เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
36228
65
ซ่อนแถบด้านข้าง

ไปสักที่วัดขนอนเหนือมาแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
kiatisak โพสต์เมื่อ 22-5-2011 21:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
เมื่อวันศุกร์ทีผ่านมา ผมกับพี่ที่รู้จักกัน กับหลานอีกหนึ่งคน ชวนกันไปสักที่วัดขนอนเหนือครับ ท่านอาจารย์โม่งใจดีมากเลย
หลานมันอยากได้หนุมาน พอดีพี่ที่ไปด้วยเคยไปวัดขนอนเหนือมาแล้ว พวกเราเลยไปสักกัน
เอารูปพระอาจารยฺ์ มาให้ชมกันครับ ท่านหยิบตำราที่ท่านเขียนยันต์ต่างๆที่ไปเรียนกับหลวงพ่อมหาโพธิ์มาให้ผมดู
ลายมือท่านสวยมากครับ แล้วไปคราวหลังจะถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Jay + 2

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
kaineverdie โพสต์เมื่อ 22-5-2011 21:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอชมยันต์ที่สักมาด้วยเน้อครับ....
KaNcHa โพสต์เมื่อ 22-5-2011 22:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากชมยันต์ที่สักมาจังครับ
Peter19 โพสต์เมื่อ 22-5-2011 23:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาปูเสื่อรอครับ  
devil โพสต์เมื่อ 22-5-2011 23:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับ รักษาให้ดีนะครับ สายพระบุตร-พระลบ ,เก้ายอด ของหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือ ไม่เป็นรองใครอยู่แล้วครับ
yongchai01 โพสต์เมื่อ 23-5-2011 02:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารอชมครับ ว่าสักอะไรมาครับ
 เจ้าของ| kiatisak โพสต์เมื่อ 23-5-2011 07:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ ที่เข้ามาชมและให้กำลังใจกันครับ
ที่พระอาจารย์โม่งบอกนะครับ ว่าบูชาครูแล้ว ยันต์ครูแรกที่ต้องสักคือยันต์เก้ายอดครับ
เอามาให้ชมกัน สักที่ด้านหลังพี่เขา ไม่ใช่หลังผมนะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +2 ย่อ เหตุผล
Gern.Naraphat + 2

boworn โพสต์เมื่อ 23-5-2011 08:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยครับ! เก้ายอดซ่ะด้วย ลูกผู้ชายตัวจริง!
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 23-5-2011 11:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามครับ
tonbanna โพสต์เมื่อ 23-5-2011 14:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นพี่เค้าชอบและศรัทธาในสายนี้ เข้ามาอ่านก็อดไม่ได้ขอแจมด้วยแล้วกันนะครับ  เราไปเที่ยววัดขนอนเหนือ ด้วยกันเลยครับ

พระเถระผู้สืบทอดสรรพวิชา สักยันต์ เก้ายอด เพชรกลับ พระนารายณ์ หนุมานดันปฐพี พระบุตร - ลบ ราชสีห์ อันเกรียงไกร

พระอาจารย์สาท(โม่ง) ธรรมโชติ ท่านเป็นอีก รูปหนึ่งของจังหวัดพระนครศรีอยุธยา ท่านเป็นศิษย์ก้นกุฏิของหลวงพ่อพรห์ม วัดขนอนเหนือ อีกทั้งยังมีศักดิ์เป็นหลานชายแท้ ๆ ของหลวงพ่ออีกด้วย

