เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
zx10r โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
Post นี่ ถือว่า เป็นบรมครูทางวิชาการอย่างยิ่ง เสริมภูมิคุ้มกันให้กับสมาชิกได้อย่างดีเลยทีเดียว ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +20 ย่อ เหตุผล
บอส ดินแดง + 20

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
CUTE19 โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 211# dark

เห็นกล่าวอ้างว่าไปต่างประเทศ....!!
ก็เลยสงสัยครับเพียงแค่ถาม เพราะว่าผู้ที่เปิดประเด็น
โก อินเตอร์ก็คือคุณเอง
พระไปอยู่ต่างประเทศได้อย่างไร ใครเป็นผู้ประสานดำเนินการ

ผมไม่ละเมิดสิทธิ์ของใคร และ ไม่เคยใส่ใจ เพราะไร้ค่า
dark โพสต์เมื่อ 10-7-2012 10:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 10-7-2012 11:00
ตอบกลับ  dark

เห็นกล่าวอ้างว่าไปต่างประเทศ....!!
ก็เลยสง ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 10-7-2012 09:58

- เรื่องพระไปต่างประเทศจริงไหม ผมไม่รู้หรอกครับ...แต่ที่รู้ก็คือ มีเพื่อนทางเฟสบุคที่เป็นชาวต่างประเทศ ก็คือสิงคโปร์ เขาได้ออนเฟสเป็นข้อความส่วนตัวมาถาม ถึงขุนแผนชุดนี้ก็เท่านั้น ผมก็บอกปัดไปว่าไม่มีก็คือจบ ส่วนที่ว่าโกอินเตอร์หมายถึงเฟสบุคของผม ไม่ใช่หมายถึงขุนแผนลองเข้าไปอ่านใหม่ และทำความเข้าใจด้วยครับ และผมก็ไม่สนใจใครด้วย ถ้าผมแม่งไม่พอใจ ก็จะลบใครออกจากเฟสก็ได้ถ้ามันไร้ค่าอยู่แล้ว เพราะมันเป็นเฟสของผมมันก็เรื่องของผม และถ้าหากมีใครไม่พอใจก็มาโพสบอกได้ จะลบชื่อออกแม่ง ! ให้หมดเลย ไม่มีอะไรจะชี้แจงแล้วแค่นี้ละกันครับ...

darkโพสเมื่อ 10-7-2012 01:31 | แสดงเฉพาะโพสนี้

- มีคนสิงคโปร์ ชื่อ โทนี่ ออนเฟสบุคมาถามผม ถึงขุนแผนชุดนี้ด้วยนะ แปลกทีเดียวครับ.

http://khalong.com/board2/viewth ... ;extra=&page=19

darkโพสเมื่อ 10-7-2012 01:28 | แสดงเฉพาะโพสนี้

- แต่ที่น่าสนใจที่สุด ก็คือ มีเพื่อนชาวสิงคโปร์ ส่งข้อความทางเฟสบุค เป็นภาษาปะกิตมาถามถึงขุนแผนชุดนี้ด้วย ก็เป็นงงแท้ว่าไปรู้มาจากไหน แต่ที่งงยิ่งกว่า...ทำไมผมมีเพื่อนเฟสเป็นชาวต่างชาติเยอะละเนี่ย ไปแอดมากันตอนไหน ฝรั่ง จีน แขกมีหมด...โคตรอินเตอร์เลยทีเดียว งงตัวเอง 555+

http://khalong.com/board2/viewth ... ;extra=&page=10

*** เอาเป็นว่าเรื่องนี้ผมไม่ขอยุ่งแล้ว และไม่อยากมาโพสอะไรในกระทู้นี้อีก เดี๋ยวก็เป็นเรื่องทำให้เคืองกันซะเปล่า ดังนั้นไม่ต้องมาโพสอะไรถามผมถึงอีก ผมไม่รู้เรื่อง...แค่มาเล่าให้ฟังก็จะเป็นปัญหาให้ยาว แค่นี้แหละ...ซึ่งถ้าหากใครไม่พอใจในตัวผม ก็ไปเจอกันเฟสบุคได้ครับ...จะจัดให้อย่างงาม ขอบคุณอีกทีและหวังว่าจะเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว. ***
CUTE19 โพสต์เมื่อ 10-7-2012 10:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด CUTE19 เมื่อ 10-7-2012 10:56

