เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
63866
333
ซ่อนแถบด้านข้าง

เรื่องจริงมีอยู่ว่า

ปิด [คัดลอกลิงก์]
ก็เป็นที่น่าสังเกตุครับว่าช่วงนี้มีเครื่องรางของขลังประเภทเน้นหนักเมตตามหาเสน่ห์ โชคลาภ คนรักคนหลง ออกมาให้ชาวเมืองได้เช่าหากัน โดยเจ้าแรกก็เป็นเจ้าเก่าขาประจำที่หาของประเภทนี้มาให้ทางชาวเมืองได้บูชากันส่วนมากก็จะเป็นสายทางเหนือโดยอาศัยชื่อของอาจารย์ฆารวาสท่านหนึ่งมาการันตีว่าเป็นผู้ปลุกเสกร่วกับสำนักๆหนึ่ง ต่อมาก็มีมาอีกเจ้ามาจากดวงจันทร์ เอาของแบบเดียวกันออกมาขาย ไปๆมาๆเจ้าของเวปผู้ซึ่งไม่ยอมเห็นแก่เงินค่าที่เป็นค่าเช่าห้อง ก็เลยถามหาหลักฐานที่ตรงกับหน้าบุ๊กแบงค์ งานนี้ชาวเมืองเลยกระจ่างถึงบางอ้อ แต่ก็ยังไม่พอที่จะปกป้องสมาชิกชาวเมืองกาหลงไม่ให้กินหญ้าเลยต้องออกบทความกินปลาก่อนเช่าของก็ป้องกันได้อีกขั้น
ดังนั้นการเช่าของก็ต้องแล้วแต่ว่าใครกินปลาเยอะกว่ากันล่ะงานนี้
เพราะจำไว้อย่างหนึ่งว่า เงินของเรานะมันของแท้ ตราบใดที่ยังอยู่ในกระเป๋าเราก็ยังเป็นของเรา แต่ถ้ามันไปอยู่ในกระเป๋าของคนอื่นแล้วหนทางที่จะเอาคืนมันยากครับ เช่นกันฉันใดก็ฉันนั้นของที่เช่ามาแล้วถ้ามันไม่แท้ก็ยากที่เจ้าของจะรับคืนครับ
       ที่โพสมาก็ไม่ได้มีอคติกับผู้ใด แต่ด้วยความเป็นนักท่องเน็ตแล้วก็ชอบเวปลักษณะนี้ เลยได้เข้าหลายเวป ก็มีเห็นเวปกาหลงนี่แหละที่เจ้าของพอมีคุณธรรมประจำใจ อย่างนี้นี่สิ สวยทั้งตัวทั้งใจ  
มาพูดถึงเรื่องเวปกันต่อ ช่วงหลังๆมานี่จะมีของประเภทที่ว่าทะลักเข้ามาที่เมืองแห่งนี้เยอะมาก ทั้งจากเจ้าประจำ และหน้าใหม่ แต่ถ้าพิจารณาดูรูปร่างวัตถุตลอดจนเนื้อหาสาระการโพสก็ทำให้รู้ว่าน่าจะมีที่มาไม่ไกลกัน
       แกะดำเลยไปคลิกดูตามเวปต่างๆประเภทนี้ก็ปรากฎว่ามีบางเวปไม่สามารถเปิดได้ไม่รู้โดยเหตุผลกลใด พูดแบบชาวบ้านๆคือปิดเวปนั่นเอง แต่ที่สำคัญคือของที่ทะลักเข้ามาที่เมืองตอนนี้ ล้วนแตกกระจาย กระเด็นกระดอนซ่านเซ็น มาจากเวปเหล่านั้นนั่นเอง แกะดำไม่ขอวิจารร์ว่าทำไมเวปพวกนั้นถึงมีปัญหาขาดสภาพคล่องและความน่าเชื่อถือของสมาชิก แต่สิ่งเหล่านี้แกะดำอยากบอกสมาชิกทุกท่านรวมไปถึงผู้บริหารเวปว่า...
ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์แบบนั้นในเวปเมืองกาหลง แห่งนี้เลย
.........................ด้วยรักและผูกพัน นะจ้ะเจ้าเมืองจ๋า
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
vetmax โพสต์เมื่อ 18-7-2011 20:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อืมมมมมม ครับผม
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ชอบเข้าเวปนั้น เวปนี้
หาบูชาวัตุมงคล โดยทุกวันนี้ก็มีสองเวปที่เข้าคือ เมืองกาหลง กับ เวปพระ
ผมก็ไม่รู้หรอกว่าแท้หรือเก๊ คนเอามาให้บูชาคือใคร
เห็นสวย ราคาพอบูชาได้ ในขณะนั้นมีตังเหลือพอดี ก็จัดไป

