เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศจากเรือนพระพรตมุนี

[คัดลอกลิงก์]
Jeanpaul โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เป็นไรมากป่ะคับ

ผมว่าผมไม่ได้หาเรื่อง คุณ และไม่ได ...
ต้นฉบับโพสโดย sunjiaa เมื่อ 14-6-2012 14:43

ผมว่าเท่าที่ผมอ่าน พี่วินนี่เขาก็ไม่ได้หาเรื่องอะไรคุณพี่เน้อ ใจเย็นๆเถอะครับ มาม่าในกระทู้นี้มีหลายถ้วยเลยไม่ใช่ของพี่ก็ได้ครับผม

ไม่ได้เข้ามาอ่านในกระทู้นี้หลายวัน ไม่นึกว่าเรื่องจะใหญ่โตอะไรขนาดนี้  >w<"
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
dark โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- จบได้แล้วมั้ง ยาวจังเลย...
zx10r โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แปลกดีครับ ...
Jeanpaul โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Jeanpaul เมื่อ 14-6-2012 15:18

ทุกๆคนในเมืองนี้ก็ต้องช่วยกันสอดส่อง แหละครับ จะหวังพึ่งฝ่ายบริหารให้ตรวจสอบอย่างเดียวก็ไม่ได้เน้อ ทุกคนในเว็บนี้ผมเชื่อว่า ดูไม่ขาดทุกสายหรอกครับ ก็จะมีบางสายที่ตัวเองถนัดจริงๆที่เราสามารถตอบได้แบบชัดเจน ความลำบากของการกระทำนี้ก็คือไม่มีใครอยากเข้าไปยุ่งกลัวว่าจะกลายเป็นคนไม่ดีทีหลัง กลัวว่าใครๆจะหาว่ามายุ่งทำไมมาดิสเครดิตหรอ

มีเหตุการณ์นึงในเมืองนี้แหละ ผมเห็นแล้วก็เซงๆนิดหน่อย มีฑูตท่านนึงนำวัตถุมงคลออกมาขาย มีพี่ในเว็บท่านนึงติงบอกว่ารูปถ่ายของพี่ไม่ชัด ทำให้สังเกตุรายละเอียดยาก ท่านฑูตก็บอกว่า ต่างคนต่างอยู่ผมก็ไม่เคยยุ่งไรกับคุณ <<< ผมไม่ได้บอกว่าการกระทำแบบนี้ผิดนะครับ แต่!!! ทำแบบนี้มันทำให้คนอื่นไม่กล้าแสดงความคิดเห็นครับ ทำให้ขบวนการการตรวจสอบในเว็บไม่สามารถเกิดขึ้นได้ ไม่อยากให้มองการกระทำนี้เป็นการก้าวก่าย เป็นการดิสเครดิต แต่อยากให้มองว่าเป็นกลไกการตรวจสอบอย่างนึงของทางเว็บครับ หากใครจะเข้ามาดิสเครดิตจริง ผมว่าคนในเมืองมีวิจารณญานพอครับ ว่าไอ้บ้านี่มันดิสเครดิตแล้วเขาก็จะโดนลงโทษเอง

สรุปเลยทุกๆคนต้องร่วมมือกันดูครับ เมืองจะได้น่าอยู่ต่อไปเรื่อยๆเน้อ ไม่งั้นวันนึงเมืองนี้ก็คงตกต่ำลงเป็นแค่แหล่งซื้อขายทั่วๆไปที่ไม่มีเสน่ห์ไม่มีความน่าเชื่อถืออย่างแน่นอน

ปล. เป็นกำลังใจให้ พี่Saran และ น้าแกละ ด้วยครับผม
winny โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด winny เมื่อ 14-6-2012 15:35
เป็นไรมากป่ะคับ

ผมว่าผมไม่ได้หาเรื่อง คุณ และไม่ได ...
ต้นฉบับโพสโดย sunjiaa เมื่อ 14-6-2012 14:43

เข้าใจอะไรผิดป่ะครับ...ผมว่าอะไรคุณตรงไหน????ลองชี้แจงมาหน่อยก็ดีนะครับถ้าไม่จบผมจะได้ต่อยาว..ผมอ้างอิงข้อความท่านเจ้าเมืองแล้วไม่ทราบวา่ามันเกี่ยวอะไรกับคุณอ่ะครับ...คุณไปยืนหน้ากระจกแล้วอ่านประโยคนี้ของคุณดังๆนะครับ"เป็นไรมากป่ะคับ" ไม่มีข้อความไหนที่พาดพิงหรือเกี่ยวพันถึงคุณ อย่ามั่ว อย่านักเลง ถ้าจะนักเลงบอกมาตรงๆ ข้องใจโทรมานะครับ อย่าแถอย่าเรื่อยเปื่อยเปลืองพื้นที่คนอื่นเค้า 0876854878 วิน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +31 ย่อ เหตุผล
lee531 + 20
แตงโม + 11

