เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

Camry. แจกครั้งสุดท้ายในเมืองนี้

[คัดลอกลิงก์]
jimme โพสต์เมื่อ 13-2-2012 21:40 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อยากได้ อิอิไม่มีของ อ เลย
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
crazyaofza โพสต์เมื่อ 13-2-2012 21:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ทำไมต้องครั้งสุดท้ายในเมืองนี้หรอครับ...พูดเหมือนจะไม่เล่นเว็ปนี้แล้ว....เศ้าจัง...ขออนุญาติสอบถาม.....ถ้าเสียมารยาทก็ขออภัยครับ.....
monster โพสต์เมื่อ 13-2-2012 21:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้ากระผมได้รับ ก็คงจะเเจกต่อไปครับ เพราะเก็บบูชาคนเดียวก็กะไร เเบ่งๆกันไปได้บุญครับส่วนเรื่องผู้ที่ผมจะแจกก็พิจารณาว่าผู้ที่ต้องการรับไปบูชานั้น ศรัทธาเขามีเท่าไร เขาจะนำไปใช้หรือไม่ เเจกให้เขาเเล้วเกิดประโยชน์มากน้อยเพียงใด
แจกให้ต่อไปสุขทั้งคนให้ สุขทั้งคนรับครับ

ปล.ว่าเเล้วพรุ่งนี้วันเเห่งความรักก็ว่าจะเเบ่งความรักอยู่ครับ

ปล2.เห็นท่านเเคมรี่โพสว่าสุดท้ายเเล้วรู้สึกหดหู่ครับท่าน เหมือนท่านจะไม่เข้ามาในเมืองอีก  ถึงเเม้จะไม่เเจก ยังไงก็เเวะเวียนมาชมบางครั้งบางคราวก็ดีนะครับท่าน
eang โพสต์เมื่อ 13-2-2012 22:32 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอามาเป็นที่พึ่งทางใจครับ จะพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธ์หมดเลยก็ไม่ได้ครับ ถ้าเราอยากรวยก็ต้องลงมือด้วย ส่วนที่ % จะเป็นที่พึ่งไว้ไม่ให้เราท้อครับเพราะอย่างน้อยเราพกท่านก็ทำให้เรารู้สึกดีครับ
top โพสต์เมื่อ 14-2-2012 01:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ชิ้นไหนที่เราศรัทธาก็เลือกที่จะเก็บไว้บูชาเองเพื่อเป็นศิริมงคลเเก่ตัวเรา ส่วนชิ้นอื่นๆก็คงเเจกต่อให้กับผู้ที่สนใจเเละศรัทธาในตัวอาจารย์ที่สร้างวัตถุมงคลชิ้นนั้นๆครับ
benz_jc โพสต์เมื่อ 14-2-2012 04:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ของทุกอย่างที่ครูบาอาจารย์สร้างย่อมเป็นสิ่งที่เป็นมงคลกับชีวิตแน่นอนครับ ประกอบกับคุณงามความดีที่บุคคลนั้นๆสร้างขึ้น ย่อมทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จเร็วยิ่งขึ้น
ขอกราบครูบาอาจารย์ทุกท่านที่ลูกได้พึ่งบารมีจนชีวิตที่สามารถจะลืมตาอ้าปากได้ เลี้ยงดูครอบครัวได้
จากคนที่ชีวิตติดลบ ไม่มีทรัพย์สมบัติอะไร แต่ได้พึ่งบุญบารมีของครูบาอาจารย์ทำให้ชีวิตตอนนี้เป็นบวกมากขึ้น มีกำลังพอที่จะจุนเจือผู้อื่นได้ครับ
หากท่านผู้ใจบุญจะเมตตา ผมขอรับวัตถุมงคลของครูบาอาจารย์ไว้ดูแลต่อครับ ไม่ใช่เพื่อตัวผมเอง แต่เพื่อผมจะได้มีบารมีพอที่จะช่วยเหลือผู้อื่นต่อได้ครับ
cho โพสต์เมื่อ 14-2-2012 13:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 14-2-2012 13:21

มีอย่างที่ไหน..

