เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ประกาศ 'KONGSA' เรื่องความล่าช้าในการจัดส่งของขลัง

[คัดลอกลิงก์]
ิbuksam1 โพสต์เมื่อ 10-5-2012 08:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณก้อง คุณไม่มีสัจจะ จริงๆด้วยครับ ทำอะไร พูดอะไร รู้อยู่แก่ใจ ต่อไปอย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเรย สาธุ
ด้วย บารมีลป.หงษ์ เงินแค่ 5000 ทำกันแบบนี้ งั้นเอาแบบแฟร์ๆ คืนเงินผม 21000 ของ ของคุณทุกชิ้นผม
ไม่อยากบูชาแล้วกับคนอย่างคุณแล้ว ขอคืนให้คุณ จะได้จบๆ  พร้อมแล้วโอนคืนมาเรย บัญชีตามที่ Message ไป
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
ิbuksam1 โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอนมา ส่งของคืน ทันที!! คับท่าน ผมไม่เคยพูดวกไปวนมา ไม่ได้วน loop เหมือนเขียนโปรแกรมน่ะครับท่าน เหอะๆ
ผมไม่อยากได้วัตถุมงคลกับคนอย่างคุณ!!!!!
crazyaofza โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คุณก้อง คุณไม่มีสัจจะ จริงๆด้วยครับ ทำอะไร พูดอะไร ร ...
ต้นฉบับโพสโดย ิbuksam1 เมื่อ 10-5-2012 08:59

โทษนะ ผมไม่ได้เข้าข้างคัยผมงงกะคุณ ผมดูที่คุณลงไว้และ หลักฐานการโอนคือ 5000 เพราะฉะนั้น คุณก้องสา ต้องคืนเงินให้คุณ 5000 ใช่หรือไม่ แต่ในที่คุณเขียนมาทำไมต้องคืน ถึง 21000 บาท  ทั้งที่คุณโอนแค่5000 ช่วยเขียนให้ชัดเจนผมเป็นกลางอ่านแล้วงง
dark โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 10-5-2012 09:21

อันนี้ในฐานะคนนอก และเป็นฑูตเสน่ห์ที่ให้บูชาวัตถุมงคลของเมืองนี้เช่นกัน ผมมีข้อสงสัยนะครับ... ถ้าหากวัตถุมงคลมีมูลค่าสูงขนาดนั้น ที่จริงแล้วน่าจะโอนเงินเต็ม ๆ มากกว่านะ โอนแค่บางส่วนแล้วถ้าเกิดจัดส่งของให้เลย แล้วผู้ซื้อบูชาไป พอได้รับของแล้วเกิดไม่โอนเงินส่วนที่เหลือมาอีก แล้วผู้ขายก็ซวยซิครับ... ซึ่งถ้าเป็นผม ยังไงก็ขอโอนเต็มอย่างเดียว ข้อดีของการโอนมาก่อนหรือมัดจำ ก็แค่เป็นหลักประกันว่าจะเก็บไว้ให้อยู่ ซึ่งถ้าผู้ซื้อยกเลิกตามหลักแล้วก็โดนยึดเงินมัดจำ แต่ถ้าผู้ขายผิดสัญญาก็ต้องคืนเงินมัดจำอยู่แล้ว ไม่งั้น...ไม่จัดส่งให้อย่างแน่นอน เพราะของมีมูลค่าแบบนั้นถ้าเกิดโดนชักดาบไป ยังไงก็ทำใจลำบาก อันนี้ขอเสนอในแง่ของผู้ขายมั่งนะครับ...ส่วนวัตถุมงคลชุดเก่า ๆ ที่ตกลงกันเรียบร้อยไปแล้ว การจะขอคืนได้คงต้องมีหลักประกันนะ เช่น ของเก๊ อันนี้คืนเต็ม,ของชำรุดเสียหาย ของไม่เหมือนตามที่ตกลงกันไว้ อันนี้ก็ต้องคืนเช่นกัน แต่ถ้าซื้อไปแล้วเก็บไว้เกินระยะเวลา 30 วัน ถ้าจะเอาเงินคืน คงต้องแล้วแต่ตัวผู้ขายด้วยว่าจะยินยอมหรือไม่ เพราะตามกฏหมายแล้ว ถือว่าสัญญาครบถ้วนสมบูรณ์ทั้งสองฝ่าย ต้องขายคืนตามกลไกของตลาดอย่างเดียว...
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 10-5-2012 09:43