ดูบันทึกคะแนน

Jeanpaul โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้าใจอะไรผิดป่ะครับ...ผมว่าอะไรคุณตรงไหน????ลองชี ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 14-6-2012 15:18

ใจเย็นๆพี่วินนี่ >w< "
supanat09 โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหมือนกับ ห้าง ๆ หนี่ง ขายสินค้าแบรน์เนม ไม่มีของปลอม  แต่แล้วอยู่มาวันตำรวจมาจับ
เพราะขายสินค้าปลอม อยู่ 2-3 ร้าน ถามว่าห้างเสียชื่อหรือเปล่า ที่บอกว่าขายแต่สินค้าแบรน์แนม
ไม่มีของปลอม
supanat09 โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหมือนกับ ห้าง ๆ หนี่ง ขายสินค้าแบรน์เนม ไม่มีของปลอม  แต่แล้วอยู่มาวันตำรวจมาจับ
เพราะขายสินค้าปลอม อยู่ 2-3 ร้าน ถามว่าห้างเสียชื่อหรือเปล่า ที่บอกว่าขายแต่สินค้าแบรน์แนม
ไม่มีของปลอม
winny โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นๆพี่วินนี่ >w< "
ต้นฉบับโพสโดย Jeanpaul เมื่อ 14-6-2012 15:19

อ๋อผมเย็นพอสมควรแล้วครับ....งงๆเหมือนกันว่ามันเกี่ยวกับเค้าหรือผมตรงไหน ไม่รู้ว่าผมมึนหรือใครโง่หรือว่าทั้งมึนทั้งโง่แล้วก็งง!!!
winny โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เค้าอาจจะอิจฉาก็ได้ครับ หล่อกว่า 5555 ...
ต้นฉบับโพสโดย romulus เมื่อ 14-6-2012 15:38

555+ เด๋วก็โดนข้อหาเดียวกับผมหรอกครับท่าน โอ๊ยยย งงๆๆๆๆ
winny โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด winny เมื่อ 14-6-2012 15:46
ต้องขอโทษ คุณ winny ด้วย กับเหตุการ์ณแบบนี้....  ...
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 14-6-2012 15:40

เป็นเรื่องธรรมดาครับมันผิดพลาดกันได้ ผมถึงเน้นว่า"มันอยู่ที่เจตนา"ผมถึงอยากให้หัวข้อมันแคบลง มองชัดขึ้นแล้วก็จะได้ช่วยกันแก้ไขและป้องกันเหตุการณ์แบบนี้ให้มันง่ายขึ้นน่ะครับ.....ไปๆมาๆสงสัยผมจะเป็นคนทำให้มันยืดยาวเองซะล่ะมั้งครับ
Jeanpaul โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แปลกดีนะครับ

เจ้าของ ...
ต้นฉบับโพสโดย romulus เมื่อ 14-6-2012 15:36

ผมชอบความเห็นนี้ของพี่บุ๋มสุดละ 555

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 ย่อ เหตุผล
Khunhonda + 20

ดูบันทึกคะแนน

dark โพสต์เมื่อ 14-6-2012 15:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ผมว่าคุณศรัณย์ก็สร้างผลงานที่ดีมาตลอดนะ เพราะตลอดมา...ท่านฑูตเสน่ห์ที่ผมเช่าบูชาเยอะที่สุด ก็ของคุณศรัณย์นี่แหละ พอได้รับมาก็เป๊ะ ๆ ไม่เคยมีปัญหาเลยซักครั้ง...คราวนี้อาจเป็นข้อผิดพลาดจากความไม่รู้ เพราะใคร ๆ ก็ทำผิดกันได้ แต่อย่าเอาความผิดเพียงเล็กน้อยมาตัดสิน สิ่งดี ๆ ที่เคยกระทำตลอดมาหละกันครับ...ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณศรัณย์เหมือนที่เชื่อมือตลอดมา
KONGSA โพสต์เมื่อ 14-6-2012 16:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

มาเป็นกำลังใจให้ครับท่านพี่ศรัณ และ พี่แกละ หลังวัง สู้ๆครับ
cck05 โพสต์เมื่อ 14-6-2012 16:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จบกันด้วยดีครับ...
เมืองนี้เป็นเมืองที่รักกันครับมีอะไรก็พูดคุยกันได้
(ขออย่างเดียวอย่าให้มีใครมาเสี้ยมให้แตกแยกพอครับ)
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-5-2024 05:42 , Processed in 0.209535 second(s), 10 queries , File On.