เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ขุนแผนโคโยตี้... มหาเสน่ห์เด็ดขาด

[คัดลอกลิงก์]
truecrime โพสต์เมื่อ 2-3-2010 08:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปเอามาแลัวครับ

แต่ต้องใส่หัวใจขุนแผนครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +3 ย่อ เหตุผล
cho + 3

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
chanayut โพสต์เมื่อ 2-3-2010 20:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 32# truecrime

คาถาหัวใจขุนแผน  ด้านหน้า "สุ นะ โม โล" ด้านหลัง"X-X-พุท-โธ"
X-X อ่านไม่ออกผมหัดอ่านน่ะครับเฉลยผมหน่อยนะครับ
ผมเป็นคนนึงที่พบเวปกาหลงจากการค้นหาจากgoogle คำว่า"ขุนแผนโคโยตี้"
ก็เลยได้เป็นสมาชิกบ้านอันอบอุ่นหลังนี้ที่เต็มไปด้วยมนต์เสน่ห์ที่น่าค้นหาและติดตาม
เอกอุ โพสต์เมื่อ 2-3-2010 21:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โอ้ สุดยอดครับ

อยากมีไว้บูชาจัง
truecrime โพสต์เมื่อ 2-3-2010 22:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อิติพุธโธ สุนะโมโล นี้คือหัวใจเต็ม

ของสายโพธิ์ดำที่ท่านเรียนมา

ถ้าอยากให้แรงอีกต้องเสกด้วย

คาถาขุนแผนชมตลาดครับ

สาวไหนไม่มองก็ช่วยไม่ได้แล้วอิอิ
chanayut โพสต์เมื่อ 3-3-2010 17:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ คุณtruecrime ที่ให้ความกระจ่าง ผมหามาเพิ่มเติมแล้วครับ
คาถาพระขุนแผนชมตลาด ของหลวงปู่อั้น อภิปาโล วัดธรรมโฆษก (โรงโค) อ.เมือง จ.อุทัย
ตั้งนะโม 3 จบ
ขุนแผนมานัง ติสังมาโส (3 จบ)
โอมสิทธิฟ้าฟื้นจำเริญศรี ศรีกูงามคือฟ้า หน้ากูงามคือพร่ะจันทร์ สาวในเมืองสวรรค์มิเห็นหน้ากูอยู่บ่มิได้ นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงต้นไม้ก็ให้งวยงง นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงพระยาหงษ์ก็ลืมถ้ำ นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงท้าวพระยาก็มาลืมแท่นที่นอน นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงแม่ไก่อ่อนก็มาละลูกแล่นตาม นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงสาวใช้ก็มาลืมแม่ นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงสาวแก่ก็มาหลงไหล นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงเจ้าไทยก็มาลืมสวดมนต์ นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงทุกชั้นฟ้าแลเทวดาทุกวิมาน นะมะพะทะ กูจะรำลึกถึงโอมประสิทธิสวาหะ ฯ
makaza โพสต์เมื่อ 4-3-2010 11:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปใช้แล้วเป้นไงบอกต่อด้วยนะครับ
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 5-3-2010 23:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมจะขอแขวนไปงานมอเตอร์โชว์
ชนิดว่าเกาะเเข้งขามาที่บ้านเลย
หรือไม่ก็ชนิดพับใส่กระเป่ากางเกงมาเลย{:2_37:}
MoNPeKa โพสต์เมื่อ 9-3-2010 00:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามมากครับ
FatmaN โพสต์เมื่อ 12-3-2010 11:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คนออกแบบ ทำออกมาได้สยิวกิ้วมากๆครับ......อิอิอิ555
amulet โพสต์เมื่อ 13-3-2010 14:07 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวต้องไปหามาบ้างแล้ว จะได้ไม่ตกเทรนครับ
เอกอุ โพสต์เมื่อ 13-3-2010 14:29 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยงามอะครับ สุดยอดจริงๆ

ต้องหามาบูชาบ้างแล้ว
suysakul โพสต์เมื่อ 17-3-2010 17:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 32# truecrime

