เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
11479
35
ซ่อนแถบด้านข้าง

โชว กาหลง..ตะลึงอาคมสุดขลัง อมไฟรักษาโรค และสาริกากาหลงที่ใหญ่ที่สุดในประเทศ

[คัดลอกลิงก์]
cho โพสต์เมื่อ 17-6-2011 13:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด cho เมื่อ 17-6-2011 14:32

โชว กาหลง ตะลึงอาคมสุดขลัง
พ่นไฟรักษาโรคร้าย 'นะปัดตลอด'
พระอาจารย์สุนทร
วัดท่าเจริญ บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรี

จากมหาเสน่ห์ฤกษ์จันทร์ซ้อนจันทร์ที่ผ่านเกือบสองปีแล้ววันนี้..ท่านคงผ่านตาผู้หญิงแปลกคนหนึ่งที่หลงใหลเครื่องรางมหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม พระเครื่อง และเรื่องสักยันต์เหมือนท่าน บ้างชวนคนทำบุญ บ้างชวนบูชาเครื่องรางเสน่ห์ เมตตา บางทีนึกสนุกก็อยากร้องเพลงนกเขาคูรักกับพี่น้องเมืองเสน่ห์กาหลงด้วยกัน...วันนี้! โชว กาหลง ผู้หญิงแปลกที่เซียนพระ สำนักสักยันต์ ศิษยานุศิษย์หลากหลายสาย ต่างงงว่าเธอมาแอบตั้งเมืองเองคนเดียวเงียบๆได้อย่างไร? เขย่าวงการมหาเสน่ห์อย่างลับๆ เอาเถอะ! อย่าไปสนเลย..เธอจริงใจกับคุณก็แล้วกัน! แม้ใครบางคนอาจผิดหวังในความเป็นตัวเองของฉันบ้าง..คงต้องขออภัย..ไม่มีสูตรสำเร็จที่จะทำอะไรทุกอย่างถูกใจคนทั้งโลก..เพียงวันนี้! ชาวไทยได้รู้จักการท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมประเทศของเราบ้างมันก็น่าจะดี ททท การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยเขาจะได้ไม่ต้องโปรโมทให้เหนื่อย...ออกทะเลอีกแล้ว! กลับมาเข้าเรื่องกันดีกว่าว่า....โชว กาหลง เขาตะลึงอาคมสุดขลังที่ไหนกัน?

ณ.วัดท่าเจริญ
พระอาจารย์สุนทร เจ้าอาวาส วัดท่าเจริญ จ.สุพรรณบุรี
ขณะไปโปรดลูกศิษย์ชาวต่างชาติ ประเทศสิงคโปร์
ศิษย์ชาวต่างชาติชื่นชอบสาริกากาหลงไม้แกะของท่านมาก
ท่านโทรมาบอกว่าเดี่ยวก็กลับแล้ว ไปเมืองนอกเดือนละครั้ง! เพราะลูกศิษย์ถามหา
ไม่นานชายหนุ่มคนหนึ่ง..เขาบอกว่าปวดหลังปวดเอวอีกแล้วครับเจ้าเมือง
ไม่รู้จะอ้อนอะไรนักหนา..เพราะถามถึงร่างทรงก็บอกแล้วว่าเกี่ยวข้องก็เลยปวด
หรือเป็นเพราะมีสัมภเวสีติดตาม เกาะบ่า เคียงไหล่ ติดตามทุกแห่ง..อันนี้ก็มิอาจทราบได้
ขอไปเป่า 'นะปัดตลอด' กับพระอาจารย์สุนทร ที่ 'วินนี่' ได้ฝากตัวเป็นศิษย์ไว้ครั้งกระโน้น...

พระอาจารย์ท่านเมตตามากทีเดียว ลูกศิษย์ปวดนักปวดหนา สรรพวิชาอาคมที่ได้รับการถ่ายทอดมาจากครูบาอาจารย์มาจึงเมตตาต่อลูกศิษย์ทุกครั้งไป...วินนี่ขอเป่า 'นะปัดตลอด' ของพระอาจารย์สุนทร เพื่อขับไล่เสนียดจัญไรออกพ้นไปจากตัวเสีย คงไว้ซึ่งของดี ดึงดูดคนดีใกล้ชิด อุปถัมภ์ค้ำชู...ชมภาพความอัศจรรย์และอาคมสุดขลังแห่งเมืองสุพรรณบุรี..ก่อนที่ 'วินนี่' จะทุเลาเบาบางกับโรคปวดเอว ปวดหลัง ปวดสารพัดปวด ที่เปลี่ยนมา 3 หมอแล้วแต่ก็ยังเฉย เฉย.. สุดหล่อขอพึ่งทางนี้บ้าง!
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (1).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (2).jpg
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (3).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (4).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (5).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (6).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (7).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (8).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (9).JPG

