เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศจากเรือนพระพรตมุนี

[คัดลอกลิงก์]
Zaffarano โพสต์เมื่อ 17-6-2012 23:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้ว !! ยาวนาน นั่งอ่านมาครึ่งชั่วโมงหน่อย ๆ ใจเย็น ๆ กันนะค๊าบ

ค่อย ๆ พูด ค่อย ๆ จา ช่วยกันสอดส่องดูแล ร่วมกันหาทางแก้ไขเรื่องนี้ เพื่อเมืองของเราจะได้ไม่มีเรื่องแบบนี้ ละน่าอยู่กันนะค๊าบ

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
monster โพสต์เมื่อ 18-6-2012 02:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด monster เมื่อ 18-6-2012 02:13

เเวะมาอีกรอบ เพื่ออยากจะบอกสิ่งที่อยากจะสื่อ
1.สิ่งที่ผมจะสื่อ ไม่ได่สื่อถึงคนๆเดียว เเต่สื่อถึงทุกๆคน ถึงเเม้ว่าผมจะยังเด็ก ไม่มีประสบการณ์อะไรมากมาย เเต่ก็อยู่เมืองนี้มาเกือบปี ในเกือบปีนี้รับรู้เรื่องเรื่องราวปัญหาต่างๆทั้งเบื้องตื้นเเละเบื้องลึก ซึ่งมันก็มักจะเป็นทำนองนี้ เเล้วช่วงหลังๆเมืองเราพัฒนาขึ้น สมาชิกเพิ่มขึ้นทั้งคนซื้อเเละคนขาย อนาคตต้องเพิ่มขึ้นอีกเเน่นอน ถ้าเรายังคงเหมือนเดิม ปัญหาต่างๆเหล่านี้ก็จะเกิดขึ้นอีก วนไปวนมาซ้ำไปซ้ำมา ....... ถือว่ากระทู้นี้เป็นนิมิตหมายอันดีครับ ที่จะเริ่มปรับปรุงกันอย่างจริงจัง มรสุมเข้าเเล้วจะให้มันผ่านมาทำลายบ้านไปเฉยๆ หรือว่าเราร่วมกันสร้างที่ป้องกันเพื่อรับมรสุมลูกถัดไป........เริ่มต้นตอนนี้ เพื่อโครงสร้างที่ดีในอนาคต ขอฝากถึงทุกๆคนครับ(เจ้าเมือง/ผู้บริหาร/ทูต/สมาชิก/นางฟ้า/พ่อทูนหัว/กาฝาก/เเบน บลาๆๆๆ)

2.ผมอยากจะบอกว่า ผมไม่ได้สั่งสอนใคร(พูดดักหน้าไว้ก่อน เผื่อคนจิตอกุศลวิกลจริตคิด) ผมเป็นเเค่คนๆนึงที่ผ่านประสบการณ์ปัญหาเหมือนกัน ไม่เชื่อลองย้อนดูกระทู้เก่าๆผมได้ พอจะรวมๆได้ดังนี้ 1.การฟังข้อมูลข้างเดียว(นิทาน) 2.พระไม่สากล 3.พระปลอม 4.ไม่มีของกับตัว ซึ่งปัญหาเหล่านี้ผมก็ได้เรียนรุ้เเล้ว...........เเล้วก็ได้เเก้ไขตัวเองในด้านบวกเเล้ว

3.อยากให้ลองเปิดใจฟังความคิดเเตกต่างทางบวกนะครับ(เเตกต่าง ไม่ใช่สร้างเเตกเเยก) เหมือนท่านที่โพสก่อนๆว่าไว้"ทักว่าพระไม่ดี ดันหาว่ามาหาเรื่อง" ใครๆก็ไม่อยากบาดหมางกันหรอกครับ คนขายว่ามีข้อมูลเเน่นเเล้ว เเต่คนที่มาดูเขาเป็นลุกศิษย์ก้นกุฏิ(สมมุตินะครับ)มีข้อมูลเเน่นกว่า ซึ่งควรที่จะเปิดใจรับฟัง เเล้วพิจารณา ว่าเท็จจริงอย่างไร

ที่พิมพ์ไปทั้งๆที่ตาจะปิดเเล้ว(ง่วงสุดๆ) สรุปได้ว่าผมอยากให้เมืองอัพเกรดขึ้น น่าอยู่ขึ้น เพื่อรองรับเรื่องราวต่างๆในอนาคตครับ ในกระทุ้นี้ผมจะไม่พิมพ์เเล้วละครับ รออ่านตามไปยาวๆอย่างเดียว........ขอบพระคุณทุกท่านที่อ่านความคิดเห็นเล็กๆที่เเตกต่างของผมครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +10 ร้อนแรง +40 เสน่ห์แรง +50 ย่อ เหตุผล
wawatep + 50 รักหมดใจเลย
poseidon + 10
บอส ดินแดง + 20
CUTE19 + 20

