เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ถ้าเรารูปเบื่องหลังแล้วเอามาแฉนี่มันจะมีใครเชื่อไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 15-1-2011 23:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมต่อสู้จนเป็นหมามา 1 เว็บก็ดีใจครับที่นี่ ยังมีพี่ ๆ สมาชิกเข้าใจ ไม่ใช่ว่า เว็บนั้นผม และใครๆ จะไม่รู้นิสัยมันนะครับ แต่ คนที่โดนต่างก็เจ็บช้ำกับการกระทำทั้งนั้นครับ ประมูลพระ ชนะ แต่ไม่ได้ราคามันไม่ให้บ้าง พูดจาไม่ดีบ้าง บางครั้ง ให้คนไปปั่นราคาบ้างครับ ก็พวกเขาเยอะ เข้าไปเอาของมาขายก็ต้องเข้าข้างครับ ผมถึงกับขนาดโดน คนอื่นจะมาต่อยปากท้ตี หาทะเบียนบ้าน เลยครับ คิดดูแล้วกันครับ
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 15-1-2011 23:53 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
  รู้แล้วเหรอครับหวังว่าไม่ได้ผิดคนนะครับ ถ้ามีพี่ๆ เพื่อน ๆ สมาชิก ที่รู้ สันดานมา แชร์ประสบการณ์เดี๋ยวผมจะแฉเยอะว่านี้อีกครับ ตอนนี้เสียวๆ หอน กลางคืน เห้นพระจันทร์ไม่ได้ เลยครับจะกลายร่างทุกที แถม พักนี้โดน้ำแล้ว หนาวๆ ร้อน ๆ กลางคืนไม่กรนด้วยครับ หอน ตลอดต่อ สู้มา เกือบจะ 2 ปีแล้วครับ เพราะว่า เจอมากะตัวหนักมากตอนมันเป็นพระ แล้วมันก็ใช้ลูกอ้อนครับ หลวงพี่เป็น พระโดน ใส่ราย มีคำพูดดีๆ สุภาพ แต่ผม ตรงๆ ครับ ด่ากันจริง ๆ คนเลยไปเชื่อมันมากกว่าครับ ถึงขนาดคนที่เอาของเขาไปขาย เว็บ เดียวกับเขา หาว่าผมด่าหลวงปู่ทนไปไม่ได้ จะมาหาเรื่องผมที่บ้าน ให้เพื่อน ค้นทะเบียนบ้านผม ท้าตีท้าต่อย ก็เอาครับ ผมก็บอกแล้ว ผมอยู่แถวบ้านผมมานานมาได้ครับไม่ว่ากัน มันก็บอกไม่อยากทำ มันก็มีพ่อแฟนอยู่ที่นี่มานาน สุดท้ายมันโพสที่อยู่บ้านผม อ้าว ไหง มันไม่ใกล้เครียงเลยครับ เข้าใจว่าคนมีคนเซี่ยมครับ คนนั้นก็หลงเชื่อ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 17-1-2011 23:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เริ่มโฆษณาลงหนังสือพระ เริ่ม โปรโมทของตามเว็บพระแล้วครับเริ่มโชว์แล้ว ว่าเด็ดตัวเองมีแบ่งไว้จากวัดเลยเอามาแบ่งให้บูชา เข้าตามสูตรเดิมครับ ของใกล้หมดเหลือน้อย พอขอแบ่งมาได้บ้าง ใครสร้างไม่มีจริงเหรอวัดเหลือน้อยเพราะของอยู่ที่ตัวเองหมด โทรมากี่คนก็เหลือน้อย แล้วใครจะรู้ว่าในมือมีเท่าไหร่ สูตรเดิมแป๊ะ
suysakul โพสต์เมื่อ 19-1-2011 09:37 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คำใบ้นี้มาผมนึกออก+ถึงกับบางอ้อ แล้วครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย บอส ดินแดง เมื่อ 15-1-2011 23:12