ท่านร่ายมนต์อมไฟ และพ่นไปทีศีรษะของศิษย์ ทำซ้ำถึง 3 ครั้งเป็นอันจบ คนที่เห็นแล้วอยากลองคงเยอะ..ขอสงวนสิทธิ์นะคะ..นี่เป็นวิชาที่ท่านได้รับการถ่ายทอดมาจากอาจารย์ท่านนานแล้ว เป่ารักษาโรคภัยไข้เจ็บให้ชาวบางปลาม้ามาก็เยอะ!
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (10).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (11).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (12).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (13).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (14).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (15).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (16).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (17).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (18).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (19).JPG

ชาวเมืองเสน่ห์กาหลง ต้องตะลึงอีกครั้ง!
พบสาริกาตัวแม่...สาริกาใหญ่ยักษ์อลังการที่วัดท่าเจริญ

จากภาพที่ถ่ายกันเล่นๆ..ตอนแวะไปมาหาอาจารย์ท่าน..ท่านก็นำมาให้ชมว่าสาริกายักษ์ตัวแรกเพิ่งแกะเสร็จ ตั้งใจไว้จะทำเพียง 4 ตัวเท่านั้น สำหรับสาริกาใหญ่ยักษ์เช่นนี้! ภาพนี้เคยถูกตีแผ่ในเมืองเสน่ห์กาหลงเพื่อทักทายกันตามประสาพี่น้องชาวเมืองฯ ด้วยกัน..ทายเล่นกันว่าเธอคนนี้อุ้มอะไร...และไม่เคยได้ประกาศให้บูชา..แต่ไม่นานชาวเมืองกาหลงผู้ชื่นชอบเครื่องรางเมตตา โชคลาภ และหาคู่บ้างตามประสาคนชอบของเสน่ห์ ติดต่อเข้ามาขอจับจองโดยไม่ถามสักคำว่าจะต้องทำบุญเท่าไหร่..ขอให้ยืนยันตอบคำเดียวว่า พระอาจารย์ท่านเปิดให้บูชา...ขอแสดงความยินดีกับว่าที่เจ้าของสาริกายักษ์คู่นี้ค่ะ..Mareeon ชายหนุ่มหน้าตาดีมากๆ ใจดี บุญนี้ขอรักษาไว้เพิ่มพูนเงินทองด้วยเถิด ต้นเดือนกรกฏาคมปลุกเสกครบวาระ ครบฤกษ์แล้ว เจ้าเมืองจะอุ้มมาให้เชยชมตามสัญญา ส่วนอีกสองตัวนั้น พระอาจารย์ท่านว่า ศิษย์ชาวต่างชาติ จองบูชาแล้วเช่นกัน..เป็นอันว่าหมดแล้ว!!

1 ใน 4 สาริกากาหลงยักษ์ ใหญ่ที่สุดในประเทศ ขณะเพิ่งแกะเสร็จ
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (20).JPG

สาริกากาหลงยักษ์ ใหญ่ที่สุดในประเทศ ที่เริ่มลงสีเป็นรูปเป็นร่างแล้ว
ระหว่างปลุกเสกจนครบวาระ
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (31)r.JPG

สาริกากาหลงขนาด 9 นิ้วในมือโชว กาหลงได้รับมอบเป็นมงคลฤกษ์จากพระอาจารย์ในวันคล้ายวันเกิด
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (21).jpg

ครั้งแรกยังไม่ได้ประกาศให้บูชา นำมาแต่ขนาดเล็กพกพาให้ชาวเมืองได้บูชากัน แต่เมื่อชาวเมืองเสน่ห์กาหลงต้องการเพื่อเป็นสิริมงคล ไม่นานสาริกากาหลงขนาดบูชา 9 นิ้ว จึงนำออกให้บูชาตามคำเรียกร้อง
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (22).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (23).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (24).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (25).JPG

สาริกากาหลงยักษ์ใหญ่ที่สุดในประเทศ 4 ตัว
(มีเจ้าของหมดแล้ว)
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (26).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (27).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (28).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (29).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (30).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (33).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (34).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (32)r.JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (35).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (36).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (38).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (37).JPG

