เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศจากเรือนพระพรตมุนี

[คัดลอกลิงก์]
sterno โพสต์เมื่อ 15-6-2012 00:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด sterno เมื่อ 15-6-2012 00:34

ตอบกลับ 133# Saran19

จากการลงกระทู้เรื่อง "เพื่อความเข้าใจที่ถูกต้อง" ไปนั้น ไม่ทราบว่าสมาชิกมนต์นัทธ์ได้อะไรบ้างสำหรับพ่อได้ข้อคิดหลายเรื่อง

ถ้ามีใครถามพ่อว่ารู้สึกอย่างไรโกรธไหมที่มีผู้ทำเทียมลอกเลียนแบบ ทำเพิ่มเสริม หรือมีผู้แอบอ้างว่าเป็นของพ่อเพื่อประโยชน์ทางการค้า  ตอบได้โดยไม่ต้องคิดว่าไม่โกรธเลย เพราะบุคคลเหล่านั้นไม่ใช่เกจิอาจารย์หรือเจ้าของสำนักดัง เขาเป็นผู้หวังผลทางการค้าเท่านั้นเองทำไมต้องโกรธ  พ่อเคยพูดเสมอว่า ถ้าอ้างชื่อเราแล้วขายไม่ได้เขาจะทำให้เสียเวลาทำไม ในโลกนี้ไม่ว่าช่างหล่อ ช่างปั้น เจ้าของโรงงานไหนบ้างที่ไม่ทำเพิ่มทำเกินอย่างน้อยก็ต้องเพิ่มจำนวนในการทำผลงานทุกครั้งเพื่อสำรองเมื่อของที่สร้างเกิดชำรุดเสียหาย ถ้าผลงานออกมาสมบูรณ์ก็ได้ของเพิ่มของเกินซึ่งเป็นธรรมดาที่ต้องได้รับประโยชน์จากผลงานที่เกินนั้น

กลัวว่าผู้นิยมชมชอบผลงานจะขาดความเชื่อถือในวัตถุรูปเคารพสัญลักษณ์แทนครูที่พ่อสร้างไหม ตอบได้เลยว่าไม่กลัว เพราะผู้ที่จะได้ครอบครองวัตถุรูปเคารพสัญลักษณ์แทนครูที่พ่อสร้างควรจะมีเพียงลูกและศิษย์ ที่พ่ออบรมสั่งสอนมาเท่านั้นมิใช่หรือ? พ่อไม่ได้สร้างเพื่อเก็งกำไรขายฅนนอกอยู่แล้วจะกลัวอะไร เป็นที่รู้ๆ กันอยู่ว่าของแต่ละรุ่นแต่ละพิมพ์พ่อสร้าง ๑๙ ชิ้น ๓๒ ชิ้น ๕๖ ชิ้น ๙๕ ชิ้น มากสุด ๑๙๕ ชิ้น ที่สร้างจำนวนเรือนพันนั้นสร้างแจกซึ่งก็หมดทุกครั้ง

เมื่อมีฅนสนใจของพ่อมีความต้องการวัตถุรูปเคารพที่ออกจากมือพ่อมากรายขึ้นพ่อจะไปเอาของที่ไหนมาให้ ตรงกันข้ามหากมีผู้เข็ดขยาดเลิกนิยมของที่พ่อสร้างยิ่งเป็นการดีมากขึ้น เพราะไม่ต้องเสียเวลาต้อนรับฅนนอกที่ไม่ใช่ลูกไม่ใช่ศิษย์ ขี้ตีนฅนขึ้นเรือนฯ จะได้น้อยลง ไม่เปลืองน้ำไม่เปลืองแรงในการเช็ดถูทำความสะอาดมีความเป็นส่วนตัวมากขึ้น ทุกวันนี้เฉพาะลูกและศิษย์ก็กินไม่หมดแล้วเพราะพ่อไม่เคยกินอาหารเกินความต้องการของร่างกาย ที่สำคัญไม่ได้เปิดเรือนเพื่อประกอบอาชีพขายความขลัง

