เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
dark โพสต์เมื่อ 7-7-2012 12:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 7-7-2012 12:03

*** ในส่วนของผม ก็ขอแสดงจุดยืนเรื่องมวลสารที่จัดส่งให้ไป ตามที่คุณต้อมได้เคยประกาศเอาไว้...ตรงนั้นถือว่าถูกต้องครบถ้วนทุกประการ ส่วนการนำมาปลุกเสกแถบเชียงใหม่นั้น เห็นว่ามีพี่ชายอีกท่านช่วยเป็นธุระในการนำไปถวาย ให้พระเกจิอาจารย์ปลุกเสก(ท่านได้มาประกาศจุดยืน ชี้แจงข้างบนแล้ว) รวมทั้งทางพ่ออาจารย์สม สำนักบ้านต๋มเชียงใหม่ พ่อครูของผมด้วย...ซึ่งตรงนี้ก็พอรับรู้อยู่ จึงมาขอรับรองว่าพ่ออาจารย์สม ท่านได้ทำพิธีปลุกเสกให้จริงครบถ้วนทุกประการนะครับ โดยผมก็ไม่ได้เกี่ยวข้องในเรื่องของเงินจากการบูชาแต่ประการใด และในส่วนที่ผมนำมาประกาศเรื่องการทำบุญนั้น ก็ถือว่าได้มอบเป็นวัตถุมงคลตอบแทนสินน้ำใจ ให้กับผู้มีจิตศรัทธาใฝ่กุศลทุก ๆ ท่าน โดยได้แถมวัตถุมงคลในส่วนความรับผิดชอบ ของผมให้ไปอีกหลายรายการ ซึ่งตรงจุดนี้ผมไม่รู้ว่าใครมีเจตนาอะไรแต่ที่แน่ ๆ ทุกท่านที่ร่วมทำบุญกับผม ทุกท่านได้บุญกุศลอย่างแน่นอน เพราะส่วนหนึ่งคือ จำนวนเงิน 3,000 บาทได้นำไปร่วมซื้อแท้งน้ำและถังน้ำ ถวายหลวงปู่ครูบาออ วัดพระธาตุดอยจอมแวะ อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่แล้ว...ตรงนี้ต้องขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ และในส่วนที่เหลืออีกจำนวนเงิน 5,500 บาท ผมจะนำไปถวายหลวงพ่อ รักษาการเจ้าอาวาสวัดสันป่าแดง อ.สันกำแพง จ.เชียงใหม่ เดี๋ยวคงต้องขอนัดวันเวลากับท่านก่อน รับรองมีภาพมาให้ชมเป็นหลักฐานกันอย่างแน่นอน...ก็ถือว่าตรงจุดนี้สำเร็จเสร็จสิ้นในส่วนความรับผิดชอบของผมแล้วนะครับ และขุนแผนสะท้านโลกีย์ในบางส่วนที่ได้รับมอบตอบแทนมา ผมก็ได้แจกฟรี ๆ ให้เพื่อนสมาชิกอีกหลายท่าน ทั้งในเวปและนอกเวป โดยไม่ได้คิดเป็นมูลค่าหรือเงินทอง แต่ประการใด...เมื่อทางคุณต้อมอนุโมทนาบุญมา ผมก็ร่วมอนุโมทนาบุญตอบแทนไป ถือว่าได้กุศลกันครบทุกฝ่าย ขออนุโมทนาบุญ สาธุ ๆ ***
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
mummamman โพสต์เมื่อ 7-7-2012 12:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ้าแม่มาสะเทือนทั้งวงการเลยครับ
dark โพสต์เมื่อ 7-7-2012 12:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 7-7-2012 12:43

