เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
pocko โพสต์เมื่อ 8-7-2012 08:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้อมพี่เอาใจช่วยครับ  เจตนาแรกพี่ก็ชอบ สำหรับแจก หรือสำหรับร่วมบุญ ถึงแม้พระชุดนี้พี่ไม่ได้เก็บก็ตาม
สุดท้ายการปลุกเสกจะยังไงก็ตาม ขึ้นชื่อว่าวัตถุมงคล ก็มีมงคล ขอมีศัทธาก็พอ อะไรชี้แจงได้ก็แจงกันไปครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
wut208 โพสต์เมื่อ 8-7-2012 09:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขออภัยด้วยนะครับหากข้อความเบื้องต้นไม่เหมาะสม  
เป็นเพียงการแสดงความคิดเห็นในกรณี"ทำนองนี้"เท่านั้น(หมายถึงวัตถุมงคลต่างๆมีการปลุกเสกจริงไหม มวลสารจริงไหม)
แต่ขุนแผนสะท้านโลกีย์นี้ ผมเห็นแล้วรับทราบแล้วว่าทำพิธีโดยพระเกจิและฆารวาสมาแล้ว
ส่วนมวลสารผมก็เห็นได้จากองค์พระที่ได้รับแล้วครับ

และยังยืนยันเช่นเดิมที่เคยคุยกันไว้ว่า..."อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ ขณะอยู่ในร่มกาสาวพักษร ขอให้ค้นพบสิ่งที่ค้นหา"
เพื่อที่จะเข้ารับการบวชได้อย่างสบายใจ...หากทำสิ่งใดมิถูกมิควรไปก็ขออโหสิกรรมซึ่งกันและกันด้วย ณ ที่นี้ครับ
tumma16 โพสต์เมื่อ 8-7-2012 10:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด tumma16 เมื่อ 8-7-2012 10:22

เริ่มเดิมทีได้รับการประสานว่าจะจัดสร้างพระ ผมเองก็ดีใจนะที่ได้มอบมวลสารให้เพื่อนำไปสร้างพระเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนา
ในส่วนพิธีปลุกเสกนั้น ก็ได้คุยกันทางโทรศัพท์ ไปครับ แต่ในบางข้อมูลผมเองไม่ต้องอธิบายทั้งหมดทุกขั้นตอนหลอกนะครับ ส่วนรายชื่อเกจิที่ส่งไปให้ ผมก็ไม่ได้ใส่ชื่ออาจารย์.......ไป เพราะผมรู้ผลกระทบดี ส่วนทำไมของเข้าในพิธีได้ ก็เพราะว่าวันที่ปลุกเสกที่วัดแจ้ง เป็นการปลุกเสกวาระแรกและทำพิธีโดยรวม หลายอย่างด้วยกันทั้งของวัดเอง ผมเองก็ไม่จำเป็นต้องอธิบายอะไร ส่วนวาระที่ 2 นั้นเป็นพิธีเฉพาะไม่สามารถเข้าร่วมได้ (ก็ได้ชี้แจงไปข้างต้นแล้วนั้น)
ส่วนในเรื่องนี้ผมว่าน่าจะกระจ่างแล้วนะครับ หวังว่าสมาชิกเข้าใจ และไม่ขอตอบอะไรอีกแล้ว
ผมขอแสดงความรับผิดชอบเนื่องจากการประสานงานคลาดเคลื่อนโดยการลาออกจากการเป็นผู้บริการเมืองเสน่ห์กาหลง และไม่มีส่วนได้เสียเรื่องเงินทั้งสิ้น
ส่วนการบวชของต้อม ก็ขออนุโมทนาบุญด้วย
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 8-7-2012 11:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 8-7-2012 11:20
เมื่อวานหลังจากท่านบอสโทรมาบอกกล่าวเรื่องราวให้ ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 8-7-2012 02:02

ครับผม ตะกรุดดอกเล็ก ๆคือ

ตะกรุดดอกไม้สวรรค์

ซึ่งจะลงด้วยตัว " ปิ " และ " โส "

เคล็ดในการลงสามารถลงได้หลายรูปแบบ

เพราะสามารถลงเป็นกลบทได้หลายรูปแบบ

ตามแต่ผู้สร้างจะออกแบบ

เพราะตามหลักวิชาสายหลวงปู่ศุข จะใช้ตะกรุดที่ลงด้วย

ยันต์สองตัวนี้เสียบเข้าที่ร่องฟัน

บางที่เรียกวิชา

" สาริกาใบโศก "

แต่ในสูตรผมคณาจารย์ท่านกำหนดให้ล้อมด้วยวงกลม

คือการเริ่ม พินธุ ฑัณทะ เภทะ อังกุ ไปตามลำดับขั้นครับ  

ซึ่งเป็นวิชาสายพระเดชพระคุณ

พระครูวิมลคุณากร ( ศุข เกสโร ) วัดปากคลองมะขามเฒ่า

ในการลงตะกรุดดอกเล็กนี้

กระผมจึงต้องเครื่องบายศรี ผลไม้ ของหวาน.

