เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

แจ้งแบน 14 วัน KMC02 รอเจรจาชำระค่าประชาสัมพันธ์เว็บ

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 7-2-2012 17:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

555 เออจิงด้วยแฮะ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 7-2-2012 17:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

กฏก็ต้องเป็นกฏ ไม่ใช่กฏมีไว้แหก

ถ้าแหกกฏก็อยู่กันไม่สงบสุข

แล้วจะหาความสุขได้อย่างไร

ถ้าไม่มีกฏให้ปฏิบัติตามแบบแผน...

hamwin โพสต์เมื่อ 7-2-2012 17:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่ครับ  กฏก็ต้องเป็นกฏ ไม่ใช่กฏมีไว้แหก
ถูก ว่าไปตามถูก ผิด ก็ว่าไปตามผิด :]
crazyaofza โพสต์เมื่อ 7-2-2012 17:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในเมื่อมีคนคนทำผิด เราก็ต้องแก้ที่กฏ ให้ความผิดมันก ...
ต้นฉบับโพสโดย wasan_sorn เมื่อ 7-2-2012 17:15

เข้ากับสถานการณ์ตอนนี้พอดี "คนทำผิดกฏก็ต้องแก้กฏ แบบที่เป็นข่าวไงจะได้ไม่ผิด กฏ" 5555+   เฮ้อคิดได้แค่นั้นเนอะ....  ควรแก้ที่ตัวคนไม่ใช่กฏ...กฏมันอยู่ดีๆๆถ้าไม่มีคัยทำผิดกฏ ก็ไม่มีปัญหา ว่ามะ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +20 ย่อ เหตุผล
bassy + 20

ดูบันทึกคะแนน

NONCOSMOLOGY โพสต์เมื่อ 7-2-2012 17:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กฏต้องเป็นกฏไม่เคารพกฏก็ไม่เป็นระเบียบในสังคม
ToMoToM โพสต์เมื่อ 7-2-2012 18:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กฏก็ต้องเป็นกฏ ไม่ใช่กฏมีไว้แหก
ถ้าแหกกฏก็อยู่กันไม ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 7-2-2012 17:18

อย่างที่ท่านบอสว่าครับ "กฏไม่ได้มีไว้แหก"
เราควรรณรงค์ไปแหกอย่างอื่นดีกว่าครับ แหกปาก แหกตา แหกหู แหกขา ดีกว่าครับ อิอิ
Maow โพสต์เมื่อ 7-2-2012 18:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 31# cho

ใจเย็นค่ะเจ้าเมือง  เด๋วแก่เร็ว ไม่สวยน๊า
Maow โพสต์เมื่อ 7-2-2012 18:47 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมัครมาไม่ถึงปีก็บอกว่าเป็นคนเก่าคนแก่ละ

ผมนี ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 7-2-2012 17:16

พี่อยู่มาเกือบๆ 2 ปี  คงจะเป็นอาม่าเลยล่ะนะ
wongrad โพสต์เมื่อ 7-2-2012 18:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แป๊บเดียวไปห้าห้องแล้วหรอเนี่ย....ถ้าต่ออีกคงจะยาวไปสัก1พันห้องได้...ในเมื่อเราเป็นผู้น้อยควรอ่อนน้อมถ่อมตนให้มาก..ผู้ใหญ่ถึงจะรักและเมตตา...ความรู้และประสบการณ์ยังน้อยนิด และบางคำ บางประโยค ที่ไม่สมควรก็ไม่ต้องพูดถ้าเกิดพูดออกไปแล้วมันจะเกิด...มหันตภัยต่อตัวเรา...คิดก่อนทำ...

..อาม่าเขาแก่แล้วประสบการณ์เค้าเยอะ...{:2_37:}
suysakul โพสต์เมื่อ 7-2-2012 19:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรียนทุกท่าน

ก่อนสมัครเข้ามาทุกครั้ง ก็ให้ทุกคนอ่านกฎ เวลาจะขายอะไรหรือให้บูชา ก็ต้องทำตามกฎ มีชื่อที่อยู่ เบอร์โทร เลขที่บัญชี บัตรประชาชน ของผู้ขาย เพราะอะไร เพราะต้องการยืนยันตัวตนผู้ขาย ไม่ใช่ว่าใครจะขายก็ขายได้ ถ้าเมืองนี้เปิดให้ใครมาขายของก็ได้  ในมุมกลับกัน คนที่บริโภคหรือผู้ซื้อละ เค้าจะรู้ไหมว่าโอนเงินให้ใครไป แล้วจะได้ของหรือป่าว เงินก็โดนโกง ของก็ไม่ได้ แล้วจะเอาผิดกับใคร ก็ต้องโทษเจ้าของเวป มาให้ใครมาขายของ หาคนผิดไม่ได้ ไม่รู้จะตามใครที่ไหน เสียเงิน ไม่ได้ของ  ดีไม่ดีได้ของปลอมอีก และที่สำคัญที่สุด โครตเสียความรู้สึกเลย