เอาหละ เรื่องเงินเคลียร์กันไปค่ะ..คนจ่ายเงินไม่ได้ของ ใจมันหล่นไปที่ตาตุ่มแล้วค่ะ ไม่นานมานี้มีสมาชิกใหม่ท่านหนึ่งเข้ามาบูชาแม่ยั่วเมืองกับเจ้าเมือง แล้วบังเอิญว่าอยู่กลางทะเล แถมแบตก็ดันหมดอีก เขาเลยติดต่อไม่ได้ เขายังบอกเลยว่า ผมนึกว่าผมจะโดนเชิดแล้ว (จำนวนเงินแค่พันกว่าบาท) เรื่องจำนวนเงินนั้นมันเหมือนงานมด กับงานช้าง ตอบไม่ได้ว่าจำนวนเิิงินเท่าไหร่มันมาก หรือมันน้อยสำหรับใคร มันเป็นที่เงื่อนไขว่า 'โอนแล้วต้องได้ของตามที่ตกลง ทั้งวัน เวลา และอื่นๆ ที่ตกลงกัน' ที่สำคัญมันต้องได้ตามที่ตกลง และติดต่อกันได้ตลอดเวลาค่ะ..นี่ยกตัวอย่างของตัวเองให้ฟังนะคะ..เราต้องเข้าใจเขาด้วย เอาใจเขามาใส่ใจเรา..

ขอให้ทุกอย่างจบลงด้วยดี และจัดการทำให้เสร็จภายในวันนี้ค่ะ!

(ล่าสุด เจ้าเมืองก็เจอ 'อาจารย์ใหม่กิ๊ก' โกงหน้าด้านๆ เลยค่ะ จะสองเดือนแล้วมันยังไม่เอามาคืนเลย สารพัดอ้าง บอกว่าอยู่เมืองนอกบ้าง อยู่ตจวบ้าง กุญแจบ้านไม่มีบ้าง ฟังมันมาจะ 2 เดือนอีกไม่กี่วันแล้ว.. คนนี้เขาเสียศรัทธาจากเราไปแล้ว เราบอกเขาว่า โกงวัด โกงพระ มึงจะโกงจะกินก็เรื่องของมึง แต่มึงอย่ามาโกงกู.. ไม่มีกินก็บอกจะให้เงินไม่ตายก็หาใหม่ มรดกก็พอมี แต่อย่ามาทำป๋ามีเงินถุงเงินถังแต่ข้างในกลวงเหมือนกระปุก เขย่าก๊องแก้งเสียงดังแต่มีตังแค่บาทเดียว'

ส่วนท่าน KONGSA ท่านต้องปรับปรุงการบริการนะคะ.. ติ เพื่อ ก่อ กันไปค่ะ อย่าถือโกรธกัน ขออนุญาตินำข้อความ PM มาให้นะคะ เขาไม่เผยชื่อ ไม่มาโพสหน้าบอร์ด แต่เข้ามากันพรึ่บที่ PM ไหนจะโทรมาอีกหลายคนมากจำชื่อไม่ได้จริงๆ (ก็เหมือนกับ เรื่องนี้ต้องถึง 'ครูใหญ่' (เจ้าเมืองโชว) นั่นหละ) เฮ่อ!

