เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศชี้แจงเรื่องตะกรุดเงินดอกเล็กที่ฝังอยู่ด้านหลังขุนแผนสะท้านโลกีย์

[คัดลอกลิงก์]
zx10r โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ก็ดีเหมือนกันนะครับ จะจัดเป็นขุนแผน สายไหน ดีอะครับ อีรุงตุงนัง เยอะไปหมด เอ้าสายไหน สนใจรับเข้าสาย เชิญ ครับ ลูกเพี้ย !!
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
dark โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 10-7-2012 09:24
ท่านมีกี่องค์ก็ขายโทนี่ไปสิคะ.. หากกลัวกระแสตก
พระร ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 10-7-2012 08:57

- เขาแค่สนใจถามมา แต่ผมก็ไม่ได้ขายนะครับ เพราะบอกปัดไปแล้วว่าไม่มีของ อีกอย่างไม่สันทัดสื่อสารกันรู้บ้างไม่รู้บ้าง ส่วนเรื่องงานบุญก็ถือว่าสำเร็จไปแล้ว เพราะเจตนาจริง ๆ ก็คือต้องการมาบอกบุญ มาช่วยกันสร้างศาสนาสถานให้พระพุทธศาสนา...ส่วนวัตถุมงคลคือของแถมมอบให้เป็นสินน้ำใจแค่นั้น อย่างอื่นไม่รู้ครับ ขอบคุณมากครับท่านเจ้าเมืองที่มาแนะนำกัน...
dark โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ที่ออนมา ถาม นี่ ถามเพราะ งง ว่ามันสายไหนกันแน่รึเปล ...
ต้นฉบับโพสโดย zx10r เมื่อ 10-7-2012 09:05

- ออนอะไรที่ไหนครับ งง...เราเคยออนเฟสคุยกันด้วยเหรอ
cho โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- เขาแค่สนใจถามมา แต่ผมก็ไม่ได้ขายนะครับ เพราะบอกปั ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 10-7-2012 09:21

น้องก็ต้องช่วยเจ้าของพระค่ะ...ถูกต้องแล้ว!
zx10r โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด zx10r เมื่อ 10-7-2012 09:27

ผมเห็นคุณ dark บอกว่า >>>- มีคนสิงคโปร์ ชื่อ โทนี่ ออนเฟสบุคมาถามผม ถึงขุนแผนชุดนี้ด้วยนะ แปลกทีเดียวครับ<<< ก็เลยสงสัย ว่าเขาถามอะไร ไง ครับ คุณ dark กระทู้ผมก็อ้างอยู่จ้ะ
dark โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 10-7-2012 09:29
ผมเห็นคุณ dark บอกว่า >>>- มีคนสิงคโปร์ ชื่อ โทนี่ ออนเฟส ...
ต้นฉบับโพสโดย zx10r เมื่อ 10-7-2012 09:25

- อ๋อ...เข้าใจแล้วครับ เขาเคยเห็นขุนแผนชุดนี้ในเฟสบุคมั้งครับ เพราะมีลิงค์แชร์มาที่เฟสของผมด้วยนานแล้ว ก็เลยสนใจบอกว่าสวยดี อยากบูชาอะไรนี่แหละ...ก็บอกปัด ๆ ไปว่าไม่มีของ อีกทั้งขี้เกียจส่งไปเมืองนอกด้วย เคยมีหลายคนมาแล้ว น่าจะเป็นฮ่องกงก็มี มาถามบูชาวัตถุมงคลของพ่ออาจารย์สม แต่ผมก็ปฏิเสธไปเพราะส่งไม่เป็น เพียงเอาภาพให้เขาดู ไปพิจารณาเอาเองก็แค่นั้นครับ...
zx10r โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้อ ครับ {:2_27:} แล้ว เขาดูแล้วตอบอะไรกลับมาบ้างไหมครับ
dark โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น้องก็ต้องช่วยเจ้าของพระค่ะ...ถูกต้องแล้ว! ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 10-7-2012 09:24

- งานในส่วนของผมถือว่าสำเร็จแล้วครับ อะไรที่พอรู้ก็ชี้แจงไป ไม่รู้ก็คือไม่รู้ ที่เหลือคงต้องแล้วแต่วินิจฉัยของผู้บริหารเวปนะครับ...ขอบคุณครับ
cho โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- อ๋อ...เข้าใจแล้วครับ เขาเคยเห็นขุนแผนชุดนี้ในเฟสบุ ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 10-7-2012 09:27

