เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
72829
225
ซ่อนแถบด้านข้าง

น้ำมันโสฬสสายวังหน้า

[คัดลอกลิงก์]
kittisak โพสต์เมื่อ 15-5-2010 16:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
พอจะมีใครทราบเรื่องของ น้ำมันโสฬสวังหน้าของ อ.สงวน ลูกศิษย์ อ.อุไร มนตรีกุล ณ อยุทธยา

บ้างไหมครับ แบบว่าอยากจะไปเข้าน้ำมันกับอ.สงวน ครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
cho โพสต์เมื่อ 15-5-2010 21:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีมากค่ะ... ไปเถอะค่ะ!!
 เจ้าของ| kittisak โพสต์เมื่อ 16-5-2010 14:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 2# cho

คือว่าปัญหามันอยุ่ที่ว่า สำนักอ.สงวนอยู่ที่ไหนครับ แบบว่าผมอยู่ที่ต่างจังหวัดน่ะครับ ลงมาทำธุระที่ กทม อ่ะ  
dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 12:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 18-5-2010 12:47

ความจริงแล้วผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรกะเขามากหรอกนะครับ จึงผ่านกระทู้นี้ไปหลายวัน แต่จนแล้วจนรอดก็แวะมาทักทายซะหน่อย เอาเป็นว่าถ้าถามถึงบ้านของครูสงวน ก็ขอบอกไปตามนี้เลยครับ สำนักน้ำมันโสฬสแห่งนี้แต่เดิมเมื่ออาจารย์อุไรท่านยังอยู่ เคยตั้งที่ฝั่งธนบุรี ซอยวัดสังข์จายใกล้กับตลาดเจริญพาศน์ พออาจารย์อุไรท่านเสีย ก็ย้ายมาที่แห่งใหม่นี้ ย้ายมาได้ 7 ปีแล้วครับ ส่วนเรื่องอื่นขอไม่ตอบนะครับ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรกะเขา...

ที่อยู่บ้านครูสงวน เอี่ยวสวัสดิ์ ซอยทางเข้าวัดดางดึงษ์ (ทางเข้ามี 7-11 ตรงซ้ายมือครับ) ตรงสะพานพระปิ่นเกล้า ห่างจากร้านหมูกะทะริมน้ำประมาณ 300 เมตร ถ้าเราหันหลังให้แม่น้ำเจ้าพระยา ร้านหมูกะทะจะอยู่ด้านซ้ายมือ แต่บ้านครูสงวนจะต้องเดินลอดใต้สะพานไปด้านขวามือ ไปทาง ม.มหิดล หน้าบ้านครูไม่มีที่จอดครับ ให้หาที่จอดข้างสะพานพระปิ่นเกล้าแทนนะครับ

ปกติทางสำนักเปิดลงน้ำมันทุกวันอังคาร พฤหัส เสาร์ ตั้งแต่เวลา 8:00 - 17:00 น.

ท่านใดจะฝากตัวเป็นศิษย์ในสายน้ำมันงาใหม่ ควรเตรียมของจัดพานครู ดังนี้

1.พวง มาลัย 2 พวง
2.ธูปหนึ่งกำ เทียนอย่างน้อย 1 คู่
3.เงิน 20 บาท และเศษ 1 บาทเพื่อไปแลกเป็นเงิน 6 สตางค์ค่าครูอีกทีครับ

ส่วนงานใหญ่ล่าสุดที่ผ่านมาก็คือ พิธีไหว้ครูน้ำมันโสฬสสายวังหน้าของครูอุไร ในวันเสาร์ที่ 3 เมษายน พ.ศ.2553 และล่าสุด ๆ ที่มีพิธีใหญ่ก็คือ ลงน้ำมันโสฬสวันเสาร์ 5 ที่ผ่านมานี่แหละ...

