เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

โชว กาหลง เชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมสร้างบุญกับหลวงพ่อประยูร ศิษย์เอกหลวงพ่อผินะ วัด

[คัดลอกลิงก์]
suysakul โพสต์เมื่อ 30-5-2011 15:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอร่วมบุญด้วยคนครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับท่านวินนี่
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
winny โพสต์เมื่อ 30-5-2011 16:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับคุณต้น...ผลบุญครั้งนี้ขอให้คุณต้นเจอเนื้อคู่เร็ว
winny โพสต์เมื่อ 30-5-2011 16:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จะช่วยรวบรวมปัจจัยแล้วนำส่งให้คุณ winny ดำเนินการต่อไ ...
ต้นฉบับโพสโดย ระฆัง เมื่อ 30-5-2011 15:13

ขอบคุณครับพี่ระฆัง....
suysakul โพสต์เมื่อ 31-5-2011 10:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับคุณต้น...ผลบุญครั้งนี้ขอให้คุณต้นเจอเนื้ ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 30-5-2011 16:31

ขอบคุณครับท่านวินนี่ เช่นกันนะครับ
rynyapatch โพสต์เมื่อ 1-6-2011 10:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับคุณต้น...ผลบุญครั้งนี้ขอให้คุณต้นเจอเนื้ ...
ต้นฉบับโพสโดย winny เมื่อ 30-5-2011 16:31

ตกข่าว ... ต้นเจอแล้ว ... แต่จะเป็นคู่อะไร ... ก็ว่ากันไปนะจ๊ะ
winny โพสต์เมื่อ 1-6-2011 10:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 80# rynyapatch

ponsawan โพสต์เมื่อ 2-6-2011 13:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
2554-04-21 11-07-34_0009.jpg
กายานุสสติ
กายเอ๋ยกายไม่นานหนอ จะไม่พอถึง ๑๐๐ ปี อยุ่ได้อย่างนานเพียง ๘๐ ปี ต้องดับชีวิตในแผ่นดิน วิญญาณต้องทอดทิ้งไป ทอดทิ้งร่างกาย เมืองพุงพะวาย ของขี้ร้ายดุจดังท่อนฟืน เพนิ้อหนังและเส้นเอ็นไม่ว่าเผ่าใด กินกันไม่ได้ต้องเอาไปเผาไฟ เมื่อยังดีถือว่ากายเขาและตัวเรา เมื่อตายแล้วต้องเอาไปเผาไฟเรียกว่ากายผี ไม้ตายก็ยังดีใช้กันได้ตั้งมากมายใช้ทำรถใช้ทำเรือน ทำเกวียนและทำฟืน ใช้ทำอื่นๆได้ตั้งหมื่นคนา กายาคือร่างกาย หญิงชายตายแล้วไม่มีผลประโชยน์เท่าขุมขนไม่มีคนจะต้องการ ดูเถิดนางงามผู้มีนามศิริมา มีร่างกายงามโสภามีราคาตั้งหมื่นพัน เท่าไหร่เท่ากัน
เศรษฐีตักเงินพลัน มามอบให้ยามตายลงตรงข้ามกัน หามศพนางงามออกเหหันร้องเรียกไปว่าผู้ใดจะซื้อไม่มี ผลสุดท้ายให้เปล่าวๆผู้ใดจะเอาก็ไม่มี ปัญหาแวดงธรรม ชักนำอย่ามั่วเมา ชายหนุ่มและหญิงสาว อย่ามั่วเมาว่ากายงาม แท้จริงกายนี้นิจจัง ไม่เที่ยงไม่เสียทุกสิ่ง ลองพินิจตามจะเห็นจริงด้วยปัญญาอันที่จริงร่างกายนี้ เป็นอนิจจัง หมั่นขัดสีดอกจึงฉวีจะงามยุวายุวะระตรีท่านผู้มีปัญญาอภัยด้วย เชิญเถิดเชิญหลับตาชาวพารารีบตื่นจากพะวังเสียทีนะทั้นทั้งหลาย
winny โพสต์เมื่อ 2-6-2011 21:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กายานุสสติ
กายเอ๋ยกายไม่นานหนอ จะไม่พอถึง ๑๐๐ ปี อย ...
ต้นฉบับโพสโดย ponsawan เมื่อ 2-6-2011 13:38

