เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ไปสักที่วัดขนอนเหนือมาแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| kiatisak โพสต์เมื่อ 23-5-2011 21:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เครื่องบูชาครู พระอาจารย์บูชาครู ครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tonbanna โพสต์เมื่อ 24-5-2011 08:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 14# kiatisak

ขอบคุณมากครับ จริง ๆ แล้วสิ่งที่ผมเขียนไปนั้นเป็นความรู้ในส่วนของตัวเอง ในเมื่อเราเป็นศิษย์สำนักนี้แล้ว บางครั้งเราก็อยากที่จะนำเสนอออกไปเพื่อเผยแพร่ครูบาอาจารย์ของเรา ด้วยเจตนาก็มีเพียงแค่นี้ ส่วนใคร ๆ จะมองว่าเป็นแบบใหนอย่างไร ก็แล้วแต่เค้าครับ เพราะสายวัดขนอนเหนือแห่งนี้ เรื่องตำราสรรพวิชาต่าง ๆ ยังมีอีกมายมาย ศึกษากันแทบไม่หมด  ตั้งแต่ยุคสมัยหลวงพ่อพรห์ม  หลวงพ่อท่านครอบครูมอบให้อาจารย์สาทท่านเพียงรูปเดียว ในอยุธยาสืบทอด  เพียงแต่ท่านไม่ค่อยเปิดเผยเรื่องราวข้อมูลต่าง ๆ ของท่านท่านชอบอยู่อย่างสมถะเรียบง่าย ในส่วนตัวผมเองก็นับถือท่านมานานมากแล้ว เพราะท่านกับท่านพระครูธวัชภัทราภรณ์ อ.ต๊ะ อดีตเจ้าอาวาสวัดช้าง นับถือกันมาก เรียกได้ว่า อ.ต๊ะท่านก็เป็นศิษย์ผู้ทรงวิทยาคมที่ศึกษามาจากหลวงพ่อพรห์ม ได้มาอยางมากมาย แต่ท่านก็ยังให้ความเคารพนับถือ อาจารย์สาท มากเหมือนกันเสมือนศิษย์ผู้พี่รูปหนึง จวบจนปัจจุบันนี้ ท่านพระครูโสภณนาคกิจ (อ.เดช) วัดช้าง เจ้าอาวาสรูปปัจจุบันที่เป็นศิษย์เอกก้นกุฏิ อ.ต๊ะ ก็ให้ความเคารพนับถือและยังเป็นศิษย์ครอบครูสักจากอาจารย์สาทท่านอีกด้วย  ศึกษาเพิ่มเติม www.wat-chang.com
tonbanna โพสต์เมื่อ 24-5-2011 09:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 16# pae9000

ในส่วนของพี่ต้องลองหาโอกาสไปที่วัดและลองคุยกับท่านดูครับ คุยกับท่านไปตรง ๆ ขอท่านดูครับ
sun โพสต์เมื่อ 24-5-2011 12:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับ
pae9000 โพสต์เมื่อ 24-5-2011 18:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว่าปีหน้าอยากหาที่บวช ต่างจังหวัดไป บวช วัดขนอนเหนือน่าจะดี อิอิ

พอดีผมอยู่เหนือสุดในสยาม  + + ไกลอยู่
Jay โพสต์เมื่อ 25-5-2011 12:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| kiatisak โพสต์เมื่อ 26-5-2011 18:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกท่านครับ
เอาด้านหลังของผมที่ไปสักมา มาให้ชมกัน ผมเพิ่งสักครั้งแรกในชีวิต
ขอบอก โคตรเจ็บเลย พระอาจารย์บอกแก่แล้ว(ที่จริงอายุมากแล้ว)ก็เป็นแบบนี้แหละ 555
ผมล่ะน้ำตาล่วงเลยครับ ใครคิดจะสัก คิดให้ดีหนา จะหาว่าไม่บอก

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

FatmaN โพสต์เมื่อ 27-5-2011 08:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พอจะมีภาพยันต์พระบุตร พระลบ มั้ยครับ แล้วถ้าสักจากที่อื่นไปแล้วขอท่านเมตตาลงยันต์ให้ได้มั้ยครับ...
 เจ้าของ| kiatisak โพสต์เมื่อ 27-5-2011 12:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยันต์ำพระบุตร พระลบ ผมยังไม่ได้ไปสักเลยครับ เป็นยันต์ที่ผมอยากจะสักอยู่เหมือนกัน แต่นึกถึงความเจ็บที่เข็มลงหลังแล้ว เซ็งมากๆเลยครับ ทั้งๆที่ท่านอาจารย์ก็พยายามสักให้เบาแล้ว แต่ผมเจ็บมากเลย
พี่ที่ไปด้วย เคยถามท่าน ว่าสักจากที่อื่นมาแล้ว มาสักกับท่านได้ไหม ท่านบอกว่าได้ครับ
 เจ้าของ| kiatisak โพสต์เมื่อ 28-5-2011 20:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หลวงพ่อพรหม เจ้าของยันต์วัดขนอนเหนือ อาจารย์ของพระอาจารย์โม่งที่สักให้ผม อยู่กุฎิเดียวกับท่านอาจารย์
ไปทีแรก นึกหาว่าหลวงพ่อพรหม วัดเก็บไว้ตรงไหนจะได้กราบท่านเป็นศิริมงคล พอขึ้นไปกุฎิท่านอาจารย์ ท่านบอกให้
กราบหลวงพ่อพรหมซ๊ะซิ
devil โพสต์เมื่อ 28-5-2011 21:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ด้วยความเคารพครับ

