เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
winny โพสต์เมื่อ 11-7-2012 16:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
admin ไปนอกค่ะ (สงสัยไปกับช่างเลี่ยม) รอเช็คบิลทีเดีย ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 11-7-2012 16:56

รับทราบครับเจ้าเมือง.....เด๋วwinnyเอาผักบุ้งไปฝากน๊าาา
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
cho โพสต์เมื่อ 11-7-2012 17:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 11-7-2012 17:14
รับทราบครับเจ้าเมือง.....เด๋วwinnyเอาผักบุ้งไปฝากน๊า ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 11-7-2012 16:59

อะโห ร้ายกาจมาก เออ! เดี่ยวใส่ถ่านตรากระต่ายบินก่อน... ไม่ได้ทำมาหากินกันพอดี

ลูกใครหว่า (ฟิล์มกับแอนนี่)
pitiwat โพสต์เมื่อ 11-7-2012 17:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เด็ดขาดดีครับ ไม่ลบกระทู้เพื่อหนีปัญหา ขอให้เรื่องนี้จบในเร็ววันครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +8 ย่อ เหตุผล
cho + 8

ดูบันทึกคะแนน

tube โพสต์เมื่อ 11-7-2012 19:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอออกความเห็นด้วยครับ หลังจากแอบอ่านมานาน
เพราะข้อมูลที่ผู้จัดสร้างลงข้อมูลไว้มีคนอ่านไปแล้ว ถึงข้อความจะถูกลบไป
แต่คนที่อ่านก็ได้รับข้อมูลไปแล้วนะครับ
ขอบคุณครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +11 ย่อ เหตุผล
cho + 11

Sutep โพสต์เมื่อ 11-7-2012 21:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ้าเมืองคร๊าบบบบบ.....เด๋วผมโอนเงินให้ 500 บาท ช่วยส่ ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 11-7-2012 16:47

ป้าดวินนี่ทำเองก็ด้าย Ping IP ล่ะอ่อนแถวบ้านป๋าทำเป็นตั้งแต่ ม.1แระ รู้IPปุ๊ป ยิงIPมันเดี้ยงได้อีกตะหาก
winny โพสต์เมื่อ 11-7-2012 22:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 299# Sutep

จิงดิป๋า....เจ๋งอ่ะเด๋วต้องคุยนอกรอบหน่อยแล้ว ป๋าเอคนดังเมืองรถม้า หุหุ...
cho โพสต์เมื่อ 11-7-2012 22:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  Sutep

จิงดิป๋า....เจ๋งอ่ะเด๋วต้องคุยนอกรอบห ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 11-7-2012 22:14

เขาเป็นขุนแผนเมืองลำปาง
cho โพสต์เมื่อ 11-7-2012 22:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอออกความเห็นด้วยครับ หลังจากแอบอ่านมานาน
เพราะข้อม ...
ต้นฉบับโพสโดย tube เมื่อ 11-7-2012 19:06

นั่้นหละที่เป็นปัญหา..

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +10 หลง +11 ย่อ เหตุผล
pn-autogas + 1
tube + 10 + 10

จำแลง โพสต์เมื่อ 12-7-2012 09:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องนี้คงคาใจหลายคนไปอีกนานครับ เพราะเจ้าของพระลาอุปสมบทไปแล้ว

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +8 ย่อ เหตุผล
cho + 8

pn-autogas โพสต์เมื่อ 12-7-2012 13:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะทุกข์ หรือ จะสุข ก็อยู่ที่ตัวเรา
คิดว่าทุกข์ มันก็ทุกข์
คิดว่าสุข มันก็สุข
คิดว่าดิบ มันก็ดิบ  (คือไม่ทุกข์และก็ไม่สุข)
ขอบคุณครับ
ขอให้คนดีจงมีแต่ความสุข นะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +16 ย่อ เหตุผล
cho + 16

mummamman โพสต์เมื่อ 12-7-2012 13:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องนี้คงเป็นตำนานที่เล่าขานต่อไปไม่รู้จบ

ถือว่าเป็นวิบากกรรมที่ทุกคนที่เกี่ยวข้องต้องเผชิญ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +12 ย่อ เหตุผล
cho + 12

hamakpure โพสต์เมื่อ 12-7-2012 16:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ประเด็นฮ็อต

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +8 ย่อ เหตุผล
cho + 8

yotbt โพสต์เมื่อ 12-7-2012 20:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่ถามว่าทำไมไม่ทักท้วงก็บอกไปแต่แรกแล้วว่าทักท้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 11-7-2012 16:54

ถูกต้องและตรงประเด็นที่สุด...การแก้ปัญหาต้องแก้จากต้นเหตุ
ทุกวันนี้ที่คุยกันอยู่นี้มันปลายเหตุครับ   
   ด้วยความปราถนาดีครับผม

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 ย่อ เหตุผล
cho + 20

cho โพสต์เมื่อ 13-7-2012 10:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 13-7-2012 11:11

