เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 02:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 8-7-2012 11:03
ควรนำภาพมาลงด้วยว่า ดอกเล็กหน่ะดอกไหน?
ลากทุกลิ้งค์ที่มีข้อความเกี่ยวข้อง ระบุตำแหน่ง เบอร์กระทู้ให้ชัดเจน
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 7-7-2012 08:09

เมื่อวานหลังจากท่านบอสโทรมาบอกกล่าวเรื่องราวให้ผมฟังเกี่๋ยวกับเรื่องตะกรุด ว่าตะกรุดไม่ใช่ตะกรุดเสน่ห์มอญ ผมก็รับทราบด้วยดีและผมถามเชิงประมาณว่าควรจะทำอย่างไรดี ท่านบอสบอกว่าได้นำเรื่องราวนี้ปรึกษาท่านเจ้าเมืองและพี่คิ้วตี้แล้ว เห็นควรให้ผมตั้งกระทู้ประกาศชี้แจงก็เลยเป็นเหตุให้ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นตามที่ท่านเสนอมา
    พอผมทำธุระจากข้างนอกเสร็จก็ได้ทำการตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา โดยรูปตะกรุดผมได้เปิดหาในกระทู้เดิมของผมแล้วปรากฎว่ารูปได้ถูกลบไปแล้ว และไฟล์ข้อมูลนั้นไม่อยู่ในเครื่องคอมแล้วผมเลยไม่ได้ใส่รูปมาให้

ส่วนกระทู้ที่เกี่ยวข้องนั้น
แจกฟรีสำหรับทุกท่านที่ที่ศรัทธา "ขุนแผนสะท้านโลกีย์" โพสเมื่อ 1-4-2012 12:21
http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=16722&highlight=

ทำบุญรับ "ขุนแผนสะท้านโลกีย์" ตอบรับเสียงเรียกร้องจากกระแสที่ร้อนแรงโพสเมื่อ 1-4-2012 03:30
http://khalong.com/board2/vi ... 16716&extra=&page=1

บทสรุปของ"พระขุนแผนสะท้านโลกีย์" ปลุกเสก ทั่วทุกสารทิศ (กระทู้นี้พี่ชายท่านนึงบอกว่าควรทำแบบสรุปมาซัก 1 กระทู้ ก็เลยกลายเป็นกระทู้นี้)
http://khalong.com/board2/thread-19783-1-1.html (โดนเก็บหรืออาจโดนลบ)

เรื่องตะกรุดเป็นเรื่องที่ผมและท่านบอสสื่อสารกันไม่ดีเอง เรื่องตะกรุดผมได้คุยกับท่านบอสไว้เมื่อ 11-2011 ว่าด้วยผมนั้นอยากได้ตะกรุดเสน่ห์มอญมาใส่ด้านหลังพระ ด้วยที่ว่าท่านบอสเป็นลูกศิษย์ของท่านอาจารย์ ก็เลยได้ไหว้วานให้ท่านบอสเป็นธุระจัดการให้หน่อย พอเมื่อผมได้ตะกรุดมานั้นผมก็ไม่ได้ถามว่าใช่หรือไม่แต่ประการใด และเมื่อถีงเวลาที่ตั้งกระทู้ ผมก็ได้นำมวลสารแต่ล่ะท่านที่ให้มาและบางสวนของผมถ่ายรูปและได้ลงไว้ในกระทู้พร้อมบอกรายละเอียดมวลสารทุกอย่าง http://khalong.com/board2/vi ... 16716&extra=&page=1 (ทำบุญรับ "ขุนแผนสะท้านโลกีย์" ไม่ได้ขายขุนแผนหรือเปิดให้บูชาขุนแผน) จะเห็นได้ว่ากระทู้นั้นได้ล่วงเลยมาถึงบัดนี้โดยไม่มีการทักท้วงว่าผิดถูกแต่อย่างไร (ผมว่าเรื่องรายละเอียดของตะกรุดนั้น เชื่อว่าท่านบอสได้บอกกล่าวท่านเจ้าเมืองและพี่คิ้วตี้ ตั้งแต่เมื่อวานหรือก่อนหน้านั้นแล้ว)

