เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศจากเรือนพระพรตมุนี

[คัดลอกลิงก์]
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 13-6-2012 11:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
Mr.Pato โพสต์เมื่อ 13-6-2012 11:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด Mr.Pato เมื่อ 13-6-2012 11:59

ขอคุณครับที่ช่วยกันออกมาคุ้มครองผู้บริโภค และสร้างมาตรฐานเว็ปเมืองกาหลง

ถ้าพวกเราช่วยกันสร้างมาตฐานที่ดี คิดดูสิเว็ปเมืองเสน่ห์กาหลงจะเป็นเว็ปที่มีคุณภาพ
sunjiaa โพสต์เมื่อ 13-6-2012 12:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เข้าใจคับที่ ว่าเปิดเผย

แต่ผมสงสัย ในข้อความเหล่ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 13-6-2012 11:47

คำของ พ่อครู ผมไม่ได้สงสัยครับ

เพียงแต่ว่า เว็บนี้ ไม่ใช่เว็บของพ่อครู และ ก็เป็นเว็บที่ แต่ละท่าน นำ ของมาเพื่อที่จะมาปล่อย

ซึ่งถ้า บอกว่า ถ้าเป็นของพ่อครู แต่ถ้าปลอม แล้ว เว็บปล่อยให้ขาย เพราะว่า เพียงเพื่อทำมาหากิน เอาเงินมายาไส้ ไม่ได้ไปปล้น ฆ่า ชิงทรัพย์ใคร

ประเด็นที่ผมจะสื่อคือ ของพ่อครู ถ้าปลอม แต่ไม่ได้ถึงขนาดปลอมลายเซ็น พ่อครู ก็จะยอมให้ ปล่อยที่นี่ได้เหรอครับ

ผมเลยไม่เข้าใจงัยว่า ข้อความที่ผมถาม จะสื่อถึงอะไร

ไม่ได้จะโจมตีใคร แต่ เห็นข้อความนั้น แล้ว มัน......... ทำให้คิดมากแค่นั้น

เพราะเงินผมเช่าพระในนี้ ก็เงินแท้ ๆ แต่ถ้า เกิดผมไปเช่าพระ ของพ่อครูในเว็บนี้ แล้วเกิด เจอของปลอม ก็จะกลายเป็นว่า เว็บยอมให้งั้นเหรอครับ

คือ งง กับประเด็นมาก

ปล. ผมก็มีของพ่อครูบางชิ้น แต่ไม่ได้ขึ้นไปบนเรือน ไม่เคยเจอพ่อครู แต่ก็รู้ว่าของท่านดีจริง ก็อาศัยเช่าผ่านเว็บ

ก็ต้องการ หาเช่าจากเว็บที่เชื่อใจได้

และเว็บนี้ก็เป็น 1 ในนั้น เท่านั้นเอง
iching โพสต์เมื่อ 13-6-2012 12:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่ เเฮะๆ
suysakul โพสต์เมื่อ 13-6-2012 14:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
Mr.Pato โพสต์เมื่อ 13-6-2012 14:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ทำไมเมืองกาหลงจึงมีเสน่ห์

แก้ไขล่าสุด Mr.Pato เมื่อ 13-6-2012 14:28

เสน่ห์เมืองกาหลง ทำไมเมืองกาหลงจึงมีเสน่ห์ ก็เพราะผู้บริหารเว็ปไซด์นี้มีความรับผิดชอบสูง ออกมารับผิดชอบ นี่แหละคือเสน่ห์สร้างความเชื่อถือ เชื่อมั่นให้ผู้เยี่ยมชมได้อุ่นใจว่าเรามีกัลยาณมิตร

มีหลายฅนลงกระทู้แสดงความคิดเห็นและมีคำถามทิ้งไว้ในข้อความที่ผู้บริหารนำไปลงเผยแพร่ พ่อพยายามเข้าไปจะตอบหลายครั้งแต่ผ่านเข้าไม่ได้ด้วยล๊อกอินที่ให้ไว้สงสัยจะผิดจึงเข้าไม่ได้ต้องโทษเจ้ามนต์นัทธ์ที่จดมาให้ผิดพลาด

