เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ดูถูก "คนสักยันต์" !!!

[คัดลอกลิงก์]
notejazzpianist โพสต์เมื่อ 14-6-2010 19:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 15# cho

รอฟังนะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ChaoKoon โพสต์เมื่อ 14-6-2010 20:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โห ชอบทำให้ลุ้น แล้วเงียบอะ
kittisak โพสต์เมื่อ 14-6-2010 21:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 11# zrkonixx

หมายความว่าในร่มผ้าเหรอครับ
kittisak โพสต์เมื่อ 14-6-2010 21:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 15# cho

เป็นคำถามที่ได้ยินบ่อยมากๆครับ ผมก็อยากฟังคำตอบของเจ้าเมืองเช่นกันว่าจะตอบเช่นไร
kaineverdie โพสต์เมื่อ 14-6-2010 21:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กระทู้นี้ภาพนรกด้วย....สวยดีนะครับ เกรงกลัวเกรงใจ ไม่ไปดีกว่านรก
zrkonixx โพสต์เมื่อ 14-6-2010 21:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 18# kittisak

- -* ไม่ขนาดนั้นครับ เหอๆ คิดไปนู่นเรยยยย ก็อย่างว่า ที่หลังก็มิดชิดระนะ
kittisak โพสต์เมื่อ 14-6-2010 21:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 21# zrkonixx

ใช่ครับที่หลังก็มิดชิด แต่ถ้าใส่สายเดี่ยวเกาะอกล่ะ จะมิดชิดมั้ยครับ  น่าคิดนะ
cho โพสต์เมื่อ 14-6-2010 22:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 27-6-2010 09:57

เป้าหมายการสักยันต์ของคุณเป็นอย่างไร?
(เจ้าเมืองถูกว่าที่ปริญญาเอกถาม เมื่อเห็นเราไป..สักยันต์เรื่อยๆ ของเรา)

ถูกคุกคามถึงเรื่องการวางแผนสักยันต์ จนไปถึงเป้าหมายการสักยันต์จากคนมีความรู้แบบนี้..ราวกับว่า look down เราถอยหลังไปอีกหลายเสต๊ปทีเดียว!!!

'พุทธาคมของอักขระเลขยันต์นั้นมีจริงนะ! ไม่งั้นฉันคงไม่บ้ามาสักให้เจ็บตัวแบบนี้หรอก'
คุณไม่ได้มีความเชื่อว่ามีจริงไง..คุณถึงตั้งคำถามเช่นนั้น!! แต่ฉันเชื่อว่ามีจริง เลยเกิดเป็นความศรัทธาถึงอาคมด้วยศาสตร์นี้!
เป้าหมายเราจึงสักเพื่อสืบทอดพุทธาคม..ไม่ใช่เท่ แฟชั่น ตามกระแส.. สูบอาคมทั้งหลายให้เกิดเป็นสิริมงคลต่อตัวฉัน ยึดมั่นถือปฎิบัติเพื่อเป้าหมายเป็นคนดีของครอบครัว และสังคม..การทำให้คนเกิดมันไม่ยาก แต่ทำไม่ให้ตายนั้นยากกว่า..เมื่อภัยอันตรายมาถึงตัวไม่ว่าจะไปเหนือล่องใต้หรือทำงานที่ใด..ฉันเชื่อว่ามีสิ่งที่ฉันศรัทธาอยู่กับตัวเพื่อคุ้มครอง..

มันจึงเป็นเรื่องของฉันหากฉันจะสัก เพราะเวลามีเหตุเหล่านี้คุณก็คงไม่ได้มาอยู่หรือรับรู้ตรงนี้ด้วย!!

สักอะไรบ้าบอคอแตก ไม่มีจริงร๊อกกกกกก!!! แทงเข้ากันทุกราย!!
(เจ้าเมืองถูก คนขายพระคนหนึ่ง..สอน มันกล้านะมาพูดเช่นนี้)

ก็ถ้าพูดกันแบบนี้ แสดงว่าคุณไม่มีความเชื่อ..หรือความศรัทธาเป็นตัวตั้ง.. (ไอ้ตรงนี้แหละ ที่ทำให้เกิดมีการลองของกันเกิดขึ้น เพราะน่าจะเป็นวิถีพิสูจน์แทนคำอธิบาย) แต่ส่วนใหญ่แล้วเราจะของขึ้นปรี๊ดส์แตกกันก่อนจะแจงเหตุและผล!

