เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขุนแผนที่ดีที่สุด ในความคิดของคุณ คือ ขุนแผน . . . .

[คัดลอกลิงก์]
achute โพสต์เมื่อ 16-1-2012 14:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โหวตใช้แล้ว นิ่งกันดีกว่าไหมครับ อิอิ
เพราะในกรณีที ...
ต้นฉบับโพสโดย chanchai เมื่อ 14-1-2012 12:02

บุญเจ้่าไม่สร่้างใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้าาาาา วาสนาคนเราทำมาไม่เท่ากันมีของขลังเต็มตัวก็ไม่ส่งผล
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
chanchai โพสต์เมื่อ 16-1-2012 14:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บุญเจ้่าไม่สร่้างใครที่ไหนจะมาช่วยเจ้าาาาา วาสน ...
ต้นฉบับโพสโดย achute เมื่อ 16-1-2012 14:05

ขอบคุณครับ
บุญผมมีนิดหน่อยแต่ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สัฆบูชา ถวายบุญนั้นแด่พระทุกพระองค์
และทุกท่านให้มีความสดวกคล่องตัวทุกอย่างในการทำบุญจนกว่าดวงจิตสุดท้ายจะเข้าสู่พระนิพพาน หมดแล้วครับ แหะๆ
achute โพสต์เมื่อ 16-1-2012 14:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 243# chanchai

ทำได้แบบนั้นดีแล้วมึบุญรักษาไม่ต้องเที่ยวหาของขลังมาพอกพูนกิเลสเพิ่มอุปาทานหรอกเด้อ
oatkub โพสต์เมื่อ 17-1-2012 19:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  chanchai

ทำได้แบบนั้นดีแล้วมึบุญรักษาไม่ต้อ ...
ต้นฉบับโพสโดย achute เมื่อ 16-1-2012 14:43
anisa2521 โพสต์เมื่อ 22-1-2012 17:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอ่านแล้วรู้สึกว่า หลายท่านพูดแต่คุณแผนที่ท่านมีเท่านั้นครับ จริงๆแล้วมีของดีที่ท่านอาจยังไม่เคยสัมผัสอีกมาก อาจจะด้วยราคาที่สูงมากจับมาลองไม่ไหว? หรือบูชาไม่ถึง+ผิดหลักครูบาอาจารย์ เรื่องเสน่ห์เมตาวัดยากครับ มีหลายปัจจัยครับ ผมแนะนำตามประสบการณ์ที่เคยใช้ขุนแผนมากมายครับ ตั้งแต่ร้อย-หลักหมื่น ตอนนี้เทขายเกือบหมดแล้วครับ เหลือแค่องค์เดียวห้อยเดี่ยวเลย คือ ขุนแผน รุ่น 2 หลวงพ่อเต๋ ครับ ข้อมูลผมได้มากับตัวเองครับ เชื่อถือได้ครับ เพราะผมไม่หล่อ ขี้เหร่มาก ไม่รวยด้วย (เน้นลีลาและท่ายาก 555+) ปัจจัยหนุนแบบนี้ตัดไปได้เลย