ยันต์ที่ศิษย์วัดขนอนเหนือตั้งแต่อดีตจนปัจจุบัน ที่นิยมสัก
ยันต์ครู เก้ายอด ที่มีคาถาเป็นหัวใจต่างๆกำกับ 3 แถว
ยันต์ตัวที่ 2 ที่ต้องสักก็คือ ยันต์เพชรกลับ 2 ตัว
ยันต์ตัวที่ 3 ที่ลงก็มีให้เลือก พระนารายณ์ ต้องลงกลางหลังเท่านั้น
ยันต์ตัวที่ 4 หนุมานดันปฐพี หรือเรียกอีกแบบ ว่า หนุมานแบกบัลลังก์
ยันต์ตัวที่ 5 ราชสีห์ หรือสิงห์เทวดา
ยันต์ตัวที่ 6 พระบุตร พระลบ ต้องลงตำแหน่งที่ลูบได้ เพื่อทำการปลุก ได้แก่ หัวไหล่ หลังด้านบน สีข้าง 2 ข้าง
ยันต์พิเศษ สักที่ต้นขา และนะวิเศษต่าง ๆ ที่จะพอลงไปได้ และจะมีนาคเกี้ยวอีก 2 ข้าง ซ้ายขวาของหัวไหล่
ลงครบหมดแล้วต้องมีล้อมด้วยอักขระด้วยกันถึง 3 แถว และปิดทองทั้งหลังยกเครื่องครูปลุกเสกใหญ่อีกรอบจึงจะสมบูรณ์

ตั้งแต่ปี พ.ศ. 2524 เรื่อยมาท่านได้ศึกษาสรรพวิชาจากหลวงพ่อพรหม วัดขนอนเหนือโดยตรงแล้ว ท่านอยู่ดูแลรับใช้หลวงพ่อจนเป็นที่เชื่อมั่นและไว้ใจ หรือแม้แต่ลงอักขระเลขยันต์ต่าง ๆ ที่หลวงพ่อจะมอบหม ายให้ทำ เช่นลงตะกรุด เขียนผ้ายันต์ อื่น ๆ และได้รับการอบรมสั่งสอนจากหลวงพ่อมาโดยตลอดจนได้รับการถ่ายทอดสรรพวิชาสักยันต์ พระนารายณ์ พระบุตร-ลบ อันเกรียงไกร หนุมานดันปฐพี ราชสีห์ นาคเกี้ยว นะวิเศษต่าง ๆ อีกมากมายครับ วิชาลงผ้าขอด จากหลวงพ่อมาหมดสิ้น หลวงพ่อพรห์ม ท่านได้จัดพิธีครอบครูสักครั้งใหญ่ให้กับพระอาจารย์สาท ขึ้นในปี 2531 (ผ่านไปกราบหลวงพ่อขอชมรูปครอบครูได้ที่กุฏิครับ)

ท่านได้อยู่รับใช้หลวงพ่อมาโดยตลอด ท่านเป็นรูปหนึ่งที่ได้รับการถ่ายทอด อบรมสั่งสอนสรรพวิชาต่าง ๆ อย่างมากมาย จากหลวงพ่อมาโดยตรง ทั้งทางตรงและทางอ้อม ท่านเคยเล่าให้ฟังว่าสมัยก่อนท่านเป็นคนเลี้ยงม้าให้หลวงพ่อเมื่อมีเวลาว่างเสร็จงานเรียบร้อยแล้วท่านต้องมาหัดเรียนเขียนขอม อักขระเลขยันต์จากหลวงพ่อตั้งแต่ก่อนบวช จนกระทั่งท่านได้เข้ามาบวชรับใช้ดูแลหลวงพ่อ และท่านก็ได้ศึกษาตำรับตำราเพิ่มเติมมากขึ้นจากหลวงพ่อโดยตรง