ที่มีฅนลงรูปเจ้าหนวดมังกรนั่งอยู่หน้าพ่อนั้นไม่ต้องพิจารณาก็รู้ว่าเจ้าหนวดมังกรเอาเสื้อมาให้พ่อ พร้อมขอถ่ายรูปเพื่อนำเสื้อที่ตนทำมานำไปขาย ซึ่งหลายฅนคงได้ซื้อกันไปบ้าง (ตัวละ ๑,๕๐๐ บาท) ซึ่งทางพ่อเองจัดปักมาเพื่อแจกจ่ายให้ลูก ๆ บนเรือนได้สวมใส่เข้าพิธีบวงสรวงสมโภชกริ่งฤๅษีวังหน้า (กริ่งพระพุทธโลกาจารย์ ) รุ่น ดีโด่งดังวังหน้าพิชิตชัย เมื่อครั้งทำพิธีที่พระอุโบสถวัดพระแก้ววังหน้า (วัดบวรสถานสุทธาวาส ในบริเวณพระราชวังบวรสถานมงคล)

ที่มาของเสื้อนี้ คือ วันหนึ่งเจ้าหนวดมังกรนำรูปพ่อครูฤๅษีที่ลงหน้าปกหนังสือ " พ่อครูของศิลปิน" ไปสั่งช่างปักแล้วใส่มาที่เรือนพ่อเห็นเข้าจึงถามว่าเอ็งทำที่ไหน ยังทำได้อยู่อีกหรือเปล่า พ่อจะสั่งทำบ้าง เมื่อทราบว่าทำที่ไหนพ่อจึงเดินทางไปที่ร้านนั้นสั่งทำมา ๑๐๐ ตัว แจกจ่ายให้ลูกๆ บนเรือนชนิดขายบ้างแจกบ้างในราคาต้นทุน พอเจ้ามังกรมาเห็นลูกบนเรือนใส่กันหลายฅน จึงบอกพ่อว่าผมขอทำขาย หลวงพ่อจะว่าอะไรไหม พ่อจึงตอบว่าเอ็งจะไปขายที่ไหน ขายที่จตุจักร ๒ ถ้าผมทำเสร็จผมจะเอามาให้หลวงพ่ออธิษฐานจิตให้หน่อยพร้อมขอถ่ายรูปด้วยไม่เช่นนั้นฅนมันไม่ซื้อผม ที่มาที่ไปต้นเหตุของรูปนี้เป็นมาอย่างที่เล่าให้ฟัง ส่วนเรื่องอื่นๆ ใครจะปลอมใครจะแปลงใครจะแอบอ้างพ่อไม่ได้ยุ่งเกี่ยว ไม่มีส่วนรู้เห็นด้วย ไม่เคยทำพิธี ไม่เคยเสกไม่เคยเป่า ส่วนนิยายที่ใครจะไปเล่าเพื่อสร้างความเชื่อถือหลอกลวงผู้เคารพศรัทธานั้น ถือว่าเป็นเล่ห์เหลี่ยมในการทำการค้าของเขาเหล่านั้น

ส่วนที่มีคำถามว่า จะทราบได้อย่างไร ว่าอันไหนจริงอันไหนปลอมเพราะผู้ที่เคารพศรัทธาไม่สามารถแยกได้ จะไปยากอะไรวัตถุรูปเคารพทุกรุ่นทุกพิมพ์ไม่ว่าของสำนักไหนถ้าเราศรัทธาอยากมีไว้ครอบครองแค่เดินทางไปถึงต้นตอ ถึงมือผู้สร้าง ให้ท่านมอบประสิทธิให้เท่านั้นก็หมดปัญหาไปแล้วในเรื่องนี้ แต่เป็นเพราะผู้ศรัทธาหลายฅนไม่ยอมที่จะปฏิบัติเช่นที่พ่อกล่าวมาจึงต้องตกเป็นเหยื่ออย่างง่ายดาย

ส่วนที่ถามว่าผู้ที่ขายของปลอมเป็นฅนบนเรือนพระภรตมุนีหรือไม่ ต้องตอบว่า พ่อไม่ทราบเพราะเป็นเช่นนั้นจริง ๆ จะเป็นฅนนอกเป็นฅนในเป็นฅนบนเรือนไม่ใช่ประเด็นหลัก มันผิดอยู่ที่ตัวผู้ซื้อตั้งแต่เริ่มแรกแล้วที่ขาดปัญญาพิจารณาไตร่ตรองให้ถี่ถ้วน พ่อไม่ได้ตำหนิแต่พูดจากความจริง

การแสวงหาวัตถุรูปเคารพเครื่องรางของขลัง จะให้ถูกต้องสมบูรณ์พร้อมควรรับมอบประสิทธิจากมือผู้สร้าง พ่อว่าน่าจะสัมฤทธิ์ผลสมความปรารถนามากกว่า

