เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขุนแผนโคโยตี้... มหาเสน่ห์เด็ดขาด

[คัดลอกลิงก์]
Sugus โพสต์เมื่อ 5-4-2010 13:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รับทราบแล้ว ก๋า เป็นเครื่องรางนะ การนำมาใช้บูชาแล้วแต่ศรัทธาของแต่ละคนเด้อ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
suysakul โพสต์เมื่อ 5-4-2010 13:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วแต่ศรัทธาครับ ขึ้นอยู่กับการบูชาของแต่ละคน
rynyapatch โพสต์เมื่อ 5-4-2010 16:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกก็คิดเหมือนกันค่ะ  แต่ก็คิดว่า พอใจค่ะ แล้วก็ไม่สนว่าใครจะมองยังไง ตอนนี้ใช้แม่ยั่วเมืองห้อยคอตลอด แทบจะไม่ถอดออกเลย ก็มีแต่คนมอง คงสงสัยว่าเป็นพระอะไร ก็เลยบอกไป ไม่บอก ฮ่า....
rynyapatch โพสต์เมื่อ 5-4-2010 16:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอตัวกลับบ้านก่อนนะ บ๊ายบาย ชาวเมืองทุกท่าน เจ้าเมืองด้วยนะจ๊ะ นึกว่าจะได้เจอกันซะแล้ว ไม่เจออีก เดี๋ยวขอเวลารีดไขมันก่อน อยากไปเจอกันแบบดูดีอ่ะนะ...
suysakul โพสต์เมื่อ 5-4-2010 16:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

จัดไปอย่าให้เสียครับพี่ริน เที่ยวหน้าต้องได้เจอกันครับ อิอิ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 5-4-2010 17:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ้าอาวาสวัดเชิงหวาย สั่งทำลาย “ขุนแผนโคโยตี้” ที่มีอยู่ในวัดทุกรุ่น พร้อมขู่เกจิดัง หากไม่เชื่อฟังแอบปลุกเสกพระและวัตถุมงคลอีก ด้านเจ้าคณะเขตบางซื่อยัน ไม่ห้าม “พระอาจารย์อึ่ง” ปลุกเสกวัตถุมงคล...

จากกรณีวัดเวตวันธรรมาวาส หรือวัดเชิงหวาย ย่านบางซื่อ กรุงเทพฯ จัดทำวัตถุเลียนแบบพระขายให้คนหลงเชื่อ เรียกว่า "ขุนแผนโคโยตี้" ที่มีรูปทรงเหมือนพระขุนแผน ด้านหลังมีรูปผู้หญิงโป๊เปลือย ยืนใส่กางเกงชั้นในจีสตริงหันหลัง เกาะปลัดขิก ขายให้ประชาชนอันละ 500 บาท จนถูกวิพากษ์วิจารณ์อย่างหนัก และแม้ทางกลุ่มผู้จัดทำได้ออกมาขอโทษและรับผิดแทนวัด และพระที่ทำการปลุกเสกแล้วนั้น

ล่าสุด พระรัตนเมธี วัดแก้วฟ้าจุฬามณี เจ้าคณะเขตบางซื่อ และหัวหน้าพระวินยาธิการ(ตำรวจพระ) ในเขตกรุงเทพฯ กล่าวว่า หลังจากที่ได้มีการตรวจสอบข้อเท็จจริงจากพระอาจารย์สุเทพ สุทธสีโล" หรือ "พระอาจารย์อึ่ง” ซึ่งเป็นผู้ทำการปลุกเสก ทราบว่า มีลูกศิษย์นำมาให้พระอาจารย์อึ่งทำการปลุกเสกให้ เพื่อที่จะนำไปมอบให้เพื่อนชาวฮ่องกง และสิงคโปร์ พระอาจารย์อึ่งก็ปลุกเสกให้โดยที่ไม่ได้แกะกล่องออกดู และเมื่อลูกศิษย์ถวายบางส่วนให้ท่าน เพื่อให้นำไปแจกชาวบ้าน ท่านจึงเปิดออกดู และเห็นว่าเป็นวัตถุมงคลที่มีความไม่เหมาะสมจึงรีบมอบให้ชาวบ้านไป

พระรัตนเมธี กล่าวต่อไปว่า อย่างไรก็ตามได้กำชับผ่านทางเจ้าอาวาสวัดเซิงหวายไปแล้วว่าไม่ให้เกิดเหตุการณ์ในลักษณะนี้ขึ้นมาอีก พร้อมทั้งกำชับไปยังพระอาจารย์อึ่งด้วยว่าควรที่จะมีการตรวจสอบให้แน่นอนก่อนที่จะไปทำการปลุกเสกให้ เพราะพระอาจารย์อึ่งถือเป็นพระเกจิที่มีลูกศิษย์นับถือมากรูปหนึ่ง จึงทำให้มีลูกศิษย์นิยมนำวัตถุมงคลมาให้พระอาจารย์อึ่งปลุกเสกให้จำนวนมาก

