เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
CUTE19 โพสต์เมื่อ 13-7-2012 23:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 340# winny

...ไปไหนกัน เขาไปด้วย จิ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
CUTE19 โพสต์เมื่อ 13-7-2012 23:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 332# masya

ไม่เอาอ่ะมัสซี่..ลุงไม่เล่นของ"จัญไร"ไม่ใส่พระ"จับฉ่าย"ไม่มีสังกัด ลำพังจะกราบกรานใครก็ยากอยู่แล้ว
ให้เอาความ"อัปมงคล"มาติดตัว มาเข้าบ้านยิ่งไม่เอาใหญ่เลย
ให้ลุงไปซื้อพระ"หลวงพี่กอง หลวงน้ากระจาด วัดริมทางเท้า"มาติดตัวยังมีมงคลสูงกว่า

แล้วนี่ใครสงสัยในตัวลุงก็โทรมานะ ตังส์ในโทรศัพย์ไม่มียิงมาเดี๋ยวลุงโทรหา
ทำตัวเป็นอีแอบ หน้าด้านไร้ยางอาย สงสัยแอบใส่กระโปรงมาแต่เล็กๆใครได้เป็นผัวคงกรรมของ....จริงๆ
winny โพสต์เมื่อ 13-7-2012 23:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  winny

ผมจะเป็นมือสองของยูสเซอร์ใดคุณวินนี่คง ...
ต้นฉบับโพสโดย ภุมมะ เมื่อ 13-7-2012 16:12

** "ต่อไปจากนี้ผมอนุญาตให้เจ้าเมืองเสน่ห์กาหลงและผู้บริหารเมืองเสน่ห์กาหลงทุกท่าน ลบผมออกจากการเป็นสมาชิกแห่งเมืองเสน่ห์กาหลง ทุกยูสเซอร์ได้เลยครับ" **

ประโยคนี้คุ้นๆนะครับคุณภุมมะ...เอ แต่ว่าทางเมืองฯก็อนุญาติตามคำขอของคุณแล้วนี่ครับไม่น่าจะต้องขออนุญาติอะไรอีก ผมว่าถ้าคุณสงสัยอะไรก็ใช้ user เดิมของคุณมาถามก็ได้นะครับไม่น่าจะต้องเหนื่อยเปลี่ยน  user เลย คนกันเองแท้ๆ ไม่น่าจะต้องมาเสี้ยมให้คนทะเลาะกันหรือให้ร้าย เมืองนี้ซึ่งเป็น "ที่ ที่เคยเอื้อประโยชน์และสร้างรายได้" ให้คุณเลยนี่ครับ....
ผมไม่เคยมีปัญหาส่วนตัวกับคุณเมื่อก่อนเคยนับถือเรียก"พี่"ด้วยซ้ำแต่พฤติกรรมลับๆล่อๆแบบนี้ผมว่ามันไม่เหมาะ อีกอย่างไม่อยากต่อความยาวไปมากกว่านี้แล้วครับ ถ้าตอนนี้"คุณไม่รักเมืองนี้ เหมือนที่เคยรัก"(รึเปล่า) ผมก็ขอให้คุณได้โปรดอย่าเสี้ยมให้มันแตกแยกไปกว่านี้เลยครับ...ถ้าสงสัยถ้าจะเคลียร์ เปิดหน้าเลยครับ "อย่าเป็นอีแอบ"
"อ้อผมลืมถามไปว่า...ตอนนี้โรงแรมแถบชายแดนเขมรฝนตกมั๊ยครับ??? ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับ" มีอะไรสงสัยหรือข้องใจ 087 685 4878 โทรมานะครับ!!!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +80 ร้อนแรง +50 เสน่ห์แรง +50 ย่อ เหตุผล
lekleklek + 60
cho + 20
monster + 50 + 50

ดูบันทึกคะแนน

winny โพสต์เมื่อ 13-7-2012 23:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  winny

...ไปไหนกัน เขาไปด้วย จิ ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 13-7-2012 23:06 [img]http://khalong.com/board2/images/common/back .gif[/img]

ตามมาจิ..หุหุ
hamakpure โพสต์เมื่อ 14-7-2012 00:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นี่คือที่มาของคำว่า

ขุนแผน แสนสะท้าน...

รึเปล่าเอ่ย  สะท้านสะเทือนไปทั้งเว็บ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +16 ย่อ เหตุผล
cho + 16

CUTE19 โพสต์เมื่อ 14-7-2012 00:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 345# hamakpure

ต้องติดตามครับท่าน...ใกล้ถึงจุดแล้ว...
winny โพสต์เมื่อ 14-7-2012 01:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ่านไปอ่านมาลากไส้กันยาวครับงานนี้ ข้อความต่อไปนี้ ...
ต้นฉบับโพสโดย ภุมมะ เมื่อ 11-7-2012 12:41

** ""รึว่าอยากจะได้ ขุนแผนชุดนี้เก็บไว้กับตัวเองซัก ๑๐๐ องค์ แบบฟรีๆ แต่คนสร้างไม่ให้ ก็เลยออกมาทักท้วง ( อย่าคิดแทงเพื่อนข้างหลังเลยครับ )""....***