25-4-2012 16:48:
พี่โชครับ
ผมรบกวนพี่ช่วยดูคนที่user " KONGSA " หน่อยดีมั้ยครับ
ผมตอนนี้ปัญญาเคลียเเล้ว  เเต่คนอื่นๆเหมือนจะเจอเควสเดียวกะผมเยอะ
อย่างโอนไปตั้งนานเเล้วไม่ยอมส่ง พอโืทรไปก็บอกไม่ว่าง  กว่าจะนัดวันส่งได้
ไปๆมาๆก็ไม่ส่งจริงตามวันที่นัด  กว่าจะส่งคนรอเเทบจะอยากเอาตังคืน
ผมว่าเสียเครดิตเวปพอสมควรนะครับ  อีกหน่อยคนก็จะไม่ค่อยไว้จัย  ไม่กล้าเช่า
ผู้ขายคนเดียวไม่น่าเชื่อถือ คนเค้าก็เหมารวมๆว่าเวปไม่น่าเชื่อถือ
เพราะคนเค้าเช่าครั้งเดียวก็เข็ดเเล้วโดยเฉพาะคนมาใหม่  
รบกวนพี่ช่วยพิจารณาทีครับ ที่เหลือก็เเล้วเเต่พี่จะเห็นสมควรว่าควรทำเช่นรัย
ผมก็เเค่หวังดี  ไม่อยากให้เวปที่ผมเข้ามาบ่อยๆโดนดิสเค..ก็เท่านั้นครับ

10-4-2012 21:11:
พี่ครับเเวะมาอัพเดตให้ทราบครับผม
คนที่ชื่อ Kongsa เค้าบอกผมมาว่าเค้าไม่ใช่คนธรรมดา เค้าเป็นระดับอาจารย์เเล้ว
เค้าบอกผมว่าเค้าไม่เอาีชื่อเสียงมาเสียง่ายๆกะเรื่องเเค่นี้หรอก
เค้าบอกผมเมื่อวานว่าจะจัดส่งของให้วันนี้ วันนี้ผมจึงโทรไปถามเพื่อความเเน่จัย
เค้าก็ตอบกลับมาว่า วันพรุ่งนี้เค้าจะจัดส่งของให้กับทุกๆคนได้
เพราะเค้าเหนื่อย,,(เำพราะอะรัยไม่ทราบเพราะผมก็ไม่อยากรู้)

ผมก็จะรอดูเหมือนกันครับ เพราะเหตุผลว่าเหนื่อย ไม่ว่าง เดินทางอยู่ ,,ผมฟังจนชินเเล้วครับ
ถ้าได้ของยังงัยหรือไม่ได้ยังงัย ผมก็คงจะจำไว้ว่าคนๆนี้ไม่น่าคบหาด้วย
เพราะเค้าพยายามเลี่ยง บ่่ายเบี่ยงตลอด นี่ถ้าพี่โชไม่โทรไปจะเป็นยังงัยก็ไม่รู้เลย
เเล้วไ้ว้ยังงัยจะเเวะมาอัพเดตให้ทราบนะครับ

9-5-2012 13:46  

ขอบคุณพี่โชนะครับ
ที่คอยรับฟังเรื่องที่ผมเเนะนำไป เรื่องคุณkongsaอะครับ
ผมไม่คิดเลยว่าเค้าจะขนาดนี้  เเค่ของผมนี่ว่าสุดๆละ
เห็นคนอื่นเค้าโดนกัน ผมรู้สึกสงสารมากเลย
เเล้วเรื่องให้น้องสาวมาชี้เเจงเเทนนั้น  เอาตรงๆผมว่าตอเเหละอะพี่
ผมไม่ได้จับผิดนะครับ  พี่โชลองอ่านดูดีๆสิครับ
"หนูจะส่งให้วันนี้ค่ะ แต่ว่าไปรษณีย์ ปิดค่ะ พี่หนูบรรจุของลงซองเรียบร้อยแล้วค่ะ พรุ่งนี้จะจัดส่งให้เลยครับ"
ผู้หญิงเค้าพิมคงไม่ลงท้ายด้วย"ครับ"หรอกจริงมั้ยครับ  555+

9-5-2012 15:38  
ขอบคุณครับพี่โชที่เป็นห่วงทุกคนในเมืองเเห่งนี้
ของผมโดนเเล้วเเต่เคลียเเล้วครับผม

ที่พี่xxxxช่วยบอกพี่โช  เเล้วพี่โชคุยให้อะครับ
ของผมกว่าจะได้ของเเทบเเย่  เเต่ได้เเล้วตอนนี้ก็โอเคครับผม  
เก็บไว้เป็นบทเรียนสำหรับคนๆนี้