เครื่องกระยาบวชทั้งหลาย

กระผมเห็นว่าเป็นงานบุญ

ก็เลยมีจิตเป็นกุศุลจารพระยันต์

อนุเคราะห์ให้ไปเพื่อสืบสาน

อายุในบวรพุทธศาสนา

mummamman โพสต์เมื่อ 8-7-2012 11:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญในการบวชครั้งนี้ด้วยครับ

ขอให้พ้นวิบากกกรรมนี้ไปโดยเร็ว

สิ่งนี้จะต้องเก็บไว้เป็นประสบการณ์ของท่านชั่วชีวิต

การทำงานที่เกี่ยวข้องกับผู้คนมากมายหลายคนหลายความคิด

นั้นเป็นเรื่องที่ยากที่จะให้ถูกใจคนทุกคนและการประสานงานย่อมมีความผิดพลาด

ที่บางทีสามารถเกิดขึ้นได้ ยิ่งเวลาในการจัดสร้างมีเวลาที่น้อยมากเมื่อเทียบ

กับปริมาณเกจิที่ปลุกเสก อย่างน้อยจุดประสงค์ที่ดี ใจที่บริสุทธิ์

จะเป็นสิ่งปกป้องตัวคุณเองครับ สาธุ
arm2499 โพสต์เมื่อ 8-7-2012 12:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 12:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เริ่มเดิมทีได้รับการประสานว่าจะจัดสร้างพระ ผมเองก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย tumma16 เมื่อ 8-7-2012 10:19

ขอโทษพี่ด้วยครับที่เกิดปัญหา
ผมยังเชื่อมั่นครับว่านี้คืองานบุญจริงๆครับ ไม่คิดแอบแฝง
cho โพสต์เมื่อ 8-7-2012 12:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 8-7-2012 12:58

ติดตามประเด็นทวงถาม ตามรายละเอียด ดังนี้

1. ข้อมูลเรื่องพิธีปลุกเสก และเกจิอาจารย์ผิด อ.หม่อม ไม่ได้ปลุกเสก

- tumma16 ยืนยันแล้วว่า ไม่ได้เข้าพิธี แต่เป็นพิธีสะเดาะเคราะห์วัดแจ้ง
    tomotom ยังทิ้งคำถามเรื่องนี้ให้ tumma16
    - tumma 16 ยืนยันคำตอบเดิม

2. มวลสารตะกรุดเงินดอกเล็ก ไม่ใช่ ตะกรุดเสน่ห์มอญ อ.หนุ่ม วัดบางแวก
    - บอส ดินแดง ยืนยันแล้วว่า ไม่ใช่
    tomotom ยืนยันประสานงานข้อมูลผิดพลาด
    - บอสแจงรายละเอียดมวลสารที่ถูกต้อง

3. แคว้นเซิงหวาย ที่หลายคนอาจเข้าใจว่า อ.อึ่ง ปลุกเสก
    Crazyaofza ยืนยันไม่เผยนาม ไม่เผยพิธี และไม่ใช่ อ.อึ่ง ปลุกเสก

3. เจตนาการสร้างพระมีการเปลี่ยนแปลง กล่าวคือ มีกระทู้แจกฟรี และต่อมามีกระทู้รับเงิน ทำบุญ ฯลฯ
    tomotom ยืนยันว่า แจกฟรี ไม่มีการให้บูชาเพื่อขาย
    - เรื่องนี้อยู่ที่เจตนาส่วนตัว สำคัญที่ใจ เพราะไม่มีมาตรวัดข้อเท็จจริง ส่วนตัวเจ้าเมืองไม่ได้สนใจเรื่องนี้กับเจ้าของพระ สนแต่เรื่องที่ผู้บริหารเกี่ยวข้องเรื่องพิธี หรือข้อมูลที่ผิดพลาดเท่านั้น และการเกี่ยวข้องนั้นไม่ใช่เรื่องผิด ผิดเพราะไม่ได้ติดตามข้อมูลหลังจากพระออกสู่ตลาด ส่วนเรื่องเจตนาการจัดสร้างนั้น ขึ้นอยู่ที่ผู้เช่าบูชาตัดสินใจเอาเอง จะติดใจ หรือไม่ติดใจ จะแสดงความคิดเห็น หรือไม่แสดงความคิดเห็น สุดแล้วแต่ทางใคร เงินออกจากกระเป๋าของท่าน สมองของท่านสั่งการให้นำเงินออกมาเอง