สวัสดี ด้วยความปรารถนาดี
ศิริพงศ์ ครุพันธ์กิจ
๑๓ มิถุนายน ๒๕๕๕

ข้อมูลจาก http://www.monnut.com/board/index.php?topic=3154.0

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 5รัก +40 หลง +30 ร้อนแรง +10 เสน่ห์แรง +110 ย่อ เหตุผล
poseidon + 10
cho + 100
wawatep + 10 + 10 + 10 + 10
บอส ดินแดง + 20
Khunhonda + 20

ดูบันทึกคะแนน

dark โพสต์เมื่อ 13-6-2012 14:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เสน่ห์เมืองกาหลง ทำไมเมืองกาหลงจึงมีเสน่ห์ ก็เพราะผ ...
ต้นฉบับโพสโดย Mr.Pato เมื่อ 13-6-2012 14:26

blackcircles โพสต์เมื่อ 13-6-2012 15:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หวังว่าทุกท่านคงคลายข้อสงสัยไปเยอะนะครับ
ToMoToM โพสต์เมื่อ 13-6-2012 15:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด ToMoToM เมื่อ 13-6-2012 15:40

ที่จริงผมก็เข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ (sunjiaa กับทาง ผู้บริหารเว็บ) ผมเชื่อว่าทั้ง 2 ฝ่ายมีจุดมุ่งหมายเดี๋ยวกัน ก็ไม่อยากให้ท่านหลงประเด็นกัน แต่อยากให้ทั้ง 2 ฝ่ายร่วมมือกันและช่วยกันและเห็นใจซึ่งกันและกัน
    ที่จริงแล้วผมว่าทุกท่านที่พอดูรู้ก็คงจะมีอยู่แล้วล่ะครับ ที่ไม่ออกมากันเพราะกลัวมีปัญหาธรรมดาครับเนื้อไม่ได้กินดันเอากระดูกมาแขวนคออีก ถ้าพูดไปแล้วคนที่ขายยกเมฆมาเล่าอ้างเราก็เถียงกับเค้าลำบากอีกและถ้าแค่พอดูเป็นดูได้ที่ไม่ใช่สายตรงคงไม่มีใครกล้าออกมาบอกกล่าวแถลงไขหรอกครับ ส่วนตัวแล้วผมก้ไม่ใช่สายตรงแต่ก็พอดูออกเพื่อเอาตัวรอกไปวันๆเท่านั้นเอง ในเว็บนี้ก็มีหลายชิ้นที่คุนเครืออยู่เหมือนกัน
    ดีนะครับที่ประเด็นนี้พอครูท่านออกมาเอง ผู้ขายก็คงยอมรับกันได้อยู่แล้วล่ะครับ ยังไงก็ขอให้จบกันด้วยดีนะครับ

ปล.ไหนๆก็จะปรับ มาตรฐาน กันขึ้นมาแล้ว ผมขออนุญาติแนะนำนะครับ ว่าห้องบูชาวัตถุควรจะแก้ไขเบื่องต้นคือ ผู้ขายควรจะมีวัตถุมงคลอยู่ในครอบครองจริง รูปที่ลงนั้นควรอยู่ในช่วงระยะเวลานั้นนั้นไม่ใช่ถ่ายไว้ปีก่อนแล้วพึ่งเอามาลงพอคนขอบูชาไปหาอีกที่หายไปแล้วแตกหักบ้าง (ขนาดทางรัฐบาลยังต้องเอารูปเราถ่ายไม่เกิน 6 เดือนเลย) และรูปถ่ายควรจะถ่ายสีเนื้อพระให้ใกล้เคียงของจริงภาพต้องชัดเจนไม่ใช่วันนี้ไม่ค่อยมีอารมณ์ถ่ายเอียงบ้างเฉบ้างหรือวันไหนอารมณ์ศิลเกินถ่ายเสร็จปรับแต่สีสันซะบอกตรงๆเลยครับต่อให้เซียงก็ดูลำบากแล้วนับประสาอะไรที่ไม่ใช่เซียน(ห้องบูชานะไม่ใช่ห้องโชวน์วัตถุ) และอย่างน้อยก็ควรมีข้อมูลบ้างที่แน่ๆก็คือวัตถุที่ท่านลงเนี่ยของที่ไหนหลวงพ่ออะไร (จะบอกว่าไม่รู้ว่าของหลวงพ่ออะไรแต่แท้ชัว มันก็ยังไงอยู่ล่ะนะ เหอะๆๆ) แค่ความเห็นเล็กๆน้อยอย่าได้โกรธเคือง ถือสา กล่าวโทษ กันเลยนะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +10 หลง +110 ร้อนแรง +10 เสน่ห์แรง +10 ย่อ เหตุผล
wawatep + 10 + 10 + 10 + 10 เห็นด้วยครับ
cho + 100

