เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
mummamman โพสต์เมื่อ 11-7-2012 14:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้าวท่านบอกผมหน่อยสิว่าใครแทงใคร.....ผมอยากรู้!!!!! คุ ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 11-7-2012 14:05

รับได้ 2 ทางเลย โอ้ววินนี่เปลื่ยนไปแล้ว สงสัยตาวินนี่นี่เอง
อยากโดนแทงข้างหลัง 5555+
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
winny โพสต์เมื่อ 11-7-2012 14:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับได้ 2 ทางเลย โอ้ววินนี่เปลื่ยนไปแล้ว สงสัยตาวินน ...
ต้นฉบับโพสโดย mummamman เมื่อ 11-7-2012 14:22

555เค้ารับได้ทุกอย่าง...แต่ได้หลังแล้วไม่ลืมหน้านะคร๊าบบบ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
lee531 + 20

ดูบันทึกคะแนน

intapichai โพสต์เมื่อ 11-7-2012 14:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วพี่ต้อมหายไปไหนอ่ะไม่มาชี้แจงให้ชัดเจนกันไปเลยเรื่องจะได้จบและปิดกระทู้ไปเลย
pn-autogas โพสต์เมื่อ 11-7-2012 14:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
crazyaofza โพสต์เมื่อ 11-7-2012 15:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด crazyaofza เมื่อ 11-7-2012 15:28
ตอบกลับ  marionette

ผมเห็นด้วยกับท่านมาริโอเนตทุกประเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jiko เมื่อ 11-7-2012 14:47

ผมได้ลองติดต่อไปยังเจ้าของพระ(ต้อม)เพื่อให้ออกมาชี้แจง  ได้คำตอบว่า   เห็นด้วยกลับข้อสรุปประเด็นหลักของพี่เจ้าเมืองทั้ง 6 ข้อหลัก เป็นไปตามนั้น  เขาบอกไม่สะดวกในการออกมาตอบชี้แจงเพราะตอนนี้อยู่วัดเตรียมจะบวชไม่มีคอมและอินเตอร์เน็ท และเจ้าของพระ(ต้อม)ขอยืนยันข้อมูล 6 ข้อหลักที่พี่เจ้าเมืองสรุปนั้นเป็นจริงทุกประการ

http://khalong.com/board2/viewth ... ;extra=&page=15

Jeanpaul โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Jeanpaul เมื่อ 11-7-2012 16:12

ตามความเห็นนิวน้า ตอนนี้เรื่องที่เจ้าเมืองพูดมาถูกต้องละแหละ ข้อมูลที่ถุกต้องน่ะสำคัญมาก ยิ่งถ้าพูดถึงในอนาคตด้วยแล้ว จะเห็นได้ว่าสำคัญจริงๆ หากในอนาคตมีพระรุ่นนนี้อยู่ในมือใครเมื่อผู้นั้นต้องการจะรู้ถึงประวัติ เข้าค้นหาข้อมูลใน Internet เชื่อว่าต้องค้นเจอที่เว็บแห่งนี้เป็นลำดับต้นๆแน่ๆ ข้อมูล ณ.เว็บแห่งนี้ก็จะถือเป็นตัวชี้ขาดว่ามาจากไหนสร้างยังไงประวัติยังไง เพราะที่นี่คือต้นแหล่งแท้ๆของพระรุ่นนี้เลย หากข้อมูลผิดพลาด คนที่จะถูกมองว่าผิด นอกจากเจ้าของพระแล้วก็คือเว็บนี้ และคนในนี้แทบทุกคน เจ้าเมืองเองก็จะติดร่างแหไปด้วยทั้งๆที่ไม่เกี่ยว

ส่วนกรณีที่ว่าทำไมต้องทำพระให้งานแจกด้วย ไม่เห็นจำเป็น ทำไมต้องทำของขลังที่มีด้านโลกีย์แจกในงานบวชด้วย อะไรก็แล้วแต่ ผมว่าคำถามแบบนี้มันก็ไม่น่าถามแต่แรกแล้ว เพราะต่างคนต่างจิตต่างใจต่างความชอบ พี่ต้อมเขาก็คงมีความตั้งใจอยากทำอะไรพิเศษๆ ในงานวันบวชของตนเอง เรื่องนี้มันก็ไม่น่าผิดอะไรจริงไหมครับ เหมือนเกิดวันนึง ผมจะทำบุญวันเกิดตัวเอง ผมอยากให้คนที่มาร่วมงานได้ของชำรวย ผมจะเช่าพระมาแจกในงานให้คนที่มา มันก็ไม่ได้ผิดอะไรจริงปะ เพราะงั้นประเด็นนี้ผมว่าอย่ามีการหยิบยกขึ้นมาพุดเลยดีกว่า มันไม่ค่อยสร้างสรรค์นะผมว่า