น้องบอส pm บอกหน่อยเค้าคือใคร
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 19-1-2011 17:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ระวังจะหลงคารมครับ มันชอบอ้างบวชหลายรอบเอาพูดดีเข้าว่า แต่จริงๆตอนมันบวช วัดยังไม่เคยทำเลยครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 20-1-2011 05:14 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แจ้งกันอีกครั้ง ล่าสุดมันอ้างว่าบวชอีกครั้ง ปฏิบัติดีมากมายวัดไม่มีไฟฟ้า แล้วเอาของมาโชว์ ท่าอ่านแล้วคิดให้ดี มันบวชเพื่อ เอาของครับ เอาแผ่นจารจากพระองค์นั้น มาสร้างรุ่นตอนที่มันสึกออกมา แล้วก็เอาของมาโชว์ว่าถ้าไม่มี วาสนา ก็ไม่ได้ของแบบนี้จากพระองค์นี้ทำ แต่มันมี ก็เขาเป็นคนดีครับเลยมี คืนอื่นคนไม่มีวาสนา เลยต้องบูชาของที่มันสร้างแล้วเอาเงินไปให้คนมีวาสนา พาเมียน้อยไปเที่ยวผับ ซื้อม้ามาดีด เลี้ยงโคตอนกลางคืน ใครอยากบูชาของที่เขาสร้างก็น่าจะดีนะครับ จะได้ช่ำชองแบบเขา ปากเก่งชอบบังหน้าด้วยคำสวยงาม คำธรรมะ คำสอน แต่เบื้องหลังโสมม เวลาสร้างของชอบพูดกำกวม (โอ้ยอยากแฉให้หมดแบบชัดเจน ติดที่ทำไม่ได้) มันเก่งเอาของที่ตัวสร้งมาโชว์ แล้วก็เอาของที่คล้าย ๆกัน แต่ดีกว่ามาโชว์ พูดกำกวมให้ดูว่าของมันที่ได้มาจากหลวงปู่ดี แต่ที่จริงมันคนละอันกันครับ ใครไม่รู้ก็ต้องเขช้าใจผิด อย่างรูปที่ผมลงในกระทู้ด้านหน้าที่เป็นเชือกถัก นั้นเป็นของที่มันสร้าง ด้านหลัง เป็นรอยจารพระองค์อื่น ใครไม่รู้ก็จะไม่ทราบครับ จะคิดว่าหลวงปู่จาร รอบ แบบนั้น ยังไงลองพิจารณากันครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 20-1-2011 14:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เหมือนจะมีประสบการณ์จริง รู้ลึกรู้จริงไปสัมผัสมากับตัว ยังไงลองแชร์ประสบการณ์เล่ามาบ้างนะครับ แล้วถ้ามีคนเข้าใจและเชื่อผมไม่หลงคารมคำเสแสร้งของมันผมจะ เล่าที่เหลืออีกมากครับ ตอนนี้มันฉลาดเปลี่ยนเบอร์สร้างหลายรุ่นให้คนอื่นออกหน้า ใครที่ไม่รู้ก็จะคิดว่ามันไม่ได้สร้างครับ
   งั้นวันนี้เอา เล่นๆ ใบ้ไป 15 ครับ เลขสำหรับหน้าหนังสือ ก็ลองจินตนาการต่อกันเอาเอง