'เมื่อฉันเชือว่าอาคมมีจริง ฉันจึงเกิดศรัทธา ยอมเจ็บให้เหล็กแหลมทิ่มแทงลงผิวหนังเรื่อยๆ แบบนี้..เลยทำให้ฉันเชื่ออีกอย่างว่า คุณน่าจะใช้ปัญญาสักหน่อยก่อนปรามาสกันด้วยคำพูดที่ทิ่มแทงใจกันเช่นนี้.. ถ้าเกิดอุบัติเหตุกันระหว่างฉัน และ คุณ ฉันเชื่อว่าฉันจะได้เปรียบมากกว่าคุณอย่างแน่นอน' ส่วนผู้ใหญ่เมตตานั้น คุณคงต้องพิสูจน์ด้วยตัวคุณเอง

ความจริงถ้าคุณไม่เชื่อ ก็อย่าแขวนพระเครื่องสิ!! คุณนิยมพระเครื่อง คุณก็น่าจะเข้าใจในศาสตร์เหล่านี้บ้าง

หลอกลวง มีจริงที่ไหนกันเรื่องสักยันต์
(เจ้าเมืองถูก คนขายพระคนเดิม สอน..และเถียง ทั้งๆ ที่มันก็รู้ว่าเราสักน้ำมันทั้งตัว ร่วม 4-50 ยันต์แล้ว)

ความจริงคุณไม่น่าพูดเรื่องนี้ต่อหน้าฉันเลยนะ..ถือว่ากล้ามากที่ใช้คำพูดนี้ในขณะที่คุณรู้ว่าฉันสักยันต์มาเยอะแยะแล้ว!! ใช่!! ฉันเชื่อว่า เรื่องหลอกลวง มีจริง!  การสักสวยงามเป็นลายยันต์ไร้ซึ่งอาคมนั้น มีให้เห็นเกลื่อนกลาด หลากหลายสำนักครีเอตลายยันต์ขึ้นมาเองก็มี..เพื่อสร้างความแตกต่างทางการตลาด

การทำศึกสมัยสงครามนั้น ทำไมเรามักได้ฟังตำนานชายฉกรรจ์เข้าแถวสักยันต์ก่อนออกรบ..ใช่ สุดท้ายเขาก็ตายอยู่ดี!! แต่ฉันเชื่อว่าสักยันต์ไม่ใช่เรื่องหลอกลวงหากเราพบกับ การสักยันต์ของจริง!!

ความศรัทธามาจากความเชื่อ.. เราเชื่อว่าศาสตร์นี้มีจริง และจะไม่สูญหายไปไหน ฉันสืบทอดพุทธคมจากอักขระยันต์ที่จรดลงบนผิวหนังจากครูบาอาจารย์ที่เลื่อมใส เพื่อเตือนสติตั้งมั่นเป็นคนดี ไม่ใช่สักแล้วเที่ยวไปไล่ยิง ไล่ฟัน ลองของกันแบบไร้แก่นสาร..ลงสาริกา แต่ปากหมา ด่าคนอื่น ดูถูกคนอื่น ลงนะหน้าทอง แต่ทำตัวน่ารังเกียจในสังคม ไม่ยิ้มแย้มแจ่มใส ริษยาคน ลบหลู่ครูบาอาจารย์

สังคมคนสักยันต์นั้นกว้างมาก มีอยู่ทุกวงการ ทุกระดับ อาชีพ..ว่างๆ ขอเชิญคุณมาตั้งคำถามเหล่านี้ท่ามกลางคนสักยันต์ด้วยกัน..คุณไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร อย่ามายุ่งกัน นิ่งเสีย..ต่างคนต่างอยู่เสียดีกว่า ชีวิตใคร ชีวิตมัน..wrote by cho khalong khalong.com

ใครมีความเห็นเพิ่มเติมจากนี้..อยากฟังด้วย!!!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +4 ย่อ เหตุผล
Booker + 1
kamon88 + 2
DekNoi + 1

ดูบันทึกคะแนน

suysakul โพสต์เมื่อ 14-6-2010 23:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยู่ที่ตัวบุคคลครับ คนเรามีสิทธิเสรีภาพที่จะทำอะไรก็ได้ ขออย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนเป็นพอ เราจะสักหรือไม่สัก ไม่ได้หนักอะไรของใคร ขอแค่ไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนเป็นพอ และเป็นความชอบส่วนบุคคล ไม่ใช่เราสักแล้วคนอื่นจนลง เราสักก็อยู่ที่ตัวเรา เราไม่ได้ให้ใครดู เพราะฉนั้น อย่าไปสนใจมัน ตราบใดที่เราไม่ได้ขอใครกิน จงทำตามความต้องการของเราเองดีที่สุด

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +1 ย่อ เหตุผล
DekNoi + 1

dubleblue โพสต์เมื่อ 15-6-2010 08:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีคำพูดหนึ่งที่อาจารย์ที่เด็กน้อยกล่าวถึง

"ทำอะไรก็ได้ที่ตัวเองชอบ  และต้องไม่ทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปกับเรา"

ซึ่งคำพูดที่อาจารย์ท่านนี้พูดได้ตรงกับปรัชญาชีวิตของ dubleblue มากเลย

"ศรัทธามา  ปฏิหารย์ย่อมเกิดครับ"

"ความศักดิ์สิทธิ์  ในห้วงนี้ เป็นสิ่งที่รู้ได้เฉพาะตน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +1 ย่อ เหตุผล
DekNoi + 1

cho โพสต์เมื่อ 15-6-2010 09:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 15-6-2010 12:13