พระที่นำหลายๆวิชา หลายๆเกจิเสก มารวมกันอย่างละนิดละหน่อย..ท่านก็ต้องตามไปแก้กับทุกเกจิที่เสกให้หมด ไม่ใช่จบกันง่ายๆ
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 7-7-2012 08:09
ผมเชื่อว่าอาจารย์ทุกท่านเสกเต็มที่ทุกท่านครับ ถึงแม้ผมจะไม่ใช่ลูกศิษย์ท่านโดยตรง แต่ผมรู้สึกได้ถึงความเมตตาของอาจารย์ท่านครับ

ทำอะไรอย่าสุกเอาเผากิน ต้องคิดถึง ผู้เช่า ให้มาก.. จากดังจะกลายเป็น ดับ นะคะ
-การกระทำใดที่เรียกว่าสุกเอาเผากินและการกระทำใดถึงจะเพียบพร้อมเพอร์เฟค
- ผมคำนึงถึงผู้ที่เอาไปบูชาเสมอครับ ไม่งันผมจะขอความเมตตาจากอาจาย์ที่ผมเคารพหลายๆท่านเพื่อสิ่งใด แน่นอนที่ผมต้องคำนึงถึงเพราะผมและครอบครัวผมก็บูชาพระรุ่นนี้ติดตัวตลอดแน่นอนครับ

อ.หม่อม นิรนามไตรภูมิไปเกี่ยวอะไรด้วย?
ใครเป็นผู้ประสานงาน?
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 7-7-2012 08:24

-อ.หม่อม เป็นอาจารย์ที่ผมเลื่อมใสและศรัทธาอีกท่านนึ่ง
- ด้วยความศรัทธาผมเลยไปขอพี่ท่านนึง(ผู้บริหารทุกท่านน่าจะรู้)เนื่องด้วยนี้อาจจะเป็นการสร้างพระครั้งแรกและอาจจะเป็นครั้งสุดท้าย ผมก็เลยอย่างให้อาจารย์ที่ผมเคารพเป็นผู้ปลุกเสกให้(หรืออธิฐานจิตให้ก็ยังดี)

อ.หม่อมไม่เคยเอาพระแบบนี้มาเข้าพิธี แอบอ้างแบบนี้เจ้าของพระก็เตรียมเข้าปิ้งค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 7-7-2012 08:24
ครับอาจารย์หม่อมคงไม่เอาพระแบบนี้(พระของผม)เข้าพิธี ส่วนพระแบบนี้จะเข้าพิธีไปได้อย่างไรนั้นผมก็ไม่ได้ถามพี่ท่านนี้เลยครับ(ผู้บริหารทุกท่านน่าจะรู้) ผมมั่วแต่ดีใจว่าในพิธีมีอาจารย์หม่อมนั่งปรกปลุกเสกด้วย

อ.หม่อมสร้างพระของท่านเอง ไม่เคยรับพระใครมาร่วม แอบอ้างทำไม
เพื่ออะไร?
ผมทราบดีครับว่าอาจารย์ท่านสร้างพระแจกเอง แต่ผมก็ไม่ได้คิดที่แอบอ้างชื่อท่าน หลักฐานก็คือ กระทู้นี้ บทสรุปของ"พระขุนแผนสะท้านโลกีย์"http://khalong.com/board2/thread-19783-1-1.html ซึ่งในข้อความจะเห็นได้ว่า อ.หม่อม ได้อยู่ในพิธีปลุกเสกพิธีหนึ่ง ใช่ครับที่พี่ท่านนี้จะไม่ได้เอ่ยนามของ อ.หม่อม ใน PM แต่จากการโทรคุยกับพี่เค้าทำให้รู้ว่า อาจารย์ท่านร่วมปลุกในพิธีนี้ด้วย
    อาจารย์ท่านอยู่ปลุกเสกพิธีนี้จริงหรือไม่ พระของผมได้เข้าพิธีนี้จริงหรือไม่ เท็จจริงเป็นเช่นไรพี่ชายท่านนี้คงตอบได้ดีกว่าผมเป็นแน่แท้(ผู้บริหารทุกท่านน่าจะรู้)
ต้องขอโทษและขออภัยอาจารย์ด้วยครับที่นำชื่ออาจารย์โดยไม่ได้ขออนุญาติ และขอโทษพี่ชายด้วยครับเพราะการขอร้องของผมทำให้พี่ต้องเข้ามาลำบากใจแบบนี้ ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ศุภกิจ คนที่ให้เด็กมาลงขายพระในเมืองนี้ แล้วไม่แสดงหลักฐาน เราเลยไม่ให้ขาย พอไม่ให้ขายเพราะไม่แสดงตนก็กระฟัดกระเหวี่ยง มาปลุกอะไรขาย/แจกในเมืองนี้อีกคะ? แล้วปลุกวิชาอะไร?

