชาที่เป็นตัวเลขในศาสตร์ทางล้านนานั้น มันมีเคล็ดในการลงนะครับ บางทีก็ลงเป็นตาหมากรุกก็มี และบางทีก็ลงเป็นแบบเต้นโดดช่องไปมาก็มี แต่ที่เด็ดสุดเคยเห็นมาแล้ว เป็นการลงเป็นรูปดาวคล้าย ๆ กับมันดาล่าและศรีจักราเลยครับ ซึ่งผู้ที่เคยสอนแต่ผมไม่ได้ตั้งใจฟัง ท่านชื่อพี่หนานเกรียงไกร อยู่ที่อำเภอหางดง ท่านนี้เป็นสายปราชญ์ที่เก่งมาก โดยวิชาลงยันต์เลขแบบนี้ ท่านบอกว่ามันเป็นวิชาที่เกี่ยวข้องกับโหราศาสตร์ของชนไต(ไทยใหญ่) ต้องอาศัยวันเดือนปีเกิดของผู้กระทำผูกลงไปด้วย ซึ่งผู้ที่ไม่รู้จริงเกี่ยวกับวิชาเลขยันต์ทางล้านนาอย่างแท้จริง อาศัยแค่ลอกวิชาจากตำราปั๊บสาโบราณมาลง อาจเป็นการเอาดวงชะตาของผู้อื่นที่ได้ผูกไว้แล้วมาบูชาโดยไม่รู้ตัวได้ครับ และวิชายันต์นี้ ผมได้แหงนขึ้นไปมองบนเพดานห้องของพี่หนานเกรียงไกร ถึงกับต้องตะลึงเพราะท่านผูกยันต์ตุ้มดวงชะตาของท่านไว้ ขนาดกว้างยาวประมาณ 2*2 เมตรเลยทีเดียว แถมชักเชือกผูกมุมผ้ายันต์ขึงเป็นแบบศรีจักราและมันดาล่า ท่านบอกว่าเป็นศาสตร์วิชาที่คล้ายคลึงกัน เพราะจุดหมายของการผูกวิชาแบบนี้ คือ การจำลองแผนผังแห่งสุริยจักรวาลแห่งนี้นี่เอง ซึ่งถ้าจะให้เล่าคงยาวมากเลยครับตั้งแต่วิชาดาราศาสตร์ จักรราศี สิบสองนักษัตร และสรรพวิชาอีกมากมายที่มีต้นต่อมาจากโลกและจักรวาลนะครับ.
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 20-7-2010 22:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยันต์เมตตา 528 นั้นเป็นวิชายันต์สายเมตตาที่สืบทอดกั ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 20-7-2010 22:35

ท่านอาจารย์แขก เป็นลูกศิษย์ของครูบาขวัญ หรือพระอาจารย์ผดุง วัดล้านตอง ครับ
ท่านอาจารย์แขกได้ร่ำเรียนวิชาทั้งสายของครูบาผดุง และสายพม่า คือวิชาสายนิกายธรรมเจดีย์
ซึ่งท่านอาจารย์แขกได้เป็น  "สย่า" ในสายนิกายธรรมเจดีย์นี้ครับ

และอีกเรื่องนึงคือ
ท่านอาจารย์แขก ผู้นี้แหละครับที่เป็น คนที่ทำพิธีเชิญ " พรานบุญ " ลงมาจับ "ชิน"
หรือผีแมลงปอ  ที่มารบกวนพ่อท่านทอง วัดสำเภาเชย จ.ปัตตานีโดยการที่
พ่อท่านทอง เจาะจงว่าจะให้อาจารย์แขก เป็นผู้ทำพิธีล้างอาถรรพ์เพียงผู้เดียวครับ
 เจ้าของ| Jay โพสต์เมื่อ 20-7-2010 23:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณ ท่าน Dark พ่อทูนหัวแห่งเมืองกาหลง มากๆ เลยครับ
ที่มาช่วยเสริมเพิ่มเติมความรู้ และข้อมูลต่างๆ...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 05:44 , Processed in 0.085257 second(s), 5 queries , File On.