ขณะเดียวกันทางเจ้าอาวาสวัดเซิงหวายได้สั่งให้ทำลาย "ขุนแผนโคโยตี้" ที่มีอยู่ในวัดทั้งหมดแล้ว ขณะเดียวกันหากพบว่าพระอาจารย์อึ่งยังมีการปลุกเสกวัตถุในลักษณะดังกล่าวอีก ทางเจ้าอาวาสวัดเซิงหวาย คงต้องมีมาตรการขั้นเด็ดขาด โดยขับให้ออกจากวัด เพราะถือว่าไม่เชื่อฟังคำสั่งเจ้าอาวาส หรืออาจจะถึงขั้นให้สึก

“ไม่ได้สั่งห้ามพระอาจารย์อึ่งไม่ให้ทำการปลุกเสกอีก ท่านยังคงรับกิจนิมนต์ปลุกเสกได้ แต่ท่านต้องไม่ทำการปลุกเสกวัตถุที่ไม่มีความเหมาะสมแบบนี้อีก ก่อนการปลุกเสกท่านก็ควรที่จะต้องตรวจดูวัตถุที่ลูกศิษย์นำมาให้ปลุกเสกด้วย” เจ้าคณะเขตบางซื่อ กล่าว
Anat โพสต์เมื่อ 5-4-2010 19:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 76# jax88

คิดเหมือนกันเลย ของนี้แรงกว่าเยอะ แต่ก็น่าๆจิตตัง   เรารู้เราสัทธาตั้งมั้นในสินธรรมก็เกิดประโยชย์ครับ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 5-4-2010 20:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เจ้าอาวาสวัดเชิงหวาย สั่งทำลาย “ขุนแผนโคโยตี้” ที่ม ...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 5-4-2010 17:18

เฮ่อ.......เจ้าอาวาสไม่น่าพูดแบบนี้เลยนะครับ เพราะขุนแผนโคโยตี้พูดก็พูดตรง ๆนะครับ  อ.อึ่งท่านถวายเงินให้วัดหมด  เงินที่ได้จากการเช่าบูชา

ขุนแผนโคโยตี้รุ่นที่ซ่อมหลังคาวิหาร ท่านก็ถวายให้เจ้าอาวาสพอมีเรื่องอย่างนี้ เจ้าอาวาสเล่นออกล้อฟรีหนีกันแบบนี้ เศร้า.......ครับ
opo086 โพสต์เมื่อ 6-4-2010 12:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดังมากครับลงหนังสือพิมพ์โดนวิจารไม่มีชิ้นดีเลย หน้าเห็นใจครับ
Try2009 โพสต์เมื่อ 6-4-2010 19:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีไม่ดีแต่ก็แรง ระครับ เนื่องจากชื่อ  ทันสมัย ราคา ขยับ  ถ้าให้พูด คุณว่าขุนแผน เป็นพระหรือ เปล่า คนมันไม่รู้ก็พูดกัน ดีก็ดีไปไม่ดีก็ไม่ดีไป  ไม่ต้องอะไรระครับ ดูยัง แม่ยั่วเมือง คนไม่รู้ ก็ พูดไม่ดี
truecrime โพสต์เมื่อ 6-4-2010 23:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พึ่งจะไปเพทน์เสร็จครับของแรงๆดี

ขาเอากลับมาหญิงมองเต็มแค่

ใส่กระเป๋าเสื้อเอง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +14 ย่อ เหตุผล
cho + 14

ดูบันทึกคะแนน

wongrad โพสต์เมื่อ 7-4-2010 09:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าว....ดังระเบิดทั่วไทยเลยครับท่าน....มีแต่คนพูดถึงขุนแผนโคโยตี้....
เอกอุ โพสต์เมื่อ 7-4-2010 09:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดจริงๆเลยครับ ดังแล้วในตอนนี้ ใครไม่มีแขวนระวังจะเชยนะจะ

ประสพการณ์ขนาดยังไม่แขวนคอ แค่ใส่กระเป๋าผู้หญิงยังมอง ผมว่าถ้าแขวนไปแล้ว เข้ามาหาแน่เลยครับ

สุดยอดจริงๆ ปลุกเสกดีมากๆครับ
truecrime โพสต์เมื่อ 7-4-2010 09:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาไปให้อาจารย์โพธิ์ดำใส่หัวใจขุนแผนอีกทีครับ
suneek โพสต์เมื่อ 7-4-2010 09:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้ขุนแผนโคโยตี้สักองค์จะทำไงดี
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 2-5-2024 05:54 , Processed in 0.242328 second(s), 10 queries , File On.