ที่จริงแล้วอาจารย์ศุภกิจ ท่านไม่ได้เกี่ยวในเรื่องนี้ครับ ท่านได้ให้ผงพุทธคุณที่ท่านปลุกเสกไว้จำนวนนึงมาให้เท่านั้นครับ และผมก็ได้ขอความเมตตาจารย์ท่านเรื่องวัตถุเครื่องรางสายพรายที่ผมมีอยู่โดยมอบให้อาจารย์ปลุกเสกตั้งธาตุขึ้นมาใหม่เท่านั้น ที่จริงแล้วอะไรที่รู้ไม่แน่ชัดไม่ชัดเจนผมก็ว่าไม่น่าควรที่จะเขียนเดี๋ยวจะกลายเป็นปัญหาเหมือนกับผมในตอนนี้นะครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 02:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ToMoToM เมื่อ 29-8-2013 02:52

แจกฟรีสำหรับทุกท่านที่ที่ศรัทธา "ขุนแผนสะท้านโลกีย์" โพสเมื่อ 1-4-2012 12:21
http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=16722&highlight=

ทำบุญรับ "ขุนแผนสะท้านโลกีย์" ตอบรับเสียงเรียกร้องจากกระแสที่ร้อนแรงโพสเมื่อ 1-4-2012 03:30
http://khalong.com/board2/viewth ... p;extra=&page=1

บทสรุปของ"พระขุนแผนสะท้านโลกีย์" ปลุกเสก ทั่วทุกสารทิศ (กระทู้นี้พี่ชายท่านนึงบอกว่าควรทำแบบสรุปมาซัก 1 กระทู้ ก็เลยกลายเป็นกระทู้นี้)
http://khalong.com/board2/thread-19783-1-1.html (โดนเก็บหรืออาจโดนลบ)

- ส่วนรายได้ทั้งหมดผมก็ได้บอกไปแล้วว่าเอามาทำพระชุดนี้ให้เสร็จสมบูรณ์ ที่นึกออกก็คือถวายปัจจัยให้หลวงลุงที่อุตส่าห์ปั้มพระให้ 2500 บาทถวายปัจจัยพระอาจารย์ที่เมตตาปลุกเสกให้ท่านละ 500-1000 บาท (ตามสถานะภาพในตอนนั้น)(เกจิอาจารย์ที่ภาคใต้ไม่ได้ถวาย) ทำกล่องพระ 4800 บาท และก็มีอีกเล็กๆน้อยจิปาถะ เช่นในค่าจัดส่งพระ ให้เด็กที่ช่วงแพ็คของส่งของ และิเงินร่วมทำบุญในชุดหลังก็นำไปทำการ์ดงานบวช 300 ใบ ป้ายงานบวชและค่าออกแบบการ์ดและป้าย (การ์ดงานบวชยังไม่เสร็จประมาณวันที่ 10 นิดๆเสร็จแล้วจำนำมาให้เฉยชมกัน)

- ซึ่งก็ใช้เวลามานานพอสมควร จนกระทั่งจากทำแจกเป็นทำขาย
- ซึ่งข้อความที่โพสลงมานั้นผมก็ติดตามอ่านเป็นประจำ จึงเป็นไปไม่ได้ที่คณะผู้บริหารเวปจะไม่ทราบมาก่อนว่าจุดประสงค์ของการสร้างวัตถุชิ้นนี้เปลี่ยนไป
- ตลอดจนการแอบอ้างมวลสารและรายนามคณาจารย์ผู้ปลุกเสกรวมไปถึงเรื่องตะกรุดจิ๋วของทางวัดบางแวกที่นำมาติดหลังวัตถุ
ต้นฉบับโพสโดย Sutep เมื่อ 7-7-2012 12:28

