เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ความเป็นจริง ของวิชาไมยราพสะกดทัพ

[คัดลอกลิงก์]
krongthip โพสต์เมื่อ 20-3-2013 07:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ ได้รู้จักเกจิดี ๆ อีกท่าน
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
tak2012 โพสต์เมื่อ 20-3-2013 17:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วหน้าตาพระยันต์ไมยราพสะกดทัพเป็นเยี่ยงไรหนอ

แต่ก็ยอมรับว่าพระยันต์ยมสลักเกลาที่จารลงในตะกรุด คนทั่วไปก็มักเรียกตะกรุดไมยราพ ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวกับไมยราพเลย
หนุมานสะกดกรุงลงกาได้ทั้งเมือง ก็ไม่ด้อยไปกว่าไมยราพสะกดทัพพระรามแน่นอน เพราะสะกดยักษ์ชั่วร้ายให้หลับได้ทั้งเมือง น่าจะเป็นที่มาของตะกรุดที่จะสะกดสิ่งชั่วร้าย แรกเริ่มเดิมทีก็ไม่น่าจะใช่ชื่อไมยราพสะกดทัพ น่าจะเป็นชื่อตะกรุดมหานิทราหรือจะเรียกตะกรุดหนุมานสะกดกรุงลงกาก็น่าจะได้ แต่คงเพี้ยนกันไปตามวันและเวลา กลายเป็นไมยราพสะกดทัพ
แต่ตำรานี้ต้นกำเนิดน่าจะมาจากกรุงอโยธยา แล้วตกทอดไปสู่เมืองเพชร

ถึงกระนั้นก็ดี หลายที่ก็หลายตำรา แม้แต่ตำราเดียวกัน หากสืบทอดกันไปหลายๆท่านหลายๆรุ่น ก็อาจจะแตกต่างกันไปได้

แต่ถึงจะยังไง ผมคิดว่าอุปเท่ห์การใช้พระยันต์ยมสลักเกลา ก็มิน่าจะแตกต่างจากพระยันต์ไมยราพสะกดทัพ จริงไหมครับ
attapon โพสต์เมื่อ 17-5-2013 13:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
พอดีว่าอยู่ใกลมากๆ อยากบูชาเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่ทองพูนครับ แต่อยากได้จากวัดไม่อยากเอาผ่านศูนย์ มีใครมีเบอร์ติดต่อที่วัดใหมครับ หรือมีใครที่พอจะเเป็นสะพารบุญให้ได้ใหมครับ???? ขอบคุณครับ
neoevil01 โพสต์เมื่อ 17-5-2013 14:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวหาให้คับผมไปถามตะกรุดมา
avatuaz โพสต์เมื่อ 17-5-2013 18:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมจริงๆครับ
uttjan โพสต์เมื่อ 19-5-2013 21:35 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเบอร์วัดด้วยครับ ไม่อยากไปเสียเที่ยว ขอบคุณครับ
attapon โพสต์เมื่อ 20-5-2013 14:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย attapon เมื่อ 20-5-2013 14:29

คุณ uttjan จะไปกราบหลวงปู่หรอครับ? ช่วยเป็นสะพานบุญให้ได้ใหมครับอยากช่วยหลวงปู่ครับ? และก็อยากได่วัตถุมงคลของหลวงปู่ครับ ใครที่จะไปกราบหลวงปู่ช่วยกระซิบเบาๆด้วยนะครับ ......ช่วยกันๆ ครับ วัดหลวงปู่จะได้เสร็จเร็วๆ
uttjan โพสต์เมื่อ 23-5-2013 09:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากไปครับ แต่ไม่รู้จะไป ยังไง รบกวนผู้รู้ช่วย บอกพิกัด หรือ เบอร์ติดต่อให้ผมด้วย ถ้าทราบ อาจจะไป อาทิตย์นี้เลยขอบคุณครับ
attapon โพสต์เมื่อ 23-5-2013 22:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมรู้แค่ว่า อยู่ สำนักปฏิบัติธรรม ถ้ำจำปาทอง ต.ห้วยไผ่ อ.เมือง จ.ราชบุรี หาข้อมูลมาได้แค่นี้ครับ ถ้าท่านไป ยังงัยฝากบูชาเหรียญ ของหลวงปู่ด้วยครับ ....
aznable โพสต์เมื่อ 3-8-2013 23:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ไปมาแล้วครับ หลวงปู่ใจดีมากๆ อีกไม่นาน
หลวงปู่จะออกวัตถุมงคลชุดใหม่แล้ว เพื่อนำปัจจัยไปสร้างศาลา ^^
ลูฟี่ โพสต์เมื่อ 20-8-2013 23:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไปยากมั้ยครับจากตัวเมืองไปทางไหน ช่วยชี้ทางบุญให้หน่อย
tyler โพสต์เมื่อ 31-8-2013 23:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
aznable ตอบกลับเมื่อ 3-8-2013 23:17
วันนี้ไปมาแล้วครับ หลวงปู่ใจดีมากๆ อีกไม่นาน
หลวงปู ...

ไปไม่ชวน
แม่ทัพ โพสต์เมื่อ 19-10-2013 11:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ตะกรุดมาแล้วครับ ได้ในกรุงเทพนี่เอง ที่วัดหมดนานแล้ว ขอบคุณพี่หนุ่มที่ให้ข้อมูลและขอบคุณ พี่artis ที่นำเสนอเรื่องราวของหลวงปู่ทองพูนครับ
PhantoM โพสต์เมื่อ 20-10-2013 14:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ครับ
พี่แม่ทัพครับได้รับข้อความหรือเปล่าผมส่งpmไม่เป็นน่ะครับ
ขออนุญาตถามตรงนี้ละกันครับ
ในกรุงเทพพี่เช่าจากศูนย์หรือตรงไหนครับ ราคาเท่าไร เพราะที่วัดหมดเกลี้ยงแล้วใช่ไหมครับ
สนใจมากครับ อ้ออีกนิดครับ ตอนนี้มีเสริมหนือเก๊ยังครับกลัวจังเลย
หรือผู้ใดมีความรู้ช่วยกรุณาชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณครับ และสวัสดีพี่ๆทุกท่านด้วนนะครับ
tung โพสต์เมื่อ 20-10-2013 15:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แวะมาอ่านครับ.
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 29-4-2024 05:45 , Processed in 0.208313 second(s), 7 queries , File On.