เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

แบนนายประณต (pradee) เอาของมาล่อโพสในห้องประสบการณ์ โปรโมตงั่งเขมร และเว็บอื่น!

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 11-8-2012 23:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ใช่เลยครับ  ท่านเจ้าเมืองกว่าจะพอ งูๆปลาๆกะเขามั่ง: ...
ต้นฉบับโพสโดย songwut เมื่อ 11-8-2012 23:15

ก่อนเป็นครู (ผู้อาวุโสเต็มกล่อง) คงแอบกินหญ้ามาหละสิท่า...
ฮิฮิ.. เจ้าเมืองก็กินมาพักนึงค่ะ ฮ่าๆ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
monster โพสต์เมื่อ 11-8-2012 23:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
องค์จริง สวยโคตรเลยนะ ขอบอก!
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 11-8-2012 23:13

เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 11-8-2012 23:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดผู้บริหาร ถ้าผู้บังคับใช้กฎหมายของประเทศเราเ ...
ต้นฉบับโพสโดย Yodtong เมื่อ 11-8-2012 21:51

พวกเราก็รักท่านค่ะ...
asadawut โพสต์เมื่อ 11-8-2012 23:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
งั่งที่เค้าเอามาโชว์องค์แปลกๆผมไม่ยักจะเคยเจอบ้านผมก็อยู่ติดเขมรเมื่อก่อนแอบเข้าไปเที่ยวบ่อยๆไม่ยักจะมีแท้หายากจะตายส่วนชาวบ้านที่มีงั่งแถวติดแนวชายแดนก็หวงกันจะตาย ถ้าอยู่กับคนมีวิชาก่อนให้เค้าให้สาบานปักธูปว่าจะไม่ขายกินไม่ปล่อยเด็ดขาดไม่งั้นขอให้มีอันเป็นไปกันเลยดูดิ่หวงไม่หวง บางคนอายุมากเลิกเล่นถึงกับฝังลงดินกันเลย ผมจะเอามาทีนึงละมีแต่คนห้ามเล่นพ่อ ลุง แล้วก็คนแก่เค้าเตือนอย่าเล่นเลยก็เลยไม่เล่น เล่นพระเกจิอาจารย์บ้านเราดีที่สุดสบายใจดี

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1รัก +26 ย่อ เหตุผล
คำแพง + 26

ดูบันทึกคะแนน

iching โพสต์เมื่อ 12-8-2012 00:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คราหน้าถ้าเห็นความไม่ชอบมาพากลก็ทักท้วงกันเลยสิครับ คนที่คิดจะทำพฤติกรรมกาฝากจะได้ไม่กล้าทำอีก ไม่ใช่พอท่านเจ้าเมืองออกมาแบน ก็มาแสดงความคิดเห็นทีหลัง คนนู้นก็ว่าไม่ดี คนนี้ก็ว่ามันแปลกๆ  มันไม่เป็นประโยชน์หรอกครับ  คราวหน้าถ้าเจออีกเอากฏกติกาให้เขาอ่านไปเลยไม่ต้องรอให้เจ้าเมืองต้องแสดงอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์หรอกครับ ผมว่าช่วยกันแบบนี้พวกกาฝากไม่กล้ามาแม้แต่จะบินโฉบ ^___^
speed โพสต์เมื่อ 12-8-2012 00:43 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
โชคผมยังดี ที่งั่งไม่เข้าทางผม ^^
sclassic โพสต์เมื่อ 12-8-2012 00:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ในที่สุดก็โดนจนได้
ถ้าหวยเดาถูกงี้นะ . . . ป่านนี้รวยแล้ว
ไอ้เราตามเก็บมาได้ 4-5ปีเพิ่งได้มาแค่องค์เดียวเอง
ก็ว่าอยู่ทำไมของมันหาง่ายจัง. . . .
steel โพสต์เมื่อ 12-8-2012 01:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตามอ่านอยู่นาน..คิดว่าคงต้องมีปัญหาแน่ๆ เอาซะ!!
hamakpure โพสต์เมื่อ 12-8-2012 01:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีนะไม่เล่นสายนี้
TIFFY โพสต์เมื่อ 12-8-2012 08:25 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สมกับฉายาครับ....ไม่สวยแต่ แรงส์งงงงงงงงงงงงงงง 555 (บ้านมีกฎบ้าน เมืองมีกฎเมือง ทุกคนร่วมปฎิบัติ)
BLACK_DOG โพสต์เมื่อ 12-8-2012 09:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความรู้ส่วนความรู้
แต่กฎมี ก็ต้องรักษา
ขอบคุณที่ทำให้บ้านหลังนี้น่าอยู่ครับท่านเจ้าเมือง