- ใช้ครับข้อมูลมวลสารนั้นได้โพสมานานพอสมควร(แต่ไม่ได้มีท่านใดออกมาท้วงติงว่ามันไม่ใช่นะ ผมเองก็ไม่ทราบว่าใช่หรือไม่) จากทำแจกจนกระทั้งเป็นขายนี้ ผมว่าผมก็ไม่ได้โพสหรือตั้งกระทู้ไหนเลยนะครับว่าขายขุนแผน หรือให้บูชาขุนแผน จะมีแต่ทำบุญรับ "ขุนแผนสะท้านโลกีย์" ซึ่งก็ได้บอกไว้แล้วว่าท่านที่ร่วมทำบุญครั้งนี้จะได้รับขุนแผน(หรือกระทู้ที่ว่า ร่วมทำบุญสร้างได้รับ... หรือร่วมสร้างได้รับ....เป็นกระทู้ที่บ่งบอกการขายเชิงพาณิชย์ ) ผมอยากให้ตัดสินจากการกระทำ มากกว่ามาเล่าอ้างอย่างนู้นอย่างนี้

http://khalong.com/board2/viewth ... p;extra=&page=1

- ใช้ครับข้อความเหล่านี้นานมากแล้วจึงเป็นไปไม่ได้ที่คณะผู้บริหารเวปจะไม่ทราบมาข้อมูลที่ผิดพลาดเกี่ยวกับตะกรุด และวัตุถุประสงค์ตรงไหนครับที่ชี้ว่าจุดประสงค์จากการแจกและให้ร่วมทำบุญเปลี่ยนเป็นเช่าบูชาเชิงพาณิชย์

- ที่ว่าตลอดจนแอบอ้างมวลสารเรื่องตะกรุดนั้น ผมคงต้องบอกว่าเป็นการสือสารของผมกับท่านบอสที่ผิดพลาดกันเองครับ จนเนื่นนานและเลยเถิมมาถึงทุกวันนี้(ผมก็พึ่งรู้ว่าไม่ใช่ตะกรุดเสน่ห์มอญก็เมื่อวานนี้ที่ท่านบอสโทรมาบอก) ถึงแม้ว่าผมจะเขียนว่า "ตระกรุดเสน่ห์มอญ" เพี่ยงอย่างเดียวไม่มีคำอื่นที่พี่ๆทั้งหลายต่อท้ายให้ก็ตาม แต่ความหมายโดยร่วมก็ทำให้อาจารย์เสื่อมเสียชื่อเสียง ผมขอกราบขอโทษและขออภัยครูบาอาจารย์และพี่ๆเหล่าบรรดาลูกศิษย์ทั้งสายตรงและไม่ตรง ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

- แอบอ้างรายนามคณาจารย์ผู้ปลุกเสก ที่จริงแล้วตอนนี้อาจารย์ที่คุนเครืองอยู่ ณ ตอนนี้ก็ที่ภาคใต้ครับ ส่วนอาจารย์ท่านอื่นๆได้มีพี่ๆที่นำไปให้อาจารย์ปลุกเสกออกมายืนยันแล้ว (ส่วนที่ระยองนั้นถึงผมจะไม่มีรูปถ่าย แต่ผมมีพยานบุคที่สามารถบอกได้ว่าพระชุดนี้ได้ให้พระอาจารย์ปลุกเสกจริง)
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 02:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ToMoToM เมื่อ 29-8-2013 02:48