*** พอดีได้ไปเจอข้อมูลบางส่วนที่คุณต้อม ได้ประกาศเอาไว้อย่างชัดเจนตั้งแต่ ToMoToM โพสเมื่อ 1-4-2012 03:30 สรุปแล้วก็คือ จะมีทั้งในส่วนที่ออกให้บูชาหรือเอามาขายนั่นแหละ กับอีกบางส่วนที่นำมาแจกฟรี ซึ่งก็ได้แจกฟรีกันอยู่ทั้งในส่วนที่ลงในเวป และข้างนอกเวปโดยส่วนตัว...เนื่องจากมีคนได้รับกันไปแล้วหลายคน อีกทั้งในบอร์ดแจกฟรี ก็มีการประกาศแจกฟรีกันอยู่ โดยส่วนตัวนั้นผมว่าเพื่อนสมาชิกหลาย ๆ ท่านน่าจะได้เคยเห็นกระทู้นี้กันมาก่อนนานมาก ๆ แล้ว(ประกาศเอาไว้นับเวลาแล้วได้ 2 เดือนกว่า ๆ ) ก็ถือว่ารับรู้และยอมรับกัน ดังนั้นถ้ามีการจ่ายเงินเพื่อบูชาก็ถือว่าไม่แปลก เพราะได้แจ้งจุดประสงค์เอาไว้ตั้งแต่เริ่มสร้าง แต่ประเด็นอื่น ๆ ในเรื่องของผู้ปลุกเสก คงต้องรอเจ้าตัวมาชี้แจงต่อไป. ***

จุดประสงค์ในการจัดสร้าง เพือนำไปแจกจ่ายในงานบวชผมที่จะถึงนี้ และส่วนนึ่งจะนำให้เพื่อนได้ร่วมทำบุญกัน เงินรายได้ทั้งหมดหลังหักค่าใช้จ่าย จะนำมาสร้างพระขุนแผนชุดนี้ให้แล้วเสร็จ ซึ่งตอนนี้ก็มีกล่องใส่พระที่ยังไม่ทำและถ้ายังเหลือผมจะนำไปให้บิดามารดา เพื่อให้ท่านนำเงินส่วนนี้มาใช่จ่ายในงานบุญ (ผู้ที่ร่วทำบุญตั้งแต่วันนี้ - 3 สิงหาคม 55) ส่วนพระที่เหลือผมจะเก็บไว้บางส่วนเพื่อให้ลูกหลานได้ดู และเอาไปให้พระอาจารย์ที่ท่านเมตตาปลุกเสก ให้เอาไว้แจกลูกศิษย์ที่มีความเคารพและศรัทธาได้บูชากันต่อไป...

http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=16716&amp

ส่วนข้างล่างนี้ เป็นลิงค์แจกขุนแผนสะท้านโลกีย์แบบฟรี  ๆ ที่คุณต้อมเคยโพสเอาไว้ โดยท่านสมาชิกที่จะรับไปแบบฟรี ๆ ก็ช่วยแค่ค่าจัดส่งเท่านั้น...แจกฟรีสำหรับทุกท่านที่ที่ศรัทธา " ขุนแผนสะท้านโลกีย์ "

http://khalong.com/board2/thread-16722-1-1.html

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +1 ย่อ เหตุผล
title + 1

ดูบันทึกคะแนน

Sutep โพสต์เมื่อ 7-7-2012 12:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอเสนอแนะความคิดเห็นของผมไว้ดังนี้ครับ...
     ในกรณีอย่างนี้ตอนแรกโพสว่าจะทำแจก แล้วก็มีข่าวความคืบหน้าการสร้างวัตถุชิ้นนี้ออกมาให้ทราบเป็นระยะๆผ่านทางเวปบอร์ดแห่งนี้ ซึ่งก็ใช้เวลามานานพอสมควร จนกระทั่งจากทำแจกเป็นทำขาย ซึ่งข้อความที่โพสลงมานั้นผมก็ติดตามอ่านเป็นประจำ จึงเป็นไปไม่ได้ที่คณะผู้บริหารเวปจะไม่ทราบมาก่อนว่าจุดประสงค์ของการสร้างวัตถุชิ้นนี้เปลี่ยนไป ตลอดจนการแอบอ้างมวลสารและรายนามคณาจารย์ผู้ปลุกเสกรวมไปถึงเรื่องตะกรุดจิ๋วของทางวัดบางแวกที่นำมาติดหลังวัตถุ เรื่องนี้อยากให้ผู้บริหารเวปและเจ้าเมืองไปประชุมปรึกษาหารือเพื่อสรุปข้อมูลให้ไปในทิศทางทางเดียวกันแล้วนำมาชี้แจงให้เป็นขั้นเป็นตอนว่าปัญหาที่เกิดขึ้นมานี้จะดำเนินการแก้ไขไปในทิศทางใดผู้สร้างจะรับผิดชอบอย่างไรหรือไม่ เพราะสมาชิกตลอดจนบุคคลทั่วไปจะได้รับข้อมูลข่าวสารที่ถูกต้องครั้งเดียว ครับ
kaineverdie โพสต์เมื่อ 7-7-2012 14:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื่ม.......เป็นเรื่องอีกแล้ว  ในปีนี้ เป็นเรื่องที่สอง