อ้างอิงจากข้อความด้านบนของคุณ...คนที่คิดได้แบบนี้ช่างสะท้อนอะไรได้หลายอย่างเหลือเกิน....คาดคะเนได้เลยว่าคุณคือ1ในผู้เกี่ยวข้องกับขุนแผนรุ่นนี้แน่นอน 100% และยังสะท้อนให้เห็นถึงนิสัยใจคอบางส่วน(หรือแทบทั้งหมดของคุณ)ว่า"ผลประโยชน์ส่วนตน"สำคัญเหนือสิ่งอื่นใด อย่าหลบอย่าแอบอีกเลย มีอะไรสอบถามข้อเท็จจริงซึ่งๆหน้าเถอะครับ หากไม่คิดจะช่วยแก้ไขความผิดพลาดก็อย่าได้มาทำลายหรือปรักปรำใครอีกเลย "สมมุติฐานควรตั้งอยู่บนข้อเท็จจริงบ้างบางส่วน" ไม่ใช่กล่าวหาว่าคนอื่นเค้าท้วงติงเพราะเสียผลประโยชน์(เหมือนคุณ???)...ถ้าหากประเด็นที่คุณออกมาโพสต์เป็นแค่การแสดงความคิดเห็นโดยปกติทั่วไปไม่ได้กล่าวโทษหรือปรักปรำผู้อื่น...ผมจะไม่ติดใจอะไรเลย ถ้าคุณยังไม่หยุดสร้างประเด็นให้เกิดความแตกแยก ผมจะให้คุณเลือกเอาว่าคุณจะเปิดเผยตัวแบบสง่างาม หรือจะให้ผมขุดคุ้ย!!!
คุณเลือกเอา...????!!!!

***อย่างน้อยคุณน่าจะคิดได้บ้างว่าเมืองนี้ เป็นที่ ที่เคยสร้างรายได้อย่างงดงามให้กับคุณ สร้างความน่าเชื่อถือให้แก่คุณ จนหลายๆคนรวมทั้งผมเรียกสรรพนามนำหน้าชื่อคุณว่า"พี่"***
monster โพสต์เมื่อ 14-7-2012 02:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
** "ต่อไปจากนี้ผมอนุญาตให้เจ้าเมืองเสน่ห์กาหลงแล ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 13-7-2012 23:35

อื้มมมม เพราะโพสนี้น้องเลย"รู้เเระ"

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +8 ย่อ เหตุผล
cho + 8

hamakpure โพสต์เมื่อ 14-7-2012 04:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จิบเบียร์พร้อมกับอ่านกระทู้นี้ไป

ได้ ฟีล ไปอีกแบบ

cho โพสต์เมื่อ 14-7-2012 07:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลุงกิ้วๆ 19 มัสซี่จะรับขุนแผนนี้เข้าในสายของมัสซี ...
ต้นฉบับโพสโดย masya เมื่อ 13-7-2012 22:37

น้ำใจเธอช่างงดงาม ภพภูมิใกล้จะเป็นนางฟ้าแล้ว...แต่นั่นมันอาจารย์สอนหนังสือนะคะน้องหนูมัสซี่ มันคนละเรื่องนะหนูนะ
lekleklek โพสต์เมื่อ 14-7-2012 13:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาฮาน้องมัสซี่
benzwakeup โพสต์เมื่อ 14-7-2012 16:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
"ขุนแผน แสนปัญหา"
un32 โพสต์เมื่อ 14-7-2012 17:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่จบไม่สิ้นสักทีนะครับเรื่องนี้ เห้อ
mummamman โพสต์เมื่อ 14-7-2012 19:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่จบไม่สิ้นสักทีนะครับเรื่องนี้ เห้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย un32 เมื่อ 14-7-2012 17:14

ใกล้แล้วครับ รอคนเริ่มมาจบคนเดียว
cho โพสต์เมื่อ 14-7-2012 22:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 14-7-2012 23:14
คนเริ่มคงไม่น่าจะมาแล้วน่ะครับ..
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 14-7-2012 22:23
ไม่จบไม่สิ้นสักทีนะครับเรื่องนี้ เห้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย un32 เมื่อ 14-7-2012 17:14

อันที่จริง การทำเป็นทองไม่รู้ร้อนเช่นนี้ ราวกับว่ายอมรับโดยสดุดีแล้ว เพราะพระสมัยนี้มีมือถือ smart phone ใช้กันเป็นเรื่องปกติ ไอ้จะบอกว่าไม่ได้กดมาดูเลย ไปอมพระทั้งจังหวัดอยุธยามาพูด ก็ไม่เชื่อค่ะ!

ขอเก็บทุกกระทู้ที่เป็นเรื่องนี้ลงโกดัง (แวร์เฮ้าส์) ..เชื่อว่าผู้ติดตามหลายท่านคงได้ชื่นชมกันเสร็จสรรพแล้ว และยังรอคอยคำตอบเรื่อง แนวทางแก้ไข และวิธีปฎิบัติจากความผิดพลาดข้อมูลเรื่องพิธีปลุกเสก มวลสาร และเกจิอาจารย์ปลุกเสกจากเจ้าของพระต่อไป.. สองข้อนี้ดูน้อยแต่ทำยากค่ะ

ขอความร่วมมือทุกท่าน โปรดอย่าตั้งกระทู้เพิ่ม หรือตั้งกระทู้ดราม่าเรียกร้องความสนใจเพิ่มอีก คงไม่มีใครใจดีตามเช็ดขี้ให้อีก จะมีก็เพียงแต่ 'ตามเช็คบิลเท่านั้น'

ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านนะคะ..พรุ่งนี้ไปทำบุญกัน iiii.jpg

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +20 หลง +32 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20
monster + 32

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 12-5-2024 16:27 , Processed in 0.252322 second(s), 12 queries , File On.