คำถามทั้งหมดผมน่าจะตอบไขข้อข้องใจไปได้ไม่มากก็น้อย ยังมีปัญหาที่คุนเคลือและหลักๆก็คงหนี้ไม่พ้นเรื่องของตะกรุดแต่ๆผมเชื่อว่าจากที่ท่านบอสและผมอธิบายไปคงคลี่คลายไปได้ด้วยดี ทั้งก่อนหน้านี้ปัญหานี้ก่อนที่ผมจะตั้งกระทู้ท่านบอสก็ได้นำไปปรึกษาท่านเจ้าเมืองและพี่คิ้วตี้จนมีมัตติให้ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้น(ที่จริงแล้วก็น่าจะแจ้งเรื่องทั้งหมดให้ผมทราบ ผมทราบแค่เรื่องตะกรุดที่ได้รับมานั้นไม่ใช่ตะกรุดเสน่ห์มอญเท่านั้นเอง) เป็นความผิดของผมเองที่ไม่ถามให้รอบครอบอีกที
    ส่วนเรื่องของคณาจารย์ผู้ปลุกเสกนั้นตอนนี้ผมว่าใกล้ได้ข้อสรุปแล้ว  ที่ยังคุนเคลืออยู่ก็คงคณาจารย์ทางภาคใต้ ในพิธีพุทธาภิเสกเมื่อวันที่ 5 เดือน 5 ปี 55 ว่าพระชุดนี้ได้เข้าพิธีหรือเปล่า เข้าได้อย่างไรทางไหน และอาจารย์หม่อม ได้ร่วมในพิธีนี้จริงหรือไม่ และพิธีนี้เป็นพิธีอะไรกันแน่ สะเดาะเคราะห์หรืออะไร แน่นอนจากที่โทรคุยแล้วรู้ว่าอาจารย์หม่อมร่วมปลุกเสกในครั้งนี้ด้วยทำให้ผมดีใจเป็นอย่างยิ่ง เลยทำให้ข้อมูลรายละเอียดด้านต่างๆผมไม่ได้ถามเลย ซึ่งข้อมูลรายละเอียดนั้นพี่ชายที่ใต้น่าจะรู้ดีกว่าและไขขอข้องใจให้ผู้บริหารทุกท่านได้ดีกว่า แต่สุดท้ายแล้วมันเป็นความผิดของผมเองที่ไม่ถามให้รอบครอบอีกที
    ส่วนประเด็นเรื่องทำพระเชิงพาณิชย์หรือแอบแฝงนั้นผมยืนยันเลยว่าไม่มีครับ ผมอยากให้ตัดสินจากการกระทำของผมมากกว่า ถ้าทำเป็นเชิงพาณิชย์จริงผมคงไม่ต้องทำอะไรให้มันออมค้อมเสียเวลาแบบนี้หรอกครับ ตั้งขายไปตรงๆเลยจะกลัวอะไร ราคาผมคงทำแบบห้าร้อย พัน สองพัน ไปเลยไม่ดีกว่าหรอครับ แต่แน่นอนวิธีที่ง่ายกว่านั้นก็คือหาพระใหม่ๆหรือกึ่งใหม่กึ่งเก่าเอาแบบแท้ๆหารับแบบถูกๆแล้วนำมาปั่นราคาครึ่งนึงหรือเท่าตัวไม่ดีกว่าหรอครับ(วิธีสากลสุดแต่ได้ผลฉมังนัก) หรือไม่งันก็นำพระที่ผมมีเก็บไว้นิดหน่อย ลงทุนไปท่าพระจันทร์หรือพันทิพย์เดินเรเอาซักพักก็ยังจะดีกว่าวิธีนี้เป็นไหนๆ
    พระทั้งหมดที่สร้างนั้นเหลืออยู่กับผมไม่ถึง 700 องค์ เอาออกมาทำบุญ+แจกให้ผู้ทำบุญเต็มที่ก็ 100 องค์ ที่เหลือพันกว่าถึงสองพันองค์นั้นผมถวายให้ครูบาอาจารย์ที่เมตตาปลุกเสกให้ และพี่ๆที่ช่วยเหลือมผมมาโดยทุกด้าน (ไม่ได้ภวายให้อาจารย์และเกจิทางภาคใต้) คนที่ทำเป็นพาณิชเค้าทำกันแบบนี้หรอ เต็มที่ก็เห็นคนละครึ่งอาจารย์ครึ่งตัวเองครึ่ง ผมยังมั่นใจว่าผมไม่ได้ทำเพื่อพาณิชย์หรือตั้งใจทำเพื่อตัดแข้งตัดขาหรือต้องการเหยียบเท้าใคร (มีหลายอย่างที่ดูแล้วขัดแย้งกัน)
    ผมเชื่อว่าพี่น้องทุกท่านรู้ว่าอะไรเป็นอะไร จุดประสงค์ในการสร้างไม่ขอให้ใครเข้าใจ ขอเพี่ยงพี่น้องที่ร่วมทำบุญ ครูบาอาจารย์ พ่อแม่พี่น้อง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายได้รับรู้ก็เพี่ยงพอแล้วครับ  ขอให้การกระทำของผมเปรียญเสมือนดั่งชื่อขุนแผน สะท้านทั้งโลกีย์ อำนาจ และราคะ สั่นสะท้านสะเทือนยั่งท้องฟ้านภา

สิ่งใดที่ผมทำผิดพลาดไม่ว่าผิดน้อยหรือผิดมาก(มันก็คือผิด) ผมขอกราบขอโทษและขออภัยทั้งครูบาอาจารย์ ทั้งพี่น้องในที่นี้หรือที่ไหนๆ ทั้งพี่ๆที่เป็นลูกศิษย์ของอาจารยทุกท่านทุกนาม ผมขอกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
กราบขอโทษท่านบอส
กราบขอโทษพี่ชาย ณ ตรัง
กราบขอโทษท่านนัด
กราบขอโทษพี่หมี
กราบขอโทษพี่หมวดรินทร์ ไว้ ฌ ที่นี้ด้วยครับ (ขอโทษจริงๆครับที่ทำให้พี่ๆเดือดร้อน ผมเชื่อว่าความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย)