ตอบกลับ 215# dark
http://khalong.com/board2/viewth ... ;extra=&page=10

ขุนแผนสร้างกี่องค์เห็นบอกว่าสร้าง 3,000 องค์
แต่ที่เห็นในภาพมีแค่ลังเดียว ใส่หมดหรอ 3,000 องค์
dark โพสต์เมื่อ 10-7-2012 10:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 10-7-2012 10:58
ตอบกลับ  dark

ขุนแผนสร้างกี่องค์เห็นบอกว่าสร้าง 3,000 อง ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 10-7-2012 10:53

- คุณถามผิดคนแล้วครับ...ลองไปถามพี่ชายอีกท่าน ที่เป็นระดับเดียวกันกับท่านดูเองซิ เพราะท่านนั้นเป็นคนเอาไปให้เสก แต่ผมแค่รู้จักกับพระเกจิอาจารย์เหล่านั้น และก็รู้ว่าไม่มีปัญหาอะไรนะก็เลยมารับรองให้ก็เท่านั้น...

*** เอาเป็นว่าเรื่องนี้ผมไม่ขอยุ่งแล้ว และไม่อยากมาโพสอะไรในกระทู้นี้อีก เดี๋ยวก็เป็นเรื่องทำให้เคืองกันซะเปล่า ดังนั้นไม่ต้องมาโพสอะไรถามผมถึงอีก ผมไม่รู้เรื่อง...แค่มาเล่าให้ฟังก็จะเป็นปัญหาให้ยาว แค่นี้แหละ...ซึ่งถ้าหากใครไม่พอใจในตัวผม ก็ไปเจอกันเฟสบุคได้ครับ...จะจัดให้อย่างงาม ขอบคุณอีกทีและหวังว่าจะเป็นครั้งสุดท้ายแล้ว. ***
CUTE19 โพสต์เมื่อ 10-7-2012 11:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 217# dark

ถามกันตรงนี้แหละ...
หน้าเฟสเดี๋ยวถามไม่ถูกใจก็ลบแล้วใครได้ประโยชน์
เห็นคุณเอามาเล่านึกว่าอยู่ในเหตุการณ์ที่แท้ก็ฟังเขามาเล่า

จะจัดไรให้งามๆหรอ...

รออยู่น๊าาาาา
pn-autogas โพสต์เมื่อ 10-7-2012 11:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อะไรกันนักหนา
เพราะอะไรสักอย่าง
ต้องสังเวยอะไรตั้งหลายอย่าง
ขอให้มีสติ กันให้มากๆๆๆๆๆๆ
เรื่องบางอย่าง เราควบคุมมันไม่ได้
ก็ต้องปล่อยๆไปบ้าง (ไม่ต้องเอามาใส่หัว)
เรื่องแบบนี้ กรรมใครกรรมมัน (ต้องมองไปข้างหน้าให้มากๆๆๆๆ)
ขอบคุณครับ (กระทู้นี้อยู่กระทู้ต้นๆๆๆตลอดเวลา)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +50 ย่อ เหตุผล
dark + 50

pn-autogas โพสต์เมื่อ 10-7-2012 11:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่าย
(ให้อยู่บนสติกันมากๆๆ อย่าอยู่บนอารมณ์)
ขอบคุณครับ
CUTE19 โพสต์เมื่อ 10-7-2012 11:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 217# dark

"ถามอะไรก็ตอบว่าไม่รู้ อยากรู้ให้ไปถามกันเอาเอง"
แต่อย่าลืมคุณเป็นคนนำมาขาย
เสกไง ใครสร้าง จำนวน สาเหตุการสร้างไม่รู้แล้วขายได้ไง

ขุนแผนคาวโลกีย์ชื่อก็สุดจะ"จัญไร"...
ประวัติการสร้างไม่แน่ชัด วัตถุประสงค์คาดเคลื่อน
ตัวผู้สร้างไม่เป็นที่ยอมรับ หลอกลวงทุกเจตนา..สมชื่อขุนแผนจริงๆ
arm2499 โพสต์เมื่อ 10-7-2012 11:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ใจเยนๆ คับ พวกพี่ๆ
pn-autogas โพสต์เมื่อ 10-7-2012 11:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมขอเสนออะไรสักอย่างจะได้ใหม(ในฐานะที่เป็นพลเมืองนี้คนหนึ่งเหมือนกัน)
ขอให้ลบกระทู้ที่มีความขัดแย้งกันในเรื่องนี้ออกเสีย (เพราะมันได้ไม่คุ้มเสีย)
แล้วตั้งคณะขึ้นมาสอบสวนเรื่องนี้ในทางลับ มีความคืบหน้าอย่างไร  
ก็มารายงานให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบเป็นระยะ ระยะ    จะดีกว่าใหม
เรื่องของเรื่องทั้งหมด เราต้องรู้และเข้าใจเรื่องที่ถูกต้อง เข้าใจไปในทางเดียวกัน
(ผมแค่เสนอเฉยๆๆนะครับ)
ขอบคุณครับ
ขอให้คนดีจงมีแต่ความสุขมากๆๆๆนะ ครับผม