สำนักวัดขนอนเหนือนั้น ไม่เป็นสองรองใครในแผ่นดินเหมือนกัน อันนี้ไม่ได้ยกยอนะครับ พูดตามความเป็นจริง
ขอบคุณ
tonbanna โพสต์เมื่อ 1-6-2011 10:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พอจะมีภาพยันต์พระบุตร พระลบ มั้ยครับ แล้วถ้าสักจากท ...
ต้นฉบับโพสโดย FatmaN เมื่อ 27-5-2011 08:54

นำภาพพระบุตร-พระลบ มาให้ชมครับแต่เป็นพิมพ์ไม้แกะ(ครูแท่ง ศิษย์หลวงพ่อยุคต้นก่อนปี 2500 แกะให้ )พิมพ์นี้อดีตหลวงพ่อพรห์ม ท่านเคยใช้สักอยู่ประจำ แต่หลังจากหลวงพ่อพรห์มท่านครอบครูใหญ่อย่างเป็นทางการให้อาจารย์สาท เมื่อปี 2531 ท่านก็ได้มอบให้อาจารย์สาทท่านเป็นผู้สักแทนเนื่องจากหลวงพ่อท่านอายุมากแล้ว  หลังจากหลวงพ่อพรห์มท่านมรณภาพ อาจารย์สาทท่านก็ใช้เป็นแม่พิมพ์สักมาโดยตลอดครับ

ส่วนที่ถามว่าแล้วถ้าสักจากที่อื่นไปแล้วให้ท่านลงยันต์ให้นั้นได้มั๊ย อันนี้ต้องขอถามกลับครับว่าจะให้ใครสักให้แล้วเอาพิมพ์ที่ใหน  

แต่เท่าที่ผมทราบมา พระบุตร-พระลบ นั้น สายตรงคือวัดขนอนเหนือ หากใครที่ไม่ได้ร่ำเรียนหรือศึกษาครอบครูมามาอาจส่งผลให้กับผู้ที่ได้สักหรือผู้ที่เป็นคนสักได้นะครับ

ยังงัยในส่วนนี้ลองคุยกับอาจารย์สาท ท่านจะดีกว่าครับ ว่าได้ไม่ได้อย่างไร
devil โพสต์เมื่อ 1-6-2011 11:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนับสนุนความเห็นของคุณ ต้นบ้านนาด้วยครับ วิชาพระบุตร - พระลบ นั้นดั้งเดิมเป็นของหลวงพ่อขัน วัดนกกระจาบ อำเภอบางบาล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ซึ่งเริ่มแรกหลวงพ่อพรหมเคยไปรับการสักจากหลวงพ่อขันมาก่อน ต่อมาจึงได้สืบทอดวิชานี้มาอย่างเต็มภาคภูมิ เท่าที่ได้ยินในสายของท่านอาจารย์เที่ยง น่วมมานา วัดทอง บางกอกน้อย มีวิชานี้เหมือนกันแต่ผมเองก็ไม่ทราบว่ามาจากทางสายไหนจึงไม่ขอออกความเห็นนะครับ
ขอบคุณครับ
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 1-6-2011 14:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นำภาพพระบุตร-พระลบ มาให้ชมครับแต่เป็นพิมพ์ไม้แก ...
ต้นฉบับโพสโดย tonbanna เมื่อ 1-6-2011 10:21

FatmaN โพสต์เมื่อ 1-6-2011 15:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นำภาพพระบุตร-พระลบ มาให้ชมครับแต่เป็นพิมพ์ไม้แก ...
ต้นฉบับโพสโดย tonbanna เมื่อ 1-6-2011 10:21

ไม่ได้หมายความว่าสักบุตร ลบ จากที่อื่นครับ แต่หมายความว่ามีรอยสักอื่นจากสำนักอื่นๆมาแล้วจะไปสักสายหลวงปู่พรหมจากท่านพระอาจารย์โมกได้รึเปล่าครับ...ลายบุตร ลบ นี้เป็นยันต์ในฝันของผมอยากได้นานแล้วแต่หาสายที่จะลงไม่ได้...
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 8-5-2024 16:27 , Processed in 0.255740 second(s), 6 queries , File On.