พระอาจารย์สุนทร ขณะสนทนากับศิษย์
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (39).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (40).JPG

สาริกากาหลงขนาดตั้งบูชา 9 นิ้ว รับมอบมาให้ชาวเมืองได้บูชากัน ขณะนี้เหลือเพียง 1 ตัวพร้อมส่ง!
พิเศษ! พระอาจารย์สุนทรเมตตา วินนี่ เป็นอย่างมาก มอบหนุมานแกะจากไม้รักซ้อนตายพรายทั้งขวดโหล เพื่อให้วินนี่ดำเนินการให้ชาวเมืองเสน่ห์กาหลง และผู้สนใจบูชาผ่านทางอินเตอร์เน็ต ติดตามรายละเอียดกันที่ห้องบูชาวัตถุมงคลก็แล้วกันค่ะ
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (41).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (42).JPG

หนุมาน ขุนกระบี่ ลิงจับหลัก ผ่านพิธีปลุกเสกหลายวาระแช่ในน้ำมัน 500 ชู้ มานานแล้ว และยังไม่เคยออกให้บูชา
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (43).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (44).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (45).JPG

สาริกากาหลงขนาดบูชา 9 นิ้ว ที่พระอาจารย์มอบให้เหล่าสมาชิกผู้ศรัทธาได้บูชากัน
ก่อนจบสกู๊ปพิเศษนี้! พระอาจารย์สุนทรเล่าว่า มีผู้สนใจในแวดวงพระใหม่ ต้องการเป็นตัวแทนวัดเพื่อนำสาริกากาหลงมาออกให้บูชาตามศูนย์ ตามเว็บไซต์ต่างๆ เข้าไปหาท่านค่อนข้างมาก พระอาจารย์จึงฝากบอกมาว่า ขอสงวนสิทธ์ให้ นิชา กาหลง ช่วยเป็นธุระให้ ดังนั้น ท่านใดที่ต้องการเพื่อนำไปให้คนบูชาตามเว็บไซต์ต่างๆ โปรดติดต่อโชว(นิชา)กาหลงโดยตรงนะคะ (และแล้วงานก็เข้าอีกแล้ว เจ้าเมืองเอ๋ย!)
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (48).jpg
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (46).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (47).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (49).jpg
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (50).jpg
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (51).jpg
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (54).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (55).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (53).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (52).JPG

พิสูจน์ต้นกาหลงใหญ่ยักษ์ ณ.วัดท่าเจริญ
นกกาบินเกาะต้องหาให้เจอ!
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (63).JPG

ขอเก็บภาพคู่กับต้นกาหลงไว้บ้าง..
ช่างภาพมือสั่นมากค่ะ ถ่ายภาพมือเดียวอีกมือคีบบุหรี่
เดี่ยวคราวหน้าคัดออกนะ..
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (56).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (57).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (58).JPG

บรรยากาศริมน้ำ วัดท่าเจริญนี่ช่างร่มรื่นเสียจริง...เรานั่งชิลล์เล่นกันก่อนกลับ
ชายหนุ่มผู้นี้ทำท่าขวยอายเสมอ..ผมโพสท่าถ่ายรูปไม่เป็น เจ้าเมืองก็ไม่เป็นค่ะ!
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (59).JPG

เอาหน่ะ ผมจะลองดู
และนี่เป็นการโพสท่าของเขา...น่าจะเป็นครั้งแรก จุดประสงค์ให้สาวชม หรือให้หนุ่มชม ไม่มีใครล่วงรู้ได้!
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (60).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (64).JPG

เอ๊ะใคร? ไหนใคร? โน่นไง...
แฝงตัวร่มเงาไม้ใหญ่...
ใช่ใคร...อีกานั่นเอง!

(สังเกตุจะดำ ตรงกลางภาพด้านล่างค่ะ เพราะต้นสูงใหญ่มากเห็นอีกาไม่ชัด)
และนี่เป็นที่มาของการครีเอตเกมส์แก้เหงา..เอาชาวเมืองเป็นเพื่อน ดวลเพลงนกเขาคูรักที่จบไปแล้ว แล้วพบกันใหม่...กับเกมส์ใหม่..แต่ไม่ใช่เรื่องใหม่..ของรางวัลรอให้เลี่ยมเสร็จก็ได้แต่เล่นเกมส์กันก่อน อยากเล่นเกมส์อินเทรนด์คืนนี้เลย คอยติดตามชมนะคะ!

