เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
yongchai01 โพสต์เมื่อ 9-7-2012 21:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พึ่งมาครับ เห็นใจทุกท่านนะครับ ปัญหาทุกอย่างมีทางแก้ครับ
ใจเย็นๆค่อยๆคุยกันครับ อ่านจนมึนแต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ
เอาใจช่วยนะครับ สู้สู้ ผมเองก็ไม่ได้เก็บวัตถุมงคลชุดนี้
ก็ขออนุโมทนากับการบวชในครั้งนี้ด้วยนะครับ สาธุ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 21:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 9-7-2012 22:07

ติดตามประเด็นทวงถาม ตามรายละเอียด ดังนี้

1. ข้อมูลเรื่องพิธีปลุกเสก และเกจิอาจารย์ผิด อ.หม่อม ไม่ได้ปลุกเสก

- tumma16 ยืนยันแล้วว่า ไม่ได้เข้าพิธี แต่ฝากเข้าพิธีที่วัดแจ้ง

tomotom ทิ้งคำถามเรื่องนี้ให้ tumma16
- tumma 16 ยืนยันคำตอบเดิม

ลำดับต่อไป tomotom ต้องหาแนวทางแก้ไข และแก้ไขข้อมูลที่ผิดพลาดนี้ทั้งหมด ทุกเว็บไซต์ที่ประกาศขาย เพราะเป็นเจ้าของพระ

ข้อคิด: อ.หม่อม ไม่เคยมีวัตถุมงคลที่เป็นพราย, ไม่เคยนำพระใครมาเสก มีแต่สร้างเอง เสกเอง เป็นเจ้าพิธี แล้วก็แจกเองมากมาย คนที่ได้แจกถึงเอาไปขายกัน tumma ยืนยันไม่เคยอาจเอื้อมนำพระไปให้ท่านปลุกแน่นอน มันเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว

2. มวลสารตะกรุดเงินดอกเล็ก ไม่ใช่ ตะกรุดเสน่ห์มอญ อ.หนุ่ม วัดบางแวก

- บอส ดินแดง ยืนยันแล้วว่า ไม่ใช่
  tomotom ยืนยันว่าประสานงานข้อมูลผิดพลาด

- บอสแจงรายละเอียดมวลสารที่ถูกต้อง คือ จารตะกรุดเอง ให้หลวงตาที่เก่งปลุกเสกแล้วจึงนำตะกรุดนี้มาให้ tomotom ฝังลงขุนแผนเนื้อพิเศษที่ออกขาย

ลำดับต่อไป tomotom ต้องหาแนวทางแก้ไข และแก้ไขข้อมูลที่ผิดพลาดนี้ทั้งหมด ทุกเว็บไซต์ที่ประกาศขาย เพราะเป็นเจ้าของพระ

ข้อคิด: เสน่ห์มอญ วัดบางแวก ไม่เคยมีวัตถุมงคลที่เป็นพราย ซ้ำตะกรุดเสน่ห์มอญยังมีการฝังลงตัว พุทธคุณล้วน ศิษย์ต้นสายยืนยันไม่เคยมีความเกี่ยวข้องกับขุนแผนชุดนี้

3. แคว้นเซิงหวาย ที่หลายคนอาจเข้าใจว่า อ.อึ่ง ปลุกเสก

- Crazyaofza ยืนยัน อ.อึ่ง ไม่ได้ปลุกเสกขุนแผนรุ่นนี้

tomotom   ยังไม่มาพูดอะไร

ข้อคิด: อ.อึ่ง เก่งเรื่องพระพิราพ พ่อแก่ ไม่เคยมีวัตถุมงคลที่เป็นพราย สายนี้คนละขั้วกับพรายอยู่แล้ว สายท่านแรงเรื่องยักษ์ พรายกระเจิงแน่