ก็ไม่รู้สิน๊ะ ก็ดูไม่เป็นจริงๆ สวยเป็นพอ แหะๆ
winny โพสต์เมื่อ 18-7-2011 20:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
555..นายเป็นแกะดำที่เจตนาดีนะมองได้ทะลุปรุโปร่งดีเจงๆ ไม่ได้เข้ามาหลายวันมาเจอคนกล้าเสนอความเห็นอีกด้านแบบนี้บ้างก็ดี
ความเห็นส่วนตัวเราไม่เคยกลัวของปลอมนะ เรากลัวของที่ไม่ได้เสก หรือเสกไม่ถึงอ่า เราเป็นคนไม่มีวิชาอาคมเราเสกเพิ่มเองไม่ได้ซะด้วยสิ
พูดมากไม่ได้ด้วยสิ เราก็ขายของเด๋วโดนด่าอีก55555..
kaineverdie โพสต์เมื่อ 18-7-2011 22:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อื่ม...เข้ามาฟังเหตุและผล ตรงดี..
cho โพสต์เมื่อ 18-7-2011 22:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 18-7-2011 22:52

อูยยย.. ล้ำลึกยิ่งนัก!!!  พิธีกรรายการ 'คลายปม' หรือเปล่าเอ่ย?

ขอบคุณสำหรับการแสดงความคิดเห็น..ในเชิงสร้างสรรค์..
เพราะฟังข้อมูลแล้ว ต้องซุ่มดูอยู่นาน จึงวิเคราะห์ได้เป็นฉาก เรียงลำดับชัดเจน
ไม่งงกับจุดยืนของตัวเอง...และใช้สมอง ปนประสบการณ์จริง

บางครั้งเจ้าของพื้นที่..ก็ไม่ได้รู้อะไรมากเท่ากับคนท่องเว็บ นี่ก็เรื่องจริง!
คงต้องช่วยกันสอดส่องดูแล..ให้เมืองนี้น่าอยู่
อยู่กันแบบพี่กับน้อง อยู่ด้วยกัน! ติชมกัน
เพราะเมืองนี้ พลเมืองกระจายอยู่เกือบทุกภาคทั่วไทย...ศิษย์หลายสาย หลายสำนัก มารวมกันโดยไม่ได้นัดหมาย!!

นอนหลับฝันดีนะคะทุกท่าน...
yongchai01 โพสต์เมื่อ 18-7-2011 22:57 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ข้อมูลดีครับ สมควรแก่การชมเชยครับ
ขอให้ทุกๆท่านใช้ปัญญา และสติเยอะๆนะครับ
ก่อนการตัดสินทุกๆเรื่อง นับถือ นับถือ
ขอบคุณที่นำข้อมูลดีๆมาแบ่งปันครับ
hamakpure โพสต์เมื่อ 19-7-2011 01:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่ได้ตามข่าวดราม่าเรื่องนี้เลยครับ

ใครพอจะมี กระทู้เก่าๆบ้างครับ

อยากรู้รายละเอียด
novaimmage โพสต์เมื่อ 19-7-2011 01:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

โดนใจครับผม ผมก็กลัวของไม่ได้เสก ฮ่าๆ
lekleklek โพสต์เมื่อ 19-7-2011 02:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจตนาดี แต่อยากรู้ที่มาและรายละเอียดที่ไปเจอมา มากกว่านี้ครับ
tccl โพสต์เมื่อ 19-7-2011 07:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำดีก็ต้องชมกันครับ แต่อยากรู้เพิ่มเติมอีก
 เจ้าของ| แกะดำ โพสต์เมื่อ 19-7-2011 08:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องบางเรื่องก็ไม่ต้องถึงเอากันให้ตายจากเวปกันไปเลยครับ ขอเพียงแค่เป็นสิ่งกระตุ้นเตือนและปรามให้ผู้ที่จะทำไม่ดีหากินหลอกลวงกับความไม่รู้ของผู้คนให้ได้ตระหนักไว้บ้างว่าจะทำอะไรก็ควรมีจิตสำนึกที่ดีที่ดีบ้างครับ มีหลายท่านในเวปนี้ที่ได้ไปพูดคุยกับท่านอาจารย์ฆราวาสที่ถูกกล่าวอ้างแล้วๆก็รู้ว่าอะไรเป็นอะไร แต่ท่านเหล่านั้นก็คงมีแนวคิดเหมือนผมคือเอาแค่ปรามๆไปก่อน ก็หวังว่าสมาชิกชาวเมืองของเราก็จะใช้สติและวิจารณญาณในการรับข้อมูลข่าวสารเช่นกัน
jackky โพสต์เมื่อ 19-7-2011 11:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แกะดำ สวดยอดเลย  ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติม น่าจะมีกระทู้ใหม่ๆมาอีก อย่าลืมมาแบ่งปันนะครับ
lekleklek โพสต์เมื่อ 19-7-2011 12:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บางคนเตือนไปก็เท่านั้นครับ
redblue โพสต์เมื่อ 19-7-2011 12:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เรื่องเป็นอย่างนี้นี่เองไอ้เราก็คิดว่าอาจารย์เขาเสกไม่ถึงพึ่งรู้ว่าลูกศิษย์ทำเองเสกเองอ้างชื่ออาจารย์ถึงว่าว่างเปล่าเชียว
มะนาว โพสต์เมื่อ 19-7-2011 13:02 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
กดlikeให้กระทู้นี้นะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 01:19 , Processed in 0.432591 second(s), 4 queries , File On.