26-4-2012 19:41

พี่โช ครับช่วยตั้งกระทู้ในห้องบูชาให้หน่อยได้ไหมครับ หัวเรื่องเกี่ยวกับผู้สั่งจองวัตถุมงคลกับทาง คุณ Kongsa เพราะดูถ้าจะมีปัญหากันหลายท่านครับ ผมก็เป็นคนนึง แต่ละคนเนี่ยก็หลายพันนะครับ เพราะดูจากหลายๆกระทู้มีผู้สั่งจองเยอะครับ พอดีผมตั้งกระทู้ในห้องบูชาไม่ได้ฮะ แล้วก็จะได้ดูคนที่มีปัญหาด้วยครับว่ามากน้อยยังไงครับ รบกวนพี่โชด้วยนะครับ ^^
คำแพง โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฮ่าๆๆๆ...หนังยาวแบบไตรภาค  เดี๋ยวก็รู่ว่าจะเป็น...พ่อแผน..หรือ...พ่อช้าง...รอชมครับ
ิbuksam1 โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมกับก้อง เคยเช่าวัตถุมงกับเขาในร้านหน้าเว็บนี้แหละครับ แล้วเขาก็มาส่งของที่ กทม. 2 ครั้ง เปงเงิน 16000 อันแรก  จบ
อันที่2 จะเช่า เสมา ลป.หงษ์อีก 45000 แต่ผมโอนมัดจำ 5000 ว่าเอาของแน่ๆ ซึ่งเขาขอให้ผมโอน
20000 ผมกับแฟน ปรึกษากันว่ายังไม่ชัวร์ รู้หน้าไม่รู้ใจ ก็เรยบอกกับพี่เขาว่า ขอโอน 5000 ก่อน พี่เขา
ก็โอเค แล้วบอกว่าต้องโอนภายในวันที่ 20-4-2555 น่ะ แล้วเสร็จงานไหว้ครูเมื่อไหร่จะรีบเอาไปส่งให้
ทันที แล้วให้ผมเตรียมส่วนที่เหลือ ไว้ ป่านนี้ ก็ยังไม่มาจนผมชักไม่มั่นใจ ก็เรยโทรหา ก็เลื่อนไปเรื่อยๆ
เด่วเหนื่อยขอพักก่อน ป่วย รถชนอาการสาหัสเข้าโรงบาลพอตอนหลังมาบอกว่าบาดเจ็บเล็กน้อย
ไปเชียงใหม่ บ้านโดนพายุพัง ไม้สักราคาเปงล้านๆ เคลียร์กับตำรวจเรื่องไม่เถื่อน เอกสารเยอะแยะมากมาย ไม่มีเวลา
นี้ก็จะ 3 อาทิตย์แล้วครับท่าน พี่ลองบอกซิว่า ถ้ามีของจริงๆแล้วจะเลื่อนทำไม!!!! ด้วยบารมี ลป.หงษ์ อยู่เบื้องหน้า ศิษย์พี่ผู้นี้ไม่มีสัจจะ สงสัยจะต้องขอขมากันยกหยั่ย ไม่เหมาะเปงลูกศิษย์ท่านเรย ต่อไปทำไรอะไรไว้ก็ขอให้ได้เช่นนั้น เช่นกัน
ครับท่าน
dark โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมกับก้อง เคยเช่าวัตถุมงกับเขาในร้านหน้าเว็บนี้แหล ...
ต้นฉบับโพสโดย ิbuksam1 เมื่อ 10-5-2012 09:47

- รับทราบตามนี้เช่นกันครับ ที่เหลือคงต้องให้เจ้าตัวมาเคลียร์เองแหละนะ เพราะเป็นข้อตกลงที่รับรู้กันแค่สองฝ่าย ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้เน้อ คงจะจบกันได้ด้วยดี ในเมื่อยังไม่ได้รับของ ก็ขอคืนเงินมัดจำได้ครับ...
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ฮ่าๆๆๆ...หนังยาวแบบไตรภาค  เดี๋ยวก็รู่ว่าจะเป็น...พ่อแ ...
ต้นฉบับโพสโดย คำแพง เมื่อ 10-5-2012 09:40