4. เจตนาการสร้างพระมีการเปลี่ยนแปลง กล่าวคือ มีกระทู้แจกฟรี และต่อมามีกระทู้รับเงิน ทำบุญ ฯลฯ
    - tomotom ยืนยันว่า แจกฟรี ไม่มีการให้บูชาเพื่อขาย

- เรื่องนี้อยู่ที่เจตนาส่วนตัว สำคัญที่ใจ เพราะไม่มีมาตรวัดข้อเท็จจริง ส่วนตัวเจ้าเมืองไม่ได้สนใจเรื่องนี้กับเจ้าของพระ สนแต่เรื่องที่ผู้บริหารเกี่ยวข้องเรื่องพิธี หรือข้อมูลที่ผิดพลาดเท่านั้น และการเกี่ยวข้องนั้นไม่ใช่เรื่องผิด ผิดเพราะไม่ได้ติดตามข้อมูลหลังจากพระออกสู่ตลาด ส่วนเรื่องเจตนาการจัดสร้างนั้น ขึ้นอยู่ที่ผู้เช่าบูชาตัดสินใจเอาเอง จะติดใจ หรือไม่ติดใจ จะแสดงความคิดเห็น หรือไม่แสดงความคิดเห็น สุดแล้วแต่ทางใคร เงินออกจากกระเป๋าของท่าน สมองของท่านสั่งการให้นำเงินออกมาเอง

5. ใครที่มีส่วนประสานงานนำพระไปปลุก รับพระเป็นการตอบแทน หากไม่นับมูลค่าก็ย่อมได้ หากนับเป็นมูลค่าก็ย่อมได้ (นำเกณฑ์จากราคาที่ตั้งไว้ให้ร่วมบุญ และราคาประกาศขาย)

tumma16, garuda, crazyaofza, wongrad, บอส ดินแดง ยืนยันไม่ได้รับเงินตอบแทนจากการประกาศขายหรือบูชาพระ ดังนั้น ผู้บริหารฯ ทั้งหมดจึงไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับพระชุดนี้ และไม่ได้ติดใจ หรือสนใจเรื่องเงิน หรือส่วนแบ่งใดๆ ความรับผิดชอบเรื่องข้อมูล และเงินบริจาคจึงอยู่ที่เจ้าของพระเท่านั้น

6. ข้อมูลพระทั้งหมดที่ผิดพลาด เจ้าของพระต้องไปตามแก้ข้อมูลให้หมดทุกเกจิที่ปลุกเสก และไม่ได้ปลุกเสก
    tomotom ยืนยัน
ผมเชื่อว่าอาจารย์ทุกท่านเสกเต็มที่ทุกท่านครับ ถึงแม้ผมจะไม่ใช่ลูกศิษย์ท่านโดยตรง แต่ผมรู้สึกได้ถึงความเมตตาของอาจารย์ท่านครับ

จากข้อความถือว่ายังไม่ได้รับคำตอบ และแนวทางดำเนินการแก้ไขเรื่องข้อมูล+มวลสารพระที่ผิดพลาดอันเป็นผลกระทบต่อตัวเกจิผู้ที่ไม่ได้ร่วมปลุกเสกจริง แต่เจ้าของพระไปเน้นย้ำเรื่องประเด็นพระแจกฟรี พระทำบุญเป็นส่วนขยาย ซึ่งอันนี้อาจเป็นทั้งสาระ และไม่ใช่สาระ  

ดิฉัน ยังต้องการแนวทางการดำเนินแก้ไขประเด็นหลักที่เป็นสาระสำคัญให้จบ กล่าวคือ ประเด็นข้อมูลพระเกจิที่ไม่ได้ปลุกเสก และขอให้ tumma16 บอส ดินแดง  และ crazyaofza ติดตามเพื่อประสานงานแก้ไขข้อมูลเรื่องนี้กับเจ้าของพระให้หมด หมดแล้วรายงานให้ทราบด้วย

