เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศจากเรือนพระพรตมุนี

[คัดลอกลิงก์]
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 15-6-2012 12:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ttmmtt โพสต์เมื่อ 15-6-2012 13:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ตามน้องบอสเข้ามาชม
crazyaofza โพสต์เมื่อ 15-6-2012 13:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามน้องบอสเข้ามาชม
ต้นฉบับโพสโดย ttmmtt เมื่อ 15-6-2012 13:19

ตามๆๆกันไป
ttmmtt โพสต์เมื่อ 15-6-2012 13:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ซ้อนท้ายผมเลยครับ เดี๋ยวผมพาไปส่ง ฟิ้ววววววววววววววววววววววววววววว................................
red501 โพสต์เมื่อ 15-6-2012 14:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
"บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมือง " ต้องขออนุญาติพี่น้องทุกท่านครับ ผมตามอ่านกระทู้นี้มานาน ขออนุญาติออกความเห็นซักหน่อย การซื้อขายพระเครื่อง ทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ผมว่าต้องมีภูมิมีความรู้กันมากกว่านี้ กล่าวคือ ผู้ขายเองก็ต้องดูพระให้เป็นหรือมีความรู้จริงจากพระองค์ต่างๆที่ทำนำมาขาย ไม่ใช่ไปฟังนิยาย คำบอกเล่าว่าดีอย่างโน้นดีอย่างนี้แล้วเอาพระมาลงขาย ทั้งที่ตัวเองก็ไม่เป็น มันหมดสมัยแล้วล่ะครับที่จะนำพระไม่ดีมาลงขาย ส่วนผู้ซื้อมันมีกฎเกณฑ์เพียง2อย่างเองครับ 1.คือต้องดูให้เป็นถ้าไม่เป็นไม่ต้องซื้อ 2.ซื้อได้ในกรณีถ้ามีประกัน หากเก๊เค๊ารับคืน คราวนี้มาว่าถึงเรื่องที่เกิดขึ้น ขออนุญาติเอ่ยนาม คุณศรัณย์ 1.ผมว่าน้องเองอาจจะดูพระไม่ขาดและเอามาลงขาย แต่ไม่เป็นไรครับหากน้องเองรับผิดชอบก็คืนเงินให้กับผู้ซื้อเค๊าไปและต้องมีความรอบคอบมากกว่านี้ในการนำพระมาลงขายคืออาจจะต้องสกรีนก่อนว่าแท้หรือไม่ 2.ในกรณีที่น้องเองกล่าวอ้างว่านำพระดังกล่าวมาจากบนเรือนและมีผู้คนในเมืองอยากทราบว่าน้องเองนำพระดังกล่าวมาจากใคร ผมขอออกความเห็นแบบนี้นะครับ น้องเองอาจจะไม่สะดวกใจที่อยากจะบอกหรือโพส ผมว่าน้องตอบทาง PM ก็ได้ครับ จะโพสไปบอกCUTE19 ก็ได้ครับ เพราะผมเห็นว่าCUTE19 เป็นคนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา 3.ในเมื่อเมืองมีกฎของเมือง เป็นไปได้ไหมครับที่น้องเองอาจจะตั้งกระทู้ขอแสดงความรับผิดชอบกรณีดังกล่าว จะดีไหมครับ เมื่อเราอยู่ร่วมกันในสังคมอาจจะมีบ้างที่ผิดพลาดไปแต่หากเราพร้อมที่จะแสดงความรับผิดชอบ สังคมต้องให้อภัยใช่ไหมครับ แต่ต้องนำความผิดพลาดมาเป็นบทเรียนหรือมาเป็นภูมิคุ้มกันไม่ให้ไปทำผิดอีกแต่ไม่ควรทำผิดซ้ำซากใช่ไหมครับ  4.ในเมื่อเกิดกรณีดังกล่าวแล้ว ผมอยากให้เป็นกรณีศึกษานะครับ เมืองอาจจะตั้งกระทู้หรือเปิดกระทู้ตรวจสอบพระคืออาจจะใช้สมาชิกที่รู้จริงตรวจสอบพระก่อนที่จะนำมาลงขาย ผมว่าคงจะดีไม่น้อยครับ 5.ผมออกความเห็นในครั้งนี้ หากไปทำให้ใครไม่สบายใจหรือทุกข์ใจ ต้องขอโทษด้วยนะครับ เพราะมันเป็นความคิดส่วนตัวของผมเองครับ  ด้วยจิตคารวะพี่น้องในเมืองทุกท่านครับ โสภณ( RED501)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2หลง +30 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10
บอส ดินแดง + 20

ดูบันทึกคะแนน

MANU โพสต์เมื่อ 15-6-2012 15:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด MANU เมื่อ 15-6-2012 15:55

คุณเสียเครดิต

เพราะไปเดินหาพระ แถวท่าพระจันทร์มาขายแท้ๆ

room99 โพสต์เมื่อ 15-6-2012 19:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด room99 เมื่อ 15-6-2012 19:35

พวกสมาชิกใหม่ ที่เพิ่งเข้ามาเนี่ย ตั้งใจสมัครมาเสือก กันหรือเปล่า เรื่องชาวบ้านเนี่ยชอบกันจัง เขาบอกให้จบแม่งก็ยังกวน... ถึงผมจะใหม่เพราะไม่ค่อยชอบโพสเสือก แต่ก็สมัครไว้นานแล้วเฟ้ย จบเรื่องแล้วเอาเวลาไปโพสอะไร ที่มันสร้างสรรค์ดีกว่า แค่นี้ก็ดังไปทั้งวงการแล้ว
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 15-6-2012 21:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 190# room99

คุณยิ่งทำอย่างนี้ ผมยิ่งตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ....
mummamman โพสต์เมื่อ 15-6-2012 21:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมมาสำรวจ

ผมว่าแล้วมันต้องเกิดแบบนี้ซักวัน
winny โพสต์เมื่อ 15-6-2012 21:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
555++ ตามความคาดหมาย ว่ากันไป!!!
room99 โพสต์เมื่อ 15-6-2012 21:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด room99 เมื่อ 15-6-2012 22:05

งง อยากแนะนำให้โพสแต่เรื่องสร้างสรรค์ ไม่อยากให้เมืองนี้มีแต่เรื่องทะเลาะกัน แล้วจะมาตัดสินใจอะไรกับผมครับ เท่าที่ดู ๆ มีบางคนเจตนาสมัครใหม่ เพื่อมาโพสการนี้โดยเฉพาะ ถ้าคิดว่าผมเสือกโดยไม่จำเป็น ก็ต้องขอโทษด้วยละกันครับ จบแค่นี้ดีกว่าเดี๋ยวผมซวยโดยไม่รู้เรื่อง ไปหละจะทะเลาะกันก็ตามสบาย ไม่น่าเสือกเลยกูเจอเจ้าที่แล้วมั้ง
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 15-6-2012 22:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 194# room99

เจ้าที่แรงส์ด้วยครับ..
zx10r โพสต์เมื่อ 15-6-2012 23:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชิดในหน่อยพี่ยาวไปๆคนสนใจเยอะจะได้เป็นภูมิคุ้มกันกับชาวเมืองจ้า
monster โพสต์เมื่อ 16-6-2012 02:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยอด View จะพุ่งหมืนเเล้ว.....................
winny โพสต์เมื่อ 16-6-2012 02:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมัครมาใหม่ครับ....สมัครง่ายไปเร็ว เร่เข้ามาพี่น้อง!!!!!!!!
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-5-2024 16:02 , Processed in 0.156318 second(s), 8 queries , File On.