พี่จะเอาอย่างมันส์..มิเปลี่ยนแปรผันเลยเอย!!
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (61).JPG
สาริกากาหลง-นะปัดตลอด (62).JPG

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2รัก +6 ย่อ เหตุผล
Jay + 2
rynyapatch + 4 ชอบ อยากไปด้วย

ดูบันทึกคะแนน

ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
janznino โพสต์เมื่อ 17-6-2011 13:58 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดอ่ะท่าน
Maow โพสต์เมื่อ 17-6-2011 14:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นกก็สวย  เจ้าเมืองก็สวย
thaioz โพสต์เมื่อ 17-6-2011 14:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ว้าว...
พระอาจารย์สุนทร ท่านเรียน นะปัดตลอดมาจากสายไหนเหรอคร้าบ ท่านเจ้าเมืองงงง...
อยากไปมั่งจัง >_<
kaineverdie โพสต์เมื่อ 17-6-2011 14:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สนใจหนุมานเน้อ...วินนี่
rynyapatch โพสต์เมื่อ 17-6-2011 14:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ยอดเยี่ยมเลยว่ะ เจ้าเมืองเอ๋ย แหม... เหมือนคู่รักเลยน้า........
น่าอิจฉาที่ซู๊ดส์ส์ส์ส์ส์ส์.....
rynyapatch โพสต์เมื่อ 17-6-2011 14:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แล้วหนุมานน่ะ แจกใช่ป่าว หุหุ...
จะเล่นเกมส์อะไรน้า.... เสียดายอ่ะ...เข้าเว็ปไม่ได้ด้วยตอนกลางคืนน่ะ...
thaioz โพสต์เมื่อ 17-6-2011 15:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
หนุมานตามลิงค์เลยครับ...ของคุณวินนี่ โพสไว้สักหลายพักแล้น
http://khalong.com/board2/viewth ... E0%B9%88&page=1
rynyapatch โพสต์เมื่อ 17-6-2011 15:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

รูปนี้ ให้ 10 คะแนน งามมาก แม่นางโชวี่
poseidon โพสต์เมื่อ 17-6-2011 15:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สุดยอดครับ สำหรับข้อมูลของท่านเจ้าเมือง
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 17-6-2011 19:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
นกก็สวย  เจ้าเมืองก็สวย
ต้นฉบับโพสโดย Maow เมื่อ 17-6-2011 14:00

เหรออออออออออออออ งั้นไป แพลงกิ้งโชว์หน่อยไหม ไหวปะเนี่ย... ได้ข่าวนอนกลางวันบ่อย งุงิ
 เจ้าของ| cho โพสต์เมื่อ 17-6-2011 19:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รูปนี้ ให้ 10 คะแนน งามมาก แม่นางโชวี่   ...
ต้นฉบับโพสโดย rynyapatch เมื่อ 17-6-2011 15:24

รูปที่มองเห็นหน้าไม่ชัดอ่ะนะ ได้ตั้ง 10 ท่านหญิงรินด้า...