มีรายงานความคืบหน้าทางหน้าบอร์ด และทางโทรศัพท์ มีความคืบหน้าเป็นระยะทุกท่าน ยกเว้นเจ้าของพระ

tumma16 ยืนยัน ให้ข้อมูลถูกต้องตั้งแต่ต้น พร้อมหลักฐาน แต่เจ้าของพระคิดไปเอง

บอส ดินแดง ยืนยัน ประสานข้อมูลผิดพลาด

crazyaofza ยืนยัน อ.อึ่งไม่ได้ปลุกเสก

ส่วนที่เหลือคือ wongrad และ garuda ตอนนี้ไม่มีปัญหาอะไรจากเกจิที่เสก ถ้าต่อไปมี เขาต้องกลับไปดำเนินการเหมือนกับ 3 คนแรก เข้าใจว่าทุกคนเจตนาดีมาก ไม่ปฏิเสธคำร้องขอจากพี่-น้องในเมือง แต่ไม่มีใครติดตามการเปลี่ยนแปลงเจตนารมณ์ของเจ้าของพระ หรือติดตามการอ้างอิงข้อมูลของเจ้าของพระเลยสักคน ไม่มีใครสนใจ และแทบไม่น่าจะเป็นไปได้ แต่เป็นไปแล้ว

ประเด็นส่วนขยายที่เกิดขึ้นภายหลัง นอกเหนือจากประเด็นหลัก คือ

1. บางท่าน ไม่สนใจเรื่องพิธีปลุกเสกในขุนแผนรุ่นนี้ กล่าวคือ พระราคาไม่แพง ไม่ซีเรียสเรื่องพิธี อะไรก็ได้
     2. บางท่าน ติดตามเรื่องพิธีปลุกเสกขุนแผนรุ่นนี้ กล่าวคือ สงสัยในพุทธคุณ และเจตนาที่เปลี่ยนไป
     3. บางท่าน ไม่ติดใจเอาความ เพราะเต็มใจมอบเงินเพื่อการอุปสมบทของเจ้าของพระไปแล้ว
     4. บางท่าน กังขาเรื่องมวลสาร และไม่แน่ใจเรื่องพุทธคุณ เพราะข้อมูลพิธีปลุกเสก
     5. บางท่าน บูชาเพราะข้อมูลที่ได้รับแบบผิดพลาดในเบื้องต้น และยังไม่ได้รับรู้ข้อมูลที่แท้จริง
ุ    6. อุทาหรณ์สอนใจทุกฝ่าย โดยเฉพาะพวกน้องๆ ผู้ที่ดูแลเมือง บกพร่องไม่ติดตามข้อมูลล่าสุด รวมทั้งเจ้าเมืองด้วย

7. บางท่านบอก งานบวชเป็นเรื่องเฉพาะบุคคล ไม่เกี่ยวกับการสร้างพระเรี่ยไรเงิน
ุ     8. เราเริ่มได้รับข้อมูลย้อนกลับจากตัวเกจิที่ไม่ได้ร่วมปลุกเสก เขาเสียใจ

9. บางท่านไม่ได้สนใจพระรุ่นนี้ ไม่ได้ใช้ ผ่านเลยไป และไม่เคยคิดจะเช่า

เพิ่มเติม

10. พระไม่ได้ขาย แต่มีเมืองนอกบูชาไปแล้ว สงสัยว่า เมืองนอกมาทำบุญหรือ?