4. ใครที่มีส่วนประสานงานนำพระไปปลุก รับพระเป็นการตอบแทน หากไม่นับมูลค่าก็ย่อมได้ หากนับเป็นมูลค่าก็ย่อมได้ (นำเกณฑ์จากราคาที่ตั้งไว้ให้ร่วมบุญ และราคาประกาศขาย)
    tumma16, garuda, crazyaofza, wongrad, บอส ดินแดง ยืนยันไม่ได้รับเงินตอบแทนจากการประกาศขายหรือบูชาพระ ดังนั้น ผู้บริหารฯ ทั้งหมดจึงไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับพระชุดนี้ และไม่ได้ติดใจ หรือสนใจเรื่องเงิน หรือส่วนแบ่งใดๆ ความรับผิดชอบเรื่องข้อมูล และเงินบริจาคจึงอยู่ที่เจ้าของพระเท่านั้น

5. ข้อมูลพระทั้งหมดที่ผิดพลาด เจ้าของพระต้องไปตามแก้ข้อมูลให้หมดทุกเกจิทีปลุกเสก
    tomotom ยืนยัน ผมเชื่อว่าอาจารย์ทุกท่านเสกเต็มที่ทุกท่านครับ ถึงแม้ผมจะไม่ใช่ลูกศิษย์ท่านโดยตรง แต่ผมรู้สึกได้ถึงความเมตตาของอาจารย์ท่านครับ
   จากข้อความถือว่ายังไม่ได้รับคำตอบ และแนวทางดำเนินการแก้ไขเรื่องข้อมูล+มวลสารพระที่ผิดพลาดอันเป็นผลกระทบต่อตัวเกจิผู้ที่ไม่ได้ร่วมปลุกเสกจริง แต่เจ้าของพระไปเน้นย้ำเรื่องประเด็นพระแจกฟรี พระทำบุญเป็นส่วนขยาย ซึ่งอันนี้อาจเป็นทั้งสาระ และไม่ใช่สาระ  

เจ้าเมืองยังต้องการแนวทางการดำเนินแก้ไขประเด็นหลักที่เป็นสาระสำคัญให้จบ กล่าวคือ ประเด็นข้อมูลพระเกจิที่ไม่ได้ปลุกเสก และขอให้ tumma16  บอส ดินแดง  และ crazyaofza ติดตามเพื่อประสานงานแก้ไขข้อมูลเรื่องนี้กับเจ้าของพระให้หมด หมดแล้วรายงานให้ทราบด้วย

ประเด็นส่วนขยายที่เกิดขึ้นภายหลัง นอกเหนือจากประเด็นหลัก คือ
1. บางท่าน ไม่สนใจเรื่องพิธีปลุกเสกในขุนแผนรุ่นนี้ กล่าวคือ พระราคาไม่แพง ไม่ซีเรียสเรื่องพิธี อะไรก็ได้
2. บางท่าน ติดตามเรื่องพิธีปลุกเสกขุนแผนรุ่นนี้ กล่าวคือ สงสัยในพุทธคุณ และเจตนา
3. บางท่าน ไม่ติดใจเอาความ เพราะเต็มใจมอบเงินเพื่อการอุปสมบทของเจ้าของพระไปแล้ว
4. บางท่าน กังขาเรื่องมวลสาร และไม่แน่ใจเรื่องพุทธคุณ เพราะข้อมูลพิธีปลุกเสก
5. บางท่าน บูชาเพราะข้อมูลที่ได้รับแบบผิดพลาดในเบื้องต้น และยังไม่ได้รับรู้ข้อมูลที่แท้จริง
ุ6. อุทาหรณ์สอนใจทุกฝ่าย

7. บางท่านบอก งานบวชเป็นเรื่องเฉพาะบุคคล ไม่เกี่ยวกับการสร้างพระเรี่ยไรเงิน
ุ8. เรายังไม่ได้รับข้อมูลย้อนกลับจากตัวเกจิที่ไม่ได้ร่วมปลุกเสก

