เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
Arternate โพสต์เมื่อ 8-7-2012 15:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาติดตามอย่างเงียบๆ...... ^^'
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
crazyaofza โพสต์เมื่อ 8-7-2012 16:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด crazyaofza เมื่อ 8-7-2012 18:30

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัว
ผมมองประเด็นที่มีปัญหาเท่านั้น จำแผนกเพียง 4 ข้อใหญ่ๆๆ ดังนี้
1. เรื่อง อ.หม่อม ไม่ได้ปลุกเสก  (เรื่องนี้จบแล้ว)
2. มวลสารตะกรุดเงินดอกเล็ก ไม่ใช่ ตะกรุดเสน่ห์มอญ อ.หนุ่ม วัดบางแวก  (เรื่องนี้จบแล้ว)
3.เรื่องจุดประสงคืที่แน่นชัด  (เรื่องนี้จบแล้ว)
4.เรื่องรายได้ tumma16, garuda, crazyaofza, wongrad, บอส ดินแดง ยืนยันไม่ได้รับเงินตอบแทนจากการประกาศขายหรือบูชาพระ ดังนั้น ผู้บริหารฯ ทั้งหมดจึงไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับพระชุดนี้ และไม่ได้ติดใจ หรือสนใจเรื่องเงิน หรือส่วนแบ่งใดๆ ความรับผิดชอบเรื่องข้อมูล และเงินบริจาคจึงอยู่ที่เจ้าของพระเท่านั้น  (เรื่องนี้จบแล้ว)
5.ผมและแคว้นเซิงหวาย ไม่เกี่ยวข้องกับวัตถุมงคลชุดนี้ครับ เพียงแค่เป็นที่ปรึกษาให้คำแนะนำครับ
ขอบคุณครับ  ผมมองแค่ประเด็นสำคัญแค่นี้เรื่องอื่นชัดเจนในกระทู้อื่นๆแล้ว

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +50 ย่อ เหตุผล
dark + 50

ดูบันทึกคะแนน

stopzuza1 โพสต์เมื่อ 8-7-2012 17:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
arm2499 โพสต์เมื่อ 8-7-2012 18:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
win006 โพสต์เมื่อ 8-7-2012 20:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด win006 เมื่อ 8-7-2012 20:17

ตะกรุดดอกไม้สวรรค์  จารด้วยตัว ปิ และ โส ล้อมด้วยวงกลมที่ฝังในขุนแผนสะท้านโลกีย์แทนตะกรุดเสน่ห์มอญ เป็นของอาจารย์ท่านใดปลุกเสกน่ะครับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 8-7-2012 20:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตะกรุดดอกไม้สวรรค์  จารด้วยตัว ปิ และ โส ล้อมด้วยวงกล ...
ต้นฉบับโพสโดย win006 เมื่อ 8-7-2012 20:16

ผมเป็นผู้จารครับ เรียกสูตรเรียกนาม

ตามแบบโบราณ..

ดังที่ได้ชี้แจงไว้แล้วข้างต้นครับ

ผมก็ทำตามภูมิที่คณาจารย์ท่านสอนมา

ตามที่ได้ศึกษามาก็เท่านั้นเองครับ

monster โพสต์เมื่อ 8-7-2012 20:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื้ม!!!.........ผมพึ่งจะเข้าใจ หลังจากอ่านวนไปวนมาหลายรอบ
เป็นเหมือนที่พี่โชวบอกครับ ตอนนี้ยังไม่เกิดปัญหา เเต่อนาคตไม่เเน่นอนครับ ถ้าในอนาคตหลังจากนี้ 2-3ปี มีคนนำวัตถุมงคลนี้ทั้งที่ได้รับเเจกฟรีหรือร่วมทำบุญเข้าสู้ตลาดขายพระ ซึ่งอ้างจากข้อมูลจากในเมืองไป เช่น "ขุนเเผนสท้านโลกีย์ สุดยอดเเห่งมวลสาร ปลุกเสกโดย........." ผู้ที่จะเช่าหาก็อยากจะทราบข้อมูล ก็จะย้อนกลับมาถามต้นสายข้อมูล พอข้อมูลจากต้นสายกับเจ้าของพระไม่ตรงกัน ดราม่าก็จะบังเกิดครับ

ความคิดส่วนตัวของผม ผมว่ารวบรวมข้อมูลการจัดสร้างที่ถูกต้องเเละชัวร์ที่สุด ทั้งจำนวนจัดสร้าง ผู้ที่ปลุกเสก(ปลุกเสกเมื่อไหร่ที่ไหน) มวลสารอะไรบ้าง ..... เเล้วนำเสนอรอบเดียวเลยครับ  

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +60 ย่อ เหตุผล
cho + 60

zrkonixx โพสต์เมื่อ 8-7-2012 21:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื้ม!!!.........ผมพึ่งจะเข้าใจ หลังจากอ่านวนไปวนมาหลายรอ ...
ต้นฉบับโพสโดย monster เมื่อ 8-7-2012 20:41

เห็นด้วย ตามนั้นครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2หลง +32 เสน่ห์แรง +8 ย่อ เหตุผล
monster + 32
cho + 8

mummamman โพสต์เมื่อ 8-7-2012 21:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด mummamman เมื่อ 8-7-2012 21:24