11. มีคน ตามมาให้กำลังใจหน้าบอร์ดทั้งที่รู้ และไม่รู้ แต่ไม่มีแนวทางแก้ไข (คือยอมรับพระชุดนี้ แม้ข้อมูลผิดไม่มีเกจิชื่อดังเสก และเห็นใจ)

12. มีคนที่รู้มากขึ้น โทรมาชี้ชัดว่า พระชุดนี้เจตนาไม่ดี เพราะมีการขายเนื้อพิเศษอยู่ดี

13. มีคนตั้งคำถามว่า พระที่เหลือจากงานบวช เขาจะนำไปขายหรือไม่? จะเอาไปทำอะไรต่อ

14. ทำไมงานบวช จึงคิด สร้างพระโลกีย์ แจก แนะนำให้อย่าแจกเลย

15. ผู้ที่ร่วมบุญ ด้วยเหตุจูงใจอยากรับพระชุดนี้ ต้องการความกระจ่างจากเจ้าของพระ

16. บางท่านกินปลา เห็นปัญหาในอนาคตว่า เมื่อพระหลายพันองค์กระจายออกไปด้วยข้อมูลที่ผิด ผลกระทบจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง วันนี้ยังไม่มี แต่วันข้างหน้ามีแน่

หลากหลายความคิดเห็นเป็นเรื่องของทุกท่านมีสิทธิ์เสียง แต่เรื่องเดียวที่เจ้าเมืองต้องการคือ แนวทางการแก้ไข และรายงานเรื่องข้อมูลเกจิ พิธี และมวลสารที่พิสูจน์แล้วว่าผิดพลาดจากเจ้าของพระชุดนี้

ด้วยความปรารถนาดี

cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 21:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เน้นย้ำผลกระทบ และประเด็นที่ต้องการแนวทางการแก้ไข จากข้อความหน้าที่ 3 บางตอน และเพิ่มเติม ให้ติดตาม ดังนี้

จงระวังในการเขียนทุกข้อความที่สื่อสารลงไปในบอร์ดแห่งนี้..ข้อมูลของพระท่าน ท่านต้องรับผิดชอบ ตอนนี้สิ่งที่ประกาศออกไปยังต้องมีผลกระทบไปยังต้นสายแน่นอน ท่านรู้ไหมจะเกิดอะไรขึ้น

1. ต้นสายตอบคำถามไม่จบ ต้องคอยตอบว่า ไม่ใช่ และไม่รู้อีกกี่พันรอบ     (นับจากจำนวนพระที่สร้าง คูณจำนวนผู้ศรัทธาของรายนามเกจิที่ปรากฏอยู่)
2. ต้นสายต้องขยายความว่าทำไมไม่ใช่? ยาวยืด น่าเบื่อ น่ารำคาญ และน่าเห็นใจค่ะ
3. ต้นสายต้องตอบอีก เจ้าของพระใครทำไมแอบอ้าง? สืบสาวยาวยืด
4. ต้นสายต้องมาทำอะไรซ้ำๆ กับเรื่องที่ไม่เกี่ยวกะเขาเลย..คนทำรับเงิน ส่งพระเรียบร้อย!!

ทำอะไรกันต้องคิด..

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +80 ย่อ เหตุผล
wongrad + 80

ดูบันทึกคะแนน

s99kol โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมชอบเมืองของเราก็เพราะแบบนี้แหละ  มีคนผิดก็ต้องมีสาเหตุ
มีที่มา ชัดเจน มีผู้ดูแลที่เครียปัญหาและชี้ประเด็นที่ผิดถูก
มีทั้งคนให้อภัย และผ่านเลย แต่ผมชอบท่านเจ้าเมืองที่คอยติดตามและพิพากษานี่แหละ
  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมให้กำลังใจทุกท่านครับ ฝุ่นผงเล็กๆเข้าตามันเอาออกยาก แต่ต้องพยายาม
เอาออก  อ้อ ผมไม่มีส่วนใดๆๆเลยเพียงแต่ตามอ่านตั้งแต่พี่เขาคิดจะทำมาเรืีอยๆครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2หลง +16 เสน่ห์แรง +1 ย่อ เหตุผล
pn-autogas + 1
cho + 16

cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่ะ พี่ก็ไม่ได้เช่า หรือร่วมบุญเหมือนกัน...มัวแต่ทำงานอื่นค่ะ!
crazyaofza โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ติดตามประเด็นทวงถาม ตามรายละเอียด ดังนี้
1. ข้อมูลเรื ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 9-7-2012 21:52