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 21-1-2011 03:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็มีเพื่อนๆมาชิกหลายคนพอทราบแล้ว ถามต่อมาใน pm ว่าพ่อคนดี ที่ชอบ บวช ๆ สึกๆ เป็นใคร ใจจริงอยากจะบอกใจจะขาดครับ ถามว่ากลัวไม่ บอกตามตรงเอาปืนมาจ่อหัวก็ไม่กลัวครับ ผมถือว่าผมทำเพื่อช่วยศาสนาถึงจะไม่ได้อะไรก็ตาม อยากรบกวน เพื่อน ๆ พี่ สมาชิกที่ทราบกันแล้วช่วยบอกต่อๆ กันกับคนรู้จักครับ ผมต้องขอร้องเลยหละครับ อย่างน้อยสิ่งหนึ่งที่ผมทนไม่ได้ คือการที่มันชอบเสแสร้งทำเป็นคนดีครับ ที่เจ็บช้ำคือ มันชอบด่าว่าคนบ้านนอกโง่ มันพูดอะไรไปก็เชื่อเอาของมันหมด ดูถูกคนแบบนี้ผมรับไม่ได้ครับ แล้วกับที่บางทีคนโทรมาตอนที่มันสึกแล้วมันยังรับแล้วอ้างตัวเองเป็นหลวงพี่เหมือนตอนที่บวชอยู่ มันบอกว่าอ้างเป็นพระคนเชื่อง่าย บอกตามตรงแบบนี้ มันเลวทรามมากครับ ผมเคยมีพระพูดถึงมัน ว่าเพิ่งโทรหาหลวงพี่....มาผมถึงกะอึ้งเลยต้องเดินเข้าไปถาม สรุปว่าหลวงพี่ท่านนั้นเพิ่งโทรไปขอเช่าวัตถุมงคลจากมันมันยังอ้างตัวเองว่าเป็นพระ ผมเลยต้องขออภัยบอกหลวงพี่เขาไปว่า มันสึกมาจะครบปีแล้วครับ หลวงพี่คนนั้นถึงกับอึ้งครับบอกว่าเพิ่งโทรหา สองวันเองเห็นบอกว่าเป็นพระอยู่ ก็ดูเอานะครับ ผมอยากอ้างคำสวยหรู คำสอนแบบมันแต่ทำไม่ได้ครับเพราะผมไม่ใช่คนดี
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 21-1-2011 09:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ไม่รู้จะทำยังไงให้คนส่วนมากรับรู้ได้ครับ เบื่อมากๆ มันฉลาดใช้เชื่อเมียใหม่(ขอย้ำนะครับเมียใหม่) ไปสมัครหลายๆเว็บแล้วก็เอาชื่อมาลงข้อมูลทำเป็นตัวเองไม่ได้สร้าง แล้วก็ลงเบอร์โทรศัพท์ ของตัวเองให้ติดต่อว่าเป็นศูนย์ประชาสัมพันธ์ เรียกว่าใครไม่เคยเจอหรือไม่รู้เบื้องหลังก็จะคิดว่ามันไม่ได้สร้างแต่ถ้าลองดูดีๆ ก็ มันนี่หละครัย
อีกอย่างที่มันเพ้อเจ้อชอบแอบอ้างนะครับ คืออ้างว่ายันต์นั้น ยันต์นู้นหลวงปู่ท่านคิดให้มันเพียงคนเดียว งั้นขอถามผู้รู้ในนี้หน่อยครับ ยันต์สามเหลี่ยม (ที่เป็นรูปใบพัด) เขาใช้กันมาตั้งแต่สมัยไหนครับ หลวงปู่ท่านคิดเองให้มันเหรอครับ อย่างนั้นหลวงปู่ศุข ก็ไปลอกยันต์ใบพัดที่หลวงปู่คิดให้มันมาเหรอครับ มันพูดแต่ละอย่าง ผมอ่านแล้วอยากด่าครับแสดงว่าหลวงปู่ของมันเก่งที่สุด ให้ยันต์ที่ดีที่สุดกับมันคนเดียว และ เกจิ เหนือจดใต้ ตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบัน ที่ท่านเคยใช้ยันต์นี้หละครับหมายความว่ายังไง
SE7EN11 โพสต์เมื่อ 21-1-2011 19:20 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ถ้าหากเป็นเรื่องจริง ขอสนับสนุนพี่somdejdang เปิดโปงต่อไปครับ ผมจะขออยู่ข้างที่ถูกต้อง โป่รงใส และเจตนาดีที่ชัดเจนเท่านั้นครับ ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 22-1-2011 08:38 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด somdejdang เมื่อ 22-1-2011 08:40