บทความล่าสุดของพ่อครูนำไปอ่านและทำความเข้าใจเสียใหม่
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ฉลาม โพสต์เมื่อ 15-6-2012 00:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าจำไม่ผิดผู้ขายท่านนี้เคยมีกรณีพิพาทจนเกือบเป็นคดีความเกี่ยวกับเรื่องของพ่อครูมาแล้วไม่ใช่เหรอ แล้วนี่ก็ยังเกิดเหตุแบบซ้ำๆเดิมๆอีกเหรอครับ อยากชี้ชัดๆบอกตรงๆว่าผมไม่ได้มีจุดประสงค์แอบแฝงใดๆทั้งสิ้น แต่แปลกใจตรงที่ครั้งที่แล้วก็มีปัญหา จากแหล่งที่มาที่เดียวกัน ของก็ไม่ใช่ถูกๆก่อนจะเช่ามาจะไม่ศึกษาให้ดีก่อนเชียวหรือ ท่านยังจะขวนขวายไปเอาของจากแหล่งเดิมที่เคยมีปัญหาอีกหรือ ลองคิดตามสิแปลกหรือไม่ แล้วถ้าหมกเม็ดบอกว่าไม่รู้คืนเงินแล้วจบๆกันไปแบบนั้นหรือ แล้วก็นั่งรอให้เกิดเหตุสุ่มเสี่ยงต่อผู้ซื้อในครั้งต่อๆไปอีกกระนั้นหรือ มันไม่ซ้ำซากเกินไปหรือ ไล่อ่านตั้งแต่หน้าแรกมาแล้ว มีแต่คนบอกให้จบด้วยดี ปรองดองสมานฉันท์ คบบ้านเดียวกันรักกันเข้าไว้หมกเม็ดกันไปเหรอ ใครคิดเห็นแตกต่าง มองต่างมุม หรือคิดมุมกลับอย่างผมจะถูกมองว่ามาเสี้ยมให้ทะเลาะกันเองรึป่าวหนอ  ลองค่อยๆคิดตามดูนะจ๊ะ
monster โพสต์เมื่อ 15-6-2012 01:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าจำไม่ผิดผู้ขายท่านนี้เคยมีกรณีพิพาทจนเกือบเป็นค ...
ต้นฉบับโพสโดย ฉลาม เมื่อ 15-6-2012 00:41

น่าคิดครับ
ฉลาม โพสต์เมื่อ 15-6-2012 08:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 166# Saran19

เอาอีกแล้วพ่อหนุ่มศิษย์บนเรือนอีกแล้ว ใครเหรอครับแค่บอกว่าศิษย์บนเรือนใครก็พูดได้ ถ้าผมเป็นพ่อหนุ่มนะไอ้ศิษย์บนเรือนที่กล่าวอ้างมานี้ต้องโดนผมจัดการลากไปขอขมาพ่อครูด้วยกันเป็นแน่ ใจเย็นดีแท้พ่อหนุ่มเอ๋ย ถ้าพ่อหนุ่มยังนิ่งเฉยแบบนี้มันจะกลายเป็นการร่วมด้วยช่วยกันตุ๋นชาวบ้านเอานะ ของก็ราคาแพงพ่อหนุ่มไม่พิจารณาหน่อยหรือ แบบนี้ของรายการอื่นที่อยู่ในครอบครองของคุณตอนนี้คุณสงสัยมั่งมั๊ย
ว่ามันอาจจะดูไม่ดีไปด้วย แล้วคนที่เช่าพระจากคุณต้องสุ่มเสี่ยงแบบนี้อีกต่อไปหรือ ตามธรรมชาติของคนที่เช่าวัตถุมงคลน่าจะต้องสืบค้นข้อมูลสิ่งที่ตนเองอยากได้อย่างน้อยก็ต้องรู้แล้วว่าใครสร้าง ปีไหน ยังไง เป็นข้อมูลเบื้องต้น แล้วนี่คุณเอามาเพื่อให้คนอื่นเช่าต่อแบบนี้ ราคาก็สูงแบบนี้ยิ่งต้องพิจารณาให็ถี่ถ้วน นี่ถ้าพ่อครูท่านไม่ออกมาปรามคนที่เช่าจากคุณไปคงจะต้องนั่งกราบไว้บูชาก้อนอะไรก็ไม่รู้ ไปอีกนานแค่ไหนเฮ้อ ผมอยากให้มันเป็นความชุ่ยและมักง่ายของคนบางคนก็พอ "ไม่อยากให้มันกลายเป็นเจตนาของคุณ"แล้วขอร้องว่าอย่าไปเหมารวมหรือโยนบาปให้สายนี้เค้าเลย มันมีชั่วอยู่ไม่กี่ตัวหรอกครับคุณเองก็น่าจะรู้ ต่อไปไม่รู้ว่าคุณจะสร้างชื่อเสียงให้เมืองนี้กับสำนักไหนอีกก็ไม่รู้ อย่าให้มันซ้ำซากนักเลยนะ รักษาผลประโยชน์ของชาวเมืองตาดำๆซึ่งเป็นผู้บริโภค รักษาชื่อเสียงและมาตรฐานของเมืองนี้หน่อยนะพ่อหนุ่มเอ๋ย
poseidon โพสต์เมื่อ 15-6-2012 08:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
player_korn โพสต์เมื่อ 15-6-2012 09:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าถึงเวลาแล้วหละครับ ที่คุณSaran19 จะต้องนำโฉมหน้า ศิษย์บนเรือนที่คุณSaranกล่าวพาดพิงถึงมาเปิดตัว ไม่ใช่อะไรนะครับ อย่างน้อยๆ ถ้าเค้าหลอกเอาของเก๊มาขายคุณSaranจริง ก็น่าจะเอาเค้ามาให้เพื่อนสมาชิกได้ดูหน้า เป็นภูมิคุ้มกันเพื่อนสมาชิกต่อไปครับ เพราะเอ่ยแบบนี้มาเฉยๆ ทำให้ศิษย์บนเรือนทั้งหมดเสียหายไปด้วย