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

ดูบันทึกคะแนน

dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 12:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้จะสอดรู้สอดเห็นไปป่าวเนี่ย เพราะปกติผมถนัดแต่สายล้านนานะครับ ดังนั้นก็ขอความกรุณาอย่าหมั่นไส้กันนะครับ ถ้าจะหมั่นไส้ก็ให้ไปหมั่นไส้ท่านเจ้าเมืองดีกว่า เล่นบอกว่า...ดีมากแต่อุ๊บอิ๊บไม่ยอมบอกต่อ...

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +15 หลง +10 ย่อ เหตุผล
jackies + 10
cho + 15

bazz โพสต์เมื่อ 18-5-2010 17:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 5# dark

อ่านๆ มาแล้ว ชักสนใจครับ ไม่ทราบว่ามีรายละเอียดเพิ่มมากกว่านี้อีกรึเปล่าครับ???
cho โพสต์เมื่อ 18-5-2010 20:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 4-6-2010 05:31

โปรดอย่าหมั่นไส้เจ้าเมืองหงอยๆ คนนี้เล้ยย...ท่านดั๊กเกอร์....และท่านทั้งหลาย

อุบอิบ..อุ๊บอิ๊บ..เราก็ว่ากันไป!! ไปถูกแต่อธิบายทางไม่ถูก.. (ขอไม่เก่งสักเรื่องได้ไหม ฮ่าๆๆ)
เรื่องอธิบายทาง เรียกสถานที่ ตรอก ซอย ถนน สอบยังไงก็ตก.. เป็นคนกรุงเทพแต้ๆ ไปไหนก็ยังหลง..นั่งรถเมล์ก็ผิดทาง... เบื่อตัวเองมากน้อ!! (ไม่เชื่อถามน้องๆ ที่ชอบไปสิ แล้วจะได้คำตอบ ฮ่าๆๆ)

ครูสงวน ท่านก็เป็นคนแรกที่เปิดโครงการบริจาคเงิน..ร่วมไถ่ชีวิตโค กระบือ กับเว็บเรา (เมืองเสน่ห์กาหลง) ไฉนเลยจะไม่อยากนำเสนอเจ้าคะ!! (ถ้าท่านจะไม่เหนื่อยเกินไป หากท่านทั้งหลายจะกรูไปหา)

ศิษย์พี่-ศิษย์น้องท่านใดไป ต่างทราบดีว่า นอกเหนือจากการลงน้ำมันโสฬสวังหน้าแล้ว คงเห็นว่ามีวัตถุมงคลน่าสนใจหลายรายการ อาทิ
  • สีผึ้งเมตตา (ฝังเม็ดกาหลง)
  • น้ำมันเก้ากลิ่น
  • แหวน
  • ตะกรุดเมตตา

แล้วเจอกันที่บ้านครูสงวนนร้า... ลงน้ำมันโสฬสกันจ๊ะ เมตตากันคุณไสยล้ำเหลือ!!

เมื่อลงแล้ว.. แยกผ้าเช็ดหน้าเด็ดขาด ห้ามรวมกับผ้าเช็ดตัว
               ห้ามกินอะไรซี้ซั้ว (กันคนเอาของดำให้กิน เพราะน้ำมันโสฬสกันไม่ได้หากกินเข้าไปในตัว)

ปะป๊าไม่อยู่ สงสัยได้เวลาท่องเที่ยวไปตามที่ต่างๆ แล้ว!!! ลูกๆ พร้อมก็ไปกันจ๊ะ!!

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +30 ย่อ เหตุผล
admin + 30

dark โพสต์เมื่อ 18-5-2010 22:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 18-5-2010 22:16