ผมขอแนะนำตามนี้ครับ

1. ขุนแผน รุ่น 2 หลวงพ่อเต๋ (องค์นี้เชื่อสนิทใจ) องค์นี้เวลาคับขันจวนตัวไม่ไหวแล้ว ขอได้ดังใจเสมอ ผมไม่ขอเรื่องปั่มป๊ามครับ เพราะท่านเป็นองค์พระ กลัวเป็นการปรามาตรท่านไป นรกจะกินหัวเอา แต่เรื่องความรัก ค้าขาย เงินทองดีมาก
1.1.แฟนผมทิ้งไปนานมากหลายเดือนติดต่อไม่ได้ ผมเศร้ามากทนคิดถึงไม่ไหว หมดที่พึ่งก็เลยขอท่านให้เขาโทรมา แค่อยากอธิบาย พูดไปบ่นไปกับท่านแบบนั้นแหละ คืนนั้นเลยโทรมาหาตอนตีสอง ได้คุยกันแบบตัดพ้อต่อว่านิดหน่อยแล้ววางสายไป
1.2.จากนั้นอีก 2 เดือน ผมเศร้าอีกก็ขออีกรอบ ก็โทรมาคืนนั้นเลยจริง คุยกันจนได้กลับมาคบกันอีกรอบครับ
1.3.ผมช๊อตเงินครับ บอกกับท่านว่าผมจำเป็นต้องปล่อยท่านครับ เพราะผมต้องใช้เงินจริงๆ หากหลวงพ่อช่วยผมหาเงินได้ ผมจะไม่ขายและบูชาท่านตลอดไป ปรากฎว่าผมได้เงินมาแบบฟลุคๆครับ ทำให้รอดไปได้ครั้งนั้น
1.4.ผมกู้ธนาคารไม่ผ่านครับ รายได้ไม่พอกับวงเงินที่ขอ ผมทรุดหนังเลยเพราะธุรกิจที่ทำอยู่จะล้มเอา ผมเลยจบขึ้นหัวขอท่านเลย ปรากฎว่าธนาคารให้ทำเรื่องอีกรอบ ผมผ่านครับแบบไม่น่าเชื่อเลยครับ
1.5.ตอนนี้ผมมีแฟนสวยครับ และยังมีสาวรวยน่ารักคอยช่วยเหลือดูแลอยู่ครับ ไม่ได้ขอด้วยมาเอง..แค่นี้น่าจะพอนะ

2.ขุนแผนหลวงพ่อสาคร ผ้าป่า ปี 46 ห้อยอยู่ เคยมีมีสาวสวยไฮโซมาขอซบกุ๊กกิ๊กด้วยจ้า, ไปเที่ยวย่านเมืองนนท์มีผู้หญิงมาถามว่าอยากจูบพี่ไหม? แล้วก็ เฮอๆ จนเพื่อนที่โต๊ะตลึงกันเลย,  จบข่าวครับ

3. ขุนแผน พราย 108 ตน อ.เปล่ง และ รุ่น 5 จอมสุรินทร์ มีสาวแบ๊งค์โทรมาขอกุ๊กกิ๊กด้วย, อื่นๆก็ปะปราย แต่องค์นี้มักจะได้สาวๆที่มีจริตราคะแรง รับรองจูนติดง่ายเลยครับ

4.ขุนแผน ครูบาสิน วัดศรีฐานนอก รุ่นแรก องค์นี้แรงมาก พี่ที่รู้จักกันต้องเอาไว้นอกบ้านเลยจ้า เฮี้ยนและแรง บ้านมีเด็กอ่อนไม่ควรใช้เลย ผมห้อยคอของขึ้นหัววิ้งมึนตึบเลยครับ ไม่ไหวแรงเกิน ผมขายต่อไปให้อีกคน เขาร้องโอ้เลย..เจอเหมือนกันห้อนทีแรกวิ้งขึ้นหัวอวกแตกเลย ประสบการณ์ไม่มีจ้า ไม่เคยใช้เลย..แรงมากบารมีไม่ถึง

5.เสด็จแม่ยั่วเมือง รุ่น 2 เนื้อผงธรรมดาเลย ครั้งแรกไม่เคยใช้ มีคนแนะนำว่าค้าขายอยู่ เอาไปลองดู ปรากฎว่าแจ่มมากครับ ค้าขายดีมากยอดพุ่งทุกวันไม่ตก จนร้านข้างๆอิจฉากันเลย ประสบการณ์สาวๆยังไม่มีครับ ยังไม่เคยขอ แต่ก็มีหันมองแบบไม่วางตาเลย บางทีไม่รุจักกันคุยด้วยก็ถึงเนื้อถึงตัวก็มีครับ

6. สมเด็จครูบาขันแก้ว วัดป่ายาง รุ่นแรก ผงเก่าเกจิอาจารย์ดังๆผสมเยอะมากครับ เมตตามหานิยมเย็นๆ สำหรับคนรักครอบครัวอบอุ่นรักใครกัน ผู้ใหญ่เมตตา จิตใจเราก็ดีด้วย บูชาดีมากๆครับ