แน่นอนครับพระที่ท่านได้ร่วมทำบุญกันนั้น หากท่านใดไม่สบายใจผมยินดีคืนเงินที่ท่านร่วมทำบุญกันทุกบาททุกสตางค์ครับ ส่วนพระผมอยากให้ท่านเก็บไว้บูชา แต่ถ้าไม่สบายใจเรื่องมวลสารหรือคณาจารย์ผู้ร่วมปุกเสกผมก็ยินดีรับกลับคืนครับ

ข้าพเจ้าขออโหสิกรรม กรรมใดที่ทำแก่ผู้ใดในชาติใดๆ ก็ตาม ขอให้เจ้ากรรมนายเวร จงอโหสิกรรม ให้แก้ข้าพเจ้า อย่าได้จองเวรจองกรรมต่อไปเลย
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 02:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สำหรับขุนแผนสะท้านโลกีย์ชุดนี้
ผมได้นิมนต์ให้หลวง ...
ต้นฉบับโพสโดย garuda เมื่อ 7-7-2012 10:23

ขอโทษด้วยครับพี่หมี เพราะผมแท้ๆพี่ถึงกลับมาโดนด้วย
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 02:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องพระขุนแผนสะท้านโลกีย์

นั้นตามเริ่มแรกท่านต้ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 7-7-2012 10:31

ใช้ครับท่านบอสจุดประสงค์ยังคงเดิมครับเพื่อไว้แจก เต็มที่อยู่แล้วครับงานนี้
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 02:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมชี้แจงแล้วว่า พระเกจิของแคว้นเซิงหวาย ท่านไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย crazyaofza เมื่อ 7-7-2012 10:34

ใช้ครับงานที่พี่ๆน้องร่วมทำบุญมานั้น ไม่มีผู้บริหาร พี่ๆน้องๆ หรือครูบาอาจารย์ท่านใดเกี่ยวของด้วยเลย
ผมได้นำเงินเหล่านั้นไปทำตามเจตนารมณ์ของผมทุกอย่าง (แจกแจงในกระทู้ก่อนหน้านี้แล้ว)
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 03:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สงสัยต้องรอให้คุณต้อมเจ้าของพระ....มาไล่เรียงและชี้แ ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 7-7-2012 11:19

วัตถุประสงค์ยังคงเหมือนเดิมครับว่าสร้างไว้แจก
และบางส่วนที่ร่วมทำบุญกันนั้น เพราะพี่ๆน้องๆได้ร่วมทำบุญในการสร้างพระชุดนี้ให้สำเร็จ โดยผมมอบพระขุนแผนชุดนี้เป็นที่ระลึกในการร่วมทำบุญ
และก็ได้มอบให้พี่น้องที่ช่วยเหลือและครูบาอาจารย์ที่เมตตาปลุกเสกเอาไว้ให้ท่านเป็นจำนวนนึง ซึ่งถ้ารวมๆกันคงเป็นพันกว่าถึงสองพันที่ผมมอบให้
และที่เหลืออยู่กับผมเพี่ยง 700 องค์ ก็เพื่อไว้แจกในงานบวชผมที่จะถึง ตอนนี้การ์ดทำไว้ 300 ใบ โต๊ะจีนเตรียมไว้ 60 โต๊ะ (มากน้อยไม่น่าเกิน 10 โต๊ะ)
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 03:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
*** พอดีได้ไปเจอข้อมูลบางส่วนที่คุณต้อม ได้ประกาศเอา ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 7-7-2012 12:24

ขอบคุณครับ แต่ผมเชื่อคนตัดสินบางกลุ่มได้คาดโทษผมไม่แล้ว
ผมเชื่อว่าพี่น้องทุกท่านคงได้ข้อมูลทั้ง 2 ฝ่ายและแยกแบะกันได้ ต่อให้คนบางกลุ่มไม่เข้าใจแต่พี้น้องทุกท่านเข้าใจก็เพียงพอแล้วครับ
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 03:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื่ม.......เป็นเรื่องอีกแล้ว  ในปีนี้ เป็นเรื่องที่สอง