ถ้าสื่อสารกันไม่รู้เรื่อง พี่จะช่วยท่านอีกแรงนะคะ.. ลากมาเดี่ยวจะช่วย

ย้ำ! หากท่าน.. 'คุยฟุ้งเรื่องเกจิ-เล่าขานเรื่องมวลสาร และสรุปเรื่องความแรง'

คุยฟุ้งเรื่องเกจิ

คือ ท่านคุยว่าเกจิไหนเป็นไฮไลต์? ตามไปแก้ซะ หากไฮไลต์ที่ท่านพูดเป็นเกจิที่ไม่ได้เสก
คุยกี่คนก็ตามไปแก้เท่ากับจำนวนที่คุยไป

เล่าขานเรื่องมวลสาร
คือ หากเน้นผงผี ก็ออกชื่อคนเสกผงผีไป หากเน้นมวลสารที่ท่านให้ไป ก็คุยเรื่องที่มาของมวลสารนี้ซะ

สรุปเรื่องความแรง
คือท่านพูดอะไรเป็นไฮไลต์ ก็ตามไปแก้ซะ..

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
บอส ดินแดง + 20

ดูบันทึกคะแนน

dark โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 10-7-2012 09:38
อ้อ ครับ  แล้ว เขาดูแล้วตอบอะไรกลับมาบ้างไหมครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย zx10r เมื่อ 10-7-2012 09:30

- เขาคงเข้าไปดูในอัลบั้มภาพเองแหละครับ แล้วผมก็ไม่ออนตอบโต้อะไรอีก ขี้เกียจทำความเข้าใจกับภาษา ผมไม่ชอบอะไรที่ยุ่งยากครับ เมื่อมีภาพให้ชมก็จงไปดูภาพ แล้วพิจารณาเอาเอง...
cho โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 10-7-2012 09:40

กินปลา และอย่าหลงประเด็น เพราะ ประเด็นหลักจบแล้ว แต่อาจมีประเด็นเพิ่มเป็นข้อที่ 17 เป็นต้นไปใครเพิ่มประเด็นจะระบุให้ชัดกว่านี้ต่อไป เพื่อหาข้อยุติ

ประเด็นส่วนขยายที่เกิดขึ้นภายหลัง นอกเหนือจากประเด็นหลัก คือ

1. บางท่าน ไม่สนใจเรื่องพิธีปลุกเสกในขุนแผนรุ่นนี้ กล่าวคือ พระราคาไม่แพง ไม่ซีเรียสเรื่องพิธี อะไรก็ได้
     2. บางท่าน ติดตามเรื่องพิธีปลุกเสกขุนแผนรุ่นนี้ กล่าวคือ สงสัยในพุทธคุณ และเจตนาที่เปลี่ยนไป
     3. บางท่าน ไม่ติดใจเอาความ เพราะเต็มใจมอบเงินเพื่อการอุปสมบทของเจ้าของพระไปแล้ว
     4. บางท่าน กังขาเรื่องมวลสาร และไม่แน่ใจเรื่องพุทธคุณ เพราะข้อมูลพิธีปลุกเสก
     5. บางท่าน บูชาเพราะข้อมูลที่ได้รับแบบผิดพลาดในเบื้องต้น และยังไม่ได้รับรู้ข้อมูลที่แท้จริง
ุ    6. อุทาหรณ์สอนใจทุกฝ่าย โดยเฉพาะพวกน้องๆ ผู้ที่ดูแลเมือง บกพร่องไม่ติดตามข้อมูลล่าสุด รวมทั้งเจ้าเมืองด้วย

7. บางท่านบอก งานบวชเป็นเรื่องเฉพาะบุคคล ไม่เกี่ยวกับการสร้างพระเรี่ยไรเงิน
ุ     8. เราเริ่มได้รับข้อมูลย้อนกลับจากตัวเกจิที่ไม่ได้ร่วมปลุกเสก เขาเสียใจ

9. บางท่านไม่ได้สนใจพระรุ่นนี้ ไม่ได้ใช้ ผ่านเลยไป และไม่เคยคิดจะเช่า

เพิ่มเติม

10. พระไม่ได้ขาย แต่มีเมืองนอกบูชาไปแล้ว สงสัยว่า เมืองนอกมาทำบุญหรือ?