ปล. เสียวคะแนนเต็มร้อยจัง
Gern.Naraphat โพสต์เมื่อ 17-6-2011 20:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
สวยครับนกน่ะ
................คนก็สวยครับ.............
winny โพสต์เมื่อ 17-6-2011 23:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องยอมรับเลยครับว่าพิธีเป่า 'นะปัดตลอด' ของพระอาจารย์สุนทรนั้นเข้มขลังมากๆผมปวดหลังปวดเอวมานานหลายปีพอสมควร พยายามรักษาทั้งแพทย์แผนปัจจุบัน แผนโบราณ รวมถึงวัด จนกระทั่งสำนักต่างๆแต่ก็ไม่หาย สุดท้ายก็ปล่อยไปตามมีตามเกิด ไม่ได้คิดรักษาอีก จนมาลองเป่า นะปัดตลอด กับพระอาจารย์สุนทรนี่แหละครับตอนแรกก็ไม่คิดอยากจะเป่านะครับอีกอย่างผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าพระอาจารย์ท่านสามารถเป่าได้รักษาได้เพราะท่านไม่ได้บอกไม่โอ้อวดไม่พูดถึงตัวท่านเองด้วยซ้ำ ครั้งแรกที่ได้พบท่านผมมองภายนอกท่านเหมือนพระหนุ่มๆธรรมดารูปหนึ่งเท่านั้น แต่ครั้งที่สองที่ไปหาท่านได้เจอชาวต่างชาติท่านหนึ่งมาจากเมืองจีนหอบข้าวของเต็มไม้เต็มมือไปหมดเข้ามาหาท่านและมาเพื่อขอให้ท่านเมตตาเป่า นะปัดตลอดให้เป็นครั้งที่2 หลังจากที่ได้ทำพิธีในครั้งแรกไปแล้วชีวิตดีขึ้นจากหน้ามือเป็นหลังมือ ธุรกิจที่แย่ๆกลับผลิกฟื้น ครอบครัวที่มีเรื่องระหองระแหงกันภายในก็กลับดีขึ้นในเวลาไม่นานหลังจากที่กลับไป(ข้อมูลทั้งหมดสอบถามจากล่ามที่เป็นคนขับแท็กซี่ซึ่งเป็นผู้พาชาวจีนผู้นี้มาหาพระอาจารย์) เมื่อได้ข้อมูลเช่นนี้ผมมีหรือที่จะไม่ลอง!! ขณะอยู่ในพิธีก็รู้สึกเฉยๆไม่ได้หวังอะไรมากเพราะลองมาหมดแล้ว(สาเหตุการปวดหลังผมไม่แน่ใจว่าเกิดจากสาเหตุใด เพราะไม่ได้ยกของหนัก หรือเล่นกีฬาผาดโผนใดๆ แต่เมื่อหลายปีก่อนเคยใช้และสะสมพรายเยอะพอสมควรโดยสะสมแบบไม่เลือกใครว่าดีเอาหมด) ความรู้สึกแรกที่ลมจากการเป่า "นะปัดตลอด" มากระทบหน้าผากความรู้สึกเหมือนขนลุกตั้งแต่หน้าผาก ท้ายทอย ไล่ไปตลอดแผ่นหลังจนถึงเอว แต่เป็นความรู้สึกแค่แว๊บเดียวเท่านั้น หลังทำพิธีอาการปวดหลังก็ยังอยู่เหมือนเดิมทุกอย่าง แต่ก็ไม่ได้พูดอะไรเพราะกลัวว่าจะเป็นการไม่สมควร พระอาจารย์ท่านมองหน้าผมแล้วก็ยิ้มๆตามปกติของท่าน แล้วพูดว่า"พิธีนี้ดี ดีทุกอย่าง"  ก็นั่งพูดคุยกับท่านตามประสาคนอยากรู้อยากเห็นแล้วก็ไม่ค่อยจะเชื่ออะไรง่ายๆ ถามไปถามมาผมก็แปลกใจหลายอย่าง เพราะท่านรู้จักและสนิทกับพระเกจิที่ดังๆหลายรูปมากๆไม่เว้นแม้กระทั่งอาจารย์ฆารวาสที่ดังเปรี้ยงๆอยู่ในตอนนี้อีกหลายท่านมากๆซึ่งผมขอไม่เอ่ยนามม่านเหล่านั้น ณ ที่นี้.....พ่อ แม่ ครูอาจารย์ท่านเยอะมากครับหลากหลายทีเดียว...."ท่านคมในฝักจริงๆ" คืนนี้สงสัยพอแค่นี้ก่อน..น้องๆโทรมาตามแล้วววววันนี้วันศุกร์แห่งชาติ!!! ต้องจัดหนักให้น้องๆเค้าหน่อย โอกาสหน้าจะมาโม้ให้อ่านอีกนะครับ
winny โพสต์เมื่อ 18-6-2011 00:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต่ออีกนิดครับช่วงที่รอน้องๆเค้ามารับ....หลังจากกลับจากวัดท่าเจริญผ่านไป 1 คืนตื่นมาตอนเช้าอาการปวดหลังปวดเอวหายไปเป็นปลิดทิ้ง!!ไม่อยากเชื่อก็ต้องเชื่ออาการเรื้อรังมาหลายปีกลับไม่รู้สึกถึงอาการปวดอีกเลย....อาจจะเป็นเรื่องบังเอิญ หรือเป็นความเข้มขลังของพิธีเป่า "นะปัดตลอด" อย่างไรไม่รู้แต่ตอนนี้ผมหายจากอาการปวดเอวที่ทรมานมาหลายปี...จนตอนนี้สามารถใช้เอวได้พริ้วไหวซะเหลือเกิน
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 1-5-2024 12:04 , Processed in 1.092201 second(s), 13 queries , File On.