องค์อื่นไม่ค่อยเท่าไหร่ อาจเจอกระแสปั่นของ หรือเป็นเพราะผมใช้ไม่เป็นก็ได้ครับ ไม่ขอก้าวล่วงดีกว่าครับ ที่ติดชาร์ทหลายองค์เงียบครับ ต่อให้บดกินเลยเอ๊า..เผลอโดนสาวตบอีก ผมว่าของแบบนี้อยู่ที่ศรัทธาครับ ผมแนะนำได้เท่านี้ ขอพลังจงอยู่กับท่าน...สาธุ
anisa2521 โพสต์เมื่อ 23-1-2012 04:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
**แก้ไข**
ขุนแผน พราย 59 ตน อ.เปล่ง
ขุนแผน พราย 108 ตน รุ่นแรก ครูบาสืน วัดศรีฐานนอก
yuthapon โพสต์เมื่อ 23-1-2012 09:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมอ่านแล้วรู้สึกว่า หลายท่านพูดแต่คุณแผนที่ท่านมีเ ...
ต้นฉบับโพสโดย anisa2521 เมื่อ 22-1-2012 17:45

ได้ข้อมูลใหม่ๆเพิ่ม...ขอบคุณครับ
ice161228 โพสต์เมื่อ 23-1-2012 10:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 248# yuthapon

ขุนแผน รุ่น 2 หลวงพ่อเต๋  มี  รูปปล่าวครับ
dark โพสต์เมื่อ 23-1-2012 10:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 23-1-2012 10:38
**แก้ไข**
ขุนแผน พราย 59 ตน อ.เปล่ง
ขุนแผน พราย 108 ตน รุ่น ...
ต้นฉบับโพสโดย anisa2521 เมื่อ 23-1-2012 04:57

- ขุนแผนรุ่นแรกของครูบาสิน รู้สึกว่าหลวงปู่เกลี้ยง วัดศรีธาตุ บ้านโนนแกด จ.ศรีสะเกษ ท่านจะเมตตาอธิษฐานจิตให้ด้วยนะครับ...
anisa2521 โพสต์เมื่อ 23-1-2012 11:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
- ขุนแผนรุ่นแรกของครูบาสิน รู้สึกว่าหลวงปู่เกลี้ยง  ...
ต้นฉบับโพสโดย dark เมื่อ 23-1-2012 10:36

ถูกต้องเลยจ้า เก่งนิ แปลว่าเล่นมานาน ^^
dark โพสต์เมื่อ 23-1-2012 11:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด dark เมื่อ 23-1-2012 11:47
ถูกต้องเลยจ้า เก่งนิ แปลว่าเล่นมานาน ^^ ...
ต้นฉบับโพสโดย anisa2521 เมื่อ 23-1-2012 11:24

- ผมจับสายพรายมาจะครบ 10 ปีแล้วครับ เริ่มตั้งแต่ปี 43 หนักขึ้นเรื่อย ๆ จนถึงขั้นเล่นเนื้อศพ กระดูกผี น้ำมันพรายจากศพ ก็ตั้งแต่ตอนปี 45 ก็เลยหาข้อมูลมาเยอะ ตอนนั้นอาจารย์เปล่ง อาจารย์วรา ก็เพิ่งจะเริ่มดัง ตอนออกใหม่ ๆ แค่ 2,000 - 3,000 บาท แต่ตอนนี้หลักหมื่นบาทหมด...
anisa2521 โพสต์เมื่อ 23-1-2012 13:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งั้นก็ยุคเดียวกันครับ ผมก็เล่นช่วงนี้เหมือนกัน อะไรมาแรงมีตัวผมเอาหมด ห้อยกระดูกเพียวๆ กระโหลกเป็นอัน ผมเอาเข้าบ้านหมดแล้วครับ ผมว่ายุคเราเจอของหนักราคาแพงครับ อย่าง อ.วรา ราคานี่ถูกกว่าเดิมอีก ราคาไม่ไปไหน? แต่ อ.เปล่ง นี่ไปไกลแล้วครับ มีตังค์ยังหามาห้อยกันไม่ได้เลยครับ ส่วนครูบาสินนี่ยอมรับว่าแรงครูครับ ลป.เกลี้ยง ท่านเด็ดดวงจริงๆครับ รุ่น 1 ติดลมบนไปแล้ว รุ่นต่อไปราคาก็ต้นแรงแผ่วปลายครับ
anisa2521 โพสต์เมื่อ 23-1-2012 17:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  yuthapon