11. มีคน ตามมาให้กำลังใจหน้าบอร์ดทั้งที่รู้ และไม่รู้ แต่ไม่มีแนวทางแก้ไข (คือยอมรับพระชุดนี้ แม้ข้อมูลผิดไม่มีเกจิชื่อดังเสก และเห็นใจ)

12. มีคนที่รู้มากขึ้น โทรมาชี้ชัดว่า พระชุดนี้เจตนาไม่ดี เพราะมีการขายเนื้อพิเศษอยู่ดี

13. มีคนตั้งคำถามว่า พระที่เหลือจากงานบวช เขาจะนำไปขายหรือไม่? จะเอาไปทำอะไรต่อ

14. ทำไมงานบวช จึงคิด สร้างพระโลกีย์ แจก แนะนำให้อย่าแจกเลย

15. ผู้ที่ร่วมบุญ ด้วยเหตุจูงใจอยากรับพระชุดนี้ ต้องการความกระจ่างจากเจ้าของพระ

16. บางท่านกินปลา เห็นปัญหาในอนาคตว่า เมื่อพระหลายพันองค์กระจายออกไปด้วยข้อมูลที่ผิด ผลกระทบจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง วันนี้ยังไม่มี แต่วันข้างหน้ามีแน่

หลากหลายความคิดเห็นเป็นเรื่องของทุกท่านมีสิทธิ์เสียง แต่เรื่องเดียวที่เจ้าเมืองต้องการคือ แนวทางการแก้ไข และรายงานเรื่องข้อมูลเกจิ พิธี และมวลสารที่พิสูจน์แล้วว่าผิดพลาดจากเจ้าของพระชุดนี้

ด้วยความปรารถนาดี

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
บอส ดินแดง + 20

ดูบันทึกคะแนน

dark โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 10-7-2012 09:40
ถ้าสื่อสารกันไม่รู้เรื่อง พี่จะช่วยท่านอีกแรงนะคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 10-7-2012 09:33

- รับทราบครับ แต่ผมไม่ได้เอ่ยชื่อพระเกจิหรืออาจารย์ท่านใดนะครับ เพราะพิมพ์ชื่อไปเดี่ยวก็ตกหล่นอีก อีกอย่างก็บอกแล้วว่าพิมพ์ภาษาไม่รู้เรื่องกัน ก็เลยให้เขาเข้าไปดูภาพตามลิงค์เอง ก็จบแค่นั้นครับเมื่อเราไม่มีจะขาย ก็ปฏิเสธไปแล้ว ไม่เห็นว่าเขาจะตามตื้ออะไรอีกนะ ก็ถือว่าจบ ๆ ไปแล้ว แค่มาโพสเพื่อบอกว่าแปลกดี ที่มีคนต่างชาติก็รู้จักขุนแผนชุดนี้ด้วย ขอบคุณครับ...
CUTE19 โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้าวสรุปโกอินเตอร์ อ่ะป่าว
หรือแค่นิทานสร้างกระแส หาที่ลงจอด....
dark โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 10-7-2012 09:43
อ้าวสรุปโกอินเตอร์ อ่ะป่าว
หรือแค่นิทานสร้างกระแส ห ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 10-7-2012 09:38

- ไม่รู้ครับ เรื่องในเฟสบุคโดยเฉพาะข้อความส่วนตัว มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล ระหว่างผมและเขา อีกอย่างมันก็เป็นเฟสบุคของผม มันเป็นสิทธิส่วนบุคคล ผมไม่จำเป็นต้องดึงใครที่เคยคุยกับผม มาโพสในบอร์ดสาธารณะหรอก แค่บอกเฉย ๆ ว่าเขาแค่มาถาม ผมบอกปัดไปแล้วว่าไม่มีก็คือ จบ ไม่มีอะไรจะโพสอีก แค่นี้นะครับ...
zx10r โพสต์เมื่อ 10-7-2012 09:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อ้อ ค้าบบบ{:2_31:}
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 20-5-2024 21:48 , Processed in 0.191973 second(s), 11 queries , File On.