เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ดูถูก "คนสักยันต์" !!!

[คัดลอกลิงก์]
sukalya โพสต์เมื่อ 24-6-2010 18:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น้องก็หญิง***ชอบก็สักรักและศรัทธาแบไทยๆทำให้เรามีสิ่งยึดมั่นอยู่ในศิลของดี
ก็จะอญู๋ครูก็จะคุ้มครองศิษย์
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
clash_un โพสต์เมื่อ 30-6-2010 14:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่คุณnotejazzpianist กล่าวน่าจะเป็นอาจารย์ดร.ไมตรี บุญสูง ใช่คับท่านสักเต็มทั้งตัวเลยก็ว่าได้แถมท่านมีวิชาสายเขาอ้ออยู่ ทั้งที่ท่านเป็นเด็กจบนอก ฐานะเศรษฐี มีธุรกิจใหญ่โตท่านยังมีความยึดมั่นถือมั่นเลย นับอะไรกับคนอย่างเราที่จะนับถือ
clash_un โพสต์เมื่อ 30-6-2010 14:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าสักแล้า เป็นคนดีของสังคมเชื่อเถอะพุทธาคมจะเกิดกับเราสักวัน ซึ่งผมเชื่อเพราะได้เกิดกับผมมาแล้ว

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +1 ย่อ เหตุผล
DekNoi + 1

ดูบันทึกคะแนน

sukalya โพสต์เมื่อ 1-7-2010 14:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นี่ก็หนึ่งหญิงสักน้ำมันต่างหาก
ตัวเราชอบ..เจ็บก็เรา
สะใจพอสักเสร็จเห็นลาย***หายเจ็บ***สุดยอด..งามมาก

