เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

สุดยอดประสบการณ์หมอดู...ช่วง เจ้าเมืองแนะนำหมอดูแม่น แม่น...

[คัดลอกลิงก์]
dear168 โพสต์เมื่อ 12-1-2012 12:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เคยไปดูกับหมอยามาแล้วแม่นดีครับ คุยกัยถูกคอถูกจริตกันดี
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
pokpok111 โพสต์เมื่อ 12-1-2012 21:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าพูดถึง เรื่องดูดวง... แล้วโดยส่วนตัวไม่เคยดูกับใครมาก่อน แต่ถ้ามีโอกาศก็อยากจะดูเหมือนกัน ครับ เพราะว่าศาสตร์ดูหมอดูดวงมีมาตั้งนานแล้ว และมีมาก่อนพระพุทธศาสนาหลายพันปีเลยก็ว่าได้ ...โดยฉเพราะผู้ที่มีการชำนาญทางด้านพยากรณ์ เหล่านี้ บางท่านสามาถที่จะพยากรณ์ วันเกิดวันตายแบบแป๊ะๆได้เลยทีเดียว ..ยกตัวอย่างทีเคยเกิดมาแล้วเช่นเมื่อ ครั้งพุทธกาล เมื่อพระพุทธเจ้าทรงประทับอยู่ เมืองฆลัมพิกนครอาศัยอยู่ ณ กุฏีในป่า มีพราหมณ์ผู้อยู่ในพระนครฆลัมพิก ....วันหนึ่งได้ไปดูหมอดูในพณคร และได้พาลูกชายคนเล็กไปด้วย ....และหมอดูก็ได้ให้พระกับพราหณ์นั้น แต่กลับไม่ให้พรกับลูกเขา เขาจึงถามว่าเพราะเหตุใด หมูดูจึงตอบว่าอีกเจ็ดวันเด็กคนนี้จะตาย เขาก็ตกใจและถามหาวิธีแก้ หมอดูบอกว่าไม่รู้วิธิแก้.... แต่ว่ามีผู้รู้วิธี เขาจึงถามว่าใคร หมอดูนั่่นจึงแนะนำให้ไปหา พระสัมณโคดม เมื่อไปหาพระพุทธเจ้าแล้ว พระพุทธเจ้าก็ให้พรแก่พราหมณ์นั่น แต่กลับไม่ให้พรกับลูกเขาเช่นกัน ด้วยพระญาน พระพุทธเจ้ารู้ว่าอีกเจ็ดวันเด็กจะตาย พราหมณ์ร้อนใจจึงถามถึงวิธีแก้..... พระพุทธเจ้าจึงให้เหล่าสาวก เจริญพระพุทธมนต์อยู่เจ็ดวัน โดยมีเด็กอยู่ตรงกลาง และพ้นเจ็ดวันไปก็ทำให้มัจจุราชไม่สามารถมาพาเด็กไปได้ เด็กจึงพ้นแก่ความตาย และ พระพุทธเจ้าก็ให้พรเด็กนั่น ต่อมาเด็กนั่นก็มีอายุ ถึง 120 ปี  ดังนั้นเราจะเห็นได้ว่า... เรื่องหมอดูนั้นดูได้จริงๆ แต่ว่าถึงจะดูได้แม่น ขั้นเทพก็ต้องอยู่ภายใต้กฏ อนิจัง คือความไม่เที่ยงนั้นเอง.. เพราะทุกอย่างสามมารถ เปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา และเมื่อครั้ง พระพุทธเจ้ายังไม่ดับ ขันประรินิพานนั้น ทรงห้ามไม่ให้ภิกษุทั้งปวงดูดวง หรือ ทายทักโดยเด็ดขาด เพราะ พระเหล่านั้นไม่ไช่สัพพรรญุ  ต่ำกว่าพระพุทธเจ้าลงมา  พลาดได้หมด... ไม่ว่าจะเป็นพระอรหันต์ ระดับ สุขวิปัสโก  ระดับ  ฉฬภิญโญ ระดับ วิชาสาม  แม้แต่ระดับ ประฏิสัมภิทา( พระอรหันมี สี่ระดับ) มีข้อผิดพลาดหมด เพราะว่าสั่งสมบารมีมาไม่เท่ากัน...  แต่ถ้าเป็นคนธรรมก็ทำได้ เพราะห้ามพระ   แต่ยังไง ก็ขอขอบคุณท่านเจ้าเมืองครับ ที่ได้นำสิ่งดีๆมาฝาก จากความรู้สึก ที่ได้เห็นคนแรกน่าจะดูแม่นมากครับ ถ้ามีโอกาศผมก็จะแวะไปดูเหมือนกันครับร่ายซะยาวเลย อิอิ
tigger โพสต์เมื่อ 13-1-2012 10:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดทั้งนั้นเลย
chrnx โพสต์เมื่อ 20-1-2012 20:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
tonnot โพสต์เมื่อ 20-1-2012 20:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ได้ความรู้เยอะเลย
PramoteW โพสต์เมื่อ 21-1-2012 17:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากไปดูกับหมอยามั่ง ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง ไปวันไหน กี่โมงดีครับ
อ.หมอยาดูทุกวันหรือเปล่าครับ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 21-1-2012 20:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

คุณเปิดกระทู้หน้าที่ 1 เลยค่ะ คำตอบมีหมด
PramoteW โพสต์เมื่อ 21-1-2012 23:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 52# cho
ขอบคุณครับ
tawan โพสต์เมื่อ 24-1-2012 14:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น้าโช สนใจ รามอินทรา 119 ว่ะ ใกล้บ้าน ว่าแต่ สุดๆ จิงป่าวเนี่ย ไปอีกเมื่อไหร่ จะห้อยไปด้วย
mummamman โพสต์เมื่อ 6-3-2012 00:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แนะนำ อ.ถิรพุทธิ บรมครูประสิทธิ์ ทำนายดวงชะตาด้วยไพ่ยิปซี ครูฤาษีประสิทธิ์

แม่นมาก ลองดูไม่แพงครับ อยู่ข้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้า

โทร 081-253-5399 นัดหมายเวลา

ค่าครู 149 บาท
iam_mrp โพสต์เมื่อ 24-3-2014 23:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วท่านสุดท้ายที่อุบไว้อะครับพอจะเฉลยเป็นทานแก่สมาชิกได้ไหมครับท่านเจ้าเมือง
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 28-3-2014 09:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
mummamman ตอบกลับเมื่อ 6-3-2012 00:24
แนะนำ อ.ถิรพุทธิ บรมครูประสิทธิ์ ทำนายดวงชะตาด้วยไพ่ ...

เด่วลองของท่านมูมม่างดีฝ่า ดีๆ มาแชร์กัน
attapol โพสต์เมื่อ 1-4-2014 20:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลูกแมวน้อยรู้จักอยู่คนนึง คุ้นชินกันมากว่า 10 ปีแล้ว
"แม่บุญธรรม" ของลูกแมวน้อยเองจร้าาาา
เธอเป็นมุสลิมที่น่ารักเชียวล่ะ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 06:10 , Processed in 0.195134 second(s), 6 queries , File On.