เมืองเสน่ห์กาหลง มหาเสน่ห์ มหาเมตตา มหานิยม
Khalong Amulet
7135
29
ซ่อนแถบด้านข้าง

เหตุใดครูอาจารย์แต่ครั้งโบราณถึงไม่ให้ลอดร้านฟัก แฟง แตง น้ำเต้า

[คัดลอกลิงก์]
CUTE19 โพสต์เมื่อ 21-12-2010 13:22 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด CUTE19 เมื่อ 21-12-2010 13:24

อยากสอบถามพี่น้องชาวเมืองเสน่ห์กาหลงว่าท่านมีความคิดเห็นประการใดเกี่ยวกับความเชื่อเรื่อง กินฟัก แฟง แตง น้ำเต้า รวมถึงการเดินลอดร้านฟัก แฟง แตง น้ำเต้าและไม้ค้ำกล้วย
ท่านมีข้อเสนอแนะอย่างไรบ้างเกี่ยวกับความเชื่อนี้..ร่วมแสดงความคิดเห็นกันนะครับแลกเปลี่ยนความรู้กัน..
ตัวเลขทั้ง 7 ในเบอร์มือถือ สามารถบ่งบอกนิสัยตัวตนของผู้ใช้ได้อย่างน่าอัศจรรย์ อย่ารอให้ชีวิตคุณดีก่อน แล้วค่อยเปลี่ยนเลขมือถือให้ดี คุณต้องเปลี่ยนเลขดีก่อน ชีวิตคุณถึงจะดี!! ตัวเลขเสียๆ มักดึงดูดพลังงานเสียๆ เข้ามาทำให้เราผิดหวังในชีวิต ตรงกันข้าม ตัวเลขดีๆ มักดึงดูดพลังงานด้านดีๆ เข้ามาในชีวิต ผนวกกับบุญกรรมเก่าของแต่ละคนว่าจะไปสุดที่ตรงไหน เลขบางตัวเหมาะกับคนหนึ่ง แต่เป็นเลขเสียกับอีกคนหนึ่ง ศาสตร์พลังงานเลขมือถือ บางส่วนอิงจากโหราศาสตร์ไทย บางส่วนมาจากการเก็บสถิติ ศาสตร์เลขมือถือต้องใช้ความเชี่ยวชาญ ในการวางตัวเลขมือถือให้เหมาะสม หลายคนเมื่อทราบผลการวิเคราะห์เบอร์มือถือของตนแล้วว่า ดี ร้าย อย่างไร แต่ยังพร้อมยอมทนใช้อยู่ ไม่รู้ทำไม เหตุผลง่ายนิดเดียว "เพราะทุกคนมีกรรมเป็นของตน" เมื่อถึงเวลา ฟ้าจะเปิดทางให้ท่านเปิดใจรับเรื่องมงคลดีๆ เข้ามาเสริมความรุ่งเรืองชีวิตท่านเอง จงจำไว้ ดวงคนเลือกเบอร์มาใช้เอง เบอร์ใครเบอร์มัน ไม่ซ้ำกัน หากท่านศรัทธาในศาสตร์พลังตัวเลขแล้ว ขออย่าลังเล หรือสงสัย อย่ารีรอทนใช้เบอร์เสียๆ เพื่อดึงดูดเรื่องร้ายๆ มารอเพื่อส่งผลแล้วค่อยเปลี่ยนเบอร์มือถือ วันนี้ คุณมีทางเลือกใช้ชีวิตแบบติดเทอร์โบได้ มัวช้าอยู่ทำไม? บริการวิเคราะห์เบอร์มือถือ วางเลขมงคล เรื่องการงาน การเงิน ความรัก โทร 09ุ ุ42282289 LINE ID: cholvibul
zx10r โพสต์เมื่อ 21-12-2010 13:34 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ส่วนตัวคิดว่า คงเป็นเพราะมันผิดแปลกกับการกระทำปกติหรือชื่อและรูปหรือคำอ่านออกเสียง
ที่ไม่เป็นมงคลเลยห้าม เพราะคนสมัยโบราณจะค่อนข้างถือว่าศีรษะของผู้ชายเป็นสิ่งสูงมากโดยความเชื่อแต่โบราณ
เสนอแบบความรู้เท่าหางอึ่งเลยครับ
darkphantom โพสต์เมื่อ 21-12-2010 15:11 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ยันต์และคาถาแต่ละอย่างจะมีธาตุของอย่างนั้นๆต่างกันไป ฟัก แฟง น้ำเต้า มะเฟืองเป็นธาตุน้ำหรือธาตุเย็น จะไม่ถูกกับยันต์ที่เป็นธาตุร้อน ทำให้ยันต์ด้อยความศักดิ์สิทธิ์ลง ส่วนไม้ค้ำต้นกล้วยและสะพานหัวเดียว(ท่าน้ำ) มันมีอาถรรพ์เช่นเดียวกับราวตากผ้าลอดแล้วของเสื่อม
chayadaj โพสต์เมื่อ 21-12-2010 15:17 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
น่ารู้....น่าปฏิบัติ....
Jay โพสต์เมื่อ 21-12-2010 18:33 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
    เคยไปกราบ หลวงปู่บุญมี วัดเกาะ จ.สุโขทัย