อีกทั้งโยม ฆารวาสชื่อดัง อีก 3 ท่านด้วยกัน
ท่านแรก ครูแท่ง ครูสักและลูกศิษย์ยุคต้น ๆ ก่อนปี 2500 ของหลวงพ่อพรห์ม วัดขนอนเหนือ ครูท่านนี้ท่านเป็นคนแกะพิมพ์สัก พิมพ์ไม้ต่าง ๆ ที่หลวงพ่อใช้ประทับหมึกสัก ปัจจุบันยังมีให้เห็นอยู่ ขอศึกษาและดูได้ที่พระอาจารย์สาทได้เลยครับ อีกทั้งยังเป็นคนวาดพิมพ์ต่าง ๆ ของสายนี้โดยตรง
ท่านที่สองโยมศรีไพร หรือหมอศรีไพร ศิษย์ฆารวาสสายตรงหลวงพ่อขัน วัดนกกระจาบเพียงผู้เดียวแห่งยุค ที่ถ่ายทอดวิชาให้พระอาจารย์สาท รวมถึง พระอาจารย์จู๊ด (น้องชายท่านด้วยที่ได้ร่ำเรียนและครอบครูจากโยมศรีไพรท่านนี้ด้วยกัน) และยังมีพระเกจิอาจารย์ชื่อดัง ๆ อีกหลาย ๆ รูปในอยุธยาที่ไปศึกษาจากโยมศรีไพรในยุคนั้น ในส่วนนี้ขอไม่เอ่ยนามแล้วกันนะครับ

เมื่อครั้งที่ไปเรียนยุคนั้น อาจารย์ท่านเล่าให้ฟังว่า ท่านไปครั้งแรกโยมศรีไพรท่านไม่รู้จักว่าเป็นใคร โยมศรีไพรท่านจึงเดินทางมาพบหลวงพ่อพรห์ม แล้วได้รับคำรับรองจากหลวงพ่อพรห์ม ด้วยว่า (หลานฉันเองสอนให้ด้วย) และตั้งแต่นั้นมาพระอาจารย์สาทท่านก็เดินทางไปมาเพื่อศึกษาวิชาจากโยมศรีไพรท่านนี้เป็นเวลานาน ผมเองได้มีโอกาสพูดคุยกับลูกศิษย์ของอาจารย์ท่านนึงเล่าว่า เคยไปหาโยมศรีไพรด้วยกันกับพระอาจารย์อยู่บ่อยครั้ง และยังได้รับเมตตาจากโยมศรีไพรท่านลงเหล็กจารบนศรีษะและเสกพระบุตร-ลบให้ด้วย โยมศรีไพรท่านยังให้คำสำทับรับรองให้ฟังอีกด้วยว่า ในอยุธยายุคนี้ผู้ที่สำเร็จวิชาที่ได้ศึกษาจากท่านไปมากก็มีพระวัดขนอนเหนือ รูปเดียว ให้ท่านเสกให้ได้เลยเรื่องพระบุตร-ลบ ท่านเสกได้ดีทีเดียว

ขออภัยนะครับอีกท่านจำไม่ได้แล้ว อาจารย์ท่านบอกเหมือนกันแต่ผมเองดันลืมซะได้

และเมื่อท่านมีเวลาว่างท่านก็เสาะแสวงหาพระอาจารย์ผู้เรืองวิทยาคมในยุคนั้นอีกมายมาย ท่านได้เดินทางไปเรียนวิชา ลงตะกรุดยันต์เกราะเพชร จากหลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ จังหวัดชัยนาท พระเถระผู้สืบทอดวิชา เกราะเพชร ของหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

สำหรับพระอาจารย์สาทนั้น ปัจจุบันท่านอยู่อย่างสมถเรียบง่าย ไม่ถือตัว ไม่ว่ายากดีมีจนท่านต้อนรับทั้งสิ้น แม้แต่ในทุกวันนี้บนกุฏิของท่าน ตู้เย็นท่านก็ไม่มีครับ ผมเคยขอท่านจะซื้อถวายให้ท่านได้แช่น้ำดื่ม ท่านก็ไม่รับท่านบอกว่าไม่เป็นไร อยู่ได้ชินซะแล้ว นับว่าเป็นพระอริยสงฆ์อีก รูปครับที่กราบได้อย่างสนิทใจ ลองสังเกตดูครับท่านใดที่ไปกราบท่าน ท่านจะไม่ค่อยได้รับเงินถวาย ท่านจะบอกเลยว่า ใส่ตู้ถวายหน้าหลวงพ่อเลย ลูกศิษย์ลูกหาท่านมากมาย แวะมากราบท่านอยู่เป็นประจำ แต่จะมีมากหน่อยก็วันอังคารกับวันพฤหัส เพราะลูกศิษย์มาสักกันมากครับใน 2 วันนี้ แต่เห็นว่าท่านเพิ่มวันสักให้เป็นวันจันทร์อีกวันแล้ว