เป็นคนเมืองนี้>>>>>>>>>> แต่บอกว่าจะไป

แม้รู้ว่าอะไรจะรั้งท่านไว้ไม่ให้อยู่...
แต่ท่านก็ไม่ควรจากไปไหน... ไกล ไกล

ท่านมาแจก ก็ต้องมาแจกตลอดไป...
การแจกครั้งสุดท้ายของท่าน หมายรวมถึงการจากไปจากเมืองใช่หรือไม่?

ถ้าใช่! ท่านควรเปลี่ยนความคิดเสียใหม่

ท่านต้องสถิตย์อยู่ที่นี่ตลอดไป...
เหมือนกับที่ท่านเคยสถิตย์อยู่ตั้งนมนานมาแล้ว แล้วพึ่งมาโผล่..

ถ้ากระทู้นี้เป็นครั้งสุดท้าย จะลบมันไปเรื่อยๆ ไม่ให้มันเป็นกระทู้สุดท้าย

ไม่มีท่าน เจ้าเมืองจะอยู่ได้อย่างไร...

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 4รัก +61 หลง +50 ร้อนแรง +100 เสน่ห์แรง +50 ย่อ เหตุผล
monster + 50 + 50 + 50 + 50
batmonk + 1
wawatep + 10
dark + 50

ดูบันทึกคะแนน

wawatep โพสต์เมื่อ 14-2-2012 17:19 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เป็นคนเมืองนี้>>>>>>>>>> แต่บอกว่าจะไป

...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 14-2-2012 13:17

เห็นด้วยกับพี่สาวครับ ที่แห่งนี้คือที่ของท่าน ที่แห่งนี้คือที่ของทุกๆคน จะสุข เศร้า เหงา ดีใจ เสียใจ ทุกๆชีวิตที่นี่พร้อมจะเคียงข้างกันเสมอ ที่แห่งนี้เปี่ยมไปด้วยความรักและความศรัทธาที่ตั้งมั่นในครูบาอาจารย์ ในสิ่งที่ดีงาม เชื่อมั่นในน้ำใจและคุณงามความดี........... ในที่แห่งนี้คือมหานครที่ไม่เคยหลับไหล โปรดจงอย่าหันหลังและเดินจากไปนะครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +8 ย่อ เหตุผล
monster + 8

ton285 โพสต์เมื่อ 14-2-2012 23:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
วัถุตมงคลต่างๆๆเป็นของชาติไทยครูบาอาจารย์ท่านสร้างใว้..คนไทยควรเก็บรักษาแม้นวัฒธรรมตะวันตกจะครบงำาแต่คนไทยยังมีศาสนาเอก วัถุตมงคลแต่ละชิ้นล้วนมีทีมาและความทรงจำที่ดี ควรเก็บไว้ที่อันควรยิ่ง เพื่อชนคนรุ่นหลังจะได้ไม่ลืมชาติตัวเอง..
หรือท่านจะจารึกชื่ไว้อ(ผมจะสร้างพิพิธภัณฑ์น้อยต่อไปครับ)เพื่อให้ลูกหลานได้ดูกันต่อไปนานๆๆพร้อมทั้งได้ให้มัคคุเทศก์น้อยได้มีรายได้อีกด้วยนะ..
pocko โพสต์เมื่อ 15-2-2012 00:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
การแจกวัตถุมงคล ผมเข้าใจว่า วัตถุมงคลนั้นเหมือนเป็นตัวแทนของครูบาอาจารย์ เป็นที่เคารพ ที่ระลึกถึง
คุณงามความดีที่ท่านได้สร้างและสะสมบารมี หรือสั่งสอนเรามา ไม่ว่าจะเป็นที่ทั้งสายพระ และสายฆารวาส
บางช่วงของชีวิตที่เราได้เคารพ นพนอบ เมื่อท่านละสังขาร หรือไม่ก็ดี เมื่อเรากลับมามองวัตถุเหล่านั้นมักคิดถึง ช่วงเวลาที่ท่านได้สั่งสอน อบรม
เรา ได้แนะนำทางแห่งความสุขที่ยั่งยืนกับเรา ก็เพื่อต้องการให้เราเป็นคนดี และก้าวพ้นนรกภูมิให้ได้
แต่จริงแท้ก็แล้วแต่บุญกรรมที่แต่ละท่านได้สะสมกันมา
         ที่เขียนแบบนี้ ก็มองว่า เรา ท่าน ทั้งหลายเมื่อรับวัตถุเหล่านี้ไปแล้ว จะเก็บเพื่อใว้บูชาทั้งหมดก็ดี แจกต่อไปยังเจ้าของที่แท้จริงก็ดี
ล้วนเป็นวิถีทางของแต่ละท่าน แต่สิ่งที่ได้ ผู้ให้ย่อมได้ ตั้งแต่ตั้งแต่เริ่มแจก ผู้รับก็ได้เพราะมีสัจจะวาจา ตั้งแต่ยังไม่ได้รับ
สัจจะที่ให้ใว้ในแต่ละกระทู้ เป็นเบื้องต้นของการฝึกสัจจะอธิฐาน และการเคารพ ปฏิบัติในวรรคของศีล ขออนุโมทนากับผู้ให้และผู้รับ
        ส่วนครั้งสุดท้ายหรือไม่ คงยากที่จะกล่าวใว้ ก็คงเหมือนกับการทำบุญ การทำบุญครั้งสุดท้ายคงหาได้ยาก เพราะการให้ จะด้วยอะไรก็ดี
มันเป็นการบ่งบอกถึงการ ละแล้วซึ่งหลายอย่าง