ส่วนเรื่องนี้ที่ผมอยากจะขอออกความเห็น (ขอออกความเห็นข้อเดียวจากการตั้งข้อสงสัยข้างต้น ไว้ประกอบการตัดสินใจจากหลายๆท่านละกัน)ก็คือ เรื่องที่พี่เขาจะทำพระออกมาขายเพื่อเงิน เอ่อ อันนี้เป็นความเห็นของผมล้วนๆนะ เรื่องมีอยู่ว่าผมสั่งจองเช่าขุนแผนรุ่นนี้จากพี่ต้อม 1 องค์ เป็นรุ่นตะกรุดเงิน พอเปิดกล่องมา อ่าว มี 4 องค์แหะ ไหงงั้นว่ะ ก็ลองเปิดดูปรากฎว่า พี่เขาส่งมาให้ผม ทุกเนื้อ ทุกแบบ ทุกตะกรุดเลย ยกเว้นองค์ครุ และลองพิมพ์ จากเหตุการณ์นี้ทำให้ผมรู้สึกว่า ถ้าเขาจะทำของออกมาขายจริงๆ คงไม่ต้องแถมขนาดนี้หรอกมั้งมันเยอะเกินไปมั้ง ผมก็เลยลองมานั่งอ่านๆดู ก็คือว่าพี่เขาจะเอาเงินที่ได้จากการออกให้เช่าพระรุ่นเนี่ย ไปสมทบทุนในงานบวช เพื่อทำงานต่างๆให้ลุล่วง หากเป็นดั่งที่พี่เขาว่าจริง ผมว่าก็เป็นเรื่องที่ดี และการที่เราจะสนับสนุนก็ไม่เห็นจะเสียหายตรงไหน เขาทำอย่างงี้ถือเป็นการดีนะพี่เขาจะได้ช่วยเหลือไม่ให้พ่อแม่ของพี่เขาหรือตัวพี่เขาเองต้องออกเงินทั้งหมดพวกเราก็ถือว่าช่วยๆกันด้วยคนเมืองเดียวกัน แต่หากพี่เขานำเงินที่ว่าไปทำอย่างอื่นที่ไม่ดี อันนี้ก็ต้องถือเป็นกรรมที่พี่เขาจะต้องรับเอาเอง เพราะเราจะไปกำหนดกะเกณฑ์อะไรไม่ได้ แต่โดยส่วนตัวผมก็ยังเชื่อในเจตนาดีๆของพี่เขา

ปล.ท้ายสุด ขอออกตัวไว้ก่อนเลยว่า ไม่ได้ออกมาเชียร์หรือแก้ต่างแทนใคร ไม่ได้มีส่วนได้เสียใดๆ ผมเป็นเพียงนักสะสม ไม่ใช่ผู้ขาย ผมเป็นเพียงคนในเมืองแห่งนี้ ที่เข้าที่นี่อยุ่แทบทุกวัน เลยอยากให้ข้อมูลเพื่อนำมาช่วยกัน Brain strom ถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้น ขอร้องอย่าดราม่ากับผมน้า T^T

โก๊ะตี๋ ขอขอบคุณฮะ ที่อ่านจนจบ 555

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +20 ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
lee531 + 20
wawatep + 20

cho โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 11-7-2012 16:35
ตอบกลับ  marionette
    ผมเห็นด้วยกับท่านมาริโอเนตทุกประเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Jiko เมื่อ 11-7-2012 14:47

ยินดีด้วยค่ะ ที่ท่านทั้งสอง 'ศรัทธาพระชุดนี้ ไม่สนพิธี ไม่สนมวลสาร สนเพียงเรื่อง 'ของเวิร์ค' และความตั้งใจเิริ่มต้นของเจ้าของพระ'

เพราะทุกท่านสามารถ 'คิดต่าง' ได้... ไม่ผิด และไม่มีเรื่องความ 'เท่ากัน' ในโลกใบนี้!!