...
ต้นฉบับโพสโดย kaineverdie เมื่อ 7-7-2012 14:28

นี้ละครับยิ่งมีเรื่องยิ่งอบอุ่น (มากันเยอะแยะเลย อิอิ)
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 03:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในส่วนตัวยังรอคุณต้อมมาไล่เรียง วัตถุประสงค์ และวิธ ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 7-7-2012 15:20

จุดประสงค์ยังเหมือนเดิม และการปฎิบัติก็เดินไปตามจุดประสงค์

http://khalong.com/board2/vi ... 6722&highlight=

http://khalong.com/board2/vi ... p;extra=&page=1

เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 03:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในฐานะผู้บูชาก็คงต้องการรับทราบในเรื่องมวลสารแ ...
ต้นฉบับโพสโดย yotbt เมื่อ 7-7-2012 20:31

ยังอยู่ครับพี่ ที่ออกมาไม่ได้ต้องการแก้ต่างสิ่งใด
ผมยอมรับผิดเรื่องตะกรุดและเรื่องอาจารย์หม่อม ที่ไม่ได้สอบถามให้กระจ่างและแน่ชัด
แต่ผมขอยืนยันและลุกขึ้นสู้พร้อมเจตนาและจุดประสงค์อันแรงกล้าที่ว่า ผมไม่ได้นำพระมาขาย ถ้าผมทำเช่นนั้นก็คงไม่ต้องมานั้งอ้อมคอมให้เสียเวลา สิ่งนี้เท่านั้นที่จะไม่ยอมให้สีขาวกลายเป็นสีดำเป็นอันขาด
 เจ้าของ| ToMoToM โพสต์เมื่อ 8-7-2012 03:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วย และน่ากลัวอย่างยิ่งเลยครับ
ข้อความต่อไปนี ...
ต้นฉบับโพสโดย wut208 เมื่อ 7-7-2012 22:48

ทุกสิ่งย่อมตรวจสอบได้ครับว่าจริงเท็จเป็นเช่นไร อย่างไรก็อยากให้ทุกท่านร่วมตัดสิน ไม่ใช่กลุ่มใดกลุ่มนึ่ง สุดท้ายแล้วความจริงจุยืนอยู่ที่จุดสูงสุด
winny โพสต์เมื่อ 8-7-2012 03:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วัตถุประสงค์ยังคงเหมือนเดิมครับว่าสร้างไว้แจก
และ ...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 8-7-2012 03:03

รับทราบการชี้แจงทั้งหมดครับ....ที่เหลือก็คงจะเป็นประเด็นและรายละเอียด เรื่องพิธีปลุกเสกของท่าน อ. หม่อม...ว่าท่านได้รับทราบหรือได้ปลุกเสกหรือไม่อย่างไร เพราะต้องเข้าใจว่าเรื่องนี้อ่อนไหวต่อศิษย์สายของท่านเป็นอย่างมากน่ะครับ ต้องจับประเด็นให้ถูก เน้นให้กระชับ เพื่อง่ายต่อการทำความเข้าใจที่ถูกต้อง ชี้แจงและทำความเข้าใจกันด้วยเหตุผลและข้อเท็จจริง หวังอย่างยิ่งว่าคงไม่เป็นที่ขุ่นเคืองแก่บุคคลที่เกี่ยวข้องแต่อย่างใดนะครับ
yotbt โพสต์เมื่อ 8-7-2012 06:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยังอยู่ครับพี่ ที่ออกมาไม่ได้ต้องการแก้ต่างสิ่งใด
...
ต้นฉบับโพสโดย ToMoToM เมื่อ 8-7-2012 03:22

พี่เป็นกำลังใจให้เสมอต้อม
pocko โพสต์เมื่อ 8-7-2012 08:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้อมพี่เอาใจช่วยครับ  เจตนาแรกพี่ก็ชอบ สำหรับแจก หรือสำหรับร่วมบุญ ถึงแม้พระชุดนี้พี่ไม่ได้เก็บก็ตาม
สุดท้ายการปลุกเสกจะยังไงก็ตาม ขึ้นชื่อว่าวัตถุมงคล ก็มีมงคล ขอมีศัทธาก็พอ อะไรชี้แจงได้ก็แจงกันไปครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-4-2024 14:53 , Processed in 0.124532 second(s), 5 queries , File On.