วิชาเรียกน้ำมันโสฬสเข้าตัวเนี่ย เป็นวิชาเฉพาะในสายวังหน้าครับ จะแยกเฉพาะออกมาจากสายวังหลวง โดยผู้ที่จะทำได้จริงนั้นต้องฝึกฝนญาณสมาธิอย่างมาก ที่สำคัญต้องตรวจอิทธิคุณของน้ำมันที่ลงไปด้วยว่าได้แค่ไหน นอกจากครูสงวนแล้ว ศิษย์รุ่นเดียวกันที่ได้ศึกษาวิชานี้มาจากครูอุไร ก็มีอาจารย์เฟี๊ยม คำจั่นและอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญครับ ตอนที่ครูอุไรท่านเสียใหม่ ๆ ไม่มีลูกศิษย์คนไหนที่จะรับสืบทอดตั้งสำนักลงวิชานี้เลยซักคน แต่โดยมติที่เป็นเอกฉันทน์แกมบังคับสุดท้ายครูสงวนท่านจึงถูกโหวตเป็นเดอะสตาร์ เอ๊ย...ผู้ดูแลสำนักเรียกน้ำมันโสฬสสายวังหน้าแห่งนี้ครับ เพราะขณะนั้นมีอายุน้อยที่สุดและยังไม่มีภาระอะไรมากมาย จากวันนั้นจนถึงวันนี้ก็กว่า 40 ปีแล้วมั้ง ส่วนอาจารย์เฟี๊ยมนั้น ปัจจุบันท่านเสียชีวิตแล้วแต่กระดูกใสเกือบเป็นแก้ว โดยท่านเชื่อมั่นในวิชานี้มาก ส่วนอาจารย์ประคองนั้น ขณะนี้ท่านเป็นหนึ่งในตองอู สายวิชาฝังเข็มทองครับ หรือที่เรียกว่าเข็มทองคนองฤทธิ์ อันดับหนึ่งในยุทธจักรตอนนี้ สายหลวงปู่พิมพ์มาลัย วัดหุบมะกล่ำ ส่วนที่ท่านเจ้าเมืองเอ่ยถึงน้ำมันเก้ากลิ่นนั้น ครูสงวนท่านจะลงแผ่นทองด้วยน้ำมันหอมนี้ เพื่อผลทางเมตตามหานิยมของลูกศิษย์ครับ...ไม่ค่อยรู้อะไรมากเลย อยากไปที่สำนักเหมือนกันครับ แต่ยังไม่เคยไปแล้ว ส่วนข้อมูลนั้นรู้อยู่เหมือนกัน ตั้งแต่ครูสาย มาถึงครูสอน พ่อของครูอุไร จนมาถึงครูสงวนในวันนี้แหละครับ...ถ้าขยันพิมพ์จะแวะมาเล่าสู่กันฟังนะ.

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +30 ย่อ เหตุผล
admin + 30

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 19-5-2010 02:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด บอส ดินแดง เมื่อ 19-5-2010 02:12

เอ่อ.....ต้องขอขอบคุณ
คุณพี่ vision และคุณพี่บุญรักษา
แห่งเว็ปไซด์ สวนขลัง.com
ที่ให้ข้อมูลในศาสตร์แห่งการประสิทธิ์วิชา
ลงน้ำมันโสฬส สายวังหน้าของคุณครูสงวน เอี๋ยวสวัสดิ์ มาเผยแพร่เกียรติคุณของครูบาอาจารย์
ในสายวังหน้า ครับ