เราสักมาไกลเต็มตัวถึงขนาดนี้
อย่าได้แคร์!! เชิดหน้าด้วยความมั่นใจ...
หนูเป็นทายาทสืบสานพุทธาคมสักยันต์แห่งสยามประเทศ!!

cho.
khalong.com

notejazzpianist โพสต์เมื่อ 15-6-2010 09:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 27# cho

เห็นด้วยอย่างแรงครับท่านเจ้าเมือง
Samudaiya โพสต์เมื่อ 15-6-2010 12:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เราสืบสานพุทธาคมสักยันต์

ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน

ไม่ได้ขอใครกิน

และเราก็สักไว้บนผิวเรา

สรุปแล้วไม่ได้เดือดร้อนใครเลย

เพราะฉะนั้นอย่าไปใส่ใจกับคนที่ดูถูกเราเหล่านั้นครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +2 ย่อ เหตุผล
kamon88 + 1
DekNoi + 1

Apirut โพสต์เมื่อ 15-6-2010 13:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความเห็นของผม ( ส่วนตัวนะครับ )ผมคิดว่าคนที่คิดที่พูดอย่างนั้น การมองโลกของเขายังแคบอยู่
ซึ่งผมก็เคยเป็นคนแบบนี้มาก่อน ผมเคยมองว่าผู้ชายที่สักยันต์เป็นนักเลง ผู้หญิงที่สักยันเป็นผู้หญิงที่ไม่ดี
จนมาอยู่วันหนึ่ง ผมมีโอกาสได้เข้าไปสัมผัสกับคนเหล่านั้น เริ่มต้นด้วยการศึกษาพระเครื่อง เครื่องรางต่างๆ
ซึ่งคนเหล่านั้น สักยันต์กันแทบทุกคน มีทั้งอายุมากและอายุน้อยกว่าผม ทุกคนที่เข้าไปคุยเข้าไปพูดจาสอบถาม
เค้ามีน้ำใจ แนะนำและมอบสิ่งดีๆให้กับเราโดยไม่มีข้อแม้ นอกเสียจากว่าจะต้องมีมุมมองความคิดที่เหมือนกัน
คือเป็นคนดี รักษาศีล ข้อห้ามต่างๆที่กำหนด และไม่ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน ผมกลับมามองตัวเองว่าเมื่อก่อนทำไมผมคิดอะไรที่แย่ๆอย่างนั้น ทุกวันนี้จากสิ่งดีๆที่สังคมๆ นั้นมอบให้กับเรา เราดีใจที่ได้ทำ ได้สักยันต์ ได้ครอบครู  ได้ปฏิบัติตามคำสอนของครูบาอาจารย์  ทุกวันนี้ ผมมองคนที่ดูถูกคนสักยันต์โดยที่ไม่รู้จักตัวตนที่แท้จริงของเขาว่ากบในกะลา....กบไม่ผิดครับที่อยู่ในกะลา แต่ผิดที่ว่าคิดได้แค่นั้น ว่ากะลาคือโลกที่กว้างที่สุดแล้ว   ปล. งง ไหมครับทุกท่าน ผมยังงงตัวเองเลย ( อยู่ในกะลามานาน)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +16 ย่อ เหตุผล
cho + 15
DekNoi + 1

Samudaiya โพสต์เมื่อ 15-6-2010 13:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มีเรื่องเกี่ยวกับการโดนดูถูกมาเล่าให้ฟังเหมือนกันครับ

คือเมื่อสมัยก่อนตี๋เป็นคนหนึ่งที่หลงผิดเกเรมากๆๆ

จนคนแถวบ้านก็ดูถูกตี๋ ดูถูกพ่อแม่ตี๋ ดูถูกครอบครับตี๋

หาว่าไม่มีปัญญาเลี้ยงลูกให้ดี เลี้ยงลูกให้เป็นโจร

เลี้ยงลูกให้เลว นินทาว่าร้ายตัวตี๋และครอบครัวตลอด

เป็นเวลาเกือบห้าปีเต็ม แต่ตอนนี้ทุกคนที่เคยดูถูกครอบครัวตี๋

ได้รับผลกรรมที่ได้ว่าร้ายกับครอบครัวตี๋ คือ สิ่งที่ว่าเราเป็นโจรก็ไปเข้าตัวลูกหลานตัวเอง

ว่าเราไม่เรียนหนังสือเกเรก็ไปเข้าตัวลูกหลานตัวเอง

ทุกอย่างที่ว่าตี๋ไว้ไปเกิดกับครอบครัวของเขาเหล่านั้นเอง

แต่ที่ตรงกันข้ามคือ ครอบครัวตี๋มีความสุขดี

เพราะตี๋กลับมาเรียน(ใกล้จบ ป ตรี แล้ว สู้ๆๆ)และทำงานไปด้วย

ทุกวันนี้เวลาตี๋กลับบ้านไปคนเหล่านั้นไม่กล้าสู้หน้าตี๋

ไม่กล้าว่าร้ายครอบครัวตี๋อีก....

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +16 ย่อ เหตุผล
cho + 15
DekNoi + 1

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 00:44 , Processed in 0.885637 second(s), 13 queries , File On.