ตอนนี้อ่านไปอ่านมาก็มีความจริงโผล่มาอย่างละนิดละหน่อย

กว่าจะสาวกันหมดคงนานเลยครับ อย่างวันนี้เพิ่งรู้ท่านบอสจารตะกรุดเอง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +32 ย่อ เหตุผล
cho + 32

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 8-7-2012 22:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 9-7-2012 00:05
ตอนนี้อ่านไปอ่านมาก็มีความจริงโผล่มาอย่างละนิดละหน ...
ต้นฉบับโพสโดย mummamman เมื่อ 8-7-2012 21:20

ใช่ครับผม ผมเป็นผู้เขียนเอง

เพราะได้รับวิชานี้มาจากตำราของหลวงปู่กาหลง

ซึ่ง.หลวงปู่กาหลงเป็นครูองค์แรกที่ครอบมือให้กับผม

แต่ทว่าบทปิโยนี้

( ยังไม่ขอกล่าวในรายละเอียดของบทโสกาฯ )

ดังที่ผมเขียนคาถาบทเต็มลงในภาพนี้

ปิโยเทวะมนุสสานัง

ปิโยพรหมมานะมุตตะโม เป็นต้น

ต้องมาเรียกสูตรเรียกนามทีละตัวว่า

" ปิกาโรโหติสัมภะโว เขียน ปิ จงมาบังเกิดเป็นปิดังนี้

อักขระยันตังอุปปัชชะติ อักขระยันตังสันตังวิกรึงคะเร "

ต้องว่าไปเรื่อย ๆจนถึงท่อนสุดท้าย

จากนั้นจึงมาทำการ เรียกสูตรเรียกนามว่ากันอีกที

แต่ทว่าใจความสำคัญ..ในตะกรุดปิโยและโสกา

ที่ผมเขียนลงนี้

ผมไม่ใช่ผู้ปลุกเสกเอง

เพราะผมก็นำไปให้หลวงปู่ท่านนึงที่ผมเคารพ

เมตตาปลุกเสกให้ เพราะท่านก็ถนัดวิชานี้มาก

วัดที่ท่านจำพรรษาก็อยู่กลางกรุงเทพฯ แต่ท่านฉมัง

ท่านยังบอกอุปเท่ห์ว่า บทพระคาถาปิโยนี้

เสกแป้งทาหน้าก็ดี เสกน้ำล้างหน้าก็ดีเป็นเสน่ห์

เสกของให้ผีกวนตีนกิน

ทำให้เลิกกวนตีนได้

แต่ถ้าเสกให้เมียกินหลวงปู่ท่านก็ไม่รับรองผลครับ

แถมคาถาปิโยนี้ สามารถจูงใจให้เจ้าที่ที่ว่าเฮี้ยน ๆ

มาเป็นพวกเราก็ได้

ผมก็ทำตามครู ทำตามตำรา ไม่นอกครู

ครูท่านสอนมาอย่างไร ผมก็ทำอย่างนั้น

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3หลง +90 ย่อ เหตุผล
cho + 20
dark + 50
CUTE19 + 20

dark โพสต์เมื่อ 8-7-2012 22:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับผม อันนี้ท่านต้อมแจ้งความจำนงให้จารให้คร ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 8-7-2012 22:05

- คุณบอส ก็เป็นศิษย์มีครู ผมก็รับรู้ตั้งแต่แรกแล้วว่าคุณบอส จะจารตะกรุดเองแต่ข้อมูลไม่ชัดเจน ว่าเป็นตะกรุดอะไรในตอนนั้น แต่ก็เชื่อมือเพราะระยะเวลาที่ผ่านมา ก็รู้ว่าไม่ธรรมดา...เรียนวิชามาก็เยอะ แถมมีวิชามากกว่าอาจารย์อาเจียนอีกหลาย ๆ คนในวงการซะอีก จึงน่าจะเป็นอาจารย์คนได้ด้วยซ้ำนะครับ....
crazyaofza โพสต์เมื่อ 8-7-2012 23:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- คุณบอส ก็เป็นศิษย์มีครู ผมก็รับรู้ตั้งแต่แรกแล้วว ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 8-7-2012 22:30

winny โพสต์เมื่อ 8-7-2012 23:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- คุณบอส ก็เป็นศิษย์มีครู ผมก็รับรู้ตั้งแต่แรกแล้วว ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 8-7-2012 22:30

555++ จริงอย่างว่าแหละครับเด๋วนี้อาจารย์...อาเจียน....และอาจม มันมีเยอะจริงๆนั่นแหละครับ
winny โพสต์เมื่อ 8-7-2012 23:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื้ม!!!.........ผมพึ่งจะเข้าใจ หลังจากอ่านวนไปวนมาหลายรอ ...
ต้นฉบับโพสโดย monster เมื่อ 8-7-2012 20:41

.... แหลมคม กระชับ จับใจความได้ดี ตรงประเด็น ถ ถ ถ ถูกต้องแล้วคร๊าบบ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2ร้อนแรง +20 เสน่ห์แรง +32 ย่อ เหตุผล
cho + 20
monster + 32

monster โพสต์เมื่อ 8-7-2012 23:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วย ตามนั้นครับ
ต้นฉบับโพสโดย zrkonixx เมื่อ 8-7-2012 21:09

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-5-2024 05:05 , Processed in 0.277160 second(s), 15 queries , File On.