พระอาจารย์สาทท่านได้รับฎีกาอาราธนานั่งปรกพิธีใหญ่ ๆ มามากมาย โดยเฉพาะ ในพิธีสำคัญใหญ่ ๆ ของทางวัดช้าง บ้านนา นครนายก เรียกได้ว่า พิธีจัดกี่ครั้งหนึ่งในนั้นต้องมีพระอาจารย์สาทท่านอยู่ด้วยทุกครั้งไป ในสมัยพระครูธวัชภัทราภรณ์ อาจารย์ต๊ะ อดีตเจ้าอาวาสวัดช้าง ผู้โด่งดังในตำนานพระกริ่งใหญ่วัดช้างอันลือลั่น บางท่านอาจจะเกิดอาการงงได้ว่าอาจารย์ท่านนี้เป็นใครนั้น อาจารย์ต๊ะ ท่านก็เป็นศิษย์อีกรูปหนึ่งของจังหวัดนครนายกที่สืบทอดวิชา จากหลวงพ่อพรห์ม วัดขนอนเหนือมาโดยตรง ทางด้านวิชา พระนารายณ์ หนุมาน สิงห์ อื่น ๆ

แม้แต่บางครั้งพระอาจารย์สาทท่านนั่งปรกเสกพระกริ่งวัดช้างคู่กัน 2 องค์ กับหลวงพ่อสง่า วัดบ้านหม้อ/วัดหนองม่วง พระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งลุ่มแม่น้ำแม่กลอง จ. ราชบุรี หลายต่อหลายครั้ง หรือแทบจะทุกงานพิธีของวัดช้างเลยก็ว่าได้ หลวงพ่อสง่าก็นับได้ว่าเป็นเกจิอาจารย์ที่อาคมแก่กล้า ที่แม้แต่หลวงพ่อพรห์ม แห่งวัดขนอนเหนือ ยังเอ่ยปากบอกกับศิษย์ของท่านด้วยว่าถ้าท่านไม่อยู่ก็ไปหาหลวงพ่อสง่าองค์นี้ได้เลย นับว่าเป็นการรับรองดีกรีของหลวงพ่อสง่าองค์นี้ได้ไม่น้อยเลยทีเดียว

สำหรับเมื่อก่อนนั้นอาจารย์สาท ร่างกายท่านไม่ค่อยสมบูรณ์มากนักเนื่องจากท่านเป็นโรคประจำตัว เบาหวาน เคยรับการรักษาผ่าตัดขามาแล้วเมื่อหลายปีก่อน เลยทำให้ท่านปิดกุฏิกลับไปรักษาตัวอยู่ที่บ้านเป็นเวลานานพอสมควร เลยทำให้บางครั้งท่านที่ตั้งใจแวะไปกราบหลวงพ่อพรห์ม ไม่เจอท่าน เห็นกุฏิปิดบ้าง แต่ไม่ต้องห่วงครับปัจจุบันนี้ท่านสุขภาพร่างกายแข็งแรงดีแล้ว กลับมาลงเข็มสักให้กับลูกศิษย์ท่านได้อย่างดีแน่นอน ถ้าชอบในสายนี้ก็ลองแวะไปขอท่านดูนะครับ

สำหรับท่านใดที่ผ่านไปแวะไปหาไปกราบหลวงพ่อและพระอาจารย์สาท พูดคุยกับท่านดูนะครับ กับตำนานหลวงพ่อพรห์ม แห่งวัดขนอนเหนือ ต. บ้านกรด อ. บางปะอิน จ. พระนครศรีอยุธยา

เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ ขออภัยหากท่านใดกำลังคิดว่า ข้อมูลที่เขียนมาข้างต้นนี้ จะเป็นการยกยอปอปั้นพระอาจารย์ จริง ๆ พระอาจารย์ท่านไม่ยอมเปิดเผยข้อมูลส่วนตัวท่านเลย จึงยากที่จะศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับท่าน เอาความรู้เล็ก ๆ ของกระผมแล้วกันครับ องค์นี้ก็เช่นกันครับ ไม่ต้องเชียร์ ลูกศิษย์ท่านก็มากมายครับ ข้อมูลข้างต้นนี้ผมเขียนเอง ด้วยเจตนาก็เพื่อเผยแพร่พระอาจารย์ให้คนที่สนใจศึกษาในตัวท่าน เท่านั้น หากมีสิ่งหนึ่งสิ่งใดผิดพลาดไป ขออภัยไว้แต่เพียงผู้เดียวครับ

ขอขอบคุณ www.wat-chang.com

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +4 ย่อ เหตุผล
handsomeman + 2
Gern.Naraphat + 2

tonbanna โพสต์เมื่อ 23-5-2011 15:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เมื่อเราขึ้นไปถึงกุฏิกราบสรีรของหลวงพ่อพรห์ม  ติสสเทโว  วัดขนอนเหนือ ขอพรบารมีต่อท่านแล้ว  ในปัจจุบันนี้ผู้สืบทอดวิชาหลัก ๆ ของท่านก็มีเพียงรูปเดียวนี่แหละครับ อาจารย์สาท(โม่ง) ธรรมโชติ หลานชายแท้ ๆ ของหลวงพ่อพรห์ม ผู้สืบทอดวิชา

เมื่อวันเสาร์ที่ 23 เมษายน 2554  แรม ๕ ค่ำ เดือน ๕  วันเสาร์ ๕  ครับ  วันนั้นมีอะรัยดี เราไปชมกันเลยครับ ลูกศิษย์มาจากจังหวัดชลบุรี ขอเพิ่มเติม บางท่านให้ลงนะหน้าทองเมตตาค้าขาย ทำกิจการ ต่าง ๆ หลายท่านเลยครับ  พอดีวันนั้นผมไปที่วัดพอดี เลย เก็บภาพมาฝากให้ได้ชมกัน  ขออนุญาตผู้เกี่ยวข้องในภาพด้วยนะครับ ด้วยเจตนาเผยแพร่อาจารย์เท่านั้นไม่มีสิ่งอื่นใดแอบแฝง
tonbanna โพสต์เมื่อ 23-5-2011 15:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดท้าย ผมเองครับ เมือมีโอกาสไปวัดขนอนเหนือ และเมื่อวันนั้นเป็นวันเสาร์ ๕ ด้วยแล้ว อดไม่ได้อีกเช่นเคยครับ ขอแจมด้วยเช่นกัน ขอท่านลงเพิ่มเติมอีก 4 - 5 ตัว มือท่านยังคงหนักเช่นเดิม
 เจ้าของ| kiatisak โพสต์เมื่อ 23-5-2011 18:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ คุณต้น ครับ ที่ให้ข้อมูลเพิ่มครับ ตอนผมไปสัก ท่านอาจารย์ก็ถามผมเหมือนกันว่ารู้ได้ยังไง
ผมบอกท่านว่าอ่านในเว็ป ที่คุณต้นเขียนไว้ ท่านยังพูดชื่อคุณเลยครับ ท่านอัธยาศัยไมตรีดีมากครับ
เป็นกันเอง
vetmax โพสต์เมื่อ 23-5-2011 18:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามเข้มขลัง
pae9000 โพสต์เมื่อ 23-5-2011 20:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าสักเก้ายอดที่อื่นมาแล้ว  พระอาจารย์จะสักเก้ายอดให้อีกป่าวครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 8-5-2024 18:55 , Processed in 0.380372 second(s), 11 queries , File On.