ถือว่าท่าน 'เข้าใจ เห็นใจ และอนุโมทนา' เจตนารมณ์ 'ขั้นปฐมบท' แจ่มกระจ่างเหมือนกับทุกท่านที่ได้บูชาพระชุดนี้ไปแล้ว! รวมไปถึงเข้าใจผู้บริหารที่น่ารัก น่าชัง ประสานงานอย่างดี แต่ตาถั่ว..ไม่มาติดตามข้อมูลที่เจ้าของพระนำครูบาอาจารย์เขามาอ้างอิง

ทว่า.. เรื่องนี้ กำลังดำเนินผ่านไปจนใกล้จะ 'อวสาน' แล้ว...กล่าวคือ

มีคนหลายกลุ่ม วิพากษ์ วิจารณ์ปัญหา 'ขั้นกว่า ของพระชุดนี้' จึงขอนำท่าน ตอกย้ำประเด็นปัญหา 'ขั้นกว่า' ของพระชุดนี้ให้ฟังอีกครั้งตามลิ้งค์นี้ http://khalong.com/board2/viewthread.php?tid=19974&extra=&page=15

ท้ายนี้ ขอแสดงความยินดีกับผู้ศรัทธา อย่างน้อยเจ้าของพระก็มี 'กำลังใจ' ไปขบคิดหา 'แนวทางแก้ไข และวิธีปฏิบัติเพื่อไปตามแก้ไขข้อมูลพระทั้งหมด' ไหนๆ ท่านก็ศรัทธาแล้ว จึงอยากให้ข้อเสนอแนะแด่ท่านด้วย คือ อยากให้ท่านช่วยเจ้าของพระที่ท่านศรัทธาคือ ช่วยเป็นกระบอกเสียงให้เขา และให้ข้อมูลที่ถูกต้องให้กับบุคคลที่ 3 ต่อไปด้วย.. ส่วนจะทำวิธีอย่างไรบ้างนั้น ดิฉันยังคอยคำตอบอยู่

ตอบให้ได้ว่า... ขุนแผนชุดนี้ ใครปลุก? และ ใคร ไม่ได้ปลุกเสก
ฟังแล้วเหมือนกรณีพิพาทดาราคู่หนึ่ง ลูกใครหว่า (ฟิล์มกับแอนนี่)

และขอย้ำทิ้งท้ายว่า

ไม่ได้รอเจ้าของพระมาบอกว่า 'เห็นด้วย' หรือ 'ไม่เห็นด้วย' แต่ต้องการ 'แนวทางแก้ไข และวิธีปฏิบัติ หลังจากข้อมูลพระชุดนี้ผิดพลาด อันส่งผลกระทบต่อ 'ต้นสาย' ที่ไม่ได้เสก'  

ความสุขจงเป็นของทุกคนทั่วกันนะคะ

ด้วยความปรารถนาดี

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +20 ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
lee531 + 20

CUTE19 โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 267# ภุมมะ

ก็บอกไปแล้วว่าไม่ได้สนใจตั้งแต่ต้นเพราะไม่มีความจำเป็นใดๆที่จะต้องมาเสียเวลาดูกระทู้ไร้สาระ  ในเมื่อกล้าถามแบบตรงๆก็จัดให้ตามนี้เลย
เรื่องตระกรุดได้บอกบอสไปแล้วว่าอย่ายุ่งเกี่ยวกับสายมอญไม่ว่าใดๆทั้งสิ้น ส่วนมวลสารจะให้ก็ให้ไปถ้าเห็นว่าดีและตัวบอสเองก็ได้ออกมาชี้แจงแล้วว่าไม่มีส่วนไหนที่เป็นสายมอญ โดยส่วนตัวไม่ได้สนใจแต่ต้นเพราะประกาศสร้างแจกงานบวชถึง 3,000 องค์ ถามหน่อยเป็นลูกผู้ว่าหรือครับคนมางานแยะเชียว เรื่องเจตนาหากอ่านภาษาไทยเข้าใจคงไม่มีเรื่องกันแต่ต้น
แล้วที่ถามว่าทำไมไม่ทักท้วงก็บอกไปแต่แรกแล้วว่าทักท้วงไปแล้ว จากนั้นก็ไม่ได้ดูกระทู้อีกอีกเลยเพราะไม่มีความจำเป็นใดๆที่จะเสียเวลาให้
ทำไมถึงมาท้วงตอนที่ของเสร็จก็เพราะมีไอ้หมาบางตัวมันเอาชื่อตระกรุดมอญไปทำการโฆษณาว่าไปอยู่ที่หลังขุนแผน”จัญไร”จึงได้แจ้งไปทางบอสให้ออกมาเคลียร์ อยากรู้ว่าบอสโดนอะไรไปบ้าง คนอย่างผมไม่เคยแทงใครข้างหลังเพราะมีข้างหน้าให้แทงจนเลือกไม่ถูกอยู่แล้วและที่กล่าวว่าผมอยากจะได้ขุนแผน”จัญไร”ไว้ซัก 100 องค์อยากจะถามว่าคิดได้ไง ที่บ้านผมวัตถุมงคลพอใช้อยู่แล้ว คงไม่หาความอัปมงคล เสนียดจัญไรมาไว้กับตัวหรอกนะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล

crazyaofza โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
winny โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านไปอ่านมาลากไส้กันยาวครับงานนี้ ข้อความต่อไปนี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย ภุมมะ เมื่อ 11-7-2012 12:41

คุณครับ...ผู้ที่ถูกพาดพิงมาชี้แจงแล้วครับ แต่คุณยังไม่ได้ตอบผมเลยว่าใครแทงใครผมอยากรู้...????????

cho โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมได้ลองติดต่อไปยังเจ้าของพระ(ต้อม)เพื่อให้ออกมา ...
ต้นฉบับโพสโดย crazyaofza เมื่อ 11-7-2012 15:24

เจ้าของพระ(ต้อม)ขอยืนยันข้อมูล 6 ข้อหลักที่พี่เจ้าเมืองสรุปนั้นเป็นจริงทุกประการ

เรื่องนี้ทราบแล้ว ไม่ได้ต้องการให้เจ้าของพระมาตอบว่า เห็นด้วย หรือไม่เห็นด้วย แต่ที่ต้องการคือ

'แนวทางแก้ไข และวิธีปฏิบัติหลังจาก ข้อมูลพระชุดนี้ผิดพลาด'
winny โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยค่ะ ที่ท่านทั้งสอง 'ศรัทธาพระชุดนี้ ไม่สนพ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 11-7-2012 16:25

เจ้าเมืองคร๊าบบบบบ.....เด๋วผมโอนเงินให้ 500 บาท ช่วยส่งเรื่องไปที่ ADMIN ด้วยครับผมมีความประสงค์อยากเช็ค IP คร๊าบบบเด๋วผมจะPMรายละเอียดไปให้นะครับ ขอบคุณครับ

cho โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 11-7-2012 16:57
ตอบกลับ  ภุมมะ
ก็บอกไปแล้วว่าไม่ได้สนใจตั้งแต่ต้นเ ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 11-7-2012 16:32

ที่ถามว่าทำไมไม่ทักท้วงก็บอกไปแต่แรกแล้วว่าทักท้วงไปแล้ว จากนั้นก็ไม่ได้ดูกระทู้อีกอีกเลย

ไอ้ตรงนี้แหละ มันถึงได้มีข้อมูลผิดออกมา ก็เพราะ 'ไม่มีใครมาตามดูกระทู้ขายของพระชุดนี้สักคน'

ตาถั่ว ตาถั่วที่สุด พอรู้ปุ๊ป นิ่งกันได้ที่ไหนหละ.. ไล่ตามเช็ดขี้กันไป เนื้อก็ไม่ได้กิน หนังก็ไม่ได้เอามารองนั่ง แถมเอากระดูกมาร้อยเป็นสร้อยสังวาลย์พันเต็มตัวเลย! (กระดูกแขวนคอมันดูน้อยไป เพราะแค่เป็นสร้อยธรรมดา นี่หลายเกจิที่กระทบ..เลยเป็นสร้อยสังวาลย์นะจ๊ะ)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 5รัก +32 หลง +20 ร้อนแรง +21 ย่อ เหตุผล
zx10r + 12
lekleklek + 20
บอส ดินแดง + 20
pn-autogas + 1

cho โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ้าเมืองคร๊าบบบบบ.....เด๋วผมโอนเงินให้ 500 บาท ช่วยส่ ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 11-7-2012 16:47

admin ไปนอกค่ะ (สงสัยไปกับช่างเลี่ยม) รอเช็คบิลทีเดียวเลยละกัน..
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 11-5-2024 12:03 , Processed in 0.299912 second(s), 13 queries , File On.