เรื่องนี้ผมขอบอกว่าต้องฟังแล้วเป็นกลางนะครับไม่ได้ใส่ร้ายใครเลย ผมได้รู้ได้เห็นมากับตัว และก็ต้องบอกว่ามีเสียงยืนยันจากพี่ ๆ สมาชิกเว็บนี้ที่มาร่วม โพสในกระทู้นี้ได้ยินประสบการณ์มาเหมือนกัน และผมว่าบางท่านก็เคยเจอกับตัว แต่ผมต้องบอก และขอออกตัวไว้ก่อนว่าผมไม่ได้เป็นคนดี หรือพูดจาปากหวานคารมดี เสแสร้งเก่งนะครับ พูดกันตรง ถ้าใครเคยได้ไปคุยกับมัน(ผมขอเรียกแบบนี้แล้วกัน ตอนนี้รับรู้อีกหลายเรื่องมันทนไม่ไหวครับ) มันจะเป็นคนพูดจาดีปากหวานหว่านล้อมเก่ง และชอบยกอ้างว่าตัวเองดี ครับ แนวๆ พูดจาดี เบื้องหลังไอ้ที่บวช มันจะบอกไหมครับว่าทำ ไม ใครจะเอาความชั่วตัวเองมาพูด และผมต้องยอมรับ ถ้าใครได้ข้อมูลจากผมแล้วไปคุยกับมันถ้าเชื่อคำหวานคารม มัน จะกลับมาด่าผมหมาทันทีครับ มันแก้ตัวเก่งครับ
สิ่งที่ผมบอกไป ที่รับไม่ได้คือ
1.มันกำกวมเก่งครับ ชอบเอา ของมาโชว์ร่วมกับพระของหลวงปู่ที่มันสร้างใครไม่รู้ก็คิดว่าเป็นของหลวงปู่แม่งเล่นไม่เขียนอะไรครับ
2.ชอบด่าคนลับหลัง อยู่ต่อหน้าจะพูดดีลับหลังมันทั้งใส่ร้ายทั้งนินทา กับเรื่องที่รับไม่ได้คือ ด่าคนต่างจังหวัด ว่าโง่มันพูดอะไรก็เชื่อ
มันเคยด่าเด็กที่อยู่(ไม่ด่าแล้วกันพูดแบบนี้ผมรับไม่ได้) มันบอกว่าเด็กพวกนี้มันโง่หลวงพี่พูดอะไรมันก็เชื่อหมดเพราะมันศรัทธาหลวงปู่กันเราบอกอะไรไปมันก็ซื้อหมดทีนี้เราก็สบายละ ผมกล้าจุดธูปสาบานเลยครับ ว่าแต่มันเหอะ ผมว่ามันกล้าสาบานครับ ว่าไม่ได้พูดเพราะมันไม่เคยพูดความจริง
3.เมื่อก่อนสึกแล้วยังรับโทรศัพท์โดยใช้ตัวเองเป็นพระอยู่อ้างว่าติด แต่ลับหลังมันบอกว่าบอกว่าเป็นพระหลอกคนง่ายดี มีคนถามครับมันก็บอกว่าบวชอยู่ ที่จริงมันสึกนานแล้ว แล้วที่มึงอ้างว่าติดนี่อะไร
เอาแค่นี้ก่อนแล้วกันครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 22-1-2011 09:04 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มาเติมครับอันนี้แสบสุด ตอนที่มันออกพระบูชาของหลวงปู่มี คนเขามาหาหลวงปู่งานที่มันพามาประจำทุกเดือนนี่หละครับ จะเรียกอะไรดีนะเอาเป็นว่า ลุงคนนั้นนะครับ เขาก็สนใจพระบูชา(ไม่ขอเอ๋ยชื่อรุ่นละกัน) เขาก็ไปยืนพิจารณาแล้วก็จับต้องลูบคลำอยู่ เขาก็เอ๋ยมาลอยๆ มาอยากได้ไว้บูชาเท่าไหร่ มันกับพวกก็บอกราคาครับ ลุงคนนั้นก็บอกว่าราคาสูงนะ แต่ดูมันขาดอะไรไปน้า ประมาณนี้นะครับ คำที่หลุดมาจากปากมัน ครับมันบอกว่าก็ขาดเงินไง แล้วมันก็หันไปหัวเราะกับพวกของมัน ก็ดูเอาครับว่าสมควรไหม
