เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
ซ่อนแถบด้านข้าง

ถ้าเรารูปเบื่องหลังแล้วเอามาแฉนี่มันจะมีใครเชื่อไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
kaineverdie โพสต์เมื่อ 10-1-2011 10:48 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มารอ........
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
porpoise โพสต์เมื่อ 10-1-2011 11:03 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รอฟังครับ
zx10r โพสต์เมื่อ 10-1-2011 11:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แนะนำว่าอย่ากล่าวอ้างถึงบุคคลโดยตรงแต่ให้เฉียดๆเพื่อที่จะได้รับข้อมูลที่ถูกต้อง
โดยปราศจากอคติของตนเองโดยสิ้นเชิงครับ
HolyMax โพสต์เมื่อ 10-1-2011 11:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
sun โพสต์เมื่อ 10-1-2011 18:54 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
รอฟังต่อครับท่านเล่าอีกครับ
red501 โพสต์เมื่อ 10-1-2011 21:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอเดานะครับเหมือนกับว่าจะรู้ พระหนุ่มที่ว่าอยู่แถวฝั่งธนหรือเปล่าครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 11-1-2011 12:46 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ก็ไม่รุ้ว่าพฤติกรรมแบบนี้ เท่าที่ผมเล่ามาใครจะรับได้ยังไงบ้างแต่ โดยส่วนตัวผมนั้นทนรับไม่ได้ และยังมีอีกหลายเรื่อง ที่ไม่รู้จะเล่ายังไง อย่างเช่น พูดจากลับกลอก ยุยง เสี้ยมให้คนทะเลาะกันเอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่น อย่างเช่น คนไปหา 3 คนนั่งคุย พออีกคนกลับไป ก็จะเอาเรื่องของคนนั้น มาเล่ามาว่ามาใส่ร้าย ให้ 2 คนที่เหลือฟัง พอสองคน กลับ มีคนมาใหม่ ก็นินทา 2 คนนั้น ให้คนใหม่ฟังประมาณนี้  ตัวเองสร้างพนะเอง นำพระไปประมูล ขายใรเว็บ แล้วก็ให้พวกมาปั่นราคามาปิดราคาสูงๆ ให้ดูพระมีราคา แค่นี้ มันก็เป็นเรื่องที่บางคนอาจจะเฉย ๆ แต่ เบื้องลึกมันเยอะครับ
winny โพสต์เมื่อ 11-1-2011 13:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ลองเรียบเรียงเรื่องที่คุณเจอและพบเห็นมาเอาที่เป็นเรื่องจริง อย่าเอ่ยชื่อตรงๆเอาแค่ให้อ่านแล้วพอเดาได้ก็พอแต่ที่น่าจะเน้นๆคือเรื่องพฤติกรรมที่ไม่เหมาะไม่ควร เรื่องแบบนี้ถ้าเป็นเรื่องจริงจะเป็นประโยชน์กับสมาชิกท่านอื่นๆอย่างมากรวมถึงตัวผมเองด้วย ลองดูนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 11-1-2011 15:39 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันหลายหลากซับซ้อนมากครับ เพราะเขาวางตัวต่อหน้าคนที่งานได้เป็นคนดีสุภาพเรียบร้อยมาก แต่หลังจากนั่นแล้ว เขาด่า ว่าลูกค้าบ้านบอก มันโง่ไม่รู้อะไรหลอกพูดอะไรมันก็เชื่อ แค่นี้ครับ ใครอาจจะฟังเฉยๆแต่ผมอึ้ง แต่ย่างว่าพวกเขาเยอะเพราะมีผลประโยชน์เรื่องเงิน ผมตัวเล็กๆ พูดอะไรทีสิ่งที่ได้รับกลับมาคือ หาว่าโจมตี เขาเพระอิจฉา กลายเป็นหมาทุกที
lonkpop โพสต์เมื่อ 11-1-2011 16:59 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าเกริ่นๆอักษรย่อพระรูปนี้ แล้วพระเครื่องที่ออกมาล่าสุดอะไร วัดอยู่แถวไหน วัดอักษรย่ออะไร ก็ได้ครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 11-1-2011 18:26 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บอกตามตรงครับ ขอหยาบคายหน่อย ไอ้พระหนุ่ม ที่มันสึกๆ บวช ๆ นี่ เขาไปหลายที่อยู่ตามเว็บพระต่างๆ จะใช้ชื่อไม่ซ้ำกันครับ และจะทำตัวเป็นคนดี มากมาย และก็จะมีพวกฟ้องเพื่อนมันตามไป ซูฮกยกย่อง แล้วเอาข่าววัตถุมงคลที่สร้าง ไปกระจายประมาณว่า  เอาข่าวมาบอกให้ร่วมทำบุญกัน แต่ทั้งหมดทั้งมวล ก็ของ มันคนเดียวหละครับ ผงประโยชน์มันเยอะ พูดมากไปก็จะเป็นการไปขวางทางเขา พวกพ้องเขาก็ตามหาเรื่อง ตาม ใส่ร้ายผมอยู่เนื่องๆ  เรื่องสร้างพระผมไม่ได้อะไรหรอกครับมันเป็นเรื่องธรรมดา แต่พฤติกรรมของมันนี่ซิแย่
1อย่างที่เกริ่น ๆ ไป
2โจมตีรุ่นอื่น ๆ ที่คนอื่นสร้าง หรือกระทั่งวัดเอง มันก็ทำตัวเป็นศูนย์จอง พอลูกค้าโทรมาก็ใส่ของที่อื่นว่าไม่ดีของตัวเองดีหมด
3.จะเอาเงินไปใช้จ่ายผมก็ไม่ติดใจ แต่นี่กลางคืนมันสถิตอยู่ตา ผับ บาร์ อาบอบนวด ลองคิดดูดิครับเงินของเราๆ ท่าน ๆ ส่วนหนึ่งไปให้มันเสวยสุข