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +17 หลง +30 ย่อ เหตุผล
แตงโม + 10
บอส ดินแดง + 20
wawatep + 10 เห็นด้วย
zx10r + 7

ดูบันทึกคะแนน

zx10r โพสต์เมื่อ 15-6-2012 09:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด zx10r เมื่อ 15-6-2012 09:11

ท่าจะดีเหมือนกันนะครับ เอามาเปิดเผยเพื่อสร้างภูมิคุ้มกันให้กับชาวเมือง น่ะครับ
ฉลาม โพสต์เมื่อ 15-6-2012 10:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ฉลาม เมื่อ 15-6-2012 10:26

ตอบกลับ 172# romulus

ผมตอบแทนให้ก็ได้ครับว่า "เก๊ตาบอด" เอ๊ย "เก๊ตาเปล่าครับ" ก็อย่างที่บอกผู้ขายรายนี้เล่นไม่พิจารณากันเลยมันก็เป็นผลอย่างที่เห็นรูปเปรียบเทียบด้านบนนั่นแหละครับ ผู้ที่บูชาไปก็______นะว่ากันไป ฝากวอนขอไว้หน่อยว่า อย่าให้ความผิดพลาดบ่อยครั้งจนเกินไป มันกลายเป็นเจตนาตุ๋นผู้บริโภคเลยนะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +27 ร้อนแรง +25 ย่อ เหตุผล
MANU + 5
zx10r + 7
CUTE19 + 20

แกะดำ โพสต์เมื่อ 15-6-2012 10:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถือเป็นกรณีศึกษาเลยครับเรื่องนี้ ต่อไปเพื่อนๆสมาชิกชาวเมืองที่มีอยู่ทั่วประเทศ ซึ่งเป็นคนพื้นที่เป็นศิษย์ที่ใกล้ชิดหลวงพ่อ ครู อาจารย์ ต้องช่วยกันสอดส่องหากมีท่านทูตท่านใดเอาวัตถุมงคลของครูอาจารย์ที่เรารู้ว่าเป็นของปลอมมาโพสขายให้รีบแจ้งไปยังผู้ดูแลเพื่อระงับการขายวัตถุมงคลนั้นๆไว้ชั่วคราวจนกว่าจะตรวจสอบให้ถูกต้องจึงจะเปิดให้มีการขายวัตถุมงคลชิ้นนั้นใหม่ เพราะผมเชื่อว่าในเวปนี้มีผู้รู้อยู่มากมายว่าวัตถุมงคลแต่ล่ะรุ่นมีที่มาที่ไปอย่างไรลูกศิษย์ใกล้ชิดย่อมดูออกว่าของแท้กับของปลอมต่างกันตรงไหน ครูอาจารย์ได้สร้างหรือไม่ย่อมมีข้อมูลแน่นอน ถ้าเราช่วยกันดังนี้แล้วต่อไปท่านทูตทั้งหลายก็จะระมัดระวังในการเสาะหาของมาจำหน่ายในเวปนี้มากยิ่งขึ้น ผลดีก็จะทำให้เวปของพวกเราเป้นที่น่าเชื่อถืออย่างที่สุด.....

ด้วยความเคารพครับ....
..แกะดำ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 6รัก +120 หลง +20 ร้อนแรง +40 ย่อ เหตุผล
poseidon + 10
crazyaofza + 100
zx10r + 10
wawatep + 20

02belle โพสต์เมื่อ 15-6-2012 10:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดิฉันได้รับเงินค่าบูชาคืนเต็มจำนวน และได้ส่งพระคืนให้พี่ศรันย์แล้ว สำหรับตัวดิฉันเองไม่เคืองอะไร เพราะทางพี่ศรันย์ก็ขอโทษอย่างจริงใจและไม่มีการอิดออดใดๆทั้งสิ้น ดิฉันว่านี่เป็นกรณีศึกษาสำหรับฑูตทุกๆท่าน เข้าใจว่าความผิดพลาดย่อมเกิดได้ค่ะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 5รัก +146 หลง +46 ร้อนแรง +70 เสน่ห์แรง +20 ย่อ เหตุผล
lee531 + 20
แตงโม + 20
romulus + 26 + 26 + 20 + 20
dark + 50
crazyaofza + 100

winny โพสต์เมื่อ 15-6-2012 10:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 15-6-2012 10:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 176# winny

...ตามอยู่เหมือนกันครับพี่วิน
winny โพสต์เมื่อ 15-6-2012 10:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 177# CUTE19

ครับช่วยๆกันหน่อยนะครับ ยังไงรบกวนคิ้วสรุปให้ด้วยก็จะดีมากเลยครับ  
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 15-6-2012 10:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 178# winny

ได้ครับ..ขอสรุปข้อมูลจากหลายด้านนิดนึงนะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2ร้อนแรง +20 เสน่ห์แรง +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10 มาให้กำลังใจครับ ...

crazyaofza โพสต์เมื่อ 15-6-2012 12:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ติดตามต่อไป
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-5-2024 13:43 , Processed in 0.259147 second(s), 13 queries , File On.