ไปเช่าอีก อย่าลืมเช่ามาเผื่อน้อง ต้น บ้างนะครับ สวยมาก ๆ
    suysakul@hotmail.com  เมลล์มาบอกก็ได้ครับ เอาองค์ 400 ครับ สีน้ำตาล เดี๋ยวจะหัดเพ้นเอง อิอิ
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 2-4-2010 13:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

RE: ขุนแผนโคโยตี้... มหาเสน่ห์เด็ดขาด

ประกาศแถลงการณ์เรื่องพระขุนแผนโคโยตี้

คณะศิษย์ที่นับถือพระอาจารย์สุเทพ สุทธฺสีโล
บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 2-4-2010 14:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ประกาศแถลงการณ์เกี่ยวกับเรื่อง " ขุนแผนโคโยตี้  "

จากการที่ khalong.com ได้นำเสนอบทความเกี่ยวกับเรื่องขุนแผนโคโยตี้ ซึ่งปัจจุบันได้เป็นที่กล่าวถึงมากมายตามเว็ปไซด์ต่าง ๆซึ่งมีการ

นำเอาข้อมูลมาจากกระทู้ ขุนแผนโคโยตี้...มหาเสน่ห์เด็ดขาด  ไปโพสลงพร้อมทั้งนำภาพประกอบจากในเว็ปเมืองเสน่ห์กาหลงไปใช้ แล้วก็มีผู้ออกมา

เสนอความคิดเห็นต่าง ๆนา ๆส่วนใหญ่จะเป็นด้านลบเสียทั้งสิ้น จึงอยากจะขอประกาศจากที่นี้เลยว่า กรุณาอ่านบทความนี้ให้จบเพื่อที่จะได้ตาสว่างและ

มีข้อมูลที่ถูกต้องของขุนแผนโคโยตี้ รุ่นนี้ จากการที่ส่วนใหญ่ค้นหาคำว่า " ขุนแผนโคโยตี้  "ใน www.google.com นั้นก็มีการกล่าวถึงขุนแผนรุ่นนี้

กันมากเรียกได้ว่า กำลังฮิตในขณะนี้ กระผมเป็นอีกหนึ่งเสียงเล็ก ๆที่นับถือในตัวพระอาจารย์สุเทพ สุทธฺสีโล หรือพระอาจารย์อึ่ง วัดเซิงหวาย ขอประกาศ

ให้ทราบโดยทั่วกัน ......ซึ่งจากการที่กระผมได้เข้าไปกราบนมัสการหลวงพ่อ และได้รับพระขุนแผนรุ่นนี้มาจากท่านท่านได้เมตตาเล่าให้ฟังว่า ......ดังนี้

"  ขุนแผนโคโยตี้ รุ่นนี้ อาตมาไม่ได้เป็นคนสร้างและออกแบบ เพียงแต่ มีลูกศิษย์อาตมาอยู่กลุ่มหนึ่งที่เป็น นายหัวอยู่ที่ภาคใต้ได้สร้างออกมาแล้วนำมา

ถวายให้อาตมาเป็นผู้ปลุกเสกซึ่งขุนแผนรุ่นนี้ และอาตมาก็ไม่เคยเห็นรูปลักษณ์ของขุนแผนรุ่นนี้มาก่อนเพราะตอนที่นำมาถวายเค้าได้ใส่กล่องแพ็คผนึก

อย่างดีพร้อมทั้งมีคำเขียนไว้ข้างกล่องว่า "ขุนแผนโคโยตี้"  ซึ่งท่านก็ไม่ได้สนใจอะไร "  หลวงพ่อท่านก็ปลุกเสกตลอดไตรมาสเข้าพรรษปี ๒๕๕๒ ที่ผ่าน

มา   ซึ่งท่านก็พึ่งมาได้เห็นตอนที่ปลุกเสกเสร็จแล้วลูกศิษย์ที่เป็นนายหัวมารับกลับไป พร้อมทั้งได้นำมาถวายให้กับหลวงพ่อจำนวน ๑๐๐๐ องค์มี ๒ เนื้อ

๑ เนื้อว่านสีขาว  ๒ เนื้อว่านสีน้ำตาล อย่างละ ๕๐๐ องค์ซึ่งท่านก็ได้นำมาแจกให้แก่ พ่อค้าแม่ขายหน้าวัดเซิงหวาย และนอกจากนี้ตำรวจจาก สน.เตาปูน