รับทราบข้อมูลตามนี้ครับ
cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมนูเด็ดวันนี้
กินปลา เช่าพระ ตั้งสติก่อนเช่าซื้อ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 6รัก +178 หลง +78 ร้อนแรง +78 เสน่ห์แรง +58 ย่อ เหตุผล
iching + 50 + 50 + 50 + 50
Gern.Naraphat + 20
บอส ดินแดง + 20
CUTE19 + 20
crazyaofza + 100

zx10r โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด zx10r เมื่อ 9-7-2012 22:29

เอาไป Like ไปเลยครับ เจ้าเมืองชัดเจน เจาะทุกรายละเอียด ทุกประเด็น !

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +16 ย่อ เหตุผล
cho + 16

crazyaofza โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมนูเด็ดวันนี้

กินปลา เช่าพระ ตั้งสติก่อนเช่าซื้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 9-7-2012 22:21

เห็นแล้วหิว
cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ถ้าหิว ก็ตั้งใจกินเมนูปลา อย่างน้อย 1 อาทิตย์เต็ม ปรับธาตุในตัวซะ! (21 มื้อ) แล้วแวะไปดูแลสุขภาพ อ.อึ่ง ท่านไม่สบาย ปวดท้อง เกี่ยวกับกระเิพาะอาหาร บอกน้าแกละด้วย..สรันต์ด้วยนะ..
crazyaofza โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด crazyaofza เมื่อ 9-7-2012 22:56
ถ้าหิว ก็ตั้งใจกินเมนูปลา อย่างน้อย 1 อาทิตย์เต็ม ป ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 9-7-2012 22:54

ครับท่านพี่ วันนี้ไปกราบท่านพร้อมมาลัยขอขมา เป็นทางการแล้ว   ศิษย์ผู้โง่เขลาผู้นี้คงต้องรับกรรมต่อไป
cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็ กระจ่างสำหรับทางเจ้าเมืองน่ะครับ....ไงรอเจ้าของกร ...
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 9-7-2012 22:33

กระจ่างสำหรับทางเจ้าเมืองน่ะครับ..

ใช่ค่ะ น้องๆ ช่วยดูแล ทำกันเต็มที่..เจตนาดี แต่ไม่ติดตามผล และมองแค่ปัจจุบัน ไม่ได้มองภาพอนาคต และปัญหาที่จะเกิดวันข้างหน้า เนื้อไม่ได้ิกิน หนังไม่ได้รองนั่ง กระดูกแขวนเป็นสร้อยสังวาลย์เต็มตัวเลย!
cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 22:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับท่านพี่ วันนี้ไปกราบท่านพร้อมมาลัยขอขมา เป็ ...
ต้นฉบับโพสโดย crazyaofza เมื่อ 9-7-2012 22:55

รับไป..ค่ะ   เพราะจะให้ครูบาอาจารย์มารับไม่ได้นะคะ.. สงสารพระค่ะ
cho โพสต์เมื่อ 9-7-2012 23:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาไป Like ไปเลยครับ เจ้าเมืองชัดเจน เจาะทุกรายละเอียด ...
ต้นฉบับโพสโดย zx10r เมื่อ 9-7-2012 22:25

Like เยอะแล้ว เปลี่ยนเป็น LOVE บ้างนะ
pongthep โพสต์เมื่อ 9-7-2012 23:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับไป..ค่ะ   เพราะจะให้ครูบาอาจารย์มารับไม่ได้นะค ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 9-7-2012 22:58

ถูกตอ้งครับคุณโชว ดรูบาอาจารย์อยู่เหนือหัวครับ ใครทำอะไรกันก็รับกรรมกันไปครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +1 ย่อ เหตุผล
pn-autogas + 1

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-5-2024 05:40 , Processed in 0.232094 second(s), 13 queries , File On.