....
ponsawan โพสต์เมื่อ 4-6-2011 21:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้มีคำกลอนดีๆมาฝากนะขอรับ
ทำจิตรให้เหนือตน  ทำคนให้เป็นพระ
ชนะจิตรแห่งมาร   นิพพานอยู่ไม่ไกล
winny โพสต์เมื่อ 5-6-2011 20:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้มีคำกลอนดีๆมาฝากนะขอรับ
ทำจิตรให้เหนือตน  ทำค ...
ต้นฉบับโพสโดย ponsawan เมื่อ 4-6-2011 21:02
karawek โพสต์เมื่อ 5-6-2011 20:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนเป็นพระได้โดยไม่ต้องห่มผ้าเหลืองใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ
ponsawan โพสต์เมื่อ 5-6-2011 21:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คำอธิบาย ทำจิตรให้เหนือตน หมายถึง ให้หยุดการปรุงแต่งของอารมณฺต่างๆหรือลดละเลิกการปรุงแต่งของอารมณ์ อย่างเช่น อารมณ์แห่ง รัก อารมณ์ โกรธ อารมณ์ โลภ และอารมณ์หลง นั้นคือ ทำจิตรให้เหนือตนก็คือ การทำจิตรให้เข็มแข็งเหนืออารมณ์ต่างๆนั้นเอง
ทำคนให้เป็นพระ หมายถึง ให้ทำจิตรภายใจตนนั้น มี เมตา กรุณา อุเบกขา มุทิตา จึงไม่จำเป็นจะต้องห่มผ้าเหลือง
เอาชนะจิตรแห่งมาร หมายถึง โทสะ โมหะ โรภะ ไม่โกรธ ไม่ร้อนตามสิ่งต่างๆ หากอยู่ไต้จิตรแห่งมาร เราก็จะตกอยู่ในพะวัง แห่งทุกข์
นิพพานอยู่ไม่ไกล เพียงแค่หยุดการปรุงแต่งของอารมณ์ต่างๆเพียงเท่านี้เราก็ไม่ทุกข์ไม่ร้อนมีแต่เย็นเท่านี้ก็เข้าสู่นิพพานได้โดยไม่ยากอย่างที่คิด นั้นเองแล
suysakul โพสต์เมื่อ 6-6-2011 10:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ท่านวินนี่ครับ โอนเงินร่วมทำบุญ 200 บาท ไปแล้วครับ
winny โพสต์เมื่อ 6-6-2011 11:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ท่านวินนี่ครับ โอนเงินร่วมทำบุญ 200 บาท ไปแล้วครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 6-6-2011 10:15

รับทราบครับท่าน...ขอบคุณและอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับคุณต้อน ยังไงรบกวนแจ้งรายละเอียดส่วนตัวและเบอร์โทรศัพท์ทาง PM ได้เลยครับ
winny โพสต์เมื่อ 8-6-2011 02:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขออนุโมทนาบุญและขอบคุณ คุณzencolerที่ร่วมบุญสร้างสถานปฏิบัติธรรม สำนักอโสโก ช่วงนี้รอท่านเจ้าเมืองมาอัพเดทความเคลื่อนไหวเกี่ยวกับการร่วมบุญครั้งล่าสุดและชมวัตถุมงคลที่ระลึกอันล้ำค่า ที่จะดำเนินการจัดส่งให้ผู้ร่วมบุญครั้งล่าสุดตามลำดับต่อไปครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 15:21 , Processed in 0.136606 second(s), 7 queries , File On.