ลึกอีกละอ้ายคำแพง มันเป่งจ่ั๋งได๋น้อ คำหล้าสิบ่ฮู๊ความหมาย
crazyaofza โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด crazyaofza เมื่อ 10-5-2012 09:56
ผมกับก้อง เคยเช่าวัตถุมงกับเขาในร้านหน้าเว็บนี้แหล ...
ต้นฉบับโพสโดย ิbuksam1 เมื่อ 10-5-2012 09:47

งั้นสรุปว่าคุณโอนเงินไปให้คุถรก้องสา แค่ 5000  บาท ไม่ใช่ 21000 ใช่ไหมครับ นี้คือประเด็นที่ผมต้องการทราบ

เพราะฉะนั้น คุณก้องสา ต้องโอนเงินคืน 5000 บาท  เพื่อจบเรื่องนี้  ถูกต้องแล้วใช่ไหม    ผมอ่านแล้วก็เข้าใจเช่นนี้ จะได้จบกันสักที สู้ๆต่อไปทุกท่าน

ขอแนะนำเหมือนคุณ dark ครับ  ถ้าเป็นผม ของมูลค่าสูง ราคา 40000กว่าบาท คุณโอนมามัดจำกะผมแค่ 5000 แล้วคุณจะให้ผมส่งของ ผมก็คงไม่ส่งเหมือนกัน เพราะถ้าคุณได้รับของแล้วชักดาบไม่โอนส่วนที่เหลือ ผมทำไงละ

***ส่วนเรื่องอื่นที่ส่งช้าคุณก้องส่ผิด ผมขอตำหนิตรงนี้  คุณก้องสาได้ออกมายอมรับและขอโทษเป็นทางการและจัดส่งของไปให้แล้วถือว่าดีแล้ว ส่วนนั้นเป็นอันจบ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +20 ย่อ เหตุผล
CUTE19 + 20

ดูบันทึกคะแนน

dark โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลึกอีกละอ้ายคำแพง มันเป่งจ่ั๋งได๋น้อ คำหล้าสิบ่ ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 10-5-2012 09:52

- ช่วงนี้มีงานหนักหน่อยนะครับท่านเจ้าเมือง ขอเป็นกำลังใจให้เน้อ ส่วนทางนี้(เชียงใหม่)ก็หนักเช่นกัน ฝนตกหนักมากเลย...
dark โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งั้นสรุปว่าคุณโอนเงินไปให้คุถรก้องสา แค่ 5000  บาท  ...
ต้นฉบับโพสโดย crazyaofza เมื่อ 10-5-2012 09:54

ิbuksam1 โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 227# crazyaofza

โอนมัดจำ คืน 5000 จบครับ ผมไม่ได้ให้จัดส่งครับ เงินขนาดนี้คือ นัดส่งของครับท่านฑูต
crazyaofza โพสต์เมื่อ 10-5-2012 09:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด crazyaofza เมื่อ 10-5-2012 10:04

โอเคร งั้นจบที่ว่า คุณต้องการให้คุณก้องสา โอนคืน5000ใช่ไหม อย่าพึ่งหลงประเด็จ ถ้าใช่ก็จบ ผมอยากรู้แค่นี้ เรื่องคืนยังไงไม่คืนยังไงคุณ หรือส่งของไรยังไง ไปตกลงกันเอง

ไงคุณก้องสาก็รีบคืนเงิน ให้เขาไป 5000 บาท พร้อมทั้ง ขอภัยและให้จบเรื่องนี้เทอญ เพราะผมว่าคุณยังมีอีกหลายกรณีต้องเคลียอีกนะ ฮ่าๆๆๆ
คำแพง โพสต์เมื่อ 10-5-2012 10:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แบบนี้ต้องพึ่ง...เชอร์ล๊อคโฮม หรือ...โคนัน...หรือเปล่าเนี่ย...อิอิ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 13-5-2024 22:21 , Processed in 0.230697 second(s), 8 queries , File On.