Naiin โพสต์เมื่อ 13-6-2012 16:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอ ตอบแบบ คร่าวๆๆก่อนเลยน่ะครับ....
1. ถ้า เก๊ ใครเช ...
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 13-6-2012 15:31

เดี๋ยวมันก็ผ่านไป เข้าใจความรู้สึก  เป็นกำลังใจให้น่ะท่าน
crazyaofza โพสต์เมื่อ 13-6-2012 17:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ประเด็นอยู่ที่ ความรับผิดชอบถ้า สามารถรับผิดชอบกับสิ่งนั้นได้ ก็จบ ถือว่าเป็นบทเรียน คนที่รับผิดชอบการกระทำของตน คือคนที่ประเสริฐ ขอบคุณครับ
winny โพสต์เมื่อ 13-6-2012 18:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อย่าหลงประเด็นกับประโยคบางประโยคเลยนะครับ พยายามตีประเด็นให้แตก ขมวดให้สั้นและกระชับ..
เมืองนี้ไม่มีทางที่จะปล่อยให้ใครมาขายของปลอมทั้งๆที่รู้อยึ่เต็มอกแน่นอนครับ ส่วนถ้าจะมีของปลอม ของเสริม ออกมาบ้าง
ผมว่ามันก็ไม่ใช่ความผิดหรือความรับผิดชอบโดยตรงของเมือง เจ้าเมือง หรือผู้บริหารท่านใด เพราะไม่มีใครเก่งและชำนาญในการตีแท้-เก๊วัตถุมงคลทุกสาย มันขึ้นอยู่กับเราชาวเมืองทุกคนต้องช่วยกันดูแลซึ่งกันและกันต่างหาก การตีเก๊สำหรับวัตถุมงคลชิ้นใดชิ้นหนึ่ง มันกระทบกับหลายส่วนนะครับ ดีไม่ดีกลายเป็นการดิสเครดิตกันมองหน้ากันไม่ติดอีก...เช่นประเด็นนี้ พ่อครูท่านมีแถลงการณ์ออกมาด้วยตัวท่านเอง มีรูปตัวอย่างมาให้เปรียบเทียบชัดเจน ทางผู้บริหารเลยมีแนวทางในการดำเนินการ ผมย้ำนะครับว่าเมืองเสน่ห์กาหลงแห่งนี้ไม่มีทางนิ่งเฉยปล่อยให้มีใครเอาของปลอมมาขายอย่างแน่นอน ย้ำนะครับว่าถ้ามีข้อมูลที่ชัดเจนและเชื่อถือได้.....อย่างไรก็ตามผมว่าผู้ซื้อหรือผู้บริโภคทั้งหลายก็ต้องศึกษาข้อมูลให้ชัดเจนก่อนตัดสินใจเพื่อเป็นการป้องกันและรักษาผลประโยชน์แก่ตัวท่านเองด้วย!!!  นี่ว่าจะไม่ออกความเห็นแล้วนะแต่อ่านแล้วมันคันเหลือเกิน กลัวว่าจะหลงประเด็นกันไปใหญ่ของชาวเมืองบางท่าน...นี่ผมต้องจอดรถข้างทาง แล้วควักมือถือออกมาพิมพ์เลยนะเนี่ย =_='

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 7รัก +274 หลง +45 ร้อนแรง +30 เสน่ห์แรง +30 ย่อ เหตุผล
soraphong + 20 + 20 + 20 + 20
crazyaofza + 100
ToMoToM + 15 + 15
zx10r + 9
wawatep + 10 ถูกต้องครับ

nod โพสต์เมื่อ 13-6-2012 19:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 81# Mr.Pato

zx10r โพสต์เมื่อ 13-6-2012 19:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่า กระจ่างแล้วนะครับ เพราะสมาชิกทุกท่านอธิบายซะละเอียดยิบ เลย
Yodtong โพสต์เมื่อ 13-6-2012 19:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รักเมืองนี้จัง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +100 ร้อนแรง +24 ย่อ เหตุผล
crazyaofza + 100
cho + 24

คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 28-4-2024 05:59 , Processed in 0.137283 second(s), 12 queries , File On.