* เรื่องแรกสร้างเจ้าแม่กวนอิน
** เรื่องที่สอง  เรื่องนี้ โอ้ว...ชีวิต
pocko โพสต์เมื่อ 7-7-2012 14:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับฟังข้อมูลแล้วก็ต้องแก้ไข แสดงเจตนา ชี้แจงกันไปนะครับ รอฟังบทสรุป เพื่อความน่าอยู่ของสังคมกาหลงครับ
dark โพสต์เมื่อ 7-7-2012 14:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

- เรื่องสร้างเจ้าแม่กวนอิมที่ไหนครับ เรื่องนี้ผมตกข่าวจริง ๆ ไม่เห็นรู้เรื่องเลย...
zx10r โพสต์เมื่อ 7-7-2012 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำให้เคลียร์ทำให้ไว จะได้ไม่เสียเวลาจ้ะ
winny โพสต์เมื่อ 7-7-2012 15:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในส่วนตัวยังรอคุณต้อมมาไล่เรียง วัตถุประสงค์ และวิธีการปฏิบัติ รวมทั้ง ลำดับการประกาศความเคลื่อนไหวต่างๆทุกกระทู้ที่เกี่ยวข้องเพื่อความกระจ่างครับ
cho โพสต์เมื่อ 7-7-2012 16:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- เรื่องสร้างเจ้าแม่กวนอิมที่ไหนครับ เรื่องนี้ผมตก ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 7-7-2012 14:44

เดี่ยวแถลงให้ฟัง ใจเย็นๆ
cho โพสต์เมื่อ 7-7-2012 16:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สำหรับขุนแผนสะท้านโลกีย์ชุดนี้
ผมได้นิมนต์ให้หลวง ...
ต้นฉบับโพสโดย garuda เมื่อ 7-7-2012 10:23

จัดให้ตามคำขอค่ะ

ขณะนี้ ผู้บริหารทุกท่านเคลียร์หมดแล้ว..ได้ข้อสรุปแล้วชัดเจนแล้ว ขอบคุณทุกท่านนะคะ
Jeanpaul โพสต์เมื่อ 7-7-2012 16:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มึนเลยนะเนี้ยยย เป็นเรื่องเป็นราวได้ยังไงกัน >w<
Jeanpaul โพสต์เมื่อ 7-7-2012 16:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมชี้แจงแล้วว่า พระเกจิของแคว้นเซิงหวาย ท่านไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย crazyaofza เมื่อ 7-7-2012 10:34

สู้ๆนะพี่ท่าน พี่นัทเจตนาดีอยู่แล้วน้องๆรู้ ^_____^
monster โพสต์เมื่อ 7-7-2012 17:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆคร้าบ รอสรุปอย่างเดียวดีกว่า สบายใจ อิอิ
chart077 โพสต์เมื่อ 7-7-2012 18:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เชื่อว่าทุกท่านมีเจตนาดีครับบบบบ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-4-2024 06:37 , Processed in 0.120597 second(s), 8 queries , File On.