ขุนแผน รุ่น 2 หลวงพ่อเต๋  มี  รูปปล่าวค ...
ต้นฉบับโพสโดย ice161228 เมื่อ 23-1-2012 10:28

ขุนแผน หลวงพ่อเต๋ หาไม่ยากครับ ไม่ว่าใช้รุ่นไหนดีหมด มีผงพลายกุมารแน่นอน แถมไม่แพง ตัวจริงเสียงจริงครับองค์นี้ กุมารทองหลักแสนอ่ะคิดเอาเอง มีหลักร้อย-ถึงหมื่น(รุ่นแรก) รุ่นสอง ไม่ควรเกิน 2 พันครับ พิมพ์อื่นก็หลักร้อยครับ

ขุนแผน หลวงพ่อทาบ เรื่องเสน่ห์เมตา นี่เขาว่าเบอร์ 1 ครับ เอาเสน่ห์อย่างเดียวนะ ว่ากันว่ายิ่งกว่าแรงยิ่งกว่าหลวงพ่อทิมอีกครับ สีผึ้งเขียวนี่สุดๆจริงๆ แต่ขุนแผน ลป.ทิมได้ครบเครื่องเลยครับ ใครเจอมีติดไว้สักองค์น่าจะดี ขนาดองค์พระจะเท่าเม็ดฟักทองครับ เล็กๆแต่รสโตน่าดู ราคาพันกลางๆ สีผึ้งหลักหมื่นดูยากมากครับ

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ผมเคยมีลูกอมพลายกุมาร+ขุนแผนลงกรุครับ ก็เฉยๆนะครับ แต่มาประจักษ์เอาตรง หลวงพ่อสาคร วัดหนองกรับ รุ่นที่แนะนำไปนี่แหละ หลวงปู่สิน วัดละหารใหญ่ ก็ไม่ธรรมดาเช่นกันครับ ขุนแผน ปี46 ลพ.สาคร ไม่ถึงพันครับ
dark โพสต์เมื่อ 23-1-2012 21:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

- ยังดีนะครับ ที่เล่นสายพรายมาถูกทาง แต่ถ้าไปโดนของอาจารย์แม่ง ขุนผี อาจจะไม่รอดมาจนถึงทุกวันนี้...ของอาจารย์วรานั้น ที่ติดลมบนราคาไปไกลมาก ก็คงเป็นแบบเนื้อไม้ตะเคียนแกะนะครับ อย่างแม่ทองสร้อยเนื้อไม้แกะเลี่ยมน้ำมันพรายเลือด ก็เหยียบสองหมื่นไปแล้ว แต่ถ้าเป็นเนื้อผงก็ไม่แพงนักพอหาบูชาได้อยู่ แต่สมัยนั้นที่จำได้ว่าโดนให้เห็นอิทธิฤทธิ์จัง ๆ ก็คงเป็นแม่โหงพรายเนื้อผง หลอนกันไปทั้งกลุ่มเลยแรงมาก ๆ
artist โพสต์เมื่อ 29-1-2012 09:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขุนแผนเเบมีพรายที่ผมมั่นใจสุดๆนั่งอยู่ป้ายรถเมล์มีสาวระดับเทพเดินมาคุยกะเราเอง จะมีคนเข้ามาทำความรุจักกับเราก่อนเป็นส่วนมาก คือ พระอาจารย์โอ พุทโธรักษา
แบบไม่มีพรายที่เสกเข้มเน้นเมตตาที่ใช้ทีไรก้อได้ผลเคยควงสาวลูกครึ่งไปกราบพระอาจารย์ คงไม่พ้นอาจารย์อึ่ง วัดเชิงหวาย
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 5-5-2024 00:59 , Processed in 0.227526 second(s), 4 queries , File On.