9. บางท่านไม่ได้สนใจพระรุ่นนี้ ไม่ได้ใช้ ผ่านเลยไป และไม่เคยคิดจะเช่า

หลากหลายความคิดเห็นเป็นเรื่องของทุกท่านมีสิทธิ์เสียง แต่เรื่องเดียวที่เจ้าเมืองต้องการคือ แนวทางการแก้ไข และรายงานเรื่องข้อมูลเกจิ พิธี และมวลสารที่พิสูจน์แล้วว่าผิดพลาด

ด้วยความปรารถนาดี

benzwakeup โพสต์เมื่อ 8-7-2012 13:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่โชว ฮอตมาก
cho โพสต์เมื่อ 8-7-2012 13:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เริ่มเดิมทีได้รับการประสานว่าจะจัดสร้างพระ ผมเองก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย tumma16 เมื่อ 8-7-2012 10:19

รับทราบการลาออก แต่ยังไม่จัดให้นะคะ..
cho โพสต์เมื่อ 8-7-2012 13:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พี่โชว ฮอตมาก
ต้นฉบับโพสโดย benzwakeup เมื่อ 8-7-2012 13:16

ต้องเปิดแอร์ให้ฉ่ำกว่านี้...ลดกระแส ฮ๊อต.. เปลี่ยนเตตัสเป็น คูล!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
บอส ดินแดง + 20

ดูบันทึกคะแนน

cho โพสต์เมื่อ 8-7-2012 13:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 8-7-2012 14:35

เน้นย้ำผลกระทบ และประเด็นที่ต้องการแนวทางการแก้ไข จากข้อความหน้าที่ 3 บางตอน และเพิ่มเติม ให้ติดตาม ดังนี้

จงระวังในการเขียนทุกข้อความที่สื่อสารลงไปในบอร์ดแห่งนี้..ข้อมูลของพระท่าน ท่านต้องรับผิดชอบ ตอนนี้สิ่งที่ประกาศออกไปยังต้องมีผลกระทบไปยังต้นสายแน่นอน ท่านรู้ไหมจะเกิดอะไรขึ้น

1. ต้นสายตอบคำถามไม่จบ ต้องคอยตอบว่า ไม่ใช่ และไม่รู้อีกกี่พันรอบ     (นับจากจำนวนพระที่สร้าง คูณจำนวนผู้ศรัทธาของรายนามเกจิที่ปรากฏอยู่)
2. ต้นสายต้องขยายความว่าทำไมไม่ใช่? ยาวยืด น่าเบื่อ น่ารำคาญ และน่าเห็นใจค่ะ
3. ต้นสายต้องตอบอีก เจ้าของพระใครทำไมแอบอ้าง? สืบสาวยาวยืด
4. ต้นสายต้องมาทำอะไรซ้ำๆ กับเรื่องที่ไม่เกี่ยวกะเขาเลย..คนทำรับเงิน ส่งพระเรียบร้อย!!

ทำอะไรกันต้องคิด..

พระที่นำหลายๆวิชา หลายๆเกจิเสก มารวมกันอย่างละนิดละหน่อย..ท่านก็ต้องตามไปแก้กับทุกเกจิที่เสก และไ่ม่ได้เสกให้หมด ไม่ใช่จบกันง่ายๆ และนี่ไม่ใช่อุปสรรคของพระรุ่นนี้ แต่เป็นผลกระทบที่เกิดขึ้นเพราะความหละหลวมของข้อมูลที่ออกสู่สาธารณชนต่างหาก

ส่วนเรื่องเงินที่พี่น้องให้ไปเพื่องานบวช แล้วได้รับพระตอบแทนนั้น แยกออกมาอีกประเด็น อันนี้ไม่เกี่ยวกับเรื่องข้อมูลการจัดสร้างพระ แต่พระที่ได้รับตอบแทนไปคือผลลัพธ์จากข้อมูลที่ได้รับผิดพลาดจากเจ้าของพระ เพราะแต่ละเกจินั้นมีชื่อเสียง และมีผู้ศรัทธามากเหลือเกิน ในฐานะศิษย์ผู้ศรัทธา และมีความรับผิดชอบต่อต้นสาย หลายคนจึงได้ออกมาร้องเรียนข้อเท็จจริงเพื่อความถูกต้องออกสู่สาธารณะชน สำหรับผู้ที่ติดตามมาให้กำลังใจเจ้าของพระ อย่าเพียงให้กำลังใจ หากท่านจะช่วยเขาหาแนวทางที่แก้ไขด้วยน่าจะดีมิน้อย
ด้วยความปรารถนาดี
cho โพสต์เมื่อ 8-7-2012 14:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอเสนอแนะความคิดเห็นของผมไว้ดังนี้ครับ...
     ในกรณ ...
ต้นฉบับโพสโดย Sutep เมื่อ 7-7-2012 12:28