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1หลง +25 ย่อ เหตุผล
cho + 25

zx10r โพสต์เมื่อ 10-7-2012 11:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด zx10r เมื่อ 10-7-2012 11:43

มันไม่สะเด็ดน้ำน่ะสิครับ ที่กาหลงไม่เหมือนเวปอื่นที่มีปัญหากันปั๊บ ปิดอย่างเดียว
ไม่มีการทำกระบวนการให้ เคลียร์ มันยังไม่สะเด็ดน้ำกัน
เด่วก็กลับมาซัดกันใหม่เหมือนเดิม แต่ที่กาหลง เสน่ห์ของเมืองนี้อยู่ที่
ทำจนทุกกระบวนการนั้น เคลียร์ ออกมา
รู้ที่มาที่ไปทุกรายละเอียดและชัดเจน มีระยะเวลาในกระบวนการ
พอมีการจัดการครบกระบวนการแล้ว จะนำกระทู้ ไปไว้ใน Safehouse หรือ จะปักมุด หรือจะล็อค
ก็สุดแล้วแต่วิจารณญาณของผู้บริหาร ซึ่งเป็นผลดีต่อผู้บริโภค  
ที่ผู้บริหารใส่ใจต่อสมาชิกเป็นอย่างมาก

อันนี้คือความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 7รัก +20 หลง +52 ร้อนแรง +55 เสน่ห์แรง +1 ย่อ เหตุผล
บอส ดินแดง + 20
monster + 32
pn-autogas + 1
Jay + 10
cho + 25

pn-autogas โพสต์เมื่อ 10-7-2012 11:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด pn-autogas เมื่อ 10-7-2012 11:55

จริงๆเรื่องนี้มีคนที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้ไม่กี่คน
(ผมไม่เกี่ยว ผมแค่เป็นคนในเมืองนี้คนหนึ่งเท่านั้น แต่รับกับเหตุการณ์นี้ไม่ค่อยได้)
ตอนนี้เหมือนกับเอาคนที่เกี่ยวกับเรื่องนี้ทั้งหมดใส่ไว้ในห้องเล็กๆห้องหนึ่งแล้วให้พูดกันเถียงกันด่ากัน
คุยกันคนละเรื่องเดียวกัน ใช้สติบ้าง ไม่ใช้สติบ้าง ใช้อารมณ์บ้างไม่ใช้อารมณ์บ้าง
(รู้สึกของผมรู้สึกน่าเบื่อมากไม่รู้อะไรกันนักหนา)
สติ รู้จักกันใหม เอามือปิดข้างหนึ่งปิดหู และเอามืออีกข้างหนึ่งปิดตาข้างหนึ่งเสียบ้าง
ขอบคุณครับ
Sutep โพสต์เมื่อ 10-7-2012 12:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดูโดเรมอนดีก่า

โดเรมอนสอนธรรม

โดเรมอนสอนธรรม

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +4 ย่อ เหตุผล
cho + 4

monster โพสต์เมื่อ 10-7-2012 13:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เรื่องนี้ไม่ได้เกี่ยวข้องเเค่ไม่กี่คนนะครับ ..... ผู้สร้าง ผู้ที่รับพระปลุกเสกทั้งหมด ผู้ที่รับพระทั้งหมด ผู้ที่พระผ่านมือทั้งหมด เยอะเลยนะครับ
จะเห็นว่าคนโพสอยู่ไม่กี่คน เเต่คนอ่านเยอะครับ เรียนเพื่อให้ทราบ

ปล.คนที่ใช้อารมณ์คุยก็ปล่อยเขาไปครับ เราก็เเค่อย่าไปยุ่ง บางครั้งเขาอาจจะรู้อะไรที่มากกว่าเราจนทำให้อารณ์มันขึ้นก็ได้ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +4 ย่อ เหตุผล
cho + 4

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-5-2024 19:38 , Processed in 0.553201 second(s), 15 queries , File On.