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +1 ย่อ เหตุผล
DekNoi + 1

ดูบันทึกคะแนน

ZANTOS โพสต์เมื่อ 22-4-2011 14:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ช่างเขาครับ ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้หรอกครับ ^ ^ ถึง อ.จะเก่งแค่ไหนแต่ไร้ศรัทธาก็เท่านั้นแหละครับ
BLACK_DOG โพสต์เมื่อ 22-4-2011 14:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ผมก็สักน้ำมันครับ สักมาได้ประมาณ 6 ปี แล้ว
อยากเหลือเกินที่จะพัฒนาต่อในการสักสี
แต่ก็ติดที่เหตุผลหลายๆประการ
ก็เคยมีเหมือนกันน่ะครับ ประเภทที่พอรู้ว่าเราไปสักมา
แล้วก็มาพูดในเชิงที่ว่า "สักมาแน่เหรอว่ะ"
ไอ่เราก็ได้แต่นิ่ง ร่างกายก็ร่างกายเรา มิได้ไปเบียดเบียนผู้ใด ยังมีมารมาผจญให้กวนโทสะซะอีก
แต่ก็รู้สึกผิดหวังกับที่คนส่วนหนึ่งมองเห็นการสักยันต์เป็นเรื่องที่น่ารังเกียจ
แต่ก็น่ะ ความรู้สึกนึกคิดมันห้ามกันมิได้ เกิดมาร้อยพ่อพันแม่ ย่อมคิดเห็นต่างกันเป็นธรรมดา
แต่ก็มีคนส่วนนึงเหมือนที่สักยันต์มาทั้งที่แบบมีครูและไม่มีครูไปกระทำชั่วจนถูกจับ
แล้วถูกสื่อนำภาพมาเสนอให้รู้สึกท้อแท้ใจ
boworn โพสต์เมื่อ 25-4-2011 06:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 52# BLACK_DOG
ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นในสื่อที่ไปก่ออาชญากรรมมา ส่วนใหญ่จะเป็นลายแทททูลายยากูซ่านะครับ ส่วนสักยันต์สักอักขะระเลขยันต์ จะต้องเป็นคนดีมีศีลธรรมตามที่ครูบาอาจารย์ท่านสั่งสอน มิฉะนั้นก็ต้องเป็นอันเสื่อมไปตามกาล...ครับ
bas โพสต์เมื่อ 25-4-2011 21:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โดยส่วนตัวนะครับ ไม่ต้องแคร์สายตาชาวบ้านครับ แต่ควรจะแคร์คนที่บ้าน ต้องห่วงอนาคตด้วยครับ ถ้ายังไม่มีหน้าที่การงานที่มั่นคงก้อควรเป็นสักน้ำมันไปก่อนครับ ของอย่างนี้อยู่ที่ตัวบุคคลครับ ฟังใครไม่ได้หรอก ที่คุณสักเพราะคุณศรัทธาในตัวครูบาอาจารย์ ถ้าคุณมัวแต่ฟังคนอื่นพูด ก้อเท่ากับคุณลังเลในตัวอาจารย์ที่คุณศรัทธา ของที่คุณลงมาก้อจะไม่เห็นผลหรอกครับ
ของผมเป็นคนที่แคร์ที่บ้านครับ รู้ว่าแม่ไม่ชอบเรื่องพวกนี้ ก้อไม่ขัดใจครับ แต่ใจชอบเรื่องพวกนี้ เลยเข้าไปหาอาจารย์และคุยกับท่าน อาจารย์ท่านก้อเลยลงน้ำมัน(ไม่ใช่สักน้ำมันนะครับ เป็นการเขียนน้ำมัน)หั้ยครับ ^^
Sutep โพสต์เมื่อ 26-4-2011 08:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันขึ้นอยู่กับหลายๆปัจจัยครับ ไม่ว่าครอบครัว สังคมรอบข้างและสังคมวงกว้างด้วยครับ อย่างตัวผมนี่สักมาตั้งแต่อายุ 21 ตอนเป็นทหารแล้วครับ จากนั้นก้สักเพิ่มเรื่อยมา ตอนนี้ก็ 44 แล้ว ผมมีกิจการเป็นของตัวเองสังคมอยู่ระดับ ไฮโซ ผมเป็นที่ปรึกษาทั้งภาครัฐและเอกชนหลายที่ด้วยกัน ทั้งแวดวงการเมืองท้องถิ่นก็เป็นทีมงานท้องถิ่นอยู่ เพื่อนผมมีทั้ง ทหารและตำรวจ ตลอดจนพ่อค้านักธุรกิจ ผมไปท่องเที่ยวต่างประเทศบ่อยๆ แต่ผมก็ไม่เคยอายเลยที่จะเผยตัวว่าเป็นคนที่มีรอยสักยันต์เต็มตัว เพื่อนๆผมมาสังสรรค์กันที่บ้านผมก็ใส่เสื้อกล้ามตัวเดียว ผมไปว่ายน้ำที่สระตามฟิสเนสต่างๆผมก็มีกางเกงว่ายน้ำตัวเดียว ผมไปเที่ยวต่างประเทศไม่ว่า ญี่ปุ่น เกาหลี ผมไปอาบน้ำแร่ในบ่อธรรมชาติ คนเป็นร้อย ที่นั่นเขามีกฎว่าไม่ให้ใส่อะไรสักชิ้น ผมก็ไปแช่กะเขา ที่ญี่ปุ่นเขาเรียกแช่น้ำแร่แบบนี้ว่า ออนเซ็น  ผมไปออสเตเรีย ผมก็ไปเล่นน้ำที่ชายหาด ผมก็ใส่กางเกงตัวเดียว แล้วเกิดอะไรขึ้นรู้ไหม ชาวต่างประเทศ มาขอถ่ายรูปด้วยเยอะแยะ โดยเฉพาะฝรั่งนี่ชอบมาก เขาว่าเป็นอะไรที่บ่งบอกถึงวัฒนธรรม เป็นอะไรที่คลาสสิคมาก ส่วนทางญี่ปุ่นนี่ชอบมากแบบขอเบอร์ไว้เลย ถ้าได้มาเที่ยวเมืองไทยจะมาสักมั่ง เพราะฉะนั้นผมภูมิใจมากที่ เป็นอีกคนหนึ่งที่ มีรอยยันต์อยู่บนร่างกายครับ
ข้าว โพสต์เมื่อ 26-4-2011 10:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมค่ะ
opo086 โพสต์เมื่อ 26-4-2011 10:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 7# Gern.Naraphat

ผมอบมากครับพี่เป็นสิ่งที่ดี มากเลยครับ ที่พี่ นำมาโพสต์ นะครับชอบครับจะได้เตือนสติผู้พบเห็นกันบ้าง
bantkrub2 โพสต์เมื่อ 18-5-2011 22:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่าไปสนใจ

สักแร้ว ไม่ได้ทำให้ใครตาย นิ จริงป่ะ
sclassic โพสต์เมื่อ 18-5-2011 23:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ๋งเลย    . .. .   แต่ละคน
jackhumnoy โพสต์เมื่อ 22-5-2011 21:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัวจังครับ
jackhumnoy โพสต์เมื่อ 22-5-2011 21:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่ากลัวจริิงๆๆๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 00:57 , Processed in 0.273355 second(s), 5 queries , File On.