เรื่องนี้อยากให้ผู้บริหารเวป และเจ้าเมืองไปประชุมปรึกษาหารือ เพื่อสรุปข้อมูลให้ไปในทิศทางทางเดียวกันแล้วนำมาชี้แจงให้เป็นขั้นเป็นตอนว่าปัญหาที่เกิดขึ้นมานี้จะดำเนินการแก้ไขไปในทิศทางใดผู้สร้างจะรับผิดชอบอย่างไรหรือไม่ เพราะสมาชิกตลอดจนบุคคลทั่วไปจะได้รับข้อมูลข่าวสารที่ถูกต้องครั้งเดียว

ขอบพระคุณป๋าเอ และท่านยศ ขณะนี้ ได้สรุปข้อมูลพระพอสังเขป เฉพาะเกจิที่ไม่ได้ปลุกเสก และเกจิที่ปลุกเสกแล้ว

อยู่ระหว่างรอแนวทางการดำเนินการแก้ไขข้อมูลที่ผิดพลาดจากเจ้าของพระ เพื่อข้อมูลที่ถูกต้องสู่ออกสาธารณชนอีกครั้ง ซึ่งเรื่องที่ผิดไปแล้วต่อสาธารณชน เป็นงานหนักมากสำหรับเพื่อตามไปแก้ไข อาทิ ประกาศบุญ/ขายไปที่ไหนบ้าง รายนามเกจิ รายละเอียดมวลสารถูกตีพิมพ์ออกไปที่ไหน อย่างไร เมื่อไหร่ เท่าไหร่ เราไม่ทราบ

cho โพสต์เมื่อ 8-7-2012 14:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 8-7-2012 14:17
รับทราบการชี้แจงทั้งหมดครับ....ที่เหลือก็คงจะเป็ ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 8-7-2012 03:26

รับทราบการชี้แจงทั้งหมดครับ....ที่เหลือก็คงจะเป็นประเด็นและรายละเอียด เรื่องพิธีปลุกเสกของท่าน อ. หม่อม...ว่าท่านได้รับทราบหรือได้ปลุกเสกหรือไม่อย่างไร เพราะต้องเข้าใจว่าเรื่องนี้อ่อนไหวต่อศิษย์สายของท่านเป็นอย่างมากน่ะครับ ต้องจับประเด็นให้ถูก เน้นให้กระชับ เพื่อง่ายต่อการทำความเข้าใจที่ถูกต้อง ชี้แจงและทำความเข้าใจกันด้วยเหตุผลและข้อเท็จจริง หวังอย่างยิ่งว่าคงไม่เป็นที่ขุ่นเคืองแก่บุคคลที่เกี่ยวข้องแต่อย่างใดนะครับ

ตอบ: ขณะนี้ ได้สรุปข้อมูลพระพอสังเขป เฉพาะเกจิที่ไม่ได้ปลุกเสก และเกจิที่ปลุกเสกแล้ว

อยู่ระหว่างรอแนวทางการดำเนินการแก้ไขข้อมูลที่ผิดพลาดจากเจ้าของพระ เพื่อข้อมูลที่ถูกต้องสู่ออกสาธารณชนอีกครั้ง ซึ่งเรื่องที่ผิดไปแล้วต่อสาธารณชน เป็นงานหนักมากสำหรับเพื่อตามไปแก้ไข อาทิ ประกาศบุญ/ขายไปที่ไหนบ้าง รายนามเกจิ รายละเอียดมวลสารถูกตีพิมพ์ออกไปที่ไหน อย่างไร เมื่อไหร่ เท่าไหร่ เราไม่ทราบ
pn-autogas โพสต์เมื่อ 8-7-2012 14:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่ดีเลย มีเรื่องไม่งาม เกิดขึ้น
ช่วยกัน ปัดกวาด บ้านเมือง ให้สะอาด
คนละไม้ คนละมือ ช่วยกัน เริ่มที่ตัวเราก่อน
สู้ สู้ สู้

เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่าย ครับผม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-4-2024 00:19 , Processed in 0.452474 second(s), 6 queries , File On.