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +12 ย่อ เหตุผล
monster + 11
batmonk + 1

batmonk โพสต์เมื่อ 15-2-2012 10:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมจะแจกของซึ่งเป็นพระผงพระเหรียญผ้ายันต์ หลายวัดหล ...
ต้นฉบับโพสโดย camry เมื่อ 13-2-2012 16:37

จะรีบไปไหนครับท่าน เมืองนี้ยังต้องการปราชญ์หรือบัณฑิตที่จะคอยชี้ทางสว่างอยู่น่ะครับ
"ที่ใดหมดแล้วซึ่งปราชญ์หรือบัณฑิต ที่นั้นย่อมพบแต่ความเสื่อม"
ผมไม่ขอรับรางวัลน่ะครับ แต่จะรอดูว่าใครคือผู้โชคดีได้ครอบครองของมีค่าต่อไปครับ

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1เสน่ห์แรง +8 ย่อ เหตุผล
monster + 8

batmonk โพสต์เมื่อ 15-2-2012 10:10 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

...
ต้นฉบับโพสโดย cho เมื่อ 14-2-2012 13:17

ลบเลยครับคุณโชว สนับสนุนๆ
stopzuza1 โพสต์เมื่อ 15-2-2012 19:12 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สาธุอนุโมธนาุบุญครับ อยากได้ไปศึกษาจังเลยครับ เด็กอายุ16คงไม่มีบุญถึง
khalonglung โพสต์เมื่อ 16-2-2012 03:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้ามีบุยได้คงเก็บไว้บูชาสักชิ้น ส่วนที่เหลือจะนำไปแจกให้ผู้ที่ศรัทธาที่เค้าไม่มีกำลังทรัพย์ไปใช้บูชาเพื่อเป็นกำลังจัยในการประกอบชิวิตครับและก็เป็นการประกาศเกียรติบารมีครูอาจารย์ด้วยคับ (ท่านจะไปไหนคับอยู่เป็นร่มดฑธิ์ร่มไทรก่อนสิคับ ผมชอบความคิดของพี่หลายๆเรื่องซึ่งคล้ายกับผมมาก)  
TeeLeK โพสต์เมื่อ 16-2-2012 08:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด TeeLeK เมื่อ 16-2-2012 08:02

สั้น ๆ ได้ใจความ ( ผมจะนำไป ช่วยคนให้เกิดประโยชน์สูงสุด ) เพื่อทำความดีครับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 3-5-2024 07:25 , Processed in 0.158431 second(s), 13 queries , File On.