ตะกรุดของท่าน มีข้อห้าม หลายข้อ หนึ่งในนั้น คือ ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย

ก็ไม่ได้ถามท่าน ว่าทำไมถึงห้าม แต่ถามว่า ถ้าลอดไปแล้ว เป็นไรใหม

ท่านตอบว่า "ถ้าลอดแล้ว ตะกรุดไม่แตก ก็ไม่เป็นไร"
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 21-12-2010 18:56 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มุลเหตุที่ได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นเนื่องจากนั่งดูข่าวเกี่ยวกับงานเกษตรแล้วมีคนทำซุ้มลอดเป็นซุ้มน้ำเต้าผมก็เลยหันไปถามท่านอ.เอกใหญ่(อ.ชนม์ศิริชัย)ว่าเดินลอดได้ด้วยเหรอ ท่านก็ว่า"ใครจะลอดก็ลอด ผมไม่ลอด"ผมจึงถามว่าทำไม ท่านก็เมตตาเล่าให้ฟังว่า  ฟักจัดเป็นพืชเถาธุาตเย็นใช้เป็นยา คนโบราณใช้รักษาโรคหนองในโดยการขว้านให้เท่ากับอวัยวะที่มันเป็นหนองในแล้วก็เอาอวัยวะใส่เข้าไปโดยใช้ฟัก แฟง แตง น้ำเต้า ในการดูดหนองโบราณจึงจัดให้เป็นของต่ำเพราะไม่มีการจัดการที่ดีเพราะรักษาเสร็จเค้าก็เอาไปโยนทิ้ง มันก็ออกเติบโตโดยธรรมชาติ
ผมก็เลยถามว่าแล้วกินได้ไหมท่านก็ว่า กินได้ใครสักมาจากสำนักไหนก็ใช้บทพระคาถาเสกข้าว เสกน้ำกิน นี้คือการประสะด้วยพระคาถา.."ลอดร้านฟักแฟง แรงราคี"ท่านสุนทรภู่ผูกเป็นกลอนไว้...cute19
tyler โพสต์เมื่อ 21-12-2010 19:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันไม่สุภาพครับ เค้าเลยห้ามลอด
ฟัก=fuck
thaimusic โพสต์เมื่อ 21-12-2010 20:00 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ....
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 21-12-2010 21:42 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 7# tyler

ว่าไปนั้น...
peach โพสต์เมื่อ 21-12-2010 21:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด

ข้อมูลดีจริงๆครับ พระอาจารย์ผม หลวงพ่อสุพจน์วัดศรีทรงธรรม
ไม่ได้ห้ามในข้อนี้เลยครับเลยไม่ทราบของท่านอื่นจะเป็นแบบไหน
ข้อห้ามของพระอาจารย์ผมมีข้อเดียว "ห้ามด่าพ่อแม่"ท่านขอไว้ครับ
ไม่นั้นที่ใส่ไว้คลายหมดครับ ส่วนเรื่องลอดราวผ้าไม้คล้ำกล้วยหรืออย่างอื่น
ที่เขาห้ามกันท่านว่าไม่ถือครับลุยได้เลยของดีมึงไปอยู่ตรงไหนก็ไม่เสีย
มึงอย่าด่าพ่อแม่ใครก็แล้วกันไอ้ที่เหนียวมึงหายเลยแหละ
 เจ้าของ| CUTE19 โพสต์เมื่อ 21-12-2010 22:05 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ 10# peach

ครับ...พ่อ แม่ใคร ใครก็รัก...เป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์เพียงอย่างเดียวที่กราบได้อย่างสนิทใจ
zx10r โพสต์เมื่อ 21-12-2010 22:06 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มันเป็นเช่นนี้เองงง ขอบคุณครับสำหรับความรู้ครับ
peach โพสต์เมื่อ 21-12-2010 22:08 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกลับ  peach

ครับ...พ่อ แม่ใคร ใครก็รัก...เป็นสิ่งศักดิ ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 21-12-2010 22:05

จ้า......
Jay โพสต์เมื่อ 22-12-2010 08:55 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
มุลเหตุที่ได้ตั้งกระทู้นี้ขึ้นเนื่องจากนั่งดูข่าวเ ...
ต้นฉบับโพสโดย CUTE19 เมื่อ 21-12-2010 18:56

sun โพสต์เมื่อ 22-12-2010 12:36 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ได้ความรู้ดีครับมีคนแก่คนโบราณ์เขาบอกว่าถ้าจะลอดราวผ้าให้กั้นใจลอดครับ....
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครเป็นชาวเมืองเสน่ห์กาหลง

รายละเอียดเครดิต

ปิด

เว็บมาสเตอร์แนะนำย้อนกลับ /1 ถัดไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|Mobile|เมืองเสน่ห์กาหลง (Khalong Charming Town)

GMT+7, 19-5-2024 22:56 , Processed in 0.103725 second(s), 7 queries , File On.