คำแพง โพสต์เมื่อ 12-8-2012 11:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด คำแพง เมื่อ 12-8-2012 11:14

ตั้งแต่ผมเข้าเมืองมาใหม่ๆ  เป็นสมาชิกธรรมดา  ผมก็ได้รับ PM แจ้งขายเหมือนกัน  แม้จะถูกกว่าแต่ผมไม่ซื้อเพราะคนขายไม่ใช่ ฑูตเสน่ห์ของเมือง  มีปัญหาการซื้อขายขึ้นมาก็แก้ยากและมันผิดกติกาด้วยครับ...ฉะนั้นทุกท่านที่อยู่ร่วมกันในเมืองต้องช่วยรักษากฎ กติการ่วมกันครับ...ขอบคุณครับ
makaza โพสต์เมื่อ 12-8-2012 12:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ดีแล้วครับ  ผมเห็นหลายกระทู้นะ เล่าประสบการณ์ มาแบบไม่เนียน ยังไงก็ใช้วิจรณญาณกันให้มาก
ถ้าไม่มีคนออกมาเตือน  เดี๋ยวก็จะมีรูปแบบอยางนี้ออกมาอีก  งั่งเขมร เป็นเรื่องร่ำลือกันมานานว่า
แรง อยางนั่นอย่างนี้   แต่งั่งมันไม่ได้เกิดขึ้นเอง  มันต้องมีคนปลุกเสกขึ้นมามันถึงจะเป็นงั่งได้
ถ้าเราจะบุชางั่ง เขมร แบบไม่รู้ว่าใครเสก ไม่รู้ว่าเป็นของใคร ไม่มีที่มา มีแต่บอกว่าเป็นงั่งเขมร
แล้วบูชามา ผมว่าไร้เหตุผล  สิ้นดี ถ้าจะหางั่งจริงๆ เอางั่งรุ่นใหม่ๆที่ เกจิเก่ง พอมีชื่อเสียงหน่อย
เอามาเล่นดีกว่า  
tiwawa โพสต์เมื่อ 12-8-2012 12:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ พุทธคุณของพระงั่งเป็นเรื่องเล่าที่มีมายาวนานแล้วครับ แต่ปัจจุบันยังมีคนเอาของปลอมมาขายในเวปอยู่ไม่ขอเอ่ยชื่อเวปนั้นนะครับ ส่วนของแท้นั้นมีแน่นอนครับหาตามร้านพระที่มีมาตรฐานสากลทั่วไปครับที่เช่ามาแล้วเอาไปให้เซียนดูไม่พอใจคืนพระได้ตามเงื่อนไขครับ ผมเห็นหลายร้านมีครับนานๆจะมีมาซักองค์เท่านั้นไม่มาก ไม่แพงด้วย งั่งเขมรของแท้ต้องทำมาจากฝีมือฆารวาสหมอผีหรือผู้ที่ร่ำเรียนสายนี้มา ของเก่าเป็นฝีมือชาวบ้านทำจ๊ะไม่ได้ผลิตมาจากโรงงาน พูดไปพูดมาวกมาเรื่อง งั่ง อีกแล้ว ห้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
songwut โพสต์เมื่อ 12-8-2012 13:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

แม่นแล้ว,,,ท่านเจ้าเมือง  แต่ไม่ใด้แอบกินนะกินกันเห็นๆเลย ล่อซะหญ้าหมดไปหลายแปลงละครับ,,เหอะๆ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 30-4-2024 05:37 , Processed in 0.207246 second(s), 8 queries , File On.