ก็ได้เข้ามาขอขุนแผนรุ่นนี้เป็นจำนวนมากนอกจากนั้นท่านก็นำมาแจกญาติโยมที่ไปกราบนมัสการกับท่าน ๑ ในนั้นผมก็ได้รัยมา ๑ องค์ โดยจากที่มีการเข้า

ใจผิดตามเว็ปไซด์ต่าง ๆนั้นขออธิบายเป็นข้อ ออกมาดังนี้

๑   มีการโพสว่า   หลวงพ่อท่านเป็นผู้สร้าง  ความจริงแล้วท่านไม่ได้สร้างคนที่สร้างที่แท้จริงคือลูกศิษย์ที่เป็นนายหัวอยู่ภาคใต้สร้างมาถวายให้เสก

๒  มีการซื้อขายกันในเว็ปไซด์พระเครื่อง ต่าง ๆซึ่งกราบเรียนตามตรง หลวงพ่อท่าน "  แจกฟรี  "  ไม่มีการซื้อขายใดๆ ทั้งสิ้น

๓. มีการ แสดงความคิดเห็นในเว็ปต่าง ๆในทางลบเกี่ยวกับพระอาจารย์สุเทพ  เรียนโดยตรงว่าคุณ ๆทั้งหลายอย่าคิดเช่นนั้นเพราะหลวงพ่อท่านไม่ได้

เป็นคนสร้างและออกแบบ ดังที่หลายคนเข้าใจและกล่าวโจมตีท่านในทางลบ  ซึ่งกระผมก็ได้ลงข้อมูลให้แล้วถ้ายังคิดว่าท่านเป็นคนสร้างอยู่ คุณจะมี

กรรม อันเกิดจากการไป " ปรามาสพระสงฆ์ "  ที่คุณ ๆทั้งหลายไม่รู้เรื่องแล้วไปกล่าวให้ร้ายท่านคุณคิดดีแล้วหรอครับที่ไปพิจารณาผ้าเหลือง คุณไม่สม

ควรคิดนะครับเพราะจะเป็นอกุศลกรรมทั้งทาง ทางกายกรรม วจีกรรม และมโนกรรม  พระสงฆ์ท่านปฏิบัติศีลตามพระธรรมวินัย ตั้ง ๒๒๗ ข้อแล้วนี่อะไร

คุณ ๆทั้งหลายที่ออกมาแสดงความคิดเห็นในเว็ปต่าง ๆ ศีล ๕ ข้อคุณปฏิบัติครบแล้วหรือยัง ตรงนี้ก็อยากจะฝากให้คิดทบทวนกันนะครับ

๔. มีการกล่าวในเว็ปว่า สร้างหลายเนื้อมีทั้งเพ้นท์สี และเนื้อสีขาว สีน้ำตาลและเนื้ออื่น ๆให้ข้อมูลมั่ว ๆไปหมด รุ่นที่เห็นนั้นคือเนื้อสีขาว แล้วมีคนเค้า

ศรัทธานำไปเพ้นท์สี ให้สวยงามเพื่อให้ดูออกมาแนว ARt สร้าง ๒ คือ เนื้อสีขาว และเนื้อสีน้ำตาล

จบการแถลงการณ์เรื่อง " ขุนแผนโคโยตี้ "  กระผมไม่ได้มีส่วนได้หรือส่วนเสียเกี่ยวกับอะไรทั้งสิ้นเพียงแต่ เป็นผู้หนึ่งที่รับรู้ข้อมูลไม่ถูกต้อง มั่วซั่วที่

หลายเว็ปไซด์นำไปโพสลงแล้วมีการแสดงความคิดเห็นเสียๆหาย ๆ เพื่อเป็นการชี้แจงในข้อมูลที่ถูกต้องจึงต้องประกาศแถลงการณ์ ให้ทราบโดยทั่วกัน

บอส ดินแดง โพสต์เมื่อ 2-4-2010 14:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลงประกาศแล้ว ครับ

ผมต้องออกมาให้ข้อมูลที่ถูกครับพี่ไม่งั้น พวกที่ไม่รู้เรื่องมันเอาไปลงมั่ว ๆซี้ซั้ว ผมโมโห ครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 2-5-2024 05:43 , Processed in 0.319574 second(s), 10 queries , File On.