นั่นแหละครับที่ต้องย้ำเสมอว่า ควรศึกษากฎ อ่านกฎ จะได้ไม่ทำผิด เวลาเราไปเรียน ทำงาน หรือว่าเมืองไหนก็ตาม เราก็ต้องทำตามกฎของเมืองนั้น ๆ ถ้าเราคิดว่าจะอยู่ที่นั่น จริงไหมครับ

ผู้บริหารทุกคน ไม่ได้โหด ไม่ได้กลั่นแกล้งใคร เค้าแค่ทำตามกฎ หน้าที่ มิได้รับเงินทองจากเมืองนี้ ไม่ได้มีผลประโยชน์ แค่อยากให้ทุกคน ไม่โดนเอาเปรียบ โดนรังแก ช่วยด้วยใจรัก อยากให้เมืองนี้อยู่แบบพี่น้อง มีอะไรก็แบ่งปัน ช่วยเหลือกันด้วยไมตรี เป็นที่หาทางออกของทุกปัญหา  

เรื่องแบน  ผมก็แบนไปหลายคนแล้ว ซึ่งที่ผ่านมา ผมแบนไปแค่ 7 วัน , 15 วัน   รอให้เขามาเจรจา มาคุย มาปรับเปลี่ยนพฤติกรรม นิสัย เพื่อให้อยู่ร่วมกับผู้อื่นได้ เราก็พร้อมที่จะให้อภัย ทำตัวเสียใหม่

เรื่อง แบน KMC02 14 วัน เพื่อรอการเจรจา เพื่อต่ออายุการเป็นสมาชิกผู้ขายวัตถุมงคล มีผลประโยชน์จากการซื้อขายโดยตรง ซึ่งตรงนี้ก่อนที่ท่านจะเปลี่ยนสถานะมาเป็นผู้ขาย ท่านก็เคยเป็นผู้ซื้อมาก่อนเหมือนหลาย ๆ ท่าน ต้องอ่านกฏ  ทำความเข้าใจ และคุยกับเจ้าเมืองมาแล้ว ว่าต้องทำเช่นไร จึงเป็นผู้ขายที่ถูกต้อง ท่านว่าจริงไหมครับ

สรุปสั้น ๆ ติดต่อเจ้าเมืองเพื่อทำตามกฎ ไม่ต้องโวยวายอะไร หลังจากนั้นก็ขายตามที่ท่านต้องการ   จบ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3รัก +140 ร้อนแรง +2 ย่อ เหตุผล
crazyaofza + 2
wongrad + 100
Maow + 40

spakafae14 โพสต์เมื่อ 7-2-2012 19:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
sclassic โพสต์เมื่อ 7-2-2012 19:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรียนทุกท่าน

ก่อนสมัครเข้ามาทุกครั้ง ก็ให้ทุกคน ...
ต้นฉบับโพสโดย suysakul เมื่อ 7-2-2012 19:00

อยากLIKE อีกคนครับ
suysakul โพสต์เมื่อ 7-2-2012 19:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยาก กดLike ให้จัง..โดนใจดี
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 7-2-2012 19:02

ผมเห็นใจทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ที่ทำถูกต้องตามกฎ ปฎิบัติดีมาตลอด มิเช่นนั้น คนเหล่านั้นจะหาว่าเลือกปฎิบัติ เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าเมืองนี้ 2 มาตรฐาน แบ่งพรรคแบ่งพวก แล้วจะหาความยุติธรรมจากไหนละครับ
KoKoBo โพสต์เมื่อ 7-2-2012 19:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บ้านมีกฏบ้าน เมืองมีกฏเมือง
ยกมือให้การทำหน้าที่ ของผู้ดูแล ครับ
(ผมชอบการทำหน้าที่ของผู้ดูแลเว็บนี้นะ ชัดเจนดี)

ในฐานะที่เป็นเว็บมาสเตอร์(ของเว็บอื่นนะ)คนนึง
การจะบอกว่า ทำไมไม่คุยกันก่อน แบนยังงี้มันจะกลายเป็นเรื่องใหญ่นะ
ไม่ใช่สิ่งที่สมควรจะยกมาอ้าง

ทุกคนเข้ามาอยู่ในบ้านเดียวกัน กติกาเดียวกัน คนอื่นปฏิบัติตามกติกาได้
แล้วคุณเป็นใคร ถึงจะได้อภิสิทธิในการล้ำเส้น เกินกว่าคนอื่น

เว็บบอร์ดไม่ใช่ที่สาธารณะ แต่เป็นที่ที่มีเจ้าบ้านอยู่
เมื่อคุณก้าวเข้ามาในบ้านเค้า ก็ควรที่จะต้องปฏิบัติตามกติกาของบ้านเค้าอย่างเคร่งครัด

ผิดได้ แก้ตัวใหม่ได้ สังคมให้อภัย
แต่ผิดแล้ว อย่ามาโวยวาย คุณไม่มีสิทธิ์

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1ร้อนแรง +6 ย่อ เหตุผล
crazyaofza + 6

jimme โพสต์เมื่อ 7-2-2012 19:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บ้านเมืองมีกฎหมาย ต้องการขาย ติดต่อ พี่CHO คนสวย จ้า
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 4-5-2024 20:15 , Processed in 0.384016 second(s), 10 queries , File On.