ถ้าจะให้ผมเล่าเป็นระบบ นี่เขียนได้เป็นหน้าเลยครับ ผมขอเล่า ข้ามไปข้ามมา ถึงพฤติกรรมดีกว่า แล้งลองเอาไปประมวลดูเอง เดี๋ยวจะมีคนว่าใส่ร้าย ฝั่งเดียว
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 11-1-2011 18:28 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

เดี๋ยวนี้มันไม่ได้เป็นพระแล้วครับ สึก มา รอบที่ 3 แล้ว ครั้งแรกมันบวช สึก ครั้งสอง มันบวชหนีหนี้การพนัน แล้วก็สึก ครั้ง ต่อมาบอกบวช ถวายพระเจ้าอยู่หัว แล้วมันก็ สึก  เขาเป็นคนดีมากครับ
 เจ้าของ| somdejdang โพสต์เมื่อ 12-1-2011 18:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
Untitled-1 copy.jpg
การโกหกหลอกหลวงมีมาเรื่อยๆ  ครับ เดี๋ยวดูกันว่าจะอ้างไง ต่อเพราะ เจ้าตัวบอกว่าของจากวัดใกล้จะหมดตัวเอง โทรแบ่งมาได้นิดเดียว ทั้งๆ ที่ตัวเองเป็นตัวตั้งตัวตี สร้างเอง ไม่มีจริงๆเหรอ ครับลองคิดดู แล้ว ดูการจาร ครับยังไม่รู้ว่าจะอ้างยังไง แต่หลวงปู่ท่านนี้ คงไม่สามารถจารสวยได้เป็นแน่แท้ครับ เพราะว่าท่านอายุมากแล้ว ก็ถ้ามีพวกเขาเห็นจากที่นี่ก็คงมีการลงข่าวแก้ตัวกันทันครับ แต่ตอนนี้การลงข่าวคือกำกวม ให้คนคิดเองครับ ก็ลองพิจารณาดูเอาครับ บอกตามตรง ผมยืนยันครับไม่ได้ว่าหลวงปู่แต่ว่าคนสร้าง  ไม่ได้ด่าพระ แต่ด่ามารศาสนาที่มันเอาผ้าเหลืองบังหน้าหากิน
ทั้งหมดอยู่ที่ว่าแล้วแต่ความคิดของใครนะครับถ้าผมขัดผลประโยชน์ใครก็ขอต้องขออภัยด้วย อาจจะมีความเห็นไม่ตรงกันครับ แต่ลองพิจารณา ว่าตอนบวชประพฤติตัวยังไง พฤติกรรมการกระทำยังไง บางท่านอาจสนิทแล้วไว้เนื้อเชื่อใจว่าเป็นคนดี บวชหลายรอบ ผู้จาสุภาพ แต่เบื้องหลัง ครับ ใครจะรู้
ถ้าผมตามคนที่เคยรู้จักพฤติกรรมมาบอกกล่าวได้ก็คงดี แต่มันคงเป็นไปไม่ได้  เอาเป็นว่าบางคนเคยโทรไปเรียกหลวงพี่นี่นั้นนู้น แต่ กลับไม่รู้หรอกว่าสึกไปแล้ว แต่ยังอ้างตัวว่าบวชอยู่ เพราะมันบอกว่าเป็นคำแทนว่าตัวเองเป็นพระคนเอาเชื่อถือดี มีหลายคนหลงชื่อ และก็ตาสว่าง เหมือนกันถึงกับอึ้งเมื่อรู้ว่าตัวเองโดนหลอกอยู่ว่าไม่ได้คุยกับพระ
บ๊อง โพสต์เมื่อ 12-1-2011 19:21 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เดาไม่ออกเลย ว่าเป็นใครที่ไหนอย่างไร อยากรู้จัง
ura โพสต์เมื่อ 12-1-2011 21:16 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอออยากรู้เหมือนกันว่าเป็นใคร อักษรย่อให้เดาสักตัวก็ไม่มี
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 10-6-2024 22:45 , Processed in 0.151137 second(s), 5 queries , File On.