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 18-6-2012 08:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 260# AIR

zx10r โพสต์เมื่อ 18-6-2012 08:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาแต่เช้าเลยนะค้าฟฟฟ
pollop โพสต์เมื่อ 18-6-2012 09:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ครับ
Zaffarano โพสต์เมื่อ 18-6-2012 11:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เเวะมาอีกรอบ เพื่ออยากจะบอกสิ่งที่อยากจะสื่อ
1.สิ่ง ...
ต้นฉบับโพสโดย monster เมื่อ 18-6-2012 02:12
เห็นด้วยกับท่าน monster เลยค๊าบ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 18-6-2012 13:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 266# Zaffarano

บอม+++ โพสต์เมื่อ 18-6-2012 13:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 18-6-2012 14:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด CUTE19 เมื่อ 18-6-2012 14:53

เอาเป็นว่าสมควรแก่เวลาแล้วขอกล่าวสรุปเลยนะครับ
1.ทางผู้ขายทั้งสองท่านได้ประกาศยอมรับแล้วว่าสินค้ารูปเคารพนั้นเป็น"ของเก๊ ทำเทียม เลียนแบบ"
(แม้จะไม่สามารถยืนยันแหล่งที่มาได้อย่างชัดเจน)
2.ทางผู้ขายได้ประกาศความรับผิดชอบโดยจะคืนเงินให้แก่ลูกค้าที่เสียหาย เกิดความไม่มั่นใจเต็มจำนวน
3.ทางผู้ค้าได้ประกาศอย่างชัดเจนจะไม่ขอข้องเกี่ยวและจะไม่นำวัตถุรูปเคารพของทาง"เรือนพระพรตมุนี"ที่มีแหล่งที่ไปที่มาไม่ชัดเจนมาขายอีกเป็นครั้งที่3
(ก่อนหน้านั้นได้รับปากทางวาจากับท่านเจ้าเมืองไว้)

กราบขอบพระคุณทุกความเห็น
ขอทุกท่านได้โปรดเป็นหู เป็นตา ให้กับทางเมืองเสน่ห์กาหลงแห่งนี้

เมืองที่สร้างมาตรฐานใหม่แห่งวงการพระเครื่อง
รางของขลังมหาเสน่ห์ท่านเจ้าเมืองจะเน้นย้ำเสมอ

"กินปลา ก่อนเช่าพระ"ความสำเร็จไม่ได้มาจากบุคคลเพียงคนเดียวหากแต่จะสงบ
น่าอยู่และปลอดภัยได้นั้นขึ้นอยู่กับพี่ๆน้องๆในเมืองทุกท่าน
สวัสดี cute19

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 7รัก +7 หลง +70 ร้อนแรง +130 เสน่ห์แรง +30 ย่อ เหตุผล
wawatep + 50
poseidon + 10
cho + 100
Hi-Bridge + 20
Khunhonda + 10

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 18-6-2012 14:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 18-6-2012 14:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 270# บอส ดินแดง

ไม่ไปเรียนหรือจ๊ะ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 18-6-2012 14:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

กลับมาแย้วจ้า อาจารย์ให้นั่งดู VDO อิอิ
dark โพสต์เมื่อ 18-6-2012 15:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 18-6-2012 15:21

- ได้ข้อสรุปที่ชัดเจนกันแล้วนะครับ ขอแสดงความยินดีกับทุกฝ่ายที่ลงเอยกันได้ด้วยดี สมานฉันท์กันไว้เถิดครับเพราะทุกวันนี้ บ้านเมืองในโลกแห่งความเป็นจริง ก็แบ่งสีแบ่งฝ่ายขัดแย้งกันมามากพอแล้ว อย่าให้เมืองในโลกออนไลน์แห่งนี้ จะต้องมาแปดเปื้อนเหมือนโลกความเป็นจริงอีกเลย...

34.94 KB, จำนวนดาวน์โหลด: 15

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +50 ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
wawatep + 50 จริงๆครับ
Hi-Bridge + 20

เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 18-6-2012 15:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 274# dark

nod โพสต์เมื่อ 18-6-2012 15:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 271# CUTE19

ม่ายปายทำงานเหรอจ๊ะ(ออลืมไปสงสัยจะใช้เครื่องใหม่แล้วมั้งออนทั้งวันเลย)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 11-5-2024 03:16 , Processed in 0.367006 second(s), 12 queries , File On.