ข้อความข้างบนที่ผมอ้างอิง  เครดิตข้อมูลจาก

http://www.suankhlang.com/ipb//index.php?showforum=11  ตามนี้ครับผม

amulet โพสต์เมื่อ 19-5-2010 10:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แหมทั้ง 2 ท่านให้ข้อมูลมาดีจริงๆทั้งท่านเจ้าเมือง และท่าน dark เยี่ยมยุทธ จริงๆ ผมเองก็ไปลงน้ำมันกับครูสงวนน่าจะสัก 40-50 ครั้งแล้วครับ ครูสงวนท่านเป็นคนปฎิบัติ ใส่บาตรทุกเช้า ไม่มีการเรียกร้องค่าครูใครจะทำก็ได้ไม่ทำก็ได้แต่จริงๆแล้วก็ต้องมีบ้างเพราะครูเองก็ไม่มีเงินเดือน มีแต่เงินเกษียน ที่ได้จากทางราชการ เพราะครูสงวนท่านเคยทำงานราชการมาก่อน อยู่ 2 คนกับคุณป้าครับ ไปทุกครั้งท่านก็มีเมตตาทุกครั้ง ส่วนสีผึ้งและน้ำมันที่เจ้าเมืองพูดถึง ราคาต่อตลับและราคาน้มันก็ขวดละ 20 บาท ครูท่านทำแบบให้ใช้จริงๆไม่ได้ตั้งราคาอะไรเลย แถมใช้ดีอีกต่างหากครับส่วนน้ำมันโสฬสนั้นหรือยันต์โสฬส มีอิทธิคุณเหลือคณานับ มีคุณวิเศษหลายอย่างครับ จะมีติดไว้ที่บ้านครูไปอ่านกันได้ครับ สำหรับการลงน้ำมันนั้นลงได้ทั้งหญิงและชาย ผู้ชายจะลงที่ลิ้นปี่และที่ฝ่ามือซ้าย ส่วนผู้หญิงจะลงที่ฝ่ามือและท้ายทอยครับ เมื่อลงเสร็จแล้วครูก็จะลงทองที่หน้าผากลงกระหม่อมเป็นเมตตา มหานิยม สำหรับสถานที่นั้นตามที่คุณ dark แจ้งไว้ครับ ถ้าไม่เคยไปจะสังเกตุยากหน่อยเพราะตึกที่ท่านอยู่ไม่ได้ติดป้ายบอกไว้ครับแต่หน้าบ้านครูจะมีร้านขายก๊วยเตี๋ยวหมุน้ำตกอญุ่ครับจากปากซอย เดินเข้าไปตึกห้องที่5 น่าจะได้ครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +15 ย่อ เหตุผล
cho + 15

bazz โพสต์เมื่อ 19-5-2010 11:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด bazz เมื่อ 19-5-2010 12:00

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลครับ
dark โพสต์เมื่อ 19-5-2010 13:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอ่อ.....ต้องขอขอบคุณ
คุณพี่ vision และคุณพี่บุญรักษา
...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 19-5-2010 02:08

- ข้อมูลที่ผมเอามาลงนี้ ไม่ได้อ้างอิงมาจากเวปสวนขลังหรอกนะครับ เพิ่งรู้ว่ามีข้อมูลตรงนี้ลงด้วย ต้องขอแวะไปอ่านเพิ่มความรู้หน่อยแล้ว ความจริงแล้วเป็นข้อมูลที่ผมสรุปเอามาจากหนังสืออุณมิลิต ปีที่ 6 ฉบับที่ 71 72 73 และ 74 โดยผู้เขียนชื่อ คุณเขมจารี จึงขออ้างอิงให้เกียรติผู้เขียนไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ และบทความที่ลงนั้นผมเชื่อว่าผู้ให้ข้อมูลก็คือ ตัวครูสงวนเองนะครับ ลองไปสืบค้นหาอ่านกันได้ มีภาพประกอบมากมายเลยทีเดียว.
dark โพสต์เมื่อ 19-5-2010 13:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้าไปอ่านที่เวปสวนขลังแล้ว มีข้อมูลที่หนังสือไม่ได้เอาลงไว้เยอะทีเดียว ต้องขอขอบคุณที่แวะเอามาฝากนะครับ เยี่ยมเลย.
 เจ้าของ| kittisak โพสต์เมื่อ 20-5-2010 15:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณทุกท่านครับ  ที่สละเวลาอันมีค่ามาให้ข้อมูล ก็ประมาณต้นเดือนหน้าครับจะไปหาอาจารย์สงวน
busawan โพสต์เมื่อ 3-6-2010 20:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันก่อนไปหาครูสงวนที่สำนักเห็นท่านเจ้าเมืองก็ไปเห็นพรรคพวกเข้าชี้ให้ดูครับ
วันก่อนก็เจอที่บ้านพ่อทองด้วยท่านเจ้าเมืองนี้เด็ดจริงๆๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 12:50 , Processed in 0.282182 second(s), 15 queries , File On.