กระทู้ที่ท่านพยายามไปตั้งแยกเพื่อเชียร์ขุนแผนชุดนี้ จะขออนุญาติลบเพื่อกันปัญหาลุกลามที่เกิดจากท่านเพิ่ม หากอยากเชียร์ โปรดมาเชียร์กันที่กระทู้นี้ค่ะ จะเปิดเพิ่มให้อีกประเด็น สำหรับผู้ศรัทธา และต้องการแลกเปลี่ยน แจกสำหรับขุนแผนชุดนี้ หากเชียร์มาก เจ้าของพระจะกระอัก เพราะท่านนะคะ ไหนจะเกจิอีก..อย่าทำเพื่อสนองความต้องการของท่านเพียงอย่างเดียวเลย แต่้ถ้ามันอดไม่ได้อยากเชียร์มาก เอ้า! เอาค่ะ..เชิญสร้างปัญหาให้เจ้าของพระ และเกจิที่ไม่ได้ปลุกต่อไป ถือว่าบอกแล้ว เตือนแล้ว สารพัดเหตุผลแจ้งไปแล้ว

ขออ้างอิงข้อความ ก่อนปิดกระทู้นี้นะคะ

ล่าสุด cho เมื่อ 13-7-2012 08:17
ไม่ยอมจบกันใช่ไหมคะ กระทู้นี้
ความวัวยังไม่หาย ความควายก็ตามแทรกเป็นพรวน..แบบนี้
ถามใครเสกยังตอบไม่ได้เลย แต่มาปั่นกระแส หาง้าว หาพระแสงกันใหญ่
เพื่อกันไม่ให้เรื่องเยอะไปกว่านี้ พี่ขออนุญาติปิดกระทู้นะคะ...

ใครอยากได้ขุนแผนที่มีสัญญาณอัปมงคลฤกษ์จนต้องเอาออกจากพิธีรุ่นนี้ (ขออนุญาติพูดความจริงที่ได้ล่ำ่ลือมา ตอนแรกไม่อยากพูดเลย) ใครอยากได้ โปรดตามไปเอาที่วัดกับเจ้าของพระเลยค่ะ เพราะเรื่อง "ใครเสก" จบเมื่อไหร่ จะไม่มีกระทู้เหล่านี้หลงเหลืออยู่แน่นอนนะคะ (ใกล้จบแล้ว)

ท่านผู้ชื่นชอบคะ ท่านทราบหรือไม่ว่า มีเกจิหลายท่าน กำลังกินไม่ได้นอนไม่หลับอยู่ขณะนี้ เนื่องจากเหตุการณ์ที่ท่านกำลังช่วยพูดกันด้วยความท้าทาย และคึกคะนองด้วยบริสุทธิ์ใจอยู่ขณะนี้..สงสารพระเถอะค่ะ หากมีปัญหาเพิ่มขึ้น ทุกท่านที่ช่วยกันสร้างเรื่องราวในกระทู้นี้(กระทู้ที่มีการเชียร์พระ เพราะศรัทธางานบวช) จะต้องทำงานหนักแน่ค่ะ! เพราะดิฉันจะไม่ยอมให้ท่านมาสร้างเรื่องราวแล้วตีชิ่งออกไปโดยทิ้ง ขี้ เอาไว้เด็ดขาด!

เชื่อว่าหลายท่านมีพระอยู่ในมือเยอะด้วยเจตนาบริสุทธิ์
และอาจต้องการจ่ายแจกไม่ว่าวิธีใดก็ตาม

ส่วนท่าน Dark นั้น พี่ไม่สามารถต้านการลงความเห็นส่วนใหญ่ในเมืองเราได้แล้ว จึงขออนุญาติให้ท่านเลิกแสดงความคิดเห็น และพักการขายทุกๆ กระทู้ชั่วคราว จนกว่าเหตุการณ์จะสงบลงอย่างถาวร ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง เราจะไม่ยอมให้ท่านเพิ่มความร้าวฉานกับพี่-น้องผู้บริสุทธิ์ พี่ไม่อยากมาตามแก้ปัญหาให้ท่านอีกแล้ว เหนื่อยค่ะ

ขออภัย และขออนุญาตินะคะ
mummamman โพสต์เมื่อ 13-7-2012 11:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนนแผนที่มีสัญญาณอัปมงคลฤกษ์จนต้องเอาออกจากพิธีรุ่นนี้ (ขออนุญาติพูดความจริงที่ได้ล่ำ่ลือมา ตอนแรกไม่อยากพูดเลย)
เรื่องราวเป็นยังไงเล่าให้ฟังหน่อย เดี๋ยวเกริ่นแล้วหายไปจะเข้าใจว่าเจ้าเมืองมีอาการแอนตี้ขุนแผนนี้เกินไปในสายตาผู้อ่านนะครับ ด้วยความหวังดีครับ อยากให้ผู้ที่ไม่รู้ได้รับทราบเรื่องนี้ให้หมดทุกแง่มุม
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 12-5-2024 14:01 , Processed in 0.324498 second(s), 15 queries , File On.