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 22-1-2011 15:27 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
อึดอัดครับทำอะไรไม่ได้ เอาเป็นว่าชุดที่ออกมาตอนนี้ เป็นของมันหมดครับเท่าที่ดูแล้ว แต่มันไม่ได้ใช้เบอร์หรือออกตัว แต่ในนามพระที่วัดกับคนอื่นครับ แต่สุดท้ายคนที่เอาข่าวมาลงคือมันเอง ผมถามหน่อยไปถึงโรงปั๊มโรงหล่อ เอาแบบมาให้ดูก่อนได้นี่แค่ส่งข่าว ไม่มีส่วนเกี๋ยวข้องเหรอครับ ถ้าไม่ได้คนสร้างคิดดูกันให้รอบครอบนะครับอย่างเชื่อคำโกหกว่ามาส่งข่าวครับ ไม่มีใครที่ไหนมีภาพของล่าสุดอัพเดทขนาดนี้หลอกครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 23-1-2011 11:09 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้องร่วมกัน ไม่ซื้อของมันครับ....จะได้รู้สำนึก.....ช่วน ...
ต้นฉบับโพสโดย Saran19 เมื่อ 23-1-2011 07:24

ถูกต้องครับพี่ ต้องขอพระคุณพี่ ๆ เพื่อนๆ สมาชิกนะครับที่เข้ามาอ่านแล้วใตรตรองคิดตามหลักกันนะครับ แค่ฟังแล้วลองคิดหาเห็นผลก่อน แล้วค่อยด่าผมผมก็ดีใจแล้วครับ
   และคงต้องสนับสนุนและขอวร ให้พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยกระจายข่าวและบอกต่อ แบบที่พี่ Saran19 โพสครับผมต้องขอความร่วมมือครับ อีกอย่างที่มันอ้างครับ ใช้บ่อยมากจนผมอยากจะโพสถามมันว่า ไอ้คาดว่าจะแล้วเสร็จ นี่มันพูดทุกปีเลยนี่ครับทำไมไม่เสร็จซะทีเปลี่ยนคำโกหกคำอื่นได้ไหม ก็ทำไม่ได้ มันโพตลอดครับ เขียนและพูดีมาก ประมาณ"ต้องขอแรงพี่ ๆ น้อง ช่วยกันสร้าง.....ซึ่งคาดว่าจะแล้วเสร็จ .....ปีนี้  พูดแบบนี้มาก หลายปีแล้วครับ ก็ลองนับวัตถุมงคลที่มันสร้าง กับราคานะครับ ว่ามันเท่าไหร่แล้ว ทำไมถึงไม่เสร็จ ก็บวก ลบ คูณ หาร กันเอาครับ มากมายมหาศาลครับ คาดว่าแล้วเสร็จ ตลอด หากินอยู่กับการพูดแบบนี้ครับ ปีที่แล้วล่าสุด บอกเสร็จทันวันเกิดหลวงปู่แน่ นี่ปีนี้ล่าสุดใช้คำว่า คาดว่าจะแล้วเสร็จทันปีนี้แน่ อ่านกันดูพิจารณากัน มันเลื่อน อีกแล้วนี้ครับ แล้วเสร็จ ครับ เสร็จมันทุกปีเลย
vetmax โพสต์เมื่อ 24-1-2011 17:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ใครที่ไหนอะครับพี่
พอดีผมพึ่งจะเข้าวงการนี้ ได้ยังไม่ถึงปีเลยคับ
หากสะดวกก้ช่วยกรุณาทาง พีเอ็ม ด้วยน๊ะครับ
ถ้าไม่สะดวกก้ไม่เปนไรคับ
ขอบคุณคับ
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-6-